ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

♡♡♡บบ=

ถูกแก้ไข โดย ชีวิตดี๊ดี

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตรุษจีนนี้มีโอกาสเห็น1320ไหมครับ

กราฟสัปดาห์ แท่งนี้เป็นแท่งแดงแท่งที่สอง น่าจะเป็นแท่งวัดใจว่า

จะขึ้นต่อหรือลง ถ้าลงก็มีโอกาสได้เห็น 1200 อีกครั้ง

แต่ผมให้น้ำหนักทางขึ้นมากกว่า เพราะเส้น 14 ยังหักหัวขึ้นหาเส้น70

แต่คงต้องใช้เวลาถึงปลายเดือนมีนาคมถึงจะตัดเส้น 70 ขึ้น

สัปดาห์ที่แล้วหลุดเส้น 70 ก็มีการดันกลับขึ้นมา

มาลุ้นว่าก่อนเจ็ดโมงเช้าวันจันทร์จะสามารถยื่นเหนือ เส้น 70(1266)ได้ไหม

กราฟสี่ชั่วโมง น้องทองเล่นกรอบล่างBBมาเกือบสัปดาห์

ก็ควรที่จะได้เวลากลับไปเล่นที่กรอบบนBBได้แล้ว

อาจได้เห็นการขึ้นแรง ๆ เหมือนเมื่อวันศุกร์ที่แล้ว เพราะเส้น 70 กับBBบน

ได้มาชนกันแล้ว โอกาสที่จะไปชน BBบน (1278)มีความเป็นไปได้สูง

แต่ก่อนจะไปอาจต้องย่อมาแถว 1260+-2 เสียก่อนเพื่อให้กราฟชั่วโมงจบรอบ

เป็นการคาดเดานะครับ สัปดาห์นี้การคาดเดาผิดพลาดบ่อยเลยหยุดเดาไปสองวัน

ไม่รู้จะโดนอีกไหม

น้องทองชน BBล่าง และเส้น 200 ที่ 1249 ของกราฟวัน

ดูว่าจะจบแค่นี้แล้วกลับเป็นขาขึ้นอีกครั้งไหม

สัปดาห์ที่ผ่านมาเล่นม้วนเดียวจบ ซึ่งโดยปกติควรจะขึ้นลงสลับกัน

เมื่อลงก็ยอมรับแต่โดยดี

ผมเพิ่งสังเกตเห็นในกราฟชั่วโมง เกิดสัญญาณขาลงกลับตัว

ในมุมมองส่วนตัวหมายถึงว่า น่าจะเป็นจุดต่ำสุดของรอบแล้ว

และจะกลับเป็นขาขึ้นอีกครั้ง แต่ 1300 อาจต้องรอประมาณเดือนมีนาคม

ที่ผมคาดเดาอาจผิดก็ได้ เพราะผมชอบเดาแบบทางเดียว(ไม่เดาขึ้น ก็เดาลง)

ถ้าเป็นอย่างที่ผมเดาในกราฟชั่วโมง ก็จะได้เห็น 134x ในค่ำคืนนี้

ผมว่า 134x ในคืนนี้ ตัวเลขน่าจะผิดพลาดนะครับ

ผมว่า 134x ในคืนนี้ ตัวเลขน่าจะผิดพลาดนะครับ

ขอบคุณครับคุณEspresso ผิดพลาดจริง ๆ ครับ ต้องเป็น 124x ขออภัยครับ

และก็ใกล้จะได้เห็นแล้ว

สัปดาห์ที่ผ่านมาเล่นม้วนเดียวจบ ซึ่งโดยปกติควรจะขึ้นลงสลับกัน

เมื่อลงก็ยอมรับแต่โดยดี

ผมเพิ่งสังเกตเห็นในกราฟชั่วโมง เกิดสัญญาณขาลงกลับตัว

ในมุมมองส่วนตัวหมายถึงว่า น่าจะเป็นจุดต่ำสุดของรอบแล้ว

และจะกลับเป็นขาขึ้นอีกครั้ง แต่ 1300 อาจต้องรอประมาณเดือนมีนาคม

ที่ผมคาดเดาอาจผิดก็ได้ เพราะผมชอบเดาแบบทางเดียว(ไม่เดาขึ้น ก็เดาลง)

ถ้าเป็นอย่างที่ผมเดาในกราฟชั่วโมง ก็จะได้เห็น 124x ในค่ำคืนนี้

มาเล่น อยุ๋ 124x ต้น ๆ มาเป็นแท่งที่สามในกราฟชั่วโมง

แท่งปัจจุบันหรืออาจรวมแท่งถัดไป อาจอยู่ในช่วงไซย์เวย์แถว 124x

จะมีการย่อตัวเพื่อให้RSI ลดระดับลงมาเพื่อไปต่อ

และจะเป็นช่วงจังหวะเลือกทางว่าจะไปต่อถึง 1250 หรือมาเล่น123xอีกครั้ง

ส่วนตัวมองว่าไปต่อ 1250 ในค่ำคืนนี้น่าจะประมาณหลังห้าทุ่ม

ปลายสัปดาห์อีกแล้วครับ ลุ้นให้แท่งสัปดาห์ปิดเหนือ 1218

สัปดาห์หน้าคาดเดาว่าอาจเป็นแท่งเขียว มีโอกาสไป 126x

ผมเอากราฟ 8 ปีของ KITCO มาให้ดูเปรียบเทียบ

ลองดูในวงกลมแล้วลองคิดกันเองเล่น ๆ ว่าต่อไปจะเป็นอย่างไร

ไปอ่านวิเคราะห์ ตปท ถ้าหลุด 1200 ไปเจอกัน 1043

ลองจินตนาการเล่น ๆ ผิดถูกไม่รู้ ดูจากรูปเอาเองนะครับ

ถูกแก้ไข โดย chanathong

มองแบบสั้น ๆ ดูบ้าง

ถูกแก้ไข โดย chanathong

ปลายสัปดาห์อีกแล้วครับ ลุ้นให้แท่งสัปดาห์ปิดเหนือ 1218

สัปดาห์หน้าคาดเดาว่าอาจเป็นแท่งเขียว มีโอกาสไป 126x

จบแท่งสัปดาห์ด้วย 1228.8 ยื่นเหนือ 1218 ตามที่เน้นสีแดงข้างบน

มาลุ้นว่าสัปดาห์นี้จะเป็นตามที่เน้นสีเขียวข้างบนหรือไม่