ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Bom

เทรดทองแท่งออนไลน์

โพสต์แนะนำ

ส่วนตัวผมยังถือคติหมูไปไก่มาดีที่สุดครับ ไม่โลภ เอาเงินทุนทั้งชีวิตฝากไว้กับคนอื่น ธนาคารที่ว่าใหญ่ๆยังเจ็งกันมาแล้ว ธนาคารมหานคร ธนาคารศรีนคร ธนาคารกรุงเทพพาณิชย์การ และบริษัทหลักทรัพย์ใหญ่ๆ เช่น 56 ไฟแนนซ์ เจ็งบ้งกันมามากมาย ธนาคารของอมเริกา เฟรดดี้แม็ก แฟนนี่เมย์ ที่ว่าเจ๋งๆก็เจ็งกันให้เห็นๆ ถ้าอยากมีอนาคตบนความเสี่ยงแบบนี้ผมคนหนึ่งล่ะที่ไม่เอา ผู้ตั้งกระทู้น่าจะมีเจตนาล่อเป้าให้เหยื่อเข้าฮุบนะครับ ขอแสดงความเห็นเช่นนี้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

55555555 ไม่ต้องเป็นห่วงคะ มีเบอร์มือถือส่วนตัวผู้ชายคนที่รับคะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กลางคืนมันใช้เบอร์มือถือครับ ที่ผมบอกว่ากวนเพราะตอนเปิดกลางคืนใหม่ๆราคายังกั๊กอยู่เยอะ พอผมโวยวาย มันบอกว่าราคานี้แหละไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อ วันรุ่งขึ้นผมเลยโทรไปด่า อิอิ

อิอิ คุงหมอคะ สวนทางกะโซดาเลยคะ กลางคืน ถ้าเจอปู้ชาย จะดีมั่กมาก แต่ถ้ากลางวัน น้องอีกคน จาคุยกันซาหนิดหนม แต่อีกคน แหมเสียงห้วนจัง ไม่รู้จาห้วนไปถึงไหน

พอดีผมชอบสั่งซื้อขายเกินเงินที่วางไว้อ่ะครับ กลางคืนมันไม่กล้าทำให้ กลางวันมีคนประจำดูให้ แต่หลังๆผมไม่ค่อยได้ซื้อขายที่นี่เท่าไร ผมเอาราคาที่นี่ไปต่อรองที่ร้านทองที่จังหวัดผม แพงกว่า10-20บาท หยวน ขี้เกียจเข้ากรุงเทพ อ๊ะๆ อย่างงนะครับ ผมซื้อสดเอาทองสดๆ ไม่ฝาก เรื่องอะไรจะเอาเงินทั้งชีวิตไปฝากคนอื่น

189bbdde.gif189bbdde.gif189bbdde.gif189bbdde.gif189bbdde.gif ถูกแก้ไข โดย Soda

ใครเล่นของออสสิริส บ้างค่ะ ขอถามหน่อยค่ะสั่งซื้อทองไปเเล้ว เเบบหักบัญชีอัตโนมัติ เเล้วฝากทองไว้ที่ร้าน เเล้วทางออสสิริสจะส่งหลักฐานการฝากทองให้เรารึปล่าวค่ะ

ใครเล่นของออสสิริส บ้างค่ะ ขอถามหน่อยค่ะสั่งซื้อทองไปเเล้ว เเบบหักบัญชีอัตโนมัติ เเล้วฝากทองไว้ที่ร้าน เเล้วทางออสสิริสจะส่งหลักฐานการฝากทองให้เรารึปล่าวค่ะ

ไม่มีหลักฐานการฝากคะ แต่ถ้าฝากนาน เราสามารถโทรไปอัพเดทได้ตลอดคะ เมื่อก่อนโซดาก็ใช้บริการที่ออสคะ ที่ออสดีคะ น่ารักทุกท่านคะ สะดวกตรงที่ไม่ต้องเดินไปแบงค์ มีหน้าที่โทรสั่งซื้อ แล้วก็ ตัดATS สะดวกดีคะ ถ้าใช้บัญชีกสิกร ก็ใช้ SMS ALert

...โห ... เค้าพูดจาแบบนี้กับลูกค้าเหรอคะ ทำไมแย่จัง แต่โซดา ยังไม่เจอแบบคุงหมอเจอ อาจเป็นเพราะเราเป็นญ ก็ได้คะ แต่ เค้าชอบมาเรียกเจ๊ มะชอบใจเลยสิพับผ่า ..

.อ๋อ ก็ดีนะคะ คุงหมอ อุ่นใจไว้ก่อน แต่โซดา ก็เล่นที่นี่อาศัยซื้อเช้า ขายกลางคืนคะ น้อยครั้งที่โซดาโอนเงินจ่ายค่าทอง บางที สถาณการณ์ไม่ดี กำไรแค่ บาทละ 30 บาท โซดาก็เทออกหมดเลยคะ พอได้ค่าขนมต่อวันคะ

อิอิ มันเรียกผมว่าเสี่ย หละ สงสัยจะเสี่ยหุ้ด

วันนี้แม่ทองสุก เค้าเริ่มเปิดซื้อขายออนไลน์ให้ได้ถึงเที่ยงคืน ก็เป็นโอกาสอีกอันนีง เราไม่ต้องมานั่งเก็งราคาว่าอยากได้ราคาไหนอีกแล้ว เย้

คุณBomคะ ถ้าเรายังไม่โอนเงินที่ซื้อไว้ตอนเช้า ตอนกลางคืนเราขายออกได้ด้วยเหรอคะ

เพราะเราเองเคยถามแม่ทองเค้าบอกทำไม่ได้ แต่เมื่อสองเดือนก่อนคะที่ถาม

แล้วตอนนี้ได้ถึงเที่ยงคืนแล้วเหรอนั่น เย้ ด้วยคนคะ

ส่วนตัวผมยังถือคติหมูไปไก่มาดีที่สุดครับ ไม่โลภ เอาเงินทุนทั้งชีวิตฝากไว้กับคนอื่น ธนาคารที่ว่าใหญ่ๆยังเจ็งกันมาแล้ว ธนาคารมหานคร ธนาคารศรีนคร ธนาคารกรุงเทพพาณิชย์การ และบริษัทหลักทรัพย์ใหญ่ๆ เช่น 56 ไฟแนนซ์ เจ็งบ้งกันมามากมาย ธนาคารของอมเริกา เฟรดดี้แม็ก แฟนนี่เมย์ ที่ว่าเจ๋งๆก็เจ็งกันให้เห็นๆ ถ้าอยากมีอนาคตบนความเสี่ยงแบบนี้ผมคนหนึ่งล่ะที่ไม่เอา ผู้ตั้งกระทู้น่าจะมีเจตนาล่อเป้าให้เหยื่อเข้าฮุบนะครับ ขอแสดงความเห็นเช่นนี้

ก็อย่างที่เคยบอกนะฮะ ที่คิดเปิดคุยตรงนี้เพราะอยากแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกะเพื่อนๆที่เล่นออนไลน์ด้วยกันด้วย เผื่อมีช่องทางที่ดีกว่าที่ตัวเองเล่นอยู่ตรงนี้ก็จะได้ไม่พลาดข่าวสารด้วย เอาเป็นว่าลางเนื้อชอบลางยาง แต่ถ้าคุณมีความเห็นอย่างที่ว่าก็เป็นสิทธิของคุณ เพราะเรื่องพวกนี้ ต้องคนที่เล่นอยู่เหมือนกันถึงเข้าใจว่ามีเจตนาอะไร รู้ัอยู่แล้วว่าในสังคมออนไลน์มันมีความไม่จริงใจอยู่มาก แต่ตัวเองไม่คิดว่าเป็นหนึ่งในนั้น กาลเวลาก็คงพิสูจน์เอง

คุณBomคะ ถ้าเรายังไม่โอนเงินที่ซื้อไว้ตอนเช้า ตอนกลางคืนเราขายออกได้ด้วยเหรอคะ

เพราะเราเองเคยถามแม่ทองเค้าบอกทำไม่ได้ แต่เมื่อสองเดือนก่อนคะที่ถาม

แล้วตอนนี้ได้ถึงเที่ยงคืนแล้วเหรอนั่น เย้ ด้วยคนคะ

ถ้าไปถามเค้าอย่างนั้นในแง่ของทฤษฎีเค้าก็ต้องบอกว่าไม่ได้ แต่ทางปฏิบัติ ทำประจำฮะ เพราะพอร์ทเรายังเหลือ เค้าไม่สามารถล๊อคได้ เราก็ยังเล่นซื้อๆขายๆเพิ่มได้อีกจนกว่าจะหมดพอร์ทแล้วก็เคลียร์วันรุ่งขึ้นฮะ คนใหม่อาจยังสับสบ แต่เล่นมาปีกว่าแล้วก็เล่นแบบนี้ได้ตลอดนี่ฮะ

ต้องระวังนะคะ

จริง ๆ ต้องมีใบรับฝาก หรือหลักฐานอะไรสักอย่างหนึ่งที่บอกว่าเราได้ซื้อทองกับที่นั้น ๆ แล้ว

หลักฐานการโอนเงิน ใช้เป็นหลักฐานการซื้อขายไม่ได้นะคะ

ถ้าไม่มีหลักฐานอะไรออกให้ แนะนำให้ซื้อที่อื่นดีกว่าค่ะ

ถ้าไปถามเค้าอย่างนั้นในแง่ของทฤษฎีเค้าก็ต้องบอกว่าไม่ได้ แต่ทางปฏิบัติ ทำประจำฮะ เพราะพอร์ทเรายังเหลือ เค้าไม่สามารถล๊อคได้ เราก็ยังเล่นซื้อๆขายๆเพิ่มได้อีกจนกว่าจะหมดพอร์ทแล้วก็เคลียร์วันรุ่งขึ้นฮะ คนใหม่อาจยังสับสบ แต่เล่นมาปีกว่าแล้วก็เล่นแบบนี้ได้ตลอดนี่ฮะ

คืองี้คะ ตามกฏเค้าเวลาเราขายเราต้องส่งfax ใบโอนเงินไปให้ว่าเราต้องการขายทองตั๋วนี้ที่เราซื้อไปแล้วให้โอนเงินคืนให้เราบัญชีนี้ แล้วกรณีนี้เราจะfax ใบอะไรไปเพื่อยืนยันการซื้อขายแล้วทางแม่ทองจะโอนเงินให้เราจากใบอะไรคะ แบบว่าถามไว้ก่อนจะได้ไม่งงคะ เช่นเรามีพอร์ตที่ซื้อและขายได้ 50 บาท

เช่นวันจันทร์ เราซื้อไป 20 บาทตอนเช้ายังไม่ได้โอนเงิน พอกลางคืนราคามันขึ้นมาพอดีเราขายได้ เพราะพอร์ตเรายังทำการซื้อขายได้อีก 30 บาท เราก็กดขายไป 20 บาท พอร์ตเราจะเหลือ 10 บาท แต่เราจะซื้อจะขายไม่ได้ละเพราะขั้นต่ำแม่ทองซื้อขายอย่างน้อย 20บาท

ถ้าตามคุณbomว่าพอวันรุ่งขึ้น เราจะเอาหลักฐานอะไรส่งไป เพื่อเคลียร์พอร์ตวันรุ่งขึ้น

ต้องขอโทษที่ขอถามเยอะไปคะ แต่เคยถามทางแม่ทองว่าทำไม่ได้ก็เลยไม่คิดทำอะไรเลย

คืองี้คะ ตามกฏเค้าเวลาเราขายเราต้องส่งfax ใบโอนเงินไปให้ว่าเราต้องการขายทองตั๋วนี้ที่เราซื้อไปแล้วให้โอนเงินคืนให้เราบัญชีนี้ แล้วกรณีนี้เราจะfax ใบอะไรไปเพื่อยืนยันการซื้อขายแล้วทางแม่ทองจะโอนเงินให้เราจากใบอะไรคะ แบบว่าถามไว้ก่อนจะได้ไม่งงคะ เช่นเรามีพอร์ตที่ซื้อและขายได้ 50 บาท

เช่นวันจันทร์ เราซื้อไป 20 บาทตอนเช้ายังไม่ได้โอนเงิน พอกลางคืนราคามันขึ้นมาพอดีเราขายได้ เพราะพอร์ตเรายังทำการซื้อขายได้อีก 30 บาท เราก็กดขายไป 20 บาท พอร์ตเราจะเหลือ 10 บาท แต่เราจะซื้อจะขายไม่ได้ละเพราะขั้นต่ำแม่ทองซื้อขายอย่างน้อย 20บาท

ถ้าตามคุณbomว่าพอวันรุ่งขึ้น เราจะเอาหลักฐานอะไรส่งไป เพื่อเคลียร์พอร์ตวันรุ่งขึ้น

ต้องขอโทษที่ขอถามเยอะไปคะ แต่เคยถามทางแม่ทองว่าทำไม่ได้ก็เลยไม่คิดทำอะไรเลย

อย่างแรงพอเช้า ก็โอนเงินของส่วนที่ซื้อไปก่อน แล้วเอาใบ pay in นั้นถือเป็นหลักฐานแทนใบฝากทอง เดี๋ยวนี้เค้าว่าให้ทำแบบนี้แล้วเพื่อลดขั้นตอน แล้วหลังจากนั้น ก็เอาใบ pay in ใบเดิม มาเขียนขีดฆ่า แล้วก็แฟ้กซ์คู่กับใบจับคู่ที่เค้าจะมีให้กรอกทั้งทางฝั่งซื้อและขาย ตามราคาที่เรากดได้ไปพร้อมกันด้วย เค้าก็จะเคลียร์พอร์ทคืนให้เอง เราก็คอยเช็คว่าเคลียร์หรือยังถ้าเกินครึ่งชม ก็โทรตามแผนกออนไลน์ของเค้าเลย ที่เล่นอยู่ก็ทำแบบนี้เพราะตัวเองไม่สามารถเข้าไปเคลียร์ที่บริษัทเค้าได้ อยู่ ตจว. วันนึงเล่นหลายรอบพอดีไม่ต้องทำไร ก็ใช้วิธีเคลียร์ทางแฟ็กซ์ตลอดฮะ

ต้องระวังนะคะ

จริง ๆ ต้องมีใบรับฝาก หรือหลักฐานอะไรสักอย่างหนึ่งที่บอกว่าเราได้ซื้อทองกับที่นั้น ๆ แล้ว

หลักฐานการโอนเงิน ใช้เป็นหลักฐานการซื้อขายไม่ได้นะคะ

ถ้าไม่มีหลักฐานอะไรออกให้ แนะนำให้ซื้อที่อื่นดีกว่าค่ะ

อันนี้ที่คุยกันในกรณีเล่นเดย์เทรด กินส่วนต่างเอาระหว่างซื้อกับขายฮะ แล้วก็จบในวัน หรือวันถัดไปเพราะเราไม่ได้ต้องการทองแท่งเราต้องการกำไรแค่นั้นฮะ หลักฐานที่ว่าเราซื้อทองกับที่นั่นก็คือ ใบ pay in เข้าบัญชีบริษัทเค้านั่นแหล่ะฮะ ของที่นี่เค้าถือเอาตามนี้แล้วคนที่เล่นกับที่นี่เค้าก็ชินกับวิธีนี้กันไม่มีปัญหาอะไรฮะ ลองถามคนที่เล่นกับแม่ทองก็ได้ว่าเค้าทำกันยังไงบ้างเพราะบางคนก็เล่นแค่ซื้อแล้วเก็บแท่ง หรือเอาไว้ขายแท่งที่ซื้อ อาจไม่ได้แบบวิธีที่พูดนี้ อาจจะฟังยากสำหรับคนที่ไม่ได้เล่นออนไลน์ก็ได้ฮะ ลองคุยๆกันไปซักพัก เมื่อก่อนตัวเองก็มีปัญหามากมาย จะเป็นอย่างนั้นไม๊ จะเป็นอย่างนี้ไม๊ แต่จากที่เล่นมาปีกว่าเกือบสองปี ก็รู้ว่าเค้ามีทองแท่งขายจิง เลยฝากบางครั้งที่ยังไม่ได้เข้าไปรับแค่นั้นเอง

อย่างแรงพอเช้า ก็โอนเงินของส่วนที่ซื้อไปก่อน แล้วเอาใบ pay in นั้นถือเป็นหลักฐานแทนใบฝากทอง เดี๋ยวนี้เค้าว่าให้ทำแบบนี้แล้วเพื่อลดขั้นตอน แล้วหลังจากนั้น ก็เอาใบ pay in ใบเดิม มาเขียนขีดฆ่า แล้วก็แฟ้กซ์คู่กับใบจับคู่ที่เค้าจะมีให้กรอกทั้งทางฝั่งซื้อและขาย ตามราคาที่เรากดได้ไปพร้อมกันด้วย เค้าก็จะเคลียร์พอร์ทคืนให้เอง เราก็คอยเช็คว่าเคลียร์หรือยังถ้าเกินครึ่งชม ก็โทรตามแผนกออนไลน์ของเค้าเลย ที่เล่นอยู่ก็ทำแบบนี้เพราะตัวเองไม่สามารถเข้าไปเคลียร์ที่บริษัทเค้าได้ อยู่ ตจว. วันนึงเล่นหลายรอบพอดีไม่ต้องทำไร ก็ใช้วิธีเคลียร์ทางแฟ็กซ์ตลอดฮะ

ขอบคุณคะ พอเข้าใจแล้วคะ ฌช้ามาโอนจ่ายแล้วก็แฟ๊กซ์ไปถอนเงิน ต้องมีเงินก้อนพอกับที่ซื้อไปด้วย ของแม่ทอง

ถ้าจีแคปไม่จำเป็นถอนส่วนต่างได้เลย โอเชคะ

ขอบคุณคะ พอเข้าใจแล้วคะ ฌช้ามาโอนจ่ายแล้วก็แฟ๊กซ์ไปถอนเงิน ต้องมีเงินก้อนพอกับที่ซื้อไปด้วย ของแม่ทอง

ถ้าจีแคปไม่จำเป็นถอนส่วนต่างได้เลย โอเชคะ

ของจีแคปเค้าให้จับคู่กินส่วนต่างกันได้เลยเหรอฮะ งั้นก็ดีนะฮะ ไม่ต้องมีทุนไว้จ่ายซื้อแท่ง แล้วเงินค้ำเค้าเก็บเท่าไหร่ฮะ รบกวนสอบถามหน่อย เพราะจีแคปเป็นที่ใหม่ยังไม่เคยได้ข้อมูลเลยฮะ