ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Mheedow356

วิเคราะห์ราคาทองคำ BY ATFX

โพสต์แนะนำ

วิเคราะห์กราฟ XAU/USD รายวัน ประจำวันที่ 4 พฤษภาคม 63 BY ATFX

-- ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดบวกเมื่อวันศุกร์ (1 พ.ค.) เนื่องจากนักลงทุนวิตกเกี่ยวกับความตึงเครียดด้านการค้าครั้งใหม่ระหว่างสหรัฐและจีน หลังจากประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ ขู่ที่จะเก็บภาษีนำเข้าสินค้าจีนรอบใหม่เพื่อตอบโต้จีนที่เป็นต้นตอของไวรัสโควิด-19 ซึ่งแพร่ระบาด และส่งผลกระทบต่อเศรษฐกิจทั่วโลก --- RYT9

ทางเทคนิค

637i

ทองคำ ตอนนี้เริ่มมีการทะยานขึ้นมาทดสอบ 1706 นะครับ ไม่เบรก การที่จะทะยานมาแบบนี้ จะสังเกตุว่าทองกำลังทำ เทรนเป็นขั้นบันไดขาลงมาครับ ถ้ายืน 1715-1718 ย้ำที่ 1718 ไม่ได้ ก็ลงต่อ ครับ แต่ถ้าจะมาสะสมแรงที่ 1692 แล้วดีดขึ้นมาต่อ ที่ 1715 เบรกได้ เต็มที่ก็ 1727 มองที่ 1710 จะเป็นตรงบริเวณกรอบเทรลไลน์พอดี ถ้ายืนไม่ได้ ก็จบ ครับ จังหวะ L อยู่ตรง 1715 เริ่ม L ได้ ถ้ากราฟยืนได้ ยืนไม่ได้ ไม่เข้า ดีกว่า แต่ถ้าจะ S หลุด 1692 S ได้ คับ เป้าแรก 1670-1664-1660 ครับ เป้า L 1740 - 1762 ถ้า ยืน 1762 ได้ มอง 1819 ครับ 

"ใกล้กันให้มากขึ้น กรุ๊ป Line หมีเดาทองคำ ครับ 899บาท /เดือน
ถามตอบปัญหาในการเทรด และการวิเคราะห์กราฟแบบ Real time
สนใจกดลิ้งข้างล่างนี้ ครับ"

https://line.me/ti/p/ZUqGS3B6kn

6VUD

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วิเคราะห์กราฟ XAU/USD รายวัน ประจำวันที่ 5 พฤษภาคม 63 BY ATFX

-- ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (4 พ.ค.) โดยได้แรงหนุนจากคำสั่งซื้อหุ้นกลุ่มเทคโนโลยีและกลุ่มพลังงานที่นักลงทุนส่งเข้ามาในช่วงท้ายของการซื้อขาย ซึ่งได้ช่วยสกัดปัจจัยลบจากความตึงเครียดด้านการค้าครั้งใหม่ระหว่างสหรัฐและจีน --- RYT9

ทางเทคนิค

"ใกล้กันให้มากขึ้น กรุ๊ป Line หมีเดาทองคำ ครับ 899บาท /เดือน

ถามตอบปัญหาในการเทรด และการวิเคราะห์กราฟแบบ Real time

https://line.me/ti/p/ZUqGS3B6kn

6VUD

วิเคราะห์กราฟ XAU/USD รายวัน ประจำวันที่ 6 พฤษภาคม 63 BY ATFX

-- ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (5 พ.ค.) โดยได้ปัจจัยบวกจากราคาน้ำมันดิบที่ปรับตัวขึ้นติดต่อกันเป็นวันที่ 5 นอกจากนี้ ตลาดยังขานรับรายงานที่ว่า รัฐต่างๆในสหรัฐได้เริ่มคลายมาตรการล็อกดาวน์และเปิดเศรษฐกิจบางส่วน รวมทั้งข่าวความคืบหน้าในการผลิตยาและวัคซีนต้านไวรัสโควิด-19 --- RYT9
ทางเทคนิค

6u1H

ทองคำ ตอนนี้ ย่อลงมาอีกแล้วนะครับ หลังจากที่เมื่อคืนก่อนปิดตลาดได้พยายามดีดขึ้นไป แต่ก็ไม่เบรก 1713 ทำให้ร่วงลงมา นี่ก็เป็นรอบที่ 2 ที่ขึ้นไปทดสอบ ทำให้ มองว่า ราคาทองมีโอกาสลงมาที่รับ 1697-1691 อีกคร้ง ครับ ตอนนี้ S ได้ครับ SL บน 1713 เป้า 1691-1686**-1670 และ 1660 ครับ แต่ถ้ายืน 1713 เป็นจังหวะ ซื้อตามนะครับ เป้า 1721-29 ต่อไป 1740 ครับ สูงสุดตอนนี้ คือ 1782 ครับ ตอนนี้ แนวโน้ม เป็นขาลงมาอยู่นะครับ ในระยะสั้น แต่ระยะกลาง กับ ยาว สามารถประครองตัวเองในแดนบวกได้ อยู่ SW ออกข้าง รอแรงซื้อ ครับ ตราบใดที่ราคายังไม่หลุดรับ 1669 ถือว่ายังดี 

วิเคราะห์กราฟ XAU/USD รายวัน ประจำวันที่ 7 พฤษภาคม 63 BY ATFX

-- ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดลบเมื่อคืนนี้ (6 พ.ค.) หลังจากมีรายงานว่าตัวเลขจ้างงานของภาคเอกชนสหรัฐร่วงลงกว่า 20 ล้านตำแหน่งในเดือนเม.ย. ซึ่งทำให้นักลงทุนวิตกกังวลเกี่ยวกับการทรุดตัวของตลาดแรงงาน อันเนื่องมาจากผลกระทบของไวรัสโควิด-19 ที่แพร่ระบาดอย่างหนัก อย่างไรก็ดี ดัชนี Nasdaq ปิดในแดนบวก โดยได้แรงหนุนจากคำสั่งซื้อหุ้นกลุ่มเทคโนโลยี --- RYT9

ทางเทคนิค

6uUH

ทองคำ ตอนนี้กลับเข้ามาอยู่ในกรอบเหมือนเดิมแล้วนะครับ จากที่เมื่อานพยายามจะเบรก 1713 ไปให้ได้ แต่ก็ถูกแรงขายเทลงมาอีกรอบ รวมถึง SPDR ขายเพิ่ม 590 กิโล แต่อย่สงไรก็ดี ทองคำ ลงมาแล้วยืนที่รับ 1682 ได้ทำให้ราคารีบาวมีโอกาสมาที่ 1698 ถ้าไม่เบรก เป็นจังหวะ S ลงมาครับ ถ้าเบรก เริ่มซื้อได้ และไปลุ้นที่ 1710 -1715 อีกครั้ง ผ่านได้ ซื้อตาม ไปรอปิดที่ 1740 ครับ ค่อยลุ้นตรงนั้นอีกที