ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ อาจารย์งูดิน :ph34r: :lol: ตอนนี้ดูเหมือนทั้งดวงดาวและเทคนิกระยะสั้น ไปทางเดียวกันเลยนะครับท่านอาจารย์

หวังเช่นนั้นด้วยคนค่ะ.. ขอบคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะคุณงูดินและเพื่อนๆ ชาวโหราฯ ทุกท่าน

ช่วงนี้สุขภาพไม่ค่อยดี ไม่ค่อยได้เข้ามาบ่อยนะค่ะ พิมพ์ผิดถูกยังไงก้อขออภัยด้วยนะค่ะ ใช้มือไม่คล่องเท่าไรค่ะ จะให้ไว้ยาวเลยนะค่ะ

เผื่อหลังจากนี้อาจจะไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไรค่ะ คงต้องเซฟตัวเองสักพักใหญ่ๆ

วันที่ 8 มกราคา 2554 +-4 วัน พุธเสริดส่งผลให้ทองลงหน่อยนะค่ะ

วันที่ 27 มกราคม 2554 +- 4 วัน พุธเสริดเข่นดกัน

วัน 12 กุมภาพันธ์ 2554 พุธเสริดเช่นกัน แต่อย่าลืม 18 วันมาฆบูชานะค่ะ ทองไม่ค่อยลงค่ะ จันทร์เต็มดวง

วันที่ 26 กุม-ภาพันธ์ 2554 ศุกร์เสริดส่งผลให้ทองขึ้นนะคะ

วันที่ 23 มีนาคา +-4 วัน ศุกร์เสริดเช่นกัน

วันที่ 17 เมษายน ศุกร์เสริด +-4 วัน

วันที่ 7 พฤษภาคา พุธเสริด

วันที่ 12 พฤษภาคา ศุกร์เสริด

วันที่ 25 พฤษภาคม พุธเสริด

ให้ไว้ 4-5 เดือนไปเลย อิอิ สังเกตตั้งแต่ สงกรานต์ไปนะค่ะจนถึงเดือนพฤษภาคม ทองจะขึ้นมาก และปี2554 ดวงดาวมาทำมุมเป็นเส้นตรง

ตั้งแต่ปลายมีนาไป ทางปฏิทินโหร ดวงดาวมากองกันเป็นจำนวนมากในราศีเมษ

ซึ่งเป็นราศีที่ทำมุมสูงสุดกันทองเช่นกัน อาทิตย์ได้ตำแหน่งมหาอุจน์

ไว้แข็งแรงหรือมีเวลาจะแวะเข้ามาใหม่นะค่ะ หากมีเวลา ผิดถูกยังไงก้อขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ ของคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณEangเป็นอะไรมากมั้ยคะขอให้แข็งแรงโดยเร็วเดี๋ยวเช้าเย็นจะสวดมนต์โพชฌังโคส่งไปให้ค่ะเป็นห่วงนะคะ

ขอบคุณครับคุณเอี้ยง นาน ๆ มาทีก็ให้แนวไว้ครึ่งปีเลยเนี่ย

:ph34r:

ขอบคุณครับ คุณเอี้ยง มองการณ์ไกลถึงครึ่งปี ป่านนี้เด็กขายของยังไม่มี

ปฎิทินปีหน้าเลย ไม่รู้จะทำเครื่องหมายไว้ที่ไหนครับ เดี๋ยวคงต้องจำหน้ากระทู้ แล้วมาลงทีหลังครับ

ขอบคุณครับคุณเอี้ยง :ph34r: :lol: ถึงว่าไม่ค่อยได้เจอคุณเอี้ยงโพสเลย แข็งแรงเร็วๆนะครับ

สวัสดึครับ คุณพี่ ngoodin อาทิตย์หน้า ช่วงต้นและกลาง ขอให้มาหน่อยเถอะครับ

จะได้กระซวกขายออกนะครับ ไม่ใช่กระซวกซื้อเข้าดอก เพราะ อยากหยุดไปเที่ยวช่วงคริสต์มาสและปีใหม่

แบบสบายใจไม่ใช่ว่า กลัวทองลง แต่ไม่อยู่บ้าน ขนไปด้วย หรือ ทิ้งไว้ที่บ้าน

กลัวหาย หรือ โจรมาเอาไป

1400 up มาแล้ว เด็กขายของจะกระซวกหรือยัง

1400 up มาแล้ว เด็กขายของจะกระซวกหรือยัง

สวัสดีครับ คุณพี่ Ngoodin

วันนี้ เด็กขายของ กระซวกไปแล้วครับ ตอนบ่าย 3 โมง 17 นาที ครับ รอตั้งนานว่าจะครบ 100 บาท

หรือยัง แล้วในที่สุด ก็ได้ราคาส่วนต่างจากที่ซื้อมา 100 บาท แถมเสี่ยร้านทองแถมให้อีก 30 บาท รวมเป็น 130 บาท พอเพียงครับ ไม่โลภ ใน 30 % ของ Port ที่ซื้อครั้งที่ 2

ล่ะครับ

ส่วนที่ คุณพี่ Ngoodin ทำนายโหรฯ ดวงดาว ว่า กลางสัปดาห์ พุ่งขึ้น ไม่เป็นไร ยังมีอีก 20 % ที่

ซื้อชุดแรกยังอยู่ (ขายได้ยังไง ยังต่ำกว่าที่ซื้ออยู่เลย) ขอให้เป็นไปตามดวงดาวนะครับ ส่วนเมื่อวาน

ที่มีดาวตก อย่างเอามาเกี่ยวข้องกับราคาทองตลาดโลกนะครับ ขืนมาเกี่ยว จะเลิกดูดาวตกอีกเลย

จะนั่งดูแต่พระอาทิตย์ กับ พระจันทร์ ขึ้น อย่างเดียว

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ต่อครับ พึ่งนึกได้ ทองที่เหลือ ถ้าราคามันมา พรุ่งนี้ ก็ปล่อยหมดล่ะครับ เนื่องจากพรุ่งนี้ วันที่ 15 แล้ว วันที่ 16

เป็นวันหวยแห่งชาติ ออก ครับ ไม่อยากให้มันขัดลาบ เฮ้ยไม่ใช่ ลาภ กันครับ เรื่องจริงๆๆๆๆ นะครับ มันได้อย่างเสียอย่าง

ไม่มีใครสามารถ ได้หมดทุกอย่างหรอกครับ ต่อให้เป็นคนเฮง ขนาดไหนก็ตาม

ลุ้น 2 6 1 ซื้อนิดหน่อยพอลุ้น แต่ใจเด็กขายของชอบเลข 3 8 ครับ

ขอบคุณคุณงูดิน และคุณเอี็ยงนะคะ( ขอให้หายเร็วๆนะคะ) ยังมีลูกค้าคอยอยู่ที่ห้องโหราศาสตร์อยู่ตรึมนะ ผิดถูกไม่สำคัญ มันสำคัญที่น้ำใจมากกว่า :rolleyes:

ขอบคุณค่ะ คุณเอี้ยง ขอให้หายป่วยเร็วไวด้วยนะคะ

แล้วก็สวัสดีค่ะ คุณงูดิน อยากจะบอกว่าช่วงนี้ดูเวปยากขึ้น ในเวลางานไม่ต้องพูดถึง เปิดทิ้งไว้แต่ห้ามใจไม่ให้ดู เพราะเจ้านายแอบสังเกตการณ์อยู่เงียบๆ ส่วนที่บ้าน ก็ลูกชายแย่งเล่น ขนาดตื่นมาตอนตี 4 บางครั้งเค้าก็ไม่เห็นแม่นอน เค้าก็ตื่นบ้าง เดี๋ยวการเรียนเค้าจะง่วงตอนบ่ายค่ะ ลูกเพิ่ง ป.2 เลยอดไปตามระเบียบ

แต่ติดตามอ่านคุณงูดิน ทุกๆกระทู้นะคะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ อ.ทุกๆๆๆท่าน ในความมีน้ำใจ

ขอบคุณ !thk คุณเอี้ยงมากมากที่ยังไม่ลืมกัน ขอให้หายไวไวนะครับ !bye

สวัสดีค่ะคุณงูดินและเพื่อนๆ ชาวโหราฯ ทุกท่าน

ช่วงนี้สุขภาพไม่ค่อยดี ไม่ค่อยได้เข้ามาบ่อยนะค่ะ พิมพ์ผิดถูกยังไงก้อขออภัยด้วยนะค่ะ ใช้มือไม่คล่องเท่าไรค่ะ จะให้ไว้ยาวเลยนะค่ะ

เผื่อหลังจากนี้อาจจะไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไรค่ะ คงต้องเซฟตัวเองสักพักใหญ่ๆ

วันที่ 8 มกราคา 2554 +-4 วัน พุธเสริดส่งผลให้ทองลงหน่อยนะค่ะ

วันที่ 27 มกราคม 2554 +- 4 วัน พุธเสริดเข่นดกัน

วัน 12 กุมภาพันธ์ 2554 พุธเสริดเช่นกัน แต่อย่าลืม 18 วันมาฆบูชานะค่ะ ทองไม่ค่อยลงค่ะ จันทร์เต็มดวง

วันที่ 26 กุม-ภาพันธ์ 2554 ศุกร์เสริดส่งผลให้ทองขึ้นนะคะ

วันที่ 23 มีนาคา +-4 วัน ศุกร์เสริดเช่นกัน

วันที่ 17 เมษายน ศุกร์เสริด +-4 วัน

วันที่ 7 พฤษภาคา พุธเสริด

วันที่ 12 พฤษภาคา ศุกร์เสริด

วันที่ 25 พฤษภาคม พุธเสริด

ให้ไว้ 4-5 เดือนไปเลย อิอิ สังเกตตั้งแต่ สงกรานต์ไปนะค่ะจนถึงเดือนพฤษภาคม ทองจะขึ้นมาก และปี2554 ดวงดาวมาทำมุมเป็นเส้นตรง

ตั้งแต่ปลายมีนาไป ทางปฏิทินโหร ดวงดาวมากองกันเป็นจำนวนมากในราศีเมษ

ซึ่งเป็นราศีที่ทำมุมสูงสุดกันทองเช่นกัน อาทิตย์ได้ตำแหน่งมหาอุจน์

ไว้แข็งแรงหรือมีเวลาจะแวะเข้ามาใหม่นะค่ะ หากมีเวลา ผิดถูกยังไงก้อขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ ของคุณค่ะ

!thk ขอบคุณคุณเอี้ยงค่ะ ขอให้คุณเอี้ยงหายไวไวนะคะ !21 !21 !21

ดวงเมืองของไทยปี 2011 จะรุ่งหรือจะร่วง โหรชื่อดัง ′มาศ เคหาสน์ธรรม′

เจ้าของฉายา ′ซินแสไฮเทค′ ประธานสถาบันค้นคว้า วิชาการฮวงจุ้ยประเทศไทย

เปิดสำนักงาน ชั้น 31 เอสเตททาวเวอร์ เปิดคำพยากรณ์ดวงปีเถาะละเอียดยิบ

′อ.มาศ′ เปิดประเด็นว่า ปี 2554 เป็นปีนักษัตรเถาะ หรือปีกระต่ายโศกศัลย์

มีทั้งเรื่องดีและไม่ดีพอ ๆ กัน คนที่ได้รับผลกระทบโดยตรงคือ คนเกิด ′ปีเถาะ′ และ ′ปีระกา′ เพราะเป็นปีชง

ให้แก้เคล็ดด้วยการใส่เสื้อผ้าสีฟ้า น้ำเงิน และดำ

ฟันธงปี′54 เศรษฐกิจขาขึ้น

สำหรับพยากรณ์ภาพรวมเศรษฐกิจ ปี 2554 เศรษฐกิจอยู่ในช่วงขาขึ้น ดีกว่า ปี 2553

การลงทุนด้าน ′หุ้น-ทองคำ-น้ำมัน′ จะดีตลอดทั้งปี เพราะดัชนีทะยานขึ้นอย่างต่อเนื่อง น้ำมันราคาจะแตะ 100 เหรียญ

ทองคำราคาพุ่งขึ้นต่อเนื่อง 2 ปียาวถึงปี 2555 ส่วนหุ้นทะลุเกิน 1,200 จุด ค่าเงินบาทยังแข็งค่าต่อเนื่องอีก

เมื่อจับสัญญาณเป็นรายเดือน

′มกราคม′ หุ้นให้ซื้อเก็บไว้เพราะมีข่าวไม่ดีทางการเงิน ส่วนทองคำราคาจะพุ่ง

′กุมภาพันธ์′น้ำมันราคาจะผันผวน ตลาดหุ้นเริ่มขยับ

′มีนาคม′ น้ำมันราคาสูงขึ้น หุ้นพุ่งอย่างยั่วยวน

′เมษายน′ ไม่ค่อยดี ตลาดหุ้นย่ำแย่ ทองคำเล่นได้

′พฤษภาคม′ ตลาดหุ้นเหมือนไฟได้ลม ส่วนทองคำราคาดีขึ้น

′มิถุนายน′ ตลาดหุ้นเฟื่องฟูสุด ๆ น้ำมันขึ้นราคา แต่ทองคำราคาลง

′กรกฎาคม′ ตลาดหุ้นขึ้น แต่ทองคำทรงตัว

′สิงหาคม′ หุ้นและทองคำมีจังหวะขึ้นให้ตักตวง

′กันยายน′ ตลาดหุ้นอ่อนตัว ทองไม่เด่น

′ตุลาคม′ ตลาดหุ้นอ่อนตัว ต่อเนื่อง ทองเริ่มมีสัญญาณแจ่มใส

′พฤศจิกายน′ ตลาดหุ้นไม่น่าเข้า แต่ทองผลตอบแทนดี

′ธันวาคม′ น้ำมันไม่ขึ้น หุ้นไม่ได้ดั่งใจ แต่ราคาทองควรซื้อเก็บ

จาก ประชาชาติธุรกิจ

สอดคล้องกับคุณเอี๊ยงรึปล่าครับ

เดือนมีนา เมษา พฤษภา ทองคำจะขึ้น