ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ทีแล้วทองคำวิ่งตามดวงดาวเป๊ะ ๆ ส่วนน้ำมันมีทิศทางตามดวงดาวแต่ราคาปิดต่ำกว่าที่พยากรณ์ไว้ครับ มาดูสัปดาห์หลังสงกรานต์กัน

ต้นสัปดาห์อาทิตย์ยกเข้าราศีเมษ ไปร่วมกับพฤหัสบดีดาวศุภเคราะห์ใหญ่ และมีดวงจันทร์ส่องแสงโยคหลัง ทองคำจะปรับตัวขึ้นได้แรงๆ ครับ น่าจะไปที่ 1680-1690` เหรียญ ส่วนน้ำมันถูกอาทิตย์ทอดทิ้งให้อยู่กับมฤตยูและเสาร์เล็ง จะปรับลงไปที่ 100-101 เหรียญ

กลางสัปดาห์จนถึงปลายสัปดาห์ทองคำทรงตัวที่เก่า ส่วนน้ำมันได้ดวงจันทร์มาช่วยจะปรับตัวขึ้นเล็กน้อย ทองคำอยู่แถว 1690 เหรียญ น้ำมัน 101-102 เหรียญ

สรุปว่าทองคำปรับตัวขึ้นแรงต้นสัปดาห์แล้วนิ่ง ๆ ส่วนน้ำมันร่วงก่อนแล้วเด้งขึ้นนิด ๆ ครับ ความจริงจะเป็นอย่างไรก็ตาม ๆ กันดูนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:Hi ขอบคุณค่ะ คุณงูดิน สุขสันต์วันสงกรานต์นะคะ :Hi

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วแทนที่ทองคำจะขึ้นแล้วนิ่ง ๆ แต่กลับเป็นร่วงแล้วนิ่งๆ ราคาปิดต่ำกว่าที่พยากรณ์ไว้เยอะ น้ำมันก็วิ่งแตกต่างจากดวงดาว ทำลืม ๆ แล้วมาดูสัปดาห์หน้ากัน

ต้นสัปดาห์และกลางสัปดาห์ ทองคำได้ดาวพฤหัสหนุนไว้ ราคายังทรงตัวได้ดี น้ำมันมีดวงจันทร์กับดาวศุกร์โยคหน้า จะปรับตัวขึ้น ทองคำไม่ไปไหนอยู่ที่ 1640-1650 เหรียญ น้ำมัน 104-105 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ยกราศีไปโยคหน้าทองคำจะปรับตัวขึ้น ส่วนน้ำมันถูกจันทร์ทิ้งจะย่อตัวเล็กน้อย ทองคำไปที่ 1660 เหรียญ น้ำมัน 104 เหรียญ

สรุปว่าต้นสัปดาห์ไม่เปลี่ยนแปลงมาก ปลายสัปดาห์ทองคำปรับตัวขึ้นได้ครับ ความจริงจะเป็นอย่างไรก็ตามดูกันไปครับ

ถูกแก้ไข โดย ngoodin

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วทั้งทองคำและน้ำมันวิ่งตามดวงดาวเป๊ะ ๆ เหมือนเทพยดา มาดูสัปดาห์หน้ากันหน่อย

ต้นสัปดาห์วันสิ้นเดือน จนถึงกลางสัปดาห์ ดาวพุธยกราศีไปจับมือกับอาทิตย์ร่วมพฤหัสคู่มิตร ดาวศุกร์โยคหน้า จันทร์ไปข่มอังคารทำมุมตรีโกณช่วย ดูดีไปหมด ทั้งทองคำและน้ำมันจะปรับตัวสูงขึ้นแรง ทองคำไปที่ 1680 เหรียญ น้ำมัน 106 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ทองคำและน้ำมันจะอ่อนแรงลงหน่อย ทองคำมาที่ 1670 เหรียญ น้ำมัน 105 เหรียญ

ดูท่าสัปดาห์หน้าจะเป็นขาขึ้นซะทีนะครับทั้งทองคำและน้ำมัน ความจริงจะเป็นอย่างไรก็ตามดูกันไปครับ

วันนี้ไปนั่งสมาธิปล่อยปลาและปล่อยโค 2 ตัว ที่วัดตาขันจังหวัดระยอง ปันบุญกุศลให้เพื่อน ๆ ชาวไทยโกลด์ทุกคนมีความสุขกายสบายใจ คิดสิ่งใดสมปรารถนา ร่ำรวยเงินทองหุ้นกองทุนกันทุกคนทุกท่านครับ

วันนี้ไปนั่งสมาธิปล่อยปลาและปล่อยโค 2 ตัว ที่วัดตาขันจังหวัดระยอง ปันบุญกุศลให้เพื่อน ๆ ชาวไทยโกลด์ทุกคนมีความสุขกายสบายใจ คิดสิ่งใดสมปรารถนา ร่ำรวยเงินทองหุ้นกองทุนกันทุกคนทุกท่านครับ

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ