ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

มีเพิ่มเติมอีกนิดครับ

สัปดาห์ที่แ้ล้วเกิดสุริยุปราคาวงแหวน ซึ่งตามสถิติที่ผ่านมาหลังเกิดสุริยุปราคาก็ดี จันทรุปราคาก็ดี ราคาทองคำจะปรับตัวพุ่งขึ้นไปอีกประมาณ 100 เหรียญ ภายในเวลา 1 เดือนครับ ก็ลองติดตามดูกันไปนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วทองคำมีทิศทางตามดวงดาว ส่วนน้ำมันยังเลือกที่จะลงอย่างเดียวดื้อจริง

มาดูสัปดาห์หน้ากันครับ

ต้นสัปดาห์ ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ทองคำและน้ำมันจะย่อตัวเล็กน้อย ทองคำไปที่ 1560 เหรียญ น้ำมัน 90 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดวงจันทร์ทำมุมตรีโกณ แต่ไปอยู่ในอิทธิพลของดาวเสาร์ ราคาคงปรับขึ้นได้เพียงเล็กน้อย ทองคำไปที่ 1570 เหรียญ น้ำมัน 91 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ราคาจะย่อตัวเล็กน้อย ทองคำกลับมาที่ 1560 เหรียญ น้ำมัน 90 เหรียญ

สรุปว่าสัปดาห์หน้า ดวงดาวไม่เคลื่อนไหวอะไรมาก ราคาจะแกว่งตัวในกรอบแคบ ๆ ครับ ความจริงจะเป็นอย่างไรก็ตาม ๆ ดูกันครับ

ส่วนใครเล่นรอบระยะยาว ๆ ก็รอลุ้นผลของสุริยุปราคาว่าจะดันราคาขึ้นได้ 100 เหรียญ ภายใน 1 เดือน ตามสถิติที่ผ่านมาหรือไม่

มีเพิ่มเติมอีกนิดครับ

สัปดาห์ที่แ้ล้วเกิดสุริยุปราคาวงแหวน ซึ่งตามสถิติที่ผ่านมาหลังเกิดสุริยุปราคาก็ดี จันทรุปราคาก็ดี ราคาทองคำจะปรับตัวพุ่งขึ้นไปอีกประมาณ 100 เหรียญ ภายในเวลา 1 เดือนครับ ก็ลองติดตามดูกันไปนะครับ

เพิ่งทราบวันนี้เองคับ เรื่องเกิดสุริยุปราคา

เพราะปกติจาเข้ามาตามอ่าน เฉพาะวันเสาร์ วันที่อ.งูดิน เข้ามา

เรื่องการเกิดสุริยุปราคา และ จันทรุปราคา แร้วส่งผลทองขึ้น 100 เหรียญ ใน 1 เดือน

บอยกับญ่าได้เคยติดตาม ตาม อ.งูดิน มาประมาณ 2-3 ครั้ง

ก้อส่งผลตามนั้นนะคับ ขอบคุณ อ.งูดินคับ

ปล. ไม่เห็นคุณเอี้ยงเข้ามาเรยคับ

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วทองคำมีทิศทางตามดวงดาว ส่วนน้ำมันยังเลือกที่จะลงอย่างเดียวดื้อจริง

มาดูสัปดาห์หน้ากันครับ

ต้นสัปดาห์ ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ทองคำและน้ำมันจะย่อตัวเล็กน้อย ทองคำไปที่ 1560 เหรียญ น้ำมัน 90 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดวงจันทร์ทำมุมตรีโกณ แต่ไปอยู่ในอิทธิพลของดาวเสาร์ ราคาคงปรับขึ้นได้เพียงเล็กน้อย ทองคำไปที่ 1570 เหรียญ น้ำมัน 91 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ราคาจะย่อตัวเล็กน้อย ทองคำกลับมาที่ 1560 เหรียญ น้ำมัน 90 เหรียญ

สรุปว่าสัปดาห์หน้า ดวงดาวไม่เคลื่อนไหวอะไรมาก ราคาจะแกว่งตัวในกรอบแคบ ๆ ครับ ความจริงจะเป็นอย่างไรก็ตาม ๆ ดูกันครับ

ส่วนใครเล่นรอบระยะยาว ๆ ก็รอลุ้นผลของสุริยุปราคาว่าจะดันราคาขึ้นได้ 100 เหรียญ ภายใน 1 เดือน ตามสถิติที่ผ่านมาหรือไม่

ทิศทางตามดวงดาวเรย ก้อรอดการเอสเมื่อคืนไปหวุดหวิด อิอิ

สัปดาห์หน้า ต้น-ย่อ กลาง-บาว ปลาย-ย่อ

อันนี้ระยะสั้น ส่วนระยะยาวก้อรอลุ้นผลของการเกิดสุริยุปราคา

ขอบคุณ อ.งูดิน อีกครั้งคับ

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วดูเหมือนทองคำจะเดินตามดวงดาวแกว่งตัวแคบในระยะสั้น แต่เมื่อคืนนี้ปิดสัปดาห์กลับดีดขึ้นอย่างรุนแรงไปเกือบ 100 เหรียญ ซึ่งน่าจะเป็นผลจากสุริยุปราคาเมื่อสองสัปดาห์ก่อนให้ผลแล้ว ใครเล่นสั้นก็ต้องเจ็บตัวกันไป ใครเล่นยาวก็เริ่มยิ้มได้บ้าง

เรื่องดวงดาวขอให้เพื่อน ๆ ดูไว้เล่น ๆ เป็นแนว ๆ เท่านั้น อย่าได้เอามาเป็นจุดตัดสินใจซื้อขายเด็ดขาดครับ เพราะดวงดาวนั้น เราไม่มีทางรู้ว่ามันจะให้ผลวันไหน เมื่อไหร่ มันย่อมคลาดเคลื่อนเสมอหรือบางทีอาจจะไม่ให้ผลเลยหรือให้ผลตรงกันข้ามก็เป็นได้ทั้งนั้นครับ

ผลของดวงดาวเป็นแค่สถิติในอดีตที่เคยเกิดขึ้นซ้ำ ๆ กัน แต่ไม่ได้หมายความว่ามันจะเกิดขึ้นอีก เพราะสถิติที่มนุษย์จดไว้ เป็นแค่ข้อมูลเศษเสี้ยวของจักรวาลเท่าที่ตามนุษย์จะมองเห็นได้ แต่จักรวาลนั้นกว้างใหญ่ไพศาล มีสิ่งที่มนุษย์ยังไม่รู้อีกมากมายครับ

มาดูสัปดาห์หน้ากันดีกว่า

ต้นสัปดาห์วันวิสาขบูชา เกิดจันทรุปราคาบางส่วนครับ เริ่มตั้งแต่ช่วงห้าโมงเย็นถึงทุ่มนึง ซึ่งตามสถิติหลังเกิดจันทรุปราคาจะส่งผลให้ทองคำขึ้นต่อไปอีก 50-100 เหรียญภายใน 1 เดือน แต่สถิติจากจันทรุปราคานี้มีความแม่นยำน้อยกว่าสุริยุปราคานะครับ ลองติดตามดูกันไป ดาวพุธยกหนีดวงอาทิตย์ไปร่วมดาวศุกร์คู่ธาตุ น้ำมันน่าจะดีดขึ้นได้แรง ๆ ครับ ส่วนทองคำโดนน้ำมันทิ้งไป แม้จะมีจันทร์เล็งแต่ก็อยู่ในเงาราหู ทองคำย่อตัวลงไปที่ 1600-1610 เหรียญ น้ำมัน 85-86 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณแล้วไปเล็งน้ำมันแทน ทองคำร่วงต่อมาที่ 1590-1600 เหรียญ น้ำมันขึ้นไปที่ 87 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ยกไปตรีโกณกับทองคำ ทองคำจะขึ้นนิดหน่อยไปที่ 1600-1610 เหรียญ น้ำมันย่อมาที่ 86 เหรียญ

สรุปว่าสัปดาห์หน้าคงเป็นทีของน้ำมันบ้าง ส่วนทองคำออก side way down ครับ ความจริงจะเป็นอย่างไรก็ตาม ๆ ดูกันไป

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง