ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

วันจันทร์ที่ 2 พฤษภาคม 2554 ร้านทองส่วนใหญ่ที่ถนนเยาวราช ปิดนะครับ

สมาคมผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อแห่งชาติ (NAPM) เปิดเผยดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI)

เขตชิคาโกเดือนเม.ย. เลขที่ 67.6 คาดการณ์ที่ 68.7 ตัวเลขเดิม 70.6

ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์

กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยดัชนีต้นทุนการจ้างงานประจำไตรมาส 1/2011 เลขที่ออก 0.6%

คาดการณ์ 0.5% ตัวเลขเดิม 0.4%

Personal Spending in U.S. Rose 0.6% in March; Incomes Up 0.5%

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะคุณเด็กขายของ สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ทุกท่าน

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ และเพื่อนๆทุกๆท่าน

1542 นิวไฮอีกแล้วครับ หดหู่มากมาย ถ้าคืนนี้ย่อ จะขอขยับสักหน่อยครับ :blush:

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ และเพื่อนๆทุกๆท่าน

1542 นิวไฮอีกแล้วครับ หดหู่มากมาย ถ้าคืนนี้ย่อ จะขอขยับสักหน่อยครับ :blush:

มันคงไม่เลิกทำ new all time high ง่ายๆซะแล้ว

สวัสดีตอนเย็นเพื่อนๆ ทุกคน ลักษณะของกราฟแบบนี้ จะชอบตอนที่มีน้องทองอยู่ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยชอบเลย

post-3180-092273100 1304086711.jpg

มันคงไม่เลิกทำ new all time high ง่ายๆซะแล้ว

ต้องรอย่อเดือนหน้าแล้วละครับ B)

เซ็งง่ะ ไม่ยอมลงเลย ออกมาหาของอร่อยกินที่ทองหล่อ

ใช้กำไรมาหาความสุข แต่เห็นทองขึ้นไม่หยุด ปวดใจจัง

สวัสดีครับ คุณ DonJuan

ก็เพราะ นักลงทุนประเภทกองทุนขาใหญ่ นำคำของ นายเบน เบอร์นันเก้ มาตีความไงครับ ตามนี้ครับ

Americans' cheap money spigot remains open and the flow is as fast as ever, meaning the world had better brace for even

higher oil, metals and food prices and a weaker dollar.

The clear message from Federal Reserve Chairman Ben Bernanke on Wednesday was that the U.S. central bank intends to keep interest rates exceptionally low and monetary policy very easy as it continues to try to inflate the U.S. economy back to health.

For investors, he offered further encouragement to keep borrowing in dollars, paying virtually nothing and then swapping those dollars into higher-yielding currencies or using them to buy oil, metals and food futures and options.

http://www.forexfactory.com/news.php?do=news&id=292196

มันเหมือนว่า เฮ้ย กูปิดตาอยู่นะโว้ย พวกมึงจะทำอะไร เพื่อตักตวงผลประโยชน์ หรือ ผลตอบแทน ก็รีบๆ ทำเข้านะ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แนวต้านวันนี้

1541 ทะลุไปแล้ว

1546 จะต้านอยู่มั๊ยมาลุ้นต่อ

1555 แนวต้านสุดท้ายของวันนี้ B)

ขนาดที่ดัชนีความเชื่อมั่น ก็พุ่งสูงขึ้น ผลกำไรไตรมาส 1 ของบริษัทจดทะเบียนก็ดี งานนี้ ขึ้นไปทดสอบลองของว่า ด่านข้างบน

US$1,550 เหนียวขนาดไหน

The final reading of U.S. consumer sentiment in April rose by 0.2 points, a shade above expectations, according to the Reuters/University of Michigan Consumer Sentiment survey released Friday. The index came in at 69.8 -- above median expectations of 69.6 -- vs. the preliminary reading of 69.6 reported earlier this month and March's final reading of 67.5. The consumer sentiment index was 77.5 in February and 74.2 in January. The index's final reading for current conditions in April was reported at 82.5, vs. 82.7 in the preliminary report. This compares to 82.5 in March and February's final reading of 86.9. Final expectations rose to 61.6 vs. 61.2 in the first half of April,

เซ็งง่ะ ไม่ยอมลงเลย ออกมาหาของอร่อยกินที่ทองหล่อ

ใช้กำไรมาหาความสุข แต่เห็นทองขึ้นไม่หยุด ปวดใจจัง

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba

ดีครับ มาหาของอร่อยๆ ทาน หลังจากเสียสายตา นั่งหลังคดหลังแข็งหน้าจอคอมพิวเตอร์ ลุ้นดูกราฟทอง เอ๊ะ วันนี้ ศุกร์สิ้นเดือนด้วย

แถมเป็น ศุกร์ Long Weekend ของผู้ใช้แรงงานด้วย แถวทองหล่อ คงหนาแน่นมากเลยนะครับ

ในฐานะรุ่นพี่ ติดดอยรุ่นแรกของปี 2554 ของกระผมนั้น คืนนี้ย่อต้องจัดสักหน่อยแล้วครับ หรือพรุ่งนี้อาจไปซื้อแก้เคล็ด 5 บาท เพราะซื้อครั้งแรกของปี น้องทองก็ให้ตั๋วไปเที่ยวดอยเลย อิอิ หวังว่าครั้งนี้คงเป็นเช่นกัน

วันนี้ เด็กขายของ เข็นรถขายของไปที่ถนนเยาวราช สำรวจตลาด ร้านทองตั้งราคา 21,630 / 21,700 + 30 บาท ที่มาขาย

เด็กขายของมองเข้าไปสำรวจในร้านฯ มีแต่คนวัยหนุ่มสาว ต่ำกว่า 30 ปี มาซื้อทองแท่ง กันมากพอสมควรเลยครับ ไม่มี

ท่าน ส.ว. หรือ ท่าน ผบ.ทบ มาซื้อ หรืออาจจะมีอยู่เต็มพอร์ตยังไม่ขายก็ไม่ทราบได้ สรุปว่า มีคนมาซื้อมากกว่าคนมาขาย

แล้วกัน ทั้งร้าน นาย ฮ. และ นาย จ. เลยครับ

ท่าน ส.ว. หรือ ท่านสูงวัย ส่วน ท่าน ผบ.ทบ ก็ ผู้บัญชาการที่บ้าน

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของ สว ยังนั่งอยู่ที่บ้าน ไม่กล้าเข้า จะรอย่อก็ไม่ย่อซักทีค่ะ เอาไงดีน๊า

วันนี้ เด็กขายของ เข็นรถขายของไปที่ถนนเยาวราช สำรวจตลาด ร้านทองตั้งราคา 21,630 / 21,700 + 30 บาท ที่มาขาย

เด็กขายของมองเข้าไปสำรวจในร้านฯ มีแต่คนวัยหนุ่มสาว ต่ำกว่า 30 ปี มาซื้อทองแท่ง กันมากพอสมควรเลยครับ ไม่มี

ท่าน ส.ว. หรือ ท่าน ผบ.ทบ มาซื้อ หรืออาจจะมีอยู่เต็มพอร์ตยังไม่ขายก็ไม่ทราบได้ สรุปว่า มีคนมาซื้อมากกว่าคนมาขาย

แล้วกัน ทั้งร้าน นาย ฮ. และ นาย จ. เลยครับ

ท่าน ส.ว. หรือ ท่านสูงวัย ส่วน ท่าน ผบ.ทบ ก็ ผู้บัญชาการที่บ้าน

อายุจริงเกิน แต่อายุหน้าต่ำกว่า งั้นสมควรซื้อแท่งเข้าครับ หมูไม่กลัวน้ำร้อนแล้ว ลุยๆๆๆ :P