ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

โอม นะโม จงลง จงลง ไปที่ 1,273 หรือ ต่ำกว่าก็ได้ ชอบ ช้อบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ $1,300 ผมไม่กล้าพูดครับ

ผมดูเป็นวันๆไปเรื่อยๆ แม่นกว่าเดา !031

เอารูป Before เดา and After เดา มาให้ดูเล่น

ก็เพราะราคาทองวิ่งวนเวียนขึ้นๆลงๆจนอยากมึน

ทำเอานักลงทุนค่อยๆหายไปจากตลาด โวลุ่มเบาบางลง

Spider Man จัดการควบคุมราคาให้อยู่ใน Control ได้อย่างมีประสิทธิภาพ

แต่ไม่สะใจนักลงทุนที่ไม่ได้อะไรกลับมาเลย

ราคาวิ่งวนอยู่ในกรอบราคาที่กั้นไว้ที่ $1,284

มีการไล่ราคาขึ้นไปจนสูงสุดที่ $1.282.2

ก็เลิกไล่ทำให้ไม่ผ่าน $1.284 แล้วร่วงลงมา

(สังเกตุว่าผมตีเส้นลูกศรขึ้นตอนเช้าแค่ $1,282.48 เท่านั้นเอง)

แล้วต่อมาราคาร่วงลงต่ำสุดที่ที่ $1,273.04

แล้วมาเคลื่อนไหวที่ $1,278 ในเวลานี้

คาดเดาว่าราคาทองก็ยังคง Side Way อยู่อีกครับ

เด้งขึ้นเด้งลงวัดใจกันอยู่แถวนี้ไปเรื่อยๆ

ดูราคาทองแล้วง่วงนอนครับ

ผมว่าคงรอข่าวจาก FED คืนนี้ผลออกมาอย่างไร

ค่อยมาเดากันต่อพรุ่งนี้นะครับ

ไปดูทีวี สบายใจกว่า คืนนี้ยอมแพ้ไม่กล้าเดา 555 สวัสดีครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

แม่นมากๆครับ เมื่อไรเฮียใบ้หวยจะเอาผ้าแพรไปผูกเลยครับ

+1 แม่นๆ ขอบคุณค่ะ :D

ถูกแก้ไข โดย Yvelines

อรุณสวัสดิ์ครับ เช้านี้มาดูราคาทองคำพุ่งขึ้น 14 เหรียญ ใน 3 นาที

ราคาดีดขึ้นมาจากแนวรับที่ผมวาดไว้ $1,273

พุ่งขึ้นมาสูงสุด $1,290.5

แล้วมาเคลื่อนไหวที่ $1,288 ในเวลานี้

โชคดีที่ผมไม่กล้าวิเดา ไม่งั้นกำเดาไหลแน่วันนี้

วันนี้คงต้องขออภัยไม่มีวิเดา ไม่ใช่มิกล้า

แต่เพราะโปรแกมไม่สามารถเชื่อมต่อได้

ก็เลยไม่สามารถคาดเดาอะไรได้เลยครับ

คงต้องรอสักพักให้มีการเชื่อมต่อกับเครือข่าย Spider Man ให้ได้ก่อน

แล้วจะมาวิเดาให้อ่านกันนะครับ

!031 !031 !031

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ขอบคุณเฮีย batman มากๆๆ วันไหนมากินแถวทองหล่อ

ช่วยบอกด้วย จะได้ตามไปรู้จักและช่วยกิน

:) :) :)

สวัสดีเฮียแบทแมนครับ:lol: ไม่ต้องกลัวกำเดาไหลเฮีย เดี๋ยวผมแจกสำลีเตรียมอุดไว้..:lol: :lol:

สงสัยคุณแบท กลัวสถิติการเดาจะเสีย เลยยอมแขวนนวมชั่วคราว 5555 ล้อเล่นนะครับ !gd !57 !57 !57

ก๊ากกกกกก อาเฮียแบทแมนขาขขขขขขขา...เดี๋ยวนี้มี

Before เดา and After เดา ด้วยวุ้ย......

หวังว่าพรุ่งนี้เช้า คงไม่มี After shock นะคะ 5555555

ถ้าช๊อคก็ขอให้ ช๊อคขึ้นนะคะ ไม่ใช่ช๊อคลง ที่ละ 50 หรือ 60 เหรียญ อิอิ B)

Morning Call ครับ ติดต่อเครือข่ายได้ยังครับ !031

แหม มี Before and After การเดาจะได้ตรวจข้อสอบตัวเองบ้างสิครับ

จะได้ปรับปรุงการเดาให้ดีขึ้นครับคุณพี่แว่นตา 555 !54

แหมขอหยุดพักการวิเดาบ้างก็โดนแซว ไม่เป็นไรครับ 555

แต่ถ้าเมื่อวานผมเดา อาจจะกำเดาไหลจริงๆนะครับ

รอดการเสียสถิติไปอีกครั้งหนึ่ง 555

เพราะพอดีเมื่อวานนี้ช่วงเช้าไม่สามารถเข้าโปรแกมได้

หลังจากนั้นงานเข้า ยุ่งทั้งวันตกบ่ายก็เข้าประชุมบริษัท GT อีก

เลยไม่มีเวลามานั่งวิเดาให้ทุกท่านอ่านนะครับ

ตอนประชุมอยู่ก็เห็นราคาทองวิ่งพยายามไปแตะที่ $1,300 ให้ได้

แต่ไปได้สูงสุดเมื่อคืนนี้ที่ $1,296.16 เท่านั้น

ไม่ให้ฝ่าพ้นไปได้ แล้วราคาทองก็ร่วงลงมาอยู่ที่ $1,293 ในเวลานี้

คาดเดาว่าราคาทองน่าจะ Side Way ครับ

แต่น่าที่จะขึ้นไปทดสอบแนวต้านด้านบนอีกที่ $1,296.16 ก่อน

ถ้าฝ่าไปได้ก็จะไปเจอแนวต้านเดิมคือ $1,299

มีโอกาสสูงมากที่ราคาทองจะทะลุ $1,300

ส่วนตัวผมก็ยังไม่อยากเชื่อว่าสามารถทะลุ$1,300 ไปได้ไกลนักครับ

อย่างมากก็ Lucky Number $1,313

แต่ที่ระดับเหนือ $1,300 ควรระวังการขายทำกำไรออกมา

จากกองทุนที่รอตีหัวอยู่ เพราะราคาทอง Over Bought มากแล้ว

แต่อย่าลืมว่างานนี้มีเจ้าภาพดันราคาขึ้นมา

วันก่อนทำท่าร่วงลงต่ำกว่า $1,270 แล้ว

อยู่ดีๆราคาดีดกลับในชั่วพริบตาขึ้นมาทีเดียวเกือบ $20

เสียดายที่ค่าเงินบาทไทยก็แข็งเอา แข็งเอา

ทำให้กำไรที่ควรได้หายไปในอากาศ

แต่งานนี้ท่องไว้ครับว่าอย่าโลภ อย่าไล่ตามราคาที่ระดับสูง

มีโอกาสได้อุดหนุนผลิตภัณฑ์ Doi Come นะครับ

ลืมให้แนวรับครับ เดี๋ยวเกิดราคาไหลลงแรง

จะไม่มี เบรค ABS ขอกำหนดไว้ที่ $1,287 ครับ