ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วทองคำและน้ำมันมีทิศทางตามดวงดาว แต่ทองคำถูกทุบแรงไปนิด น้ำมันดีดขึ้นแรงไปหน่อย ทำราคาปิดสัปดาห์ใกล้เคียงกับที่พยากรณ์ไว้ แต่ด้วยความที่มันหวือหวามากไปหน่อย กราฟทองคำของผมก็เกิดสัญญาณขายเลย

มาดูสัปดาห์หน้ากันครับ

ต้นสัปดาห์ดาวศุกร์อยู่ในอิทธิพลมฤตยู และราหูโยคหลังอาทิตย์ ทองคำจะย่อตัวลงอีกครับ ไปที่ 1700 เหรียญ น้ำมันได้จันทร์ตรีโกณ แต่ก็โดนอังคารเล็งยึดไว้อยู่ น้ำมันน่าจะขึ้นได้เล็ก ๆ คงยังไม่ผ่าน 100 เหรียญ

กลางสัปดาห์อาทิตย์ยกราศีไปจับมือกับพุธ ทองคำและน้ำมันจะรวมพลังกัน แต่ก็โดนอังคารเล็งอยู่ ราคาไม่น่าจะเปลี่ยนแปลงมากนัก ทองคำไปที่ 1710 เหรียญ น้ำมัน 100 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์มาช่วยส่องแสงส่งกำลังโยคหลัง ทองคำขึ้นกลับมาที่ 1720 เหรียญ น้ำมัน 101 เหรียญ

สรุปว่าต้นสัปดาห์ย่อตัวแล้ว side way up ขึ้นมาเรื่อย ๆ ครับ ความจริงจะเป็นยังไงก็ตามดูกันไปครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ เมื่อเช้าเห็นคุยเรื่องหุ้นกันอยู่ นึกว่าจะลืมซะแล้ว รอดหวุดหวิด ตัดสินใจปล่อยไปเมื่อเช้าแล้ว ที่เพิ่งเก็บมาเมื่อคืน :17 วันศุกร์ค่อยเก็บใหม่

มารออาจารย์ Ngoodin ครับ ขอสัปดาห์หน้าด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณค่ะ เมื่อเช้าเห็นคุยเรื่องหุ้นกันอยู่ นึกว่าจะลืมซะแล้ว รอดหวุดหวิด ตัดสินใจปล่อยไปเมื่อเช้าแล้ว ที่เพิ่งเก็บมาเมื่อคืน :17 วันศุกร์ค่อยเก็บใหม่

:Hi ดีใจด้วยนะคะ แบ่งมั่งได้ป่าวคะ ล้อเล่นคะ บายดีนะคะ :gvme

:Hi ดีใจด้วยนะคะ แบ่งมั่งได้ป่าวคะ ล้อเล่นคะ บายดีนะคะ :gvme

อ๋อ พอดีเมื่อคืน short ไปน่ะคะ ไม่ได้บอก กระทันหัน เปลี่ยนแปลงเล่นตามกราฟ ไม่คิดว่าจะติดตามขนาดนี้ เป็นห่วงนะคะ

อาทิตย์นี้เข้า ๆ ออก ๆ ทุกวันเลย กราฟมัน sideway ดีน่ะค่ะ จนโอนเงินแทบไม่ทัน ต้องเพิ่มพอร์ตแทน

อ๋อ พอดีเมื่อคืน short ไปน่ะคะ ไม่ได้บอก กระทันหัน เปลี่ยนแปลงเล่นตามกราฟ ไม่คิดว่าจะติดตามขนาดนี้ เป็นห่วงนะคะ

อาทิตย์นี้เข้า ๆ ออก ๆ ทุกวันเลย กราฟมัน sideway ดีน่ะค่ะ จนโอนเงินแทบไม่ทัน ต้องเพิ่มพอร์ตแทน

คะ ยินดีด้วยนะคะ ทานข้าวแร้วยังคะ เอาใจช่วยนะคะ :gvme

สวัสดีครับเพื่อน ๆ วันอาทิตย์ยุ่ง ๆ หน่อย ก็เลยมาวันนี้แทน

สัปดาห์ที่แล้วทองคำมีทิศทางตามดวงดาว ส่วนน้ำมันทะลุดาวพุ่งขึ้นออกนอกกาแลกซี่บวกแรง ๆ มาดูสัปดาห์นี้กันครับ

ต้นสัปดาห์ทองคำและน้ำมันโดนอังคารเล็ง ราคาจะยังถูกกดไม่ไปไหนไกล ทองคำไปที่ 1730 เหรียญ น้ำมัน 104 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดวงจันทร์ยกมาช่วยทองคำขึ้นไปที่ 1740-1750 เหรียญ น้ำมัน 105-106 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกไปจากภพที่ให้คุณ ทองคำย่อตัวกลับมาที่ 1730-1740เหรียญ น้ำมัน 104-105 เหรียญ

สรุปว่าสัปดาห์นี้ก็ยัง side way ขึ้นแล้วลงมาที่เก่าครับ ความจริงจะเป็นอย่างไร ก็ตามดู ๆ กันไปครับ

มารออาจารย์ครับ สัปดาห์ที่แล้วแม่นมากครับ

มารออาจารย์ครับ สัปดาห์ที่แล้วแม่นมากครับ

แหะ แหะ จะว่าแม่นคงไม่ใช่มั้งครับ ทองและน้ำมันเล่นพุ่งซะขนาดนั้น เพียงแต่มีิทิศทางขึ้น แต่ไม่ยอมลงมาที่เก่าตามดวงดาว

มาดูสัปดาห์หน้ากันดีกว่า

ต้นสัปดาห์ ดวงจันทร์ไปร่วมพฤหัสคู่ธาตุ โยคหน้า ทองคำและน้ำมันจะปรับตัวขึ้นอีก ทองคำไปที่ 1790 เหรียญ น้ำมัน 110 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ราคาจะย่อตัวเล็กน้อย ทองคำ 1780-1790 เหรียญ น้ำมัน 109-110 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงดาวโยกย้ายหลายดวง จันทร์ทำมุมตรีโกณกับทองคำ มีพฤหัสศุกร์ร่วมราศีโยคหน้า ทองคำจะขึ้นต่อไปแรง ๆ ไปที่ 1800 เหรียญ น้ำมันดาวพุธยกราศีไปอยู่กับมฤตยู น่าจะแกว่งตัวลงแรง ๆ มาที่ 106-107 เหรียญ

ความจริงจะเป็นอย่างไรก็ตามดูกันไป และอยากให้เพื่อน ๆ ดูอีกอย่างคือ ช่วงนี้ ดวงจันทร์ไปอยู่ใกล้ ๆ ดาวหลาย ๆ ดวง ถ้าเพื่อน ๆ แหงนมองท้องฟ้าเวลาหัวค่ำ จะเห็นดาวเคียงเดือน ดวงเล็ก ๆ ที่อยู่เหนือดวงจันทร์คือดาวพฤหัส ส่วนดวงที่อยู่ด้านล่างสว่างสุกใสคือดาวศุกร์ครับ