ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วทองคำวิ่งสวนทางกับดวงดาว แทนที่จะขึ้นแรง ๆ กลับร่วงแรง ๆ เสียนี่ สงสัยใครอ่านวิเคราะห์โหราศาสตร์ของผมต้องแทงสวนแบบนายกสมากั๊ก ไม่งั้นติดดอยกันบาน ส่วนน้ำมันมีทิศทางตามดวงดาวและปิดใกล้เคียงที่พยากรณ์ไว้

มาดูสัปดาห์หน้ากันครับ

ต้นสัปดาห์ทองคำมีอังคารเล็งกดดันอยู่ คงไปไหนไม่รอดมีแต่ร่วงต่อไปที่ 1700 เหรียญ น้ำมันโดนมฤตยูคุม มีราหูตรีโกณ คงจะร่วงต่อแรงเช่นกันไปที่ 105 เหรียญ

กลางสัปดาห์มาฆบูชาจันทร์เพ็ญหนุนทองคำขึ้นมาที่ 1720 เหรียญ น้ำมันยังลูกผีลูกคนต่อไป ไม่มีดาวดีมาช่วย อยู่ที่ 104-105 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณกับทอง แต่ไปให้คุณกับน้ำมันแทน ทองคำลงมาที่ 1700 เหรียญ น้ำมันดีดขึ้นได้แรง ๆ แบบไม่มีเหตุผลเพราะจันทร์ร่วมเกตเล็งน้ำมัน น่าจะไปที่ 107-108 เหรียญ

ความจริงจะเป็นอย่างไรก็ตามดูกันนะครับ ดูเล่น ๆ อย่าใช้เป็นจุดซื้อขาย เดี๋ยวจะติดดอยขายหมูเพราะดวงดาวนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะคุณงูดิน และเพื่อนๆ ชาวโหราฯ ทุกท่าน

ช่วงนี้ไม่มีพุธเสริด ศุกร์เสริด ค่ะ แต่รอลุ้นวันพระใหญ่ วันมาฆะกันนะค่ะ เผื่อจะรีบาว์นให้นิดนึง

แต่วันที่ 12 มีนาคม +-4-6 วัน ดาวอาทิตย์ย้ายเข้าราศีมีน เจอดาวมฤตยู ดาวมฤตยู คือดาวที่มีหมายเลข 0 หมายถึง ทวีคูณ คือถ้าไปประกอบกับดาวอื่นมีความหมายในทางหนุน หรือกดดัน ก็จะทวีคูณความแรงขึ้นอีก (สูตรคุณงูดินค่ะ cheesy.gif)

วันที่ 22 มีนา ดาวจันทร์เข้ามาหนุน เป็นแรงหนุนระยะสั้น ดูๆ เอาเองนะค่ะ cheesy.gif

วันที่ 10 เมษายน พุธเสริดค่ะ และวันที่ 13 ดาวอาทิตย์ย้ายเข้าราศีเมษได้ตำแหน่งอุจจ์ เจอดาวพฤหัส คิดว่าทองไม่น่าจะลงมากนะค่ะกับพุธเสริดครั้งนี้ อาจจะย่อมาให้เราเก็บกัน (ดาวพฤหัส คือดาวที่มีหมายเลข 5 หมายถึง แรงหนุนที่มั่นคง แรงหนุนระยะยาว)

wink.gif ไว้มีเวลาจะแวะมาใหม่นะค่ะ cool.gif

ขอบคุณมากครับคุณเอี้ยง นาน ๆ มาที จัดเต็มเลย

สัปดาห์ที่แล้วทองคำและน้ำมันมีทิศทางตามดวงดาว แต่วันสุดท้ายดวงดาวทุบทองคำไม่ลงกลับดีดขึ้นมาสูงกว่าที่พยากรณ์ไว้เล็กน้อย ส่วนน้ำมันปิดใกล้เคียงกับที่พยากรณ์ไว้

มาดูสัปดาห์หน้ากันครับ

ต้นสัปดาห์ ทองคำและน้ำมันจับมือกันอีกครั้ง และมีดาวศุกร์เข้าร่วมพฤหัสโยคหน้า จันทร์ตรีโกณ ราคาจะดีดขึ้น ทองคำไปที่ 1730 เหรียญ น้ำมัน 109 เหรียญ

กลางสัปดาห์ ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ เปิดโอกาสให้อังคารกดดัน ทองคำย่อมาที่ 1720 เหรียญ น้ำมัน 108 เหรียญ

ปลายสัปดาห์อาทิตย์ยกไปร่วมมฤตยู มีเกตเล็งราหูตรีโกณ ทองคำจะถูกทุบแรง ๆ ทวีคูณแบบไม่มีเหตุผล ทองคำร่วงไปที่ 1670-1680 เหรียญ น้ำมันยังมีจันทร์ช่วยพยุง ราคาอยู่แถว 107-108 เหรียญ

สรุปว่า ต้นสัปดาห์ไปได้ดี ปลายสัปดาห์ดวงดาวทุบทองคำครับ ความจริงจะเป็นอย่างไรก็ติดตามดูกันไปขำ ๆ

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วทองคำวิ่งสวนทางกับดวงดาว แต่ก็ยังทำราคาปิดใกล้เคียงกับที่พยากรณ์ไว้ ส่วนน้ำมันวิ่งตามดวงดาวเลยและปิดราคาตามที่พยากรณ์ไว้

มาดูสัปดาห์หน้ากันหน่อยครับ

ต้นสัปดาห์ทองคำยังอยู่ในอิทธิพลของมฤตยูและราคา แต่มีจันทร์มาช่วยโยคหลัง ราคาจะขึ้นเล็กน้อย ส่วนน้ำมันโดนอังคารเล็ง ราคาจะลดลง ทองคำไปที่ 1670 เหรียญ น้ำมัน 106 เหรียญ

กลางสัปดาห์ทองคำถูกทิ้งทำให้ราหูมฤตยูรุมถล่ม ราคาร่วงลงมาที่ 1650 เหรียญ น้ำมันได้จันทร์มาร่วมสู้อังคาร ราคาดีดขึ้นไปที่ 107-108 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์มาช่วยทองคำขึ้นไปที่ 1660 เหรียญ น้ำมันโดนดาวเกตยกราศีมาร่วมอังคาร ราคาจะเคลื่อนไหวแปลก ๆ อยู่ดี ๆ ก็ร่วงลงมาที่ 105-106 เหรียญ

สรุปว่าสัปดาห์หน้าไม่มีดาวใหญ่ ๆ ยกราศี แต่ราคาจะแกว่งตัวช่วงกว้าง ๆ ทั้งทองคำและน้ำมันครับ ความจริงจะเป็นอย่างไรก็ตามดูกันไป แต่อย่าใช้เป็นจุดซื้อขาย แค่เอาไว้ประกอบการพิจารณาสัญญาณเทคนิคก็พอครับ เพราะไม่ว่าปัจจัยเรื่องอะไรๆ มันก็เดากันทั้งนั้น อิอิ

:Hi ขอบคุณคะอ.งูดิน :01

:Announce อันความคิดของคนเรามันร้ายนัก เดี๋ยวคิดรักคิดร้ายมีให้เห็น ถ้าคิดมากลำบากแสนลำเค็ญ คิดไม่เป็นเห็นท่าน่าเสียดาย

ในวันนึงพึงคิดให้ถี่ถ้วน พร้อมกระบวนคำนึงให้เห็นผล ใจสว่างสงบหรือว่าใจวกวน เกิดเป็นคนคิดแต่ดีมีสุขเอย :bye