ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

thaigold คือโรงเรียนสอนการลงทุนแห่งแรกของผม วันแรกที่ผมเข้าเวปนี้ผมไม่รู้เรื่องอะไรเลย ที่นี่ทำให้ผมรู้อะไรขึ้นมากมาย เป็นเหมือนบ้านอีกหลังของผมและเพื่อนๆอีกหลายคน ถ้าเราผิดเราไม่จ่ายค่าเช่าเรายอมรับสภาพ แต่ถ้าเราไม่ผิดแล้วเขาถือว่าเขาใหญ่กว่าเรามากเลยเอาเราเป็นเเพะ ยอมรับไม่ได้ ถ้าจะยึดเครื่องไว้ต้องเปิดสัญญาณ ถ้าจะปิดสัญญาณก็คืนเครื่องเรามาทันที

กรณีเราไม่ผิดแล้วจะปิดบ้านเราหรือยึดบ้านของพวกเรา ผมไม่อยากยอมเลย จะเอาไงก็บอกครับหลังเลิกงานผมพร้อมเสมอ บ้านหลังนี้พวกเรารักและหวงมาก

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ยินดีร่วมด้วยช่วยกัน เราไม่ผิดมายึดได้ไง สู้ ๆ ครับ

เดี๋ยวคืนนี้หวานใจจะไปหลอกหลอนมันให้นะคะเฮีย :mad:

post-4552-084573600 1315836363.gif

thaigold คือโรงเรียนสอนการลงทุนแห่งแรกของผม วันแรกที่ผมเข้าเวปนี้ผมไม่รู้เรื่องอะไรเลย ที่นี่ทำให้ผมรู้อะไรขึ้นมากมาย เป็นเหมือนบ้านอีกหลังของผมและเพื่อนๆอีกหลายคน ถ้าเราผิดเราไม่จ่ายค่าเช่าเรายอมรับสภาพ แต่ถ้าเราไม่ผิดแล้วเขาถือว่าเขาใหญ่กว่าเรามากเลยเอาเราเป็นเเพะ ยอมรับไม่ได้ ถ้าจะยึดเครื่องไว้ต้องเปิดสัญญาณ ถ้าจะปิดสัญญาณก็คืนเครื่องเรามาทันที

กรณีเราไม่ผิดแล้วจะปิดบ้านเราหรือยึดบ้านของพวกเรา ผมไม่อยากยอมเลย จะเอาไงก็บอกครับหลังเลิกงานผมพร้อมเสมอ บ้านหลังนี้พวกเรารักและหวงมาก

หลังเลิกงาน ไม่มีคนอยู่เฮีย ต้องไปปิดตึก ตอนมื้อกลางวัน ไม่ให้ออกมากินข้าวกัน น่าจะมีผลมากกว่า biggrin.gif ล้อเล่นนะเฮีย

ไม่ใช่เพียงแต่ server เรา ยังมีอีกหลายที่ ที่ข้อมูล สำคัญมากกว่าเราอีก ทาง CS เขา ก็คงหูชามาพอสมควร และคงไม่อยากมีปัญหากับลูกค้าตัวจริงเช่นกัน

ผมว่า ถ้ามี svthai เข้าไปคุยด้วยพร้อมกัน น่าจะมีทางออกที่ดีได้ครับ เพราะดูแล้ว จริงๆ ทาง svthai ก็ไ้ม่ได้หนีหายไปไหน ยังคงรับผิิดชอบ พยายามให้เครื่องลูกค้าเขา เปิดใช้งานได้ต่อ เพียงแต่เงินจำนวนไม่น้อย บทมันจะไม่มี มันก็ไม่มีครับ อันนี้เข้าใจ ไม่รู้จะว่ายังไง

ผมว่า สำคัญแต่ CSloxinfo นี่แหละ ที่อาจจะต้องยอมงอบ้าง เพื่อให้ทุกคน เดินหน้าไปได้ครับ เพราะตอนนี้ ส่วนที่เข้ามาช่วย คงเป็นเพียง Sale ของ CSloxinfo ที่เข้ามาช่วย ตามสภาพที่พอทำได้เท่านั้น ส่วนนโยบาย การจัดการลูกค้าของ CSloxinfo เอง จะมีความเป็นไปได้แค่ไหนที่จะทำเำพื่อผลประโยชน์ลูกค้า ยังไม่แน่ใจครับ

ได้แต่หวังว่า เขาคงไม่ยึดเอาระเบียบเป็นข้ออ้าง มากกว่ามโนธรรม ที่น่าจะทำให้องค์กร ดูดีกว่าเป็นไหนๆ

ขอเป็นกำลังใจพร้อมทั้งเอาใจช่วยให้ผ่านเรื่องร้ายๆ ไปได้ด้วยดีนะคะ

หลังเลิกงาน ไม่มีคนอยู่เฮีย ต้องไปปิดตึก ตอนมื้อกลางวัน ไม่ให้ออกมากินข้าวกัน น่าจะมีผลมากกว่า biggrin.gif ล้อเล่นนะเฮีย

Good Ideacd08785a.gif ได้ดังแน่ ๆ ถ้าไม่จนตรอกจริง ๆ เข้าท่าดีนะ ถ้าทำให้เราว่างมาก จนไม่รู้ทิศทางเล่นทอง หาไรทำำำ

หนุก ๆ น่าจะเป็นการดี 332f960b.gif

เขาคงไม่ยึดเอาระเบียบเป็นข้ออ้าง มากกว่ามโนธรรม ที่น่าจะทำให้องค์กร ดูดีกว่าเป็นไหนๆ

มีทติ้งตอนเย็นหลังเลิกงาน เอาของกินกันไปเยอะๆ วันที่มีทติ้งขอทำตัวเป็นคนไม่ดีกันสักวัน ขยะต่างๆทิ้งไว้ที่หน้าตึกเลย ตอนเช้าก่อนเข้าทำงานให้เขาตกใจกับปริมาณขยะที่มากมาย แบบว่าช่วงเช้าไม่ต้องทำงานกันแล้วต้องรีบเคลียร์กองขยะหน้าตึก

เชื่อว่าถ้าจะทำอะไรเขาคงคิดมากขึ้น กลัวพวกเราเกิดอยากมีทติ้งตอนกลางวันขึ้นมาบ้าง

ไปด้วยยยยยยยยยยย

ยอมทิ้งงานไปจริงๆนะคะ

เอาฉีใส่ถุงไปปาหน้าตึกมานเลย กร๊ากกกกกก!Announce

วันไหนไปถ้าเวปล่มเฮียไปนัดรวมพลที่เฟสบุคเลยนะคะ!Announce

ไปเห็นมา คลายเครียดหน่อย happy.gif

http://www.youtube.com/watch?v=_fHCh_bARGo&feature=player_embedded

Server เราโดนหางเลข ปิดไปเรียบร้อยโรงเรียน svthai แล้วนะครับ ในช่วงเย็นวันที่ 13 กย. 54

ที่เห็นอยู่นี้ เป็นบ้านพักพิงชั่วคราวของเรา เป็น Server ที่ตั้งอยู่ ณ เครื่อข่ายของ JiNet ที่เพื่อนของ admin ของเรา ให้อยู่ฟรีๆระหว่างที่รอ Server อันใหม่ของเราเดินทางมา

ขอขอบคุณในความช่วยเหลือครั้งนี้

ข้อมูลที่เราโพสต์ประมาณหลัง 4 โมงเย็นเมื่อวาน (13 กย.) อาจหายไปบ้างนะครับ เพราะ admin เรา backup ข้อมูลไว้ล่าสุดคือประมาณ 4 โมงเย็น ถือว่า update ที่สุดที่ทำได้ ก่อนถูกปิดแล้ว

เรา setup เวปเราบนเครื่องใหม่ อาจมีปัญหาอยู่หลายส่วน ใครพบอะัไรผิดปกติ ก็รบกวนแจ้งมาให้ืทราบด้วยก็ดีนะครับ จะค่อยๆแก้ไป

เครื่องนี้ มีเพื่อนบ้าน คือเวปอื่นอาศัยอยู่ด้วย ประมาณ 20 เวป เข้ากันมากๆ อาจทำให้เขาอืดได้ ยังไง ก็เบามือกันหน่อยนะครับ จนกว่า server ของเราจะมา happy.gif

เข้ามาให้กำลังใจเฮียและผู้อยู่เบื้องหลังการทำงานทุกท่านคะ

ถ้ามีอะไรที่พวกเราทุกคนสามารถช่วยได้ ยินดีเป็นอย่างยิ่งคะ จะจัดมีทติ้งทิ้งขยะ ตามที่คุณส้มโอมือว่า ก็ไม่เลวนะคะ :D :D

แต่โดยหลักความเป็นจริง csloxinfo ไม่น่าจะมายึดของเราได้ ถ้าทางเรามีหลักฐานการจ่ายเงิน ที่ถูกต้อง และคิดว่าเขาไม่น่า จะเอาเรื่องอะไรกับทางผู้เช่าตัวจริงที่ทำถูกต้องได้ เพราะไม่งั้นทางผู้เช่าตัวจริงซึ่งก็เป็นผู้เสียหาย ก็น่าจะรวมกลุ่มฟ้องกลับได้นะคะ แต่รายละเอียดทั้งหมดมันต้องดูหลายอย่างประกอบคะ ยังไงหวังว่าสุดท้ายก็คิดว่าน่าจะเจรจากันได้นะคะ เพราะคนที่ผิด คือ svthai เต็มๆ