ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba

ดีครับ มาหาของอร่อยๆ ทาน หลังจากเสียสายตา นั่งหลังคดหลังแข็งหน้าจอคอมพิวเตอร์ ลุ้นดูกราฟทอง เอ๊ะ วันนี้ ศุกร์สิ้นเดือนด้วย

แถมเป็น ศุกร์ Long Weekend ของผู้ใช้แรงงานด้วย แถวทองหล่อ คงหนาแน่นมากเลยนะครับ

แน่นเป็นบางร้านค่ะ จะไปทานไก่ต้มโสมซะหน่อย ร้าน Dawan คนแน่นร้านแถมควันโขมงจากการย่างเนื้อเกาหลี เลยเปลี่ยนไปร้าน soul รอโต๊ะนิดหน่อย ตอนนี้คนไปหมดแล้วเพราะร้านใกล้ปิดค่ะ ไม่ค่อยอร่อยเท่าไหร่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:ph34r: :excl: เด็กขายของ ปล่อยพลังคลื่นเต่าสะท้านฟ้า ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ผมก็กลัวเหมือนกันนะ เลยลดพอร์ทลง

เล่น L ระยะสั้นทำกำไรพอค่ากับข้าวครับ

แต่สบายใจได้ครับผมเดาว่า สัปดาห์หน้ายังไม่ลงครับ

มีก็ย่อเล็กๆ สถานการณ์อย่างนี้ ยังทุบไม่ลงครับ

จนกว่าจะสร้างข่าวให้ตลาดตกใจได้ก่อน B)

คุณDonJuanเล่นแท่งหรือ GF อ่ะครับ :huh:

ใจนึงอยาก L เพิ่ม อีกใจก็เสียวสันหลังว๊าบบบ สรุปว่าอยู่เฉยๆถือเท่าเดิมตามระบบ

แต่ช่วยเพื่อนๆห้องนี้เชียร์ลงครับ พอดีลืมลำใยไว้หลายถุงที่ตลาด เดี๋ยวช่วยเรียกรถมารับนะครับ คราวนี้อย่าลืมเกาะกันให้แน่นๆนะครับ เบียดๆกัน อบอุ่นดีครับ

อายุจริงเกิน แต่อายุหน้าต่ำกว่า งั้นสมควรซื้อแท่งเข้าครับ หมูไม่กลัวน้ำร้อนแล้ว ลุยๆๆๆ :P

ค่ำคืนนี้ หลังเที่ยงคืน ก็มี นายเบน เบอร์นันเก้ มาพูดนะครับ ไม่รู้ พูดอีหรอบเดิมหรือเปล่า ถ้าพูดเหมือนเดิม ก็ไปต่อ

แต่ถ้าพูดกำกวม ให้นักลงทุนตีความ เดี๋ยวก็มาที่เก่า แต่ถ้าพูดส่งเสริมค่าเงินดอลล์ แต่คงเป็นไปไม่ได้หรอก ไม่อยากหวัง

เอาแค่ กำกวม ก็พอแล้ว คือ กลับมาที่เก่าแล้วกัน

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ news คุณ DonJuan คุณ Nuchaba คุณ sbrmaya คุณ for gold และ ทุกๆคน ครับ

น้องทองทำ Daily new hight ไม่หยุดเลยนะครับ ไม่รู้จักเหน็ดไม่รู้จักเหนื่อย ไปของมันไปเรื่อยๆ !La

:) :) :)

http://www.youtube.com/watch?v=h6E1ylyRa68

ลาก่อนน้องทอง จำใจจากลา... น้ำตาไหลริน

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ค่ำคืนนี้ หลังเที่ยงคืน ก็มี นายเบน เบอร์นันเก้ มาพูดนะครับ ไม่รู้ พูดอีหรอบเดิมหรือเปล่า ถ้าพูดเหมือนเดิม ก็ไปต่อ

แต่ถ้าพูดกำกวม ให้นักลงทุนตีความ เดี๋ยวก็มาที่เก่า แต่ถ้าพูดส่งเสริมค่าเงินดอลล์ แต่คงเป็นไปไม่ได้หรอก ไม่อยากหวัง

เอาแค่ กำกวม ก็พอแล้ว คือ กลับมาที่เก่าแล้วกัน

คืนนี้ นายเบน จะมาพูดอีกรึครับ อย่างนี้เขาก็ควรพูดสงเสริมเงินดอลล์ ของเขาซิครับ เพราะมันเป็นประโยชน์กับพวกเขาเอง ใช่ไหมครับ

:rolleyes: อืม... ขอบคุณ คุณดอนจวนฟังเพลงไปพลางๆก่อน

ขอบคุณคุณเด็กขายของสำหรับข้อมูลข่าวสาร

น้องทองอยากขึ้นก็ให้ขึ้นไปเสียให้พอ

งานนี้เมื่อไรคนที่ s ไว้จะได้ยิ้มบ้างหนอ

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ news คุณ DonJuan คุณ Nuchaba คุณ sbrmaya คุณ for gold และ ทุกๆคน ครับ

น้องทองทำ Daily new hight ไม่หยุดเลยนะครับ ไม่รู้จักเหน็ดไม่รู้จักเหนื่อย ไปของมันไปเรื่อยๆ !La

สวัสดีครับคุณ xp_man1

โลว์ซ่าคงมาเดือนหน้าแล้วละครับ B)

คืนนี้ นายเบน จะมาพูดอีกรึครับ อย่างนี้เขาก็ควรพูดสงเสริมเงินดอลล์ ของเขาซิครับ เพราะมันเป็นประโยชน์กับพวกเขาเอง ใช่ไหมครับ

ขอซ้ำอีกรอบ เพื่อคุณ xp_man1

Americans' cheap money spigot remains open and the flow is as fast as ever, meaning the world had better brace for even

higher oil, metals and food prices and a weaker dollar.

The clear message from Federal Reserve Chairman Ben Bernanke on Wednesday was that the U.S. central bank intends to keep interest rates exceptionally low and monetary policy very easy as it continues to try to inflate the U.S. economy back to health.

For investors, he offered further encouragement to keep borrowing in dollars, paying virtually nothing and then swapping those dollars into higher-yielding currencies or using them to buy oil, metals and food futures and options.

คุณเด็กขายของครับ ผมเดาว่าน้าเบนจะพูดในทำนองว่า ให้เชื่อมั่นในเงินดอลล์ครับ จากนั้นทองจะลง อิอิ

เพราะ ท่าน ผบ.ทบ ก็ ผู้บัญชาการที่บ้านของน้าเบนบอกว่า ทองฉันขายหมดแล้วนะยะ พูดอะไรให้คิดถึงกันบ้าง อ้อ... แล้วมีประชาชนคนไทยกลุ่มหนึ่ง ฝากมาบอกด้วย :lol:

----------

สวัสดีครับ คุณ noijaa คุณ xp_man1

บอก ท่าน ผบ.ทบ ของน้าเบนไปแล้วครับ น่าจะจัดให้ โดยการแอบเปลี่ยนสคริป ที่อยู่ในเสื้อ ให้เป็นอีกแผ่นที่พวกเราเตรียมกันไว้ครับ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ขอซ้ำอีกรอบ เพื่อคุณ xp_man1

Americans' cheap money spigot remains open and the flow is as fast as ever, meaning the world had better brace for even

higher oil, metals and food prices and a weaker dollar.

The clear message from Federal Reserve Chairman Ben Bernanke on Wednesday was that the U.S. central bank intends to keep interest rates exceptionally low and monetary policy very easy as it continues to try to inflate the U.S. economy back to health.

For investors, he offered further encouragement to keep borrowing in dollars, paying virtually nothing and then swapping those dollars into higher-yielding currencies or using them to buy oil, metals and food futures and options.

โอโฮ้ คุณ เด็กขายของ ครับ ภาษาประกิต ของผมไม่แข็งแรงครับ เดี๋ยวอาศัย Google ช่วยแปล นิดนึง

!01 !01 !01

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 29 เมษายน 2554 17:35:36 น..expanded { width: 620px; z-index: 9999 }สำนักงานสถิติแห่งสหภาพยุโรป หรือ ยูโรสแตท เปิดเผยว่า เงินเฟ้อของกลุ่มประเทศที่ใช้สกุลเงินยูโร 17 ประเทศ ขยายตัวขึ้นรวดเร็วที่สุด

ในรอบ 2 ปีครึ่ง ขณะที่ความเชื่อมั่นที่มีต่อแนวโน้มเศรษฐกิจอ่อนตัวลง เนื่องจากความหวั่นเกรงว่าราคาเชื้อเพลิงที่สูงขึ้นจะส่งผลกระทบต่อ

การขยายตัวของเศรษฐกิจ

เงินเฟ้อยูโรโซนขยายตัวแตะ 2.8% ในเดือนเม.ย. จากระดับ 2.7% ในเดือนมี.ค. ส่วนดัชนีความเชื่อมั่นทางเศรษฐกิจในกลุ่มผู้บริหารธุรกิจ

และผู้บริโภคอ่อนตัวลงมาอยู่ที่ 106.2 จุดในเดือนเม.ย. จากระดับ 107.3 จุดในเดือนมี.ค.

ทั้งนี้ อัตราเงินเฟ้อเดือนเม.ย.ถือเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนพ.ย.2551 และสูงกว่าเป้าหมายที่ 2% ของธนาคารกลางยุโรป

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย สุนิตา พรรณรักษา/ปนัยดา โทร.02-2535000 ต่อ 323 อีเมล์: panaiyada@infoquest.co.th--

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 29 เมษายน 2554 16:06:10 น..expanded { width: 620px; z-index: 9999 }รัฐบาลสเปนเปิดเผยว่า อัตราว่างงานในไตรมาสแรกของปีนี้พุ่งแตะ 21.3% จากระดับ 20.3% ในไตรมาส 4 ของปีที่แล้ว

สำนักงานสถิติแห่งชาติของสเปนระบุว่า จำนวนคนว่างงานปรับเพิ่มขึ้นราว 214,000 คนในไตรมาสแรก ส่งผลให้

ณ สิ้นเดือนมีนาคมมีผู้ว่างงานรวม 4,910,200 คน

ตัวเลขดังกล่าวแสดงให้เห็นว่า สเปนกำลังเผชิญกับสถานการณ์ที่ท้าทายอย่างยิ่งในช่วงที่กำลังพยายามฟื้นฟูเศรษฐกิจ

จากภาวะถดถอย

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ปรียพรรณ มีสุข/สุนิตา โทร.02-2535000 ต่อ 315 อีเมล์: sunita@infoquest.co.th--

สวัสดีครับคุณ xp_man1

โลว์ซ่าคงมาเดือนหน้าแล้วละครับ B)

พรุ่งนี้วันหยุด มะรืนวันหยุด ไปโลว์ซ่าเดือนหน้า อย่างนี้แสดงว่าวันนี้ก็ไม่ โลว์ซ่า ซิครับ อย่างนี้ก็กิน ไฮนซ์ ไปพลางๆก่อน..

:lol: :lol: :lol: