ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

seriwan rt

เดาทองแบบอยากได้จัง by Seriwan & Winsan

โพสต์แนะนำ

ได้รับไลน์จากเพื่อนเรื่องระวังตัวตอนไปจ่ายตลาดนะครับคุณพ่อบ้านคุณแม่บ้านทั้งหลาย

เรื่องจริง เกิดกับผจก.เขตของแบ๊งค์กสิกรไทย พี่วิชัย ชิตางกูร ถึงแม่บ้านและพ่อบ้านที่จ่ายตลาดสดมาทำอาหาร

ครับ เมื่อวันเสาร์ที่ 19 กค. 57 น้องเขยคุณจี๊ด

ได้ไปเลือกซื้อปลาทับทิม มาทำอาหารกินที่บ้าน

กับลูก ๆ ขณะเลือกปลา ถูกก้างปลาตำที่หัวแม่มือ

ก็ไม่ได้สนใจ คิดว่าเจ็บเล็กน้อย ตกกลางคืนแผลที่นิ้วอักเสบ ปวดมาก เช้าวันอาทิตย์ไป รพ.นนทเวช หมอผ่าทำแผลและ

ให้ยามากิน และถึงบ้านมีอาการมึนงง เซล้มไปเตะบันได กระดูกขาเจ็บ เคยมีปัญหาเจ็บ

น่องขาอยู่แล้ว วันจันทร์ 21 ไป รพ.ให้หมอล้างแผลนิ้วมือ แล้วกลับบ้าน กลางคืนปวดขามากเริ่มบวม ประมาณ 03.00น.

เช้าอังคาร 22 ไป รพ. ขาเริ่มบวมมากขึ้น มีเม็ด

รอบ ๆ ขา 2 ข้าง ช่วงบ่าย หมอนำเข้าห้องผ่าตัด

น่องขาขวา ปรากฏว่าเนื้อกล้ามเนื้อเน่าแล้ว ผู้ป่วยฟื้นมายังมีสติดีในตอนเย็น หมอยังไม่สามารถวินิจฉัยโรคได้ อยู่ในห้อง ICU

เช้าวันที่ 23 กค.เวลาประมาณ 03.00น. หมอ

โทร.แจ้งลูกสาวว่า พ่อหัวใจหยุดเต้นแล้ว....

ตายด้วยโรคติดเชื้อในกระแสโลหิต จากการได้รับ

เชื้อ "แบคทีเรียกินเนื้อคน" จากก้างปลาที่ตำนิ้ว

หัวแม่มือ รายละเอียดเชื้อโรคนี้ ให้หาใน กูเกิล

"แบคทีเรียกินเนื้อคน" แผลในรูปเหมือนแผลที่

ขาน้องเขยคุณจี๊ด ....

ขอฝากให้พวกเราระมัดระวังในการเลือกซื้อ

อาหารด้วยครับ....

ข่าวข้างบนได้มาจากไลน์กลุ่มคุณบรรยงค์ ล่ำซำ

ทุกท่านครับ ยืนยันว่าเป็นเรื่องจริง แต่คนที่เสียชีวิตเป็นน้องเขยของภรรยาคุณวิชัยฯ ไปตลาดซื้อปลาทับทิมแล้วถูก เหงี่ยงปลาตำ(ตามข่าว) รักษาเพียง2-3วันก็เสียชีวิตจาก การบอกเล่า เพียงวันเดียวขาคำผ่าออกมาข้างในเน่าแล้วตามคำวินิจฉัยของแพทย์บอกติดเชื้อแบคทีเรียชนิดกินเนื้อมนุษย์ ปัจจุบันจะเจอตามตะไคร่น้ำ,ประการัง,สิ่งปฏิกูล ซื่งปลาอาจไปกินสิ่งพวกนี้เข้าไป(ในเมืองไทยพบน้อยมาก)

แต่ก็ต้องช่วยกันระมัดระวังกันมากขึ้น หมอเตือน มาให้ระวังกุ้งตำด้วยนะครับเพราะโอกาสเกิดง่ายกว่าปลาอีก

คำถาม.....แล้วก้างตำมือเกี่ยวอะไรกับเอากราฟมาดูเล่นๆ

คำตอบ.....เกี่ยวครับเกี่ยวตรงๆเลยครับ เพราะถ้าไม่เตือนกันก่อน เดี๋ยวแม่บ้านสมองไวอย่างเจ้ฉิโดนก้างปลาตำมือแล้ว จะไม่มีใครเขียนคอลัมภ์นี้อะซิ

ขอบคุณค่ะ ท่านอาจารย์ จริงหรือเปล่าไม่รู้ แต่เชื่อและระวังไว้ดีที่สุด ไหนๆก็ไหนๆ พรุ่งนี้จะบินกลับหนองคายไปเยี่ยมคุณแม่ที่โรงพยาบาล เห็นบอกว่าไปขัดห้องน้ำ เพราะแม่บ้านทำความสะอาดไม่ได้ดั่งใจ ตกดึกมีอาการหนาวสั่นคล้ายเป็นไข้ เข้าคลีนิค2-3 แห่งตรวจไม่พบ บอกว่าเป็นกล้ามเนื้ออักเสบ จนเข้าโรงพยาบาลตรวจซ้ำ พบว่าติดเชื้อในกระแสเลือด แต่ตอนนี้อาการทุเลาแล้ว เริ่มปวดหลังห่างขึ้น หมอจ่ายยานอนหลับเพราะปวดจนขยับไม่ได้ นอนไม่ได้ หลังจากได้ยาและนอนโรงพยาบาล อาการเริ่มดีขึ้น น่าจะไม่ได้เข้ามาเขียนบทวิเคราะห์หลายวันเสร็จธุระวุ่นๆค่อยมาว่ากันใหม่จ้า

ฝากไว้ก่อนไปหลายวัน

ถูกแก้ไข โดย seriwan rt

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณเจ๊ฉิค่ะ ขอให้คุณแม่หายเร็วๆนะคะ เดินทางปลอดภัยค่ะ

ขอบคุณครับ ขอให้คุณแม่ของตั่วเจ้หายไวๆสุขภาพแข็งแรงนะครับ

ขอบคุณค่ะ เดินทางปลอดภัย คุณแม่หายไวไวค่ะ

สวัสดีค่ะ ขอให้คุณแม่ปลอดภัย แข็งแรงวัยๆค่ะ เจ้ฉิเดินทางปลอดภัยทั้งไป-กลับน๊ะค๊ะ

ขอบคุณครับ เดินทางโดยสวัสดิภาพ ขอให้คุณแม่หายไวไวครับผม

กลับถึงกรุงเทพฯ แล้ว ขอบคุณสำหรับทุกๆคำอวยพร คุณแม่อาการดีขึ้นมากแล้วจ้า เอาสั้นๆ รักที่จะเล่นรอบสั้นกำไรแล้วโดด ตัวเจ้ตั้งขาย 19800=1319 20000=1333 จ้า มาหรือเปล่าไม่รู้ แต่อยากได้จัง อิอิ

ดีใจด้วยค่ะ ขอให้คุณแม่สุขภาพแข็งแรงนะคะ ขอบคุณจ๊ฉิค่ะ

เมื่อคืนเริ่มมีการประชุมเฟดเรื่องยกเลิกQE กะเรื่องดอกเบี้ยของอเมริกา สรุปผลออกวันพรุ่งนี้เช้า น่าจะส่งผลต่อตลาดคืนวันพฤหัส ส่วนตัวเก็บไปเต็มแม็คแล้ว รอขายเป้าหมายเดิม มาหรือเปล่าไม่รู้ แต่อยากได้จัง อิอิxauusdm-d1-exness-ltd.png

ถูกแก้ไข โดย seriwan rt