ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

รอลุ้นอีกทีสัปดาห์หน้าดีกว่า ไม่อยากติดดอยเป็นยอดคน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รอหลุดแนวรับปลายสัปดาห์ค่ะ จะได้เก็บทองแท่งเพิ่มสักหน่อย

แต่กอง DBO ของที่ไหนก็คงไม่เล่นแล้วค่ะ

รอหลุดแนวรับปลายสัปดาห์ค่ะ จะได้เก็บทองแท่งเพิ่มสักหน่อย

แต่กอง DBO ของที่ไหนก็คงไม่เล่นแล้วค่ะ

kt-oil ผมว่าตอนนี้ก็พอเล่นได้นะครับ เพราะแม้จะตาม dbo แต่เมื่อก่อนที่เ่ล่น k-oil เดาทาง dbo ยาก เพราะบางทีน้ำมันขึ้นแต่ dbo กลับติดลบ ซึ่งเป็นการคาดเดาราคา dbo ในอนาคต แต่เมื่อมาเล่น kt-oil และเป็นการเล่นรอบตามกราฟ dbo อย่างเดียว ไม่ต้องดูราคาน้ำมันตลาด นอกจากนี้ยังรู้ราคา nav ล่วงหน้าจากราคา dbo ในคืนที่ผ่านมาแล้ว ทำให้สามารถสั่งซื้อขายตามกราฟได้แม่นยำยิ่งกว่า realtime เสียอีก ประกอบกับค่าธรรมเนียมซื้อขายต่ำมาก ตามทฤษฎีแล้วผมว่ามีโอกาสทำกำไรตามกราฟได้มากกว่ากองทุนหุ้นอีกนะครับ

:ph34r:

คุณงูดินครับ kt-oil ไม่ทราบว่าของแบงก์ไหนครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คุณงูดินครับ kt-oil ไม่ทราบว่าของแบงก์ไหนครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กรุงไทยครับ

kt-oil ผมว่าตอนนี้ก็พอเล่นได้นะครับ เพราะแม้จะตาม dbo แต่เมื่อก่อนที่เ่ล่น k-oil เดาทาง dbo ยาก เพราะบางทีน้ำมันขึ้นแต่ dbo กลับติดลบ ซึ่งเป็นการคาดเดาราคา dbo ในอนาคต แต่เมื่อมาเล่น kt-oil และเป็นการเล่นรอบตามกราฟ dbo อย่างเดียว ไม่ต้องดูราคาน้ำมันตลาด นอกจากนี้ยังรู้ราคา nav ล่วงหน้าจากราคา dbo ในคืนที่ผ่านมาแล้ว ทำให้สามารถสั่งซื้อขายตามกราฟได้แม่นยำยิ่งกว่า realtime เสียอีก ประกอบกับค่าธรรมเนียมซื้อขายต่ำมาก ตามทฤษฎีแล้วผมว่ามีโอกาสทำกำไรตามกราฟได้มากกว่ากองทุนหุ้นอีกนะครับ

ระวังค่าเงินด้วยนะคะ เพราะเคยเล่นกองแบบนี้ ไม่ได้ประกันค่าเงินเหมือนกัน ผลปรากฎว่า dbo ขึ้นไม่ทันค่าเงินที่ตก

แต่ kt-oil ค่าธรรมเนียมถูกมาก อาจจะชดเชยกันไหว เพราะ ayf ค่าธรรมเนียม 1%

อีกอย่างแถวๆ พค.-มิย สัญญาที่ถือใกล้หมดอายุ ระวังกองทุนจะเปลี่ยนสัญญาก่อนหน้า NAV อาจจะตกวูบได้นะคะ

อีกเดือนจะกลับไปยุโรป ไปอยู่ประมาณ 3-4 สัปดาห์ ถ้าจะเล่น คงรอกลับมาก่อน คาดว่าตอนนั้น dbo คงเปลี่ยนสัญญาเรียบร้อยแล้ว

อืม คำถามคำตอบเรื่อง kt-oil k-oil ในวันนี้ถูกลบไปไหนแล้วอ่ะ

:wacko:

อ่อ ดูผิดไปเอง อยู่ในกระทู้หุ้นข่าว เฮ้อ แก่แล้วหลง ๆ ลืม ๆ

ถูกแก้ไข โดย ngoodin

ไปทำบุญปล่อยปลา ทำสมาธิที่วัดตาขันจังหวัดระยอง ปันบุญให้เพื่อน ๆ ชาวไทยโกลด์มีความสุขกายสบายใจ คิดสิ่งใดสมปรารถนา ร่ำรวยเงินทองหุ้นกองทุนทุกคนทุกท่านครับ

ไปสัมมนามาครับ

สัปดาห์ที่แล้วทองคำและน้ำมันมีทิศทางตามดวงดาว มาดูสัปดาห์นี้กันหน่อย

ต้นสัปดาห์ดาวอังคารโคจรไปราวีดวงอาทิตย์กับดาวพุธ ทองคำและน้ำมันจะปรับตัวลง ทองคำไปที่ 1410-1420 เหรียญ น้ำมัน 103-104 เหรียญ

กลางสัปดาห์สถานการณ์ยังไม่เปลี่ยนแปลง ทองคำและน้ำมันจะทรง ๆ แบบปริ่ม ๆ ให้หวาดเสียว

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ทองคำและน้ำมันน่าจะหลุดแนวรับให้เห็นๆ ทองคำไปที่ 1390 เหรียญ น้ำมัน 102 เหรียญ

ดวงดาวก็ว่ากันไป ความจริงเป็นอย่างไรก็ต้องตามดูกัน

อิทธิพลของดวงดาวบังคับตัวเลข

วันที่ 1 เมษายน 2554

ดวงจันทร์ร่วมกับดาวศุกร์ อยู่ในเรือนเสาร์เล็งเรือนอาทิตย์

ตัวเลขที่น่าจะเป็นคือ

6 7 1

จากสถานการณ์ตอนนี้ จะเปลี่ยนแปลงราคาปลายสัปดาห์ที่จะไม่หลุดแนวรับหรือเปล่าค่ะ :huh: :(