ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Bom

เทรดทองแท่งออนไลน์

โพสต์แนะนำ

ผมก็ซื้อขายที่ จีแค็ปนั่นแหละครับ(เร็วๆนี้ไม่รู้แล้วนา ปีที่แล้ว ผมก็สั่่งราวๆ 3เท่าของเงินที่วาง อิอิ เป็นความสามารถส่วนบุคคล ห้ามลอกเลียนแบบ)tongue.gif

ไม่มีกดเองครับ โทรถามราคาแล้วก็สั่งเอาsleep.gif

อ๋อ นั้นเข้าใจแล้วฮะ เมื่อก่อนของแม่ทองเค้าก็เคยเป็น แต่พอเดี๋ยวนี้ระบบเค้าเข้าที่แล้ว ไม่มีทางเกินได้เลย เพราะคอมมันบอกให้หมด

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้าใครมีดอย ก็สามารถเอามาเป็นเงินสำรองในการเอาทองลงไปขายก่อนแล้วรอซื้อที่ถูกกลับมา ก็ถือว่าได้กำไร ขาลงเหมือนกัน เพราะฉะนั้น ก็ต้องเลือกดูว่า คุณมีทองดอยเอามาหมุนเล่นได้ หรือไม่งั้นคุณก็ต้องมีเงินพอในงบที่คุณสั่งซื้อไว้เพื่อทำการโอนซื้อ(อันนี้พูดถึงของแม่ทอง เพราะเล่นที่นี่อยู่ ชอบเพราะว่ามีราคาให้ดูกดเอง ไม่ค่อยชอบโทรไม่เห็นราคาไม่หนุก 5555)

ไม่เข้าใจวิธีการทำกำไรของทองดอยอะคะ เด๊วเรียบเรียงคำถาม ถามใหม่ เพราะถ้าเข้าใจก็เหมือนยอมขายขาดทุน จะได้มีทุนมาเล่นแบบนี้เหรอ

โอนสิค๊า เราวางประกันไว้ แต่ถึงเวลาต้องโอนเงินเติมภายใน2 วันเหมือนเจ้าอื่นๆคะ คือT+2 จ่ายค่าทองแท่งจำนวนเต็ม จะไปรับทองหรือฝากตั๋วก็แล้วแต่

แต่ถ้ากรณีนี้จะต่างจากแม่ทองตรงที่ว่า

ภายใน2 วันนั้น ราคามันขึ้นมาพอดีอยากจะขาย เราสั่งขายได้ แล้วเราก็รอรับส่วนต่างไม่ต้องโอน

แต่ถ้าภายใน2วันของแม่ทอง เราก็สั่งขายได้เหมือนกัน แต่ต้องโอนเงินก้อนที่เราซื้อไปก่อน แล้วไปส่งfax ว่าเราต้องการขายก้อนนั้น(แต่เรากดขายไปแล้วทางเว็บไปก่อนหน้านั้นแล้ว) เพื่อเครียลให้ทางแม่ทองส่งเงินเครียลกำไรมาให้อะค๊า

อย่าลืมว่าเรานิคือการซื้อทองแท่งคะ ไม่ได้ซื้อกระดาษ งงไหมหว่า

แต่อย่าลืมว่าทีนิใช้โทร แม่ทองใช้กดเองออนไลน์

หาข้อดีข้อเสียให้เหมาะกันเอาเองนะจ๊ะ

ขอบคุณมากคะ ไปสมัครเรียบร้อยแล้วคะ :lol:

แอบมาเก็บข้อมูลอีกตามเคยค่ะ (ยังไม่ได้ฤกษ์ไปสมัครสักที แบบว่า ยังตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกที่ไหนดี) :P

ไม่เข้าใจวิธีการทำกำไรของทองดอยอะคะ เด๊วเรียบเรียงคำถาม ถามใหม่ เพราะถ้าเข้าใจก็เหมือนยอมขายขาดทุน จะได้มีทุนมาเล่นแบบนี้เหรอ

คุณเก๋ลองศึกษา วิธีเล่นทองเป็นตารางของ อ.ซีซ่าร์ ดูสิครับแล้วจะไม่กลัวดอย

ทองก้อนไหนติดดอย ผมก็เอามาแยกวงจัดตารางเล่นไปครับ

คุณเก๋ลองศึกษา วิธีเล่นทองเป็นตารางของ อ.ซีซ่าร์ ดูสิครับแล้วจะไม่กลัวดอย

ทองก้อนไหนติดดอย ผมก็เอามาแยกวงจัดตารางเล่นไปครับ

เก๋เคยเปิดเข้าไปดูกระทู้เธอแล้วคะ งงๆมากๆ

ประมาณว่าเราขายขาดทุนดอยเราไปก็จริง แต่ให้เราซื้อใหม่ราคาต่ำกว่าที่ขายออกไปเพื่อทำกำไรหักลบหรือเปล่าหว่า

คือตอนนี้เราเองติดดอยแท่งอะคะ หมดเลยจะซื้อเพื่อทำกำไรตอนนี้ก็ไม่มีเงินละ นอกจากรอมันขึ้นมา ไว้เด๊วเก๋ไปอ่านอีกที

ถ้าสงสัยจะขอถามเอานะคะ พอดีอ่านตัวอย่างคนที่มาถามๆ ก็เลยต่อไม่ติด

ว่าจะถามคุณBom ด้วยพอดีที่ติด ติดที่แม่ทองไว้คะ

จำผิดไปฮะ ถ้าวาง 100,000 เทรดทองไปกลับได้ 100 บาททอง (ซื้อ 50 ขาย 50)พอกดซื้อแล้ว ยังไม่พอใจขาย ก็อาจยังรอจนกว่าเค้าจะโทรมาทวงได้บ้าง ไม่จำเป็นเสมอไป 2วัน เพราะบางทีตัวเองก็เคยค้างหน้าซื้อหรือขายไว้ บางครั้ง ไม่อยู่บ้าง เค้าก็ไม่ถึงกะมีปัญหาอะไร พออลุ้มอล่วยได้ แต่ถ้า ราคาที่กดไว้แล้วได้กำไร ก็ปิดคู่ได้เลย โดยการโอนเงินฝั่งซื้อก่อน ในกรณีไม่มีแท่งสำรอง(ดอย)เพื่อจะให้เค้าจับคู่กะฝั่งขายแล้วเค้าก็จะโอนเงินกลับคืนให้ในวันเดียวกันกะที่ส่งแฟ็กซ์ฮะ ส่วนถ้าใครมีดอย ก็สามารถเอามาเป็นเงินสำรองในการเอาทองลงไปขายก่อนแล้วรอซื้อที่ถูกกลับมา ก็ถือว่าได้กำไร ขาลงเหมือนกัน เพราะฉะนั้น ก็ต้องเลือกดูว่า คุณมีทองดอยเอามาหมุนเล่นได้ หรือไม่งั้นคุณก็ต้องมีเงินพอในงบที่คุณสั่งซื้อไว้เพื่อทำการโอนซื้อ(อันนี้พูดถึงของแม่ทอง เพราะเล่นที่นี่อยู่ ชอบเพราะว่ามีราคาให้ดูกดเอง ไม่ค่อยชอบโทรไม่เห็นราคาไม่หนุก 5555)

คุณBom รบกวนขอถามกรณีศึกษา นะคะ

ถ้าเรามีดอยอยู่จำนวนทอง 20 บาท ในราคา 19000 พอร์ตเครียลเรียบร้อยแล้ว สามารถเทรดได้อีก 50บาท

เกิดทองลง ปกติเราก็คือเรียกติดดอยกัน เงินหมดแล้วไม่ได้ทำอะไรรอมันกลับมา ที่คุณBomบอกว่าเอามาเป็นเงินสำรองในการขายทองเพื่อซื้อทองถูกกลับมา เช่นเรามองว่าวันนี้ทองจะลงได้อีก เราขายไปที่18300 บาทก่อน ผ่านไป 2วันมันลงมาพอดี เราซื้อได้เช่น 18100 บาท เราก็ทำการเครียลพอร์ตโดยการที่เอาpay in ของก้อนแรก ที่ซื้อ 19000 บาทส่งfax ไป รอเงินเข้าแล้วค่อยโอนเงินจ่ายไปใหม่

อันนี้เท่ากับว่า เราได้ทองจำนวน 20บาทเท่าเดิม แต่จริงๆ ถ้าให้มองก็เหมือนเราขาดทุนอยู่ ตรงนี้ที่ยังไม่เครียล แต่เพื่อนก็บอกว่าแบบนี้เรียกกำไร (18300-18100*20บาท)=4000บาท แต่ตรงนี้ไม่ได้มองว่าต้นทุนที่ซื้อทองตอนแรกมันคือ 19000 เหรอคะ งงๆ แต่ก็เข้าใจนะว่าเรามีทองจำนวนเท่าเดิม คือ 20บาท เพื่อนบอกว่าเราทำกำไรไป 4000 บาทแล้ว รอให้ทองขึ้นมาที่ดอยเดิมก็จะได้มีกำไร ดีกว่ารอให้ราคากลับมาที่ดอย แบบนี้หรือเปล่าคะ ถามไปงงไป

คุณBom รบกวนขอถามกรณีศึกษา นะคะ

ถ้าเรามีดอยอยู่จำนวนทอง 20 บาท ในราคา 19000 พอร์ตเครียลเรียบร้อยแล้ว สามารถเทรดได้อีก 50บาท

เกิดทองลง ปกติเราก็คือเรียกติดดอยกัน เงินหมดแล้วไม่ได้ทำอะไรรอมันกลับมา ที่คุณBomบอกว่าเอามาเป็นเงินสำรองในการขายทองเพื่อซื้อทองถูกกลับมา เช่นเรามองว่าวันนี้ทองจะลงได้อีก เราขายไปที่18300 บาทก่อน ผ่านไป 2วันมันลงมาพอดี เราซื้อได้เช่น 18100 บาท เราก็ทำการเครียลพอร์ตโดยการที่เอาpay in ของก้อนแรก ที่ซื้อ 19000 บาทส่งfax ไป รอเงินเข้าแล้วค่อยโอนเงินจ่ายไปใหม่

อันนี้เท่ากับว่า เราได้ทองจำนวน 20บาทเท่าเดิม แต่จริงๆ ถ้าให้มองก็เหมือนเราขาดทุนอยู่ ตรงนี้ที่ยังไม่เครียล แต่เพื่อนก็บอกว่าแบบนี้เรียกกำไร (18300-18100*20บาท)=4000บาท แต่ตรงนี้ไม่ได้มองว่าต้นทุนที่ซื้อทองตอนแรกมันคือ 19000 เหรอคะ งงๆ แต่ก็เข้าใจนะว่าเรามีทองจำนวนเท่าเดิม คือ 20บาท เพื่อนบอกว่าเราทำกำไรไป 4000 บาทแล้ว รอให้ทองขึ้นมาที่ดอยเดิมก็จะได้มีกำไร ดีกว่ารอให้ราคากลับมาที่ดอย แบบนี้หรือเปล่าคะ ถามไปงงไป

ขอยกตย. นี้ตอบคำถาม ของท่านอื่นด้วยในกรณีมีทองดอย แล้วเงินหมดแต่ต้องการ ซื้อทองราคาถูกโดยไม่ขาดทุน ก็ต้องสั่งขายทองดอยที่เรามีอยู่ออกก่อน(ในกรณีที่เรามั่นใจว่าเทรนยังลงอยู่) ตย. ของคุณทองดอยคุณราคา 19000 สั่งขายในราคา 18300 แล้วคุณซื้อคืนในราคา 18100 เท่ากับคุณกำไร 200 บาทต่อบาททอง สั่งขายไป 20 บาท ได้กำไรกลับมาตรงนี้ 4000 บาท ก็กลายเป็นว่าทองดอยตอนนี้ทุนกลายเป็นราคา (19000 x 20 = 380,000 - 4,000(กำไร) = 376,000 หาร 20 = กลายเป็นดอยราคาเหลือ 18,800 ถ้าเทรนยังลงเรื่อยๆก็เล่นแบบนี้ลดดอยไปเรื่อยๆฮะ พอจะเข้าใจเป่าเนี่ย หรืออีกวิธีนึง คิดขาดทุนไว้เลยในการปล่อยดอยครั้งแรก ตรง 19,000 - 18,300 = 700 x 20 = 14,000 (ยอดขาดทุนสุทธิ) แล้วนั่งรอไปซื้อทองแท่งในราคาที่ต่ำกว่าที่เราขาดทุน 700 บาท ( 18300- 700 = 17600 (ราคาที่รอซื้อคืน ก็จะถือว่าไม่ขาดทุนแต่ถือว่าได้ทองในราคาทุนใหม่ 17600 แทน)ถ้ายิ่งซื้อได้ต่ำกว่าราคา 17600 ถือว่ากำไร

เก๋เคยเปิดเข้าไปดูกระทู้เธอแล้วคะ งงๆมากๆ

ประมาณว่าเราขายขาดทุนดอยเราไปก็จริง แต่ให้เราซื้อใหม่ราคาต่ำกว่าที่ขายออกไปเพื่อทำกำไรหักลบหรือเปล่าหว่า

คือตอนนี้เราเองติดดอยแท่งอะคะ หมดเลยจะซื้อเพื่อทำกำไรตอนนี้ก็ไม่มีเงินละ นอกจากรอมันขึ้นมา ไว้เด๊วเก๋ไปอ่านอีกที

ถ้าสงสัยจะขอถามเอานะคะ พอดีอ่านตัวอย่างคนที่มาถามๆ ก็เลยต่อไม่ติด

ว่าจะถามคุณBom ด้วยพอดีที่ติด ติดที่แม่ทองไว้คะ

คำถามของคุณเก๋ก็น่าจะคล้ายที่ตอบไปเมื่อกี้ คือ เอาราคาทองดอยตั้ง ลบ ด้วยราคาขายจะรู้ว่าขาดทุนต่อบาททองเท่าไหร่ แล้วค่อยเอาเงินนั้นมา หมุนซื้อขาย จนกว่าจะได้กำไรเท่ากับ ราคาที่เราขายขาดทุนไป อย่างที่บอกไม่งั้นถ้าเราจะรอทองวิ่งมารับถึงดอย อาจนานกว่า หรือก็หมดโอกาสได้ซื้อทองในราคาถูกตอนลงมา ไม่รู้ว่าจะเข้าใจหรือเป่า ไม่งั้นก็ลองบอกราคาดอยมา ดูก็ได้ฮะ แล้วจะได้ลองยกตัวอย่างตัวเลขให้ดูอีกที ส่วนตัวก็ติดดอยเหมือนกัน ก็อาศัย ซื้อขายลดดอย แต่วิธีที่ขายก่อนแปลว่าเราต้องค่อนข้างมั่นใจว่าทองจะย่ออีก ไม่งั้นจะกลายเป็นขายขาดทุนแล้วต้องไปซื้อแพงมาแทน แต่ถ้าเราทำบัญชีส่วนตัวเป็นเราก็แค่จดไว้ว่าขาดทุนเท่าไหร่ แล้วก็ค่อยๆเล่นไป ไม่ต้องซีเรียส เพราะทองสวิงแบบนี้ เล่นออนไลน์ได้เปรียบอยู่แล้ว แต่ต้องซื้อขายไวหน่อย ตามแนวรับต้าน

รบกวนถามหน่อยคะว่าที่แม่ทองกั๊กราคารึเปล่าคะ กินส่วนต่างซื้อ-ขายประมาณเท่าไรอะคะ

แล้วนอกจากแม่ทองแล้วมีที่ไหนให้กดเล่นออนไลน์บ้างอะคะ ขอบคุณคะ

!21 !21 ขอเพิ่มเติมปัญหา on line ที่เคยเจอกับแม่ทอง..

บางที(ระยะหลังบ่อยมากๆ ระบบคงฉลาดขึ้น มากกว่ายุติธรรม ) เวลาราคาดิ่่งลงมามาก จะกดซื้อ หรือ ราคาขึ้นมาก จะกดขาย ก็จะเจอ

!38 disconnect (เป็นจากแม่ทองเอง ไม่ใช่เนตหรือเครื่องคอมเรา กว่าจะconnect มาอีกก็ผ่นช่วงนั้นไปแล้ว

!38 ขณะนี้ระบบกำลัง lock gold on line ครับ (ไม่สามารถทำอะไรได้เลย เพราะเขาล็อคเขาเอง

!38 การเปลี่ยนราคาซื้อหรือขาย เอาเอง ทั้งที่ขณะนั้น ค่าเงินดอล.หรือ ค่าทองเป็นดอล.ก็ไม่เปลี่ยนแปลง(เป็นปัจจัยภายในแม่ทองเขาเองอีก)

เหล่านี้เป็นปัญหาที่เคยเจอเอง คนเล่นแม่ทองเอง ต้องเข้าใจเองว่า ยิ่งนาน ระบบมันฉลาดขึ้นเอง........

แต่ยังไง ถ้าใน ประเทศไทย ใครจะเล่น on line ก็ต้องเล่นอยู่ดี เพราะมีเขาเพียงเจ้าเดียว หวังว่า ถ้ามีเจ้าต่อมา อะไร๐คงดีขึ้น !ee !ee

!21 !21 ขอเพิ่มเติมปัญหา on line ที่เคยเจอกับแม่ทอง..

บางที(ระยะหลังบ่อยมากๆ ระบบคงฉลาดขึ้น มากกว่ายุติธรรม ) เวลาราคาดิ่่งลงมามาก จะกดซื้อ หรือ ราคาขึ้นมาก จะกดขาย ก็จะเจอ

!38 disconnect (เป็นจากแม่ทองเอง ไม่ใช่เนตหรือเครื่องคอมเรา กว่าจะconnect มาอีกก็ผ่นช่วงนั้นไปแล้ว

!38 ขณะนี้ระบบกำลัง lock gold on line ครับ (ไม่สามารถทำอะไรได้เลย เพราะเขาล็อคเขาเอง

!38 การเปลี่ยนราคาซื้อหรือขาย เอาเอง ทั้งที่ขณะนั้น ค่าเงินดอล.หรือ ค่าทองเป็นดอล.ก็ไม่เปลี่ยนแปลง(เป็นปัจจัยภายในแม่ทองเขาเองอีก)

เหล่านี้เป็นปัญหาที่เคยเจอเอง คนเล่นแม่ทองเอง ต้องเข้าใจเองว่า ยิ่งนาน ระบบมันฉลาดขึ้นเอง........

แต่ยังไง ถ้าใน ประเทศไทย ใครจะเล่น on line ก็ต้องเล่นอยู่ดี เพราะมีเขาเพียงเจ้าเดียว หวังว่า ถ้ามีเจ้าต่อมา อะไร๐คงดีขึ้น !ee !ee

ขอบคุณมากคะคุณ vee vi สำหรับความรู้ใหม่ เพราะตอนนี้เล่นของจีแคปอยู่อะคะ เลยอยากเปรียบเทียบดูอะคะว่าอันไหนดีกว่า ระหว่างเห็นราคากับโทรเช็คราคา แสดงว่าแม่ทองก็มีกั๊กราคาเหมือนสมาฯเหมือนกัน :huh:

จำผิดไปฮะ ถ้าวาง 100,000 เทรดทองไปกลับได้ 100 บาททอง (ซื้อ 50 ขาย 50)พอกดซื้อแล้ว ยังไม่พอใจขาย ก็อาจยังรอจนกว่าเค้าจะโทรมาทวงได้บ้าง ไม่จำเป็นเสมอไป 2วัน เพราะบางทีตัวเองก็เคยค้างหน้าซื้อหรือขายไว้ บางครั้ง ไม่อยู่บ้าง เค้าก็ไม่ถึงกะมีปัญหาอะไร พออลุ้มอล่วยได้ แต่ถ้า ราคาที่กดไว้แล้วได้กำไร ก็ปิดคู่ได้เลย โดยการโอนเงินฝั่งซื้อก่อน ในกรณีไม่มีแท่งสำรอง(ดอย)เพื่อจะให้เค้าจับคู่กะฝั่งขายแล้วเค้าก็จะโอนเงินกลับคืนให้ในวันเดียวกันกะที่ส่งแฟ็กซ์ฮะ ส่วนถ้าใครมีดอย ก็สามารถเอามาเป็นเงินสำรองในการเอาทองลงไปขายก่อนแล้วรอซื้อที่ถูกกลับมา ก็ถือว่าได้กำไร ขาลงเหมือนกัน เพราะฉะนั้น ก็ต้องเลือกดูว่า คุณมีทองดอยเอามาหมุนเล่นได้ หรือไม่งั้นคุณก็ต้องมีเงินพอในงบที่คุณสั่งซื้อไว้เพื่อทำการโอนซื้อ(อันนี้พูดถึงของแม่ทอง เพราะเล่นที่นี่อยู่ ชอบเพราะว่ามีราคาให้ดูกดเอง ไม่ค่อยชอบโทรไม่เห็นราคาไม่หนุก 5555)

ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับ

+1 ให้คุณ bom ในฐานะอธิบายได้ดีในการลดดอยครับ