ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Bom

เทรดทองแท่งออนไลน์

โพสต์แนะนำ

ของจีแคปเค้าให้จับคู่กินส่วนต่างกันได้เลยเหรอฮะ งั้นก็ดีนะฮะ ไม่ต้องมีทุนไว้จ่ายซื้อแท่ง แล้วเงินค้ำเค้าเก็บเท่าไหร่ฮะ รบกวนสอบถามหน่อย เพราะจีแคปเป็นที่ใหม่ยังไม่เคยได้ข้อมูลเลยฮะ

วาง 10%คะ เค้าเปิดนานแล้วนะ แต่ไม่มีออนไลน์ให้จิ้มเองเลยไม่ค่อยมีคนพูดถึง เป็นแบบโทรไปคะ ถึงบอกข้อดีเสียต่างกัน แต่เรทgap แคบกว่านิดหน่อยคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!Announce !Announce ระวังให้ดีนะ!!!!!บางปัญหาที่เคยเจอเวลาสั่งขายออนไลน์

เอาทองจริงไปส่งให้ แต่บอกว่า วันนี้จ่าย 40-60 หรือ 50-50

หรือ อะไรอีกอื่นๆ.. ถามว่า มีกฏเกณฑ์อะไรมาตั้งว่า วันนี้จ่ายเท่าไร

นง. บอกว่า "เป็นคำสั่งคุณหมอ" ยังนึกเลยว่า ทีรับของไป รับของเต็มร้อย%

แต่ทีจ่าย กลับจ่ายไม่เต็มร้อย% เอาเปรียบกันเกินไป ตามอำเภอใจเอง...

ใครจะเล่น ดูให้ดีๆนะครับ !_00 !_00 :mad: :mad:

อย่าว่าแม่ทองมากครับ เดียวเขาก็ออกมาแก้ตัวแบบเมื่อก่อนอีกครับ

เดียวผมจะใช้ประโยคเดิมที่เขาเคยมาตอบให้นะครับ จริงๆ แล้วแม่ทองก็มีขอดีมากมาย แต่ก็มีกลุ่มผู้เล่นบ้างคนไม่เข้าใจและไม่พอใจ จึงออกมาโจมตี ซึ่งมีเพียง 5% ที่ไม่เข้าใจ แต่ลูกค้าพอใจกว่า 95% เข้าใจระบบดี !53

ปล. ลูกค้าที่ไม่พอใจ 95% หรือเปล่า !uu เพราะผมคนหนึ่งยืนยันได้เลยครับ ว่าผมก็เคยโดนหมอว่าถ้าคุณไม่พอใจก็ปิดไปเลยไม่ต้องเล่น ทั้งที่ผมเดินเข้าไปถามดีๆเลยว่าเวลาผมตั้งสปอตนี้มันมาถึงแต่ทำไมทางนี้ไม่ให้ผมครับ แล้วก็ดุผมทันที อันนี้คุณหมอพูดต่อหน้าผม และยังมีคนอื่นๆ เยอะแยะเลยครับ อาจเป็นเพราะผมแต่งตัวกางเกงขาสั้น เสื้อคอกลม ดูแล้วกระจอกเปล่าไม่รู้ !59

อย่าว่าแม่ทองมากครับ เดียวเขาก็ออกมาแก้ตัวแบบเมื่อก่อนอีกครับ

เดียวผมจะใช้ประโยคเดิมที่เขาเคยมาตอบให้นะครับ จริงๆ แล้วแม่ทองก็มีขอดีมากมาย แต่ก็มีกลุ่มผู้เล่นบ้างคนไม่เข้าใจและไม่พอใจ จึงออกมาโจมตี ซึ่งมีเพียง 5% ที่ไม่เข้าใจ แต่ลูกค้าพอใจกว่า 95% เข้าใจระบบดี !53

ปล. ลูกค้าที่ไม่พอใจ 95% หรือเปล่า !uu เพราะผมคนหนึ่งยืนยันได้เลยครับ ว่าผมก็เคยโดนหมอว่าถ้าคุณไม่พอใจก็ปิดไปเลยไม่ต้องเล่น ทั้งที่ผมเดินเข้าไปถามดีๆเลยว่าเวลาผมตั้งสปอตนี้มันมาถึงแต่ทำไมทางนี้ไม่ให้ผมครับ แล้วก็ดุผมทันที อันนี้คุณหมอพูดต่อหน้าผม และยังมีคนอื่นๆ เยอะแยะเลยครับ อาจเป็นเพราะผมแต่งตัวกางเกงขาสั้น เสื้อคอกลม ดูแล้วกระจอกเปล่าไม่รู้ !59

หนูว่าเค้าคงตาไม่ถึงอะคะ :huh: หนูดูยังงัยอ.จิ๊วก็ไม่กระจอกนะคะ ดูหุ่นซะก่อน เป็นเสี่ยซะมากกว่ามั๊งงง !54

วาง 10%คะ เค้าเปิดนานแล้วนะ แต่ไม่มีออนไลน์ให้จิ้มเองเลยไม่ค่อยมีคนพูดถึง เป็นแบบโทรไปคะ ถึงบอกข้อดีเสียต่างกัน แต่เรทgap แคบกว่านิดหน่อยคะ

อย่างนี้เวลาเราสมัคร ก็บอกเค้าว่าเราจะเล่นประมาณเท่าไร ก็วางเงินค้ำ 10 % เวลาซื้อเราก็ไม่ต้องโอนเงินค่าทองแท่งไปหรือคะ อย่างนี้ก็ดีกว่าไปซื้อแท่งที่ร้านซะคะ

อย่างนี้เวลาเราสมัคร ก็บอกเค้าว่าเราจะเล่นประมาณเท่าไร ก็วางเงินค้ำ 10 % เวลาซื้อเราก็ไม่ต้องโอนเงินค่าทองแท่งไปหรือคะ อย่างนี้ก็ดีกว่าไปซื้อแท่งที่ร้านซะคะ

โอนสิค๊า เราวางประกันไว้ แต่ถึงเวลาต้องโอนเงินเติมภายใน2 วันเหมือนเจ้าอื่นๆคะ คือT+2 จ่ายค่าทองแท่งจำนวนเต็ม จะไปรับทองหรือฝากตั๋วก็แล้วแต่

แต่ถ้ากรณีนี้จะต่างจากแม่ทองตรงที่ว่า

ภายใน2 วันนั้น ราคามันขึ้นมาพอดีอยากจะขาย เราสั่งขายได้ แล้วเราก็รอรับส่วนต่างไม่ต้องโอน

แต่ถ้าภายใน2วันของแม่ทอง เราก็สั่งขายได้เหมือนกัน แต่ต้องโอนเงินก้อนที่เราซื้อไปก่อน แล้วไปส่งfax ว่าเราต้องการขายก้อนนั้น(แต่เรากดขายไปแล้วทางเว็บไปก่อนหน้านั้นแล้ว) เพื่อเครียลให้ทางแม่ทองส่งเงินเครียลกำไรมาให้อะค๊า

อย่าลืมว่าเรานิคือการซื้อทองแท่งคะ ไม่ได้ซื้อกระดาษ งงไหมหว่า

แต่อย่าลืมว่าทีนิใช้โทร แม่ทองใช้กดเองออนไลน์

หาข้อดีข้อเสียให้เหมาะกันเอาเองนะจ๊ะ

ถูกแก้ไข โดย kaelive

โอนสิค๊า เราวางประกันไว้ แต่ถึงเวลาต้องโอนเงินเติมภายใน2 วันเหมือนเจ้าอื่นๆคะ คือT+2 จ่ายค่าทองแท่งจำนวนเต็ม จะไปรับทองหรือฝากตั๋วก็แล้วแต่

แต่ถ้ากรณีนี้จะต่างจากแม่ทองตรงที่ว่า

ภายใน2 วันนั้น ราคามันขึ้นมาพอดีอยากจะขาย เราสั่งขายได้ แล้วเราก็รอรับส่วนต่างไม่ต้องโอน

แต่ถ้าภายใน2วันของแม่ทอง เราก็สั่งขายได้เหมือนกัน แต่ต้องโอนเงินก้อนที่เราซื้อไปก่อน แล้วไปส่งfax ว่าเราต้องการขายก้อนนั้น(แต่เรากดขายไปแล้วทางเว็บไปก่อนหน้านั้นแล้ว) เพื่อเครียลให้ทางแม่ทองส่งเงินเครียลกำไรมาให้อะค๊า

อย่าลืมว่าเรานิคือการซื้อทองแท่งคะ ไม่ได้ซื้อกระดาษ งงไหมหว่า

แต่อย่าลืมว่าทีนิใช้โทร แม่ทองใช้กดเองออนไลน์

หาข้อดีข้อเสียให้เหมาะกันเอาเองนะจ๊ะ

อิอิ เอเย่นต์ตัวจริง tongue.gif

อิอิ เอเย่นต์ตัวจริง tongue.gif

55555555555 พี่หมอ หนูยังไม่ได้เปิดพอร์ตที่นิเลยเลย ค้างดอยอยู่แม่ทอง หมดตูดดดด หนีพันลี้ไม่ทัน ดั้นไม่อยู่บ้าน :lol:

ต้องมีเงินเริ่มต้นเท่าใดครับ รับโอนเงินผ่าน Web แล้ว print out จาก web ไปแฟ็กซ็แทนได้มั้ยครับ กรณีใบรับฝากทองต้องเดินทางไปรับที่ร้านเองด้วยใช่มั้ยครับ

เริ่มต้นต้องรู้งบตัวเองว่ามีเงินซื้อขายทองแท่งจริงๆได้กี่บาท เพราะว่าในกรณีเราไม่ต้องการเดินทางไปรับทอง เราสามารถเก็บหลักฐานใบ payin เป็นใบรักฝากทองแทนได้ กรณีเราพลาดซื้อแล้วยังปล่อยไม่ได้ เรารู้ว่าต้องมีเงินพอซื้อถ้าเรายังไม่สามารถขายออกได้กำไรก็ต้องจ่ายเงินเพื่อเคลียร์พอร์ทให้กลับมาเล่นซื้อขายได้เหมือนเริ่มต้นใหม่ การเทรดทองขั้นต่ำ เพื่อให้ม่ีทั้งฝั่งซื้อขาย ขั้นต่ำของบริษัท แม่ทอง ซื้อ ขาย ที่ 20 บาททอง เพราะฉะนั้น เราต้องเปิดพอร์ทเล่นกะเค้าขั้นต่ำไว้ 50 บาททอง เพื่อทำการซื้อและขาย ในกรณีคุณต้องการเล่นกินส่วนต่างโดยไม่ต้องรับทองกลับเงิน 100,000 สามารถเทรดทองไปกลับได้ 50 บาท(ซื้อ 20 ขาย 20) บางคนมีทุนหนาก็เปิดเทรดได้ 100 , 200 บาททองแล้วแต่พอร์ทของแต่ละคน ว่าต้องการและมีความสามารถเล่นได้เท่าไหร่

หมายความว่า 100,000 เป็นเงินวางหลักประกัน และต้อง settle ซื้อขายให้ได้ภายในกำหนดจ่ายเงินเต็มจำนวน เพื่อกินส่วนต่างใช่มั้ยครับ หากไม่ settle จะต้องมีเงินพอจ่ายซื้อทองแท่ง 20 บาท ซึ่งต้องใช้เงินมากกว่านี้มาก???

ขอบคุณคับ แอบมาเก็บข้อมูล อิอิ !gd

คุณคิกคาปู้ วิทยากรสัมมนา ThaiGold ที่เพิ่งผ่านมาหรือเปล่าครับ ที่คู่กับเฮียกัมหน่ะ ถ้าใช่จะบอกว่าสุดยอดเลย อธิบายเนื้อหาและให้แนวคิดที่ดีมากในการลงทุน ยังหนุ่มอยู่เลยนะครับ

หมายความว่า 100,000 เป็นเงินวางหลักประกัน และต้อง settle ซื้อขายให้ได้ภายในกำหนดจ่ายเงินเต็มจำนวน เพื่อกินส่วนต่างใช่มั้ยครับ หากไม่ settle จะต้องมีเงินพอจ่ายซื้อทองแท่ง 20 บาท ซึ่งต้องใช้เงินมากกว่านี้มาก???

จำผิดไปฮะ ถ้าวาง 100,000 เทรดทองไปกลับได้ 100 บาททอง (ซื้อ 50 ขาย 50)พอกดซื้อแล้ว ยังไม่พอใจขาย ก็อาจยังรอจนกว่าเค้าจะโทรมาทวงได้บ้าง ไม่จำเป็นเสมอไป 2วัน เพราะบางทีตัวเองก็เคยค้างหน้าซื้อหรือขายไว้ บางครั้ง ไม่อยู่บ้าง เค้าก็ไม่ถึงกะมีปัญหาอะไร พออลุ้มอล่วยได้ แต่ถ้า ราคาที่กดไว้แล้วได้กำไร ก็ปิดคู่ได้เลย โดยการโอนเงินฝั่งซื้อก่อน ในกรณีไม่มีแท่งสำรอง(ดอย)เพื่อจะให้เค้าจับคู่กะฝั่งขายแล้วเค้าก็จะโอนเงินกลับคืนให้ในวันเดียวกันกะที่ส่งแฟ็กซ์ฮะ ส่วนถ้าใครมีดอย ก็สามารถเอามาเป็นเงินสำรองในการเอาทองลงไปขายก่อนแล้วรอซื้อที่ถูกกลับมา ก็ถือว่าได้กำไร ขาลงเหมือนกัน เพราะฉะนั้น ก็ต้องเลือกดูว่า คุณมีทองดอยเอามาหมุนเล่นได้ หรือไม่งั้นคุณก็ต้องมีเงินพอในงบที่คุณสั่งซื้อไว้เพื่อทำการโอนซื้อ(อันนี้พูดถึงของแม่ทอง เพราะเล่นที่นี่อยู่ ชอบเพราะว่ามีราคาให้ดูกดเอง ไม่ค่อยชอบโทรไม่เห็นราคาไม่หนุก 5555)

ข้อดีของออนไลน์คือ ไม่ต้องกลัวว่าโทรไม่ติด แต่ไม่มีการยืดหยุ่น(คอมพ์คุมคน)wacko.gif

ข้อดีของการโทรคือ มีการยืดหยุ่นได้ ซื่อขายได้มากกว่าเงินที่วาง(คนคุมคอมพ์)tongue.gif

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ข้อดีของออนไลน์คือ ไม่ต้องกลัวว่าโทรไม่ติด แต่ไม่มีการยืดหยุ่น(คอมพ์คุมคน)wacko.gif

ข้อดีของการโทรคือ มีการยืดหยุ่นได้ ซื่อขายได้มากกว่าเงินที่วาง(คนคุมคอมพ์)http://www.thaigold2.info/Board/public/style_emoticons/default/tongue.gi

โห ดีจังเลย ของที่ไหนฮะ เล่นได้มากกว่าเงินที่วาง มีให้กดเองเป่าฮะ เพราะชอบดูราคากดเอง

โห ดีจังเลย ของที่ไหนฮะ เล่นได้มากกว่าเงินที่วาง มีให้กดเองเป่าฮะ เพราะชอบดูราคากดเอง

ผมก็ซื้อขายที่ จีแค็ปนั่นแหละครับ(เร็วๆนี้ไม่รู้แล้วนา ปีที่แล้ว ผมก็สั่่งราวๆ 3เท่าของเงินที่วาง อิอิ เป็นความสามารถส่วนบุคคล ห้ามลอกเลียนแบบ)tongue.gif

ไม่มีกดเองครับ โทรถามราคาแล้วก็สั่งเอาsleep.gif