ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รายงานสถานการณ์ล่าสุด

วันนี้ เราได้ Server ใหม่ เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ เลยต้องเปลี่ยนแผนนิดหน่อย จากเดิม ที่จะย้าย web namchiang.com กับ ThaiGOLD.info มาที่ server เดิมก่อนในคืนนี้ คงต้องเปลี่ยนเป็น ย้ายเฉพาะ namchiang.com มาก่อน เพื่อแยกกันอยู่ อย่างน้อย น่าจะเบาภาระ server สำรองได้บ้าง

ส่วน ThaiGOLD.info ก็จะอยู่ที่เครื่องเดิมไปก่อน ระหว่างที่กำลัง setup เครื่องใหม่ เพื่อจะได้ย้ายครั้งเดียว ไม่ต้องโยกไปโยกมาเป็นเด็กเร่ร่อนอีก

คาดว่า การย้าย น่าจะเป็นช่วงเสาร์อาทิตย์นี้ เมื่อ setup เครื่องใหม่พร้อมนะครับ

สัปดาห์หน้า บ้านเราคงจะใหญ่โต โอ่งโถง ไม่ติดๆดับๆอีกนะ sleep.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียกัมขา....

เจ๊แว่นจำได้ว่ากลับจากสัมนาครั้งสุดท้ายที่แล้วเอารูปมาลงต้องแปลงไฟล์รูปให้เล็กลงถึงโหลดได้

แต่พอเฮียแบทแมนมาโหลดรูปต่อ...ไฟล์ใหญ่มากๆ แต่ก็โหลดได้เหมือนกัน แต่ใช้เวลานานมากๆ กว่าจะเข้าได้

จนเจ๊แว่นต้องโทรไปบอกว่าให้ลบออกก่อนแล้วไปแปลงให้เล็กลงแล้วมาโหลดใหม่

อันนี้เป็นปัญหาของการโหลดเข้าเวปช้าด้วยไหมคะ ไหนๆ จะย้ายบ้านแล้ว

ถือโอกาศแก้เหมือนใน FB เลยคงจะดี เพราะเวลาโหลดรูปมันก็จะแปลงให้เลยมั่งงงง...อิอิไม่รู้เหมือนกัน

แอ๊ดมินคนเก่งไปคิดเองน้า...ตัวเองไม่รู้เรื่องหรอกแต่สังเกตุเห็นเลยมาเสนอหน่อย !17

ปล.แอ๊ดมินคนเก่งยังไม่แจ้งสเป๊คเจ๊แว่นเลยนะ หุหุ!thk

ขอบคุณ คุณกัมพลมากๆๆๆๆๆ ครับ :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub:

เมื่อคืน admin ได้แยกเอาน่ำเชียง ออกไป server เก่าที่ CSloxinfo เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ

วันนี้ ราคากระชากลง คนก็เข้าเยอะพอสมควร แต่ดูเวปเราจะไม่มีปัญหาวูปนะครับ สงสัย แยกกันคราวนี้ คงแก้ปัญหาได้ถาวรแล้ว (มั๊ง)

คาดว่า เรา (ThaiGOLD.info) น่าจะได้ย้ายไป server ใหม่ ในวันเสาร์ หรือ อย่างช้า คงเป็นเช้าวันจันทร์นะครับ อาจช้านิดนึง เพราะ upgarde software ของเวปเราไปด้วย มีคุณสมบัติหรือลูกเล่นมากขึ้น และน่าจะใช้งานได้สะดวกขึ้น

แต่คงต้องเผื่อเวลาสำหรับแก้ปัญหา อาจจะสักวัน 2 วัน เพราะการเปลี่ยน version บางที สิ่งที่เราเคยแก้ปัญหาไป version ก่อน หรือ สิ่งที่เกิดขึ้นใน version ใหม่ที่เราไม่เคยมี เราก็ต้องเข้าไปทำ เพื่อรองรับสิ่งใหม่ด้วยครับ

กัมพล

ขอบคุณเฮียกัมพลครับ !_087 ที่ทุ่มเททำให้บ้านThaiGOLD เป็นที่แห่งการให้อย่างแท้จริง !gd

เป็นกำลังใจให้เฮียกัมและทีมงานทุกคนคะ

เมื่อคืน admin ได้แยกเอาน่ำเชียง ออกไป server เก่าที่ CSloxinfo เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ

วันนี้ ราคากระชากลง คนก็เข้าเยอะพอสมควร แต่ดูเวปเราจะไม่มีปัญหาวูปนะครับ สงสัย แยกกันคราวนี้ คงแก้ปัญหาได้ถาวรแล้ว (มั๊ง)

คาดว่า เรา (ThaiGOLD.info) น่าจะได้ย้ายไป server ใหม่ ในวันเสาร์ หรือ อย่างช้า คงเป็นเช้าวันจันทร์นะครับ อาจช้านิดนึง เพราะ upgarde software ของเวปเราไปด้วย มีคุณสมบัติหรือลูกเล่นมากขึ้น และน่าจะใช้งานได้สะดวกขึ้น

แต่คงต้องเผื่อเวลาสำหรับแก้ปัญหา อาจจะสักวัน 2 วัน เพราะการเปลี่ยน version บางที สิ่งที่เราเคยแก้ปัญหาไป version ก่อน หรือ สิ่งที่เกิดขึ้นใน version ใหม่ที่เราไม่เคยมี เราก็ต้องเข้าไปทำ เพื่อรองรับสิ่งใหม่ด้วยครับ

กัมพล

ยังพบปัญหาอยู่บ้างครับ ตอนนี้ ก็ยังเป็นอยู่คือ

หากใช่ firefox เข้า จะขึ้นปัญหาตามรูปด้านล่างครับ

(ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง รู้สึกว่า Google Chome ก็เข้าไม่ได้ด้วยครับ) แต่หากใช้ IE เข้าได้ครับ

ฝากทีมงานที่เกี่ยวข้องช่วยดูแลด้วยนะครับ จะได้มีคนเข้าเว็บกันได้มากยิ่งขึ้นครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับที่ทำให้มีเว็บคุณภาพดี ๆ ให้ได้ติดตามกันครับ

post-3237-020258900 1316702137.gif

ยังพบปัญหาอยู่บ้างครับ ตอนนี้ ก็ยังเป็นอยู่คือ

หากใช่ firefox เข้า จะขึ้นปัญหาตามรูปด้านล่างครับ

(ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง รู้สึกว่า Google Chome ก็เข้าไม่ได้ด้วยครับ) แต่หากใช้ IE เข้าได้ครับ

ฝากทีมงานที่เกี่ยวข้องช่วยดูแลด้วยนะครับ จะได้มีคนเข้าเว็บกันได้มากยิ่งขึ้นครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับที่ทำให้มีเว็บคุณภาพดี ๆ ให้ได้ติดตามกันครับ

ใช้ Firefox version เก่าๆ ไม่มีปัญหาแบบนี้

แต่จะมีปัญหาหน้าจอว่าง เมื่อเปิดเวบประมาณ 5 นาทีขึ้นไป จะเหลือหน้าจอว่างๆ refreshก็ไม่ขึ้นต้องเปิดเวบใหม่ค่ะ พอนานนิดก็ตัดเหลือหน้าจอว่างๆอีก

ถ้าใช้ Firefox version ใหม่ ไม่เป็นค่ะ

เดี๋ยวยังไง รอดูเวป version ใหม่ เครื่องใหม่เลยนะครับ ถ้ามีปัญหา รบกวนแจ้งมาอีกที

อันเก่ามันอาจมี link ThaiGOLD2.info ปนอยู่ เพราะตอนนั้นย้ายมาในชื่อ thaigold2 ก่อน

อันใหม่ กำลังทำอยู่นะครับ พยายามจะให้เสร็จก่อนวันจันทร์

รับปากเฮียกัมพลว่าจะถ่ายภาพ Server ที่ไปวางครับ

งานนี้เฮียกัมพลลงทุนควักเงินหกหลัก ซื้อเครื่องใหม่

เพื่อรองรับการใช้งานที่เพิ่มมากขึ้นของเพื่อนๆนะครับ

ขอนำมาให่้ชมเป็นขวัญตากันนะครับ

สถานที่ก็ย่านห้วยขวางรัชดาภิเษกครับ

อาคาร Cyber World Tower

ห้องโถงด้านล่างของอาคาร

ทางเข้าด้านหน้าของ Cs loxinfo

รายละเอียดของการให้บริการ

เครื่อง Server ตัวใหม่เอี่ยมอ่องยังไม่ได้แกะป้ายสีฟ้า

แกะป้ายสีฟ้าออกมาจะเห็นยี่ห้อ IBM

ในภาพนี้ยกเครื่องเข้ามาวางในตู้แล้ว

เครื่องล่างคือที่อยู่ของเว็บ Namchiang.com

เครื่ีองบนคือที่อยุ่ของเว็บ Thaigold.info

คุณธเนศ ผู้ที่ดูแล Server ของเราไม่ให้ มีปัญหา

ขอบคุณเฮียเน๊าสำหรับภาพถ่าย ที่ได้เห็นเป็นบุญตา admin ธเนศ และเฮียกัมสำหรับเครื่องใหม่ค่ะ