ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ เฮียกัมและทุกๆท่านที่ทำงานเพื่อเวปไทยโกลด์

พวกเราเอาใจช่วย !v@

มีอะไรที่ช่วยได้บอกด้วยนะเฮียกัม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เนื่องจาก เครื่อง Server ที่ให้เรามาพักพิงชั่วคราว Spec ยังไม่แรงพอรับพวกเรา

admin ใช้วิธีปรับให้มันหน่วงเวลาหน่อย เพื่อให้มันทำงานทันนะครับ

ใครเป็นคนใจร้อน ก็ทำใจร่มๆ เย็นลงนิดนึง ค่อยๆคลิก ค่อยๆดู

เอาไว้เครื่องเรามาก่อน ค่อยใจร้อนเหมือนเดิมนะครับ happy.gif

Server เราโดนหางเลข ปิดไปเรียบร้อยโรงเรียน svthai แล้วนะครับ ในช่วงเย็นวันที่ 13 กย. 54

ที่เห็นอยู่นี้ เป็นบ้านพักพิงชั่วคราวของเรา เป็น Server ที่ตั้งอยู่ ณ เครื่อข่ายของ JiNet ที่เพื่อนของ admin ของเรา ให้อยู่ฟรีๆระหว่างที่รอ Server อันใหม่

เรา setup เวปเราบนเครื่องใหม่ อาจมีปัญหาอยู่หลายส่วน ใครพบอะัไรผิดปกติ ก็รบกวนแจ้งมาให้ืทราบด้วยก็ดีนะครับ จะค่อยๆแก้ไป

เครื่องนี้ มีเพื่อนบ้าน คือเวปอื่นอาศัยอยู่ด้วย ประมาณ 20 เวป เข้ากันมากๆ อาจทำให้เขาอืดได้ ยังไง ก็เบามือกันหน่อยนะครับ จนกว่า server ของเราจะมา happy.gif

ที่ผมเข้าใจ เขายังไม่ยอมคืนServerให้เรา ถ้าเรามีหลักฐานแสดงชัดเจนว่าเป็นเครื่องของเราและมีหลักฐานการเช่าตู้ชัดเจน ถ้าเขายังไม่ยอมคืนของให้เรา

น่าจัดมีตติ้งหน้าบริษัทเขาหน่อย ให้เขารู้บ้างว่าจะทำอะไรต้องสมเหตุสมผลบ้าง

สถานการณ์ล่าสุด เรื่อง Server ของเรา

เราน่าจะกลับไปใช้เครื่องเราเองได้ในสัปดาห์หน้านะครับ ส่วนจะวันไหน คงต้องรอดูความพร้อมและความชัดเจนอีกที

ช่วงสัปดาห์หน้าก่อนย้ายกลับ admin คงถือโอกาส upgrade software บนเครื่องทั้งหมดไปในตัวครับ เผื่อจะช่วยแก้ปัญหาล่มง่ายๆได้บ้าง

มีอุปสรรค แต่ก็ดูน่าจะจบได้ราบรื่นกว่าที่คิด ขอบคุณ Sale ของ CSloxinfo ที่ช่วยประสานแก้ไขสถานการณ์ในครั้งนี้ครับwub.gif

สถานการณ์ล่าสุด เรื่อง Server ของเรา

เราน่าจะกลับไปใช้เครื่องเราเองได้ในสัปดาห์หน้านะครับ ส่วนจะวันไหน คงต้องรอดูความพร้อมและความชัดเจนอีกที

ช่วงสัปดาห์หน้าก่อนย้ายกลับ admin คงถือโอกาส upgrade software บนเครื่องทั้งหมดไปในตัวครับ เผื่อจะช่วยแก้ปัญหาล่มง่ายๆได้บ้าง

มีอุปสรรค แต่ก็ดูน่าจะจบได้ราบรื่นกว่าที่คิด ขอบคุณ Sale ของ CSloxinfo ที่ช่วยประสานแก้ไขสถานการณ์ในครั้งนี้ครับwub.gif

ความสำเร็จต้องมีอุปสรรคให้ฝ่า 20f27c58.gif ทองจะมี High ได้ก็ต้องมี Low มาก่อน ฉันใดก็ฉันนั้น ต้องขอขอบคุณในความเสียสละของเฮียกัมพลและทีมงานด้วยค่ะ5fc0f220.gif 6f428754.gif

!thk !thk !thk

ใครที่มี login name เป็นภาษาไทย อาจจะยังเข้าไม่ได้ในช่วงนี้นะครับ

ต้องรอให้แก้ไขก่อน ปัญหาที่เคยเกิดและแก้ไขไปแล้ว ตั้งแต่ต้น อาจมีกลับมาบ้าง เพราะลง software ใหม่ รบกวน แจ้งเข้ามาหน่อยนะครับ จะได้ให้ admin แก้ให้

ปัญหาที่ทราบแล้วตอนนี้

- login name ไทย เข้าไม่ได้

- upload file ไม่ได้

ใครที่มี login name เป็นภาษาไทย อาจจะยังเข้าไม่ได้ในช่วงนี้นะครับ

ต้องรอให้แก้ไขก่อน ปัญหาที่เคยเกิดและแก้ไขไปแล้ว ตั้งแต่ต้น อาจมีกลับมาบ้าง เพราะลง software ใหม่ รบกวน แจ้งเข้ามาหน่อยนะครับ จะได้ให้ admin แก้ให้

ทดสอบ ส่งรูปได้แล้ว

user ไทย เข้าได้ไม่มีปัญหา

ทดสอบ ส่งรูปได้แล้ว

แหะ แหะ ลูกใครหว่า ?????

แหะ แหะ ลูกใครหว่า ?????

ไม่บอก ปล่อยให้งง .. happy.gif

แสงแดดเป็นคนหนึ่งที่ถูกทำโทษให้อยู่นอกบ้านซะตั้งหลายวัน

เมื่อเช้าคุณมดแดงช่วยกรุณาจัดการเปิดประตูบ้านให้แล้วค่ะ ตอนแรกคิดว่าเราคงไม่ได้จ่ายค่าน้ำ/แอร์ซะอีก แต่ตอนนี้รู้แล้วว่า web นี้ถูกยกระดับเป็น web inter ซะแล้ว คริคริ

แสงแดดเป็นคนหนึ่งที่ถูกทำโทษให้อยู่นอกบ้านซะตั้งหลายวัน

เมื่อเช้าคุณมดแดงช่วยกรุณาจัดการเปิดประตูบ้านให้แล้วค่ะ ตอนแรกคิดว่าเราคงไม่ได้จ่ายค่าน้ำ/แอร์ซะอีก แต่ตอนนี้รู้แล้วว่า web นี้ถูกยกระดับเป็น web inter ซะแล้ว คริคริ

ต้องขอบคุณ คุณ กัมพลนะคะ.... มดแดงแค่ประสานงา(น) :P