ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Mheedow356

วิเคราะห์คู่ EUR/USD BY ATFX

โพสต์แนะนำ

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 26 มีนาคม 63 BY ATFX

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้นเมื่อคืนนี้ (25 มี.ค.) ขานรับข่าวทำเนียบขาวและวุฒิสภาสหรัฐสามารถบรรลุข้อตกลงในการออกมาตรการเยียวยาชาวอเมริกันและภาคธุรกิจที่ได้รับผลกระทบจากไวรัสโควิด-19 ขณะที่นักลงทุนคาดหวังว่ามาตรการดังกล่าวซึ่งมีวงเงินสูงถึง 2 ล้านล้านดอลลาร์จะผ่านความเห็นชอบจากที่ประชุมวุฒิสภาสหรัฐ --- RYT9

ทางเทคนิค

ยูโร มีการปรับตัวขึ้นมานะครับ แต่ยังคงติดต้านที่ 1.09200 ครับ แต่สัญญาณที่ดี คือ การตั้งฐาทนของ ยูโร ค่อนข้างดีแล้ว จากนี้ไป คือต้องยืน ที่รับ 1.08830 ครับ และ ต้องไม่หลุดเกิน รับ 1.07800 ครับผม 

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 27 มีนาคม 63 BY ATFX

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดทะยานขึ้นกว่า 1,300 จุดเมื่อคืนนี้ (26 มี.ค.) ขานรับวุฒิสภาลงที่มติผ่านร่างกฎหมายเยียวยาผลกระทบทางเศรษฐกิจจากไวรัสโควิด-19 วงเงิน 2 ล้านล้านดอลลาร์ ขณะที่นักลงทุนคาดว่าร่างกฎหมายฉบับนี้จะผ่านความเห็นชอบจากสภาผู้แทนราษฎรสหรัฐเช่นกัน โดยความคืบหน้าดังกล่าวช่วยหนุนดัชนีดาวโจนส์ทะยานขึ้นติดต่อกันเป็นวันที่ 3 และสามารถสกัดปัจจัยลบจากรายงานตัวเลขผู้ขอสวัสดิการว่างงานของสหรัฐพุ่งสูงสุดเป็นประวัติการณ์ --- RYT9

ทางเทคนิค 

ยูโร ขึ้นมาแล้วยืนที่ราคา 1.09900 ได้แล้วครับ มีท่าทีที่จะขึ้นมาต่อ ถ้าขึ้นมาต่อจะมาที่ต้าน 1.10950 ครับ เบรกได้มาที่ 1.12267 ครับ 

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 30 มีนาคม 63 BY ATFX

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดร่วงลงเมื่อวันศุกร์ (27 มี.ค.) หลังจากพุ่งขึ้น 3 วันติดต่อกัน โดยนักลงทุนเทขายหุ้นออกมาอีกครั้ง ท่ามกลางความวิตกเกี่ยวกับภาวะเศรษฐกิจของสหรัฐ และจำนวนผู้ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 ในสหรัฐที่เพิ่มขึ้นแซงหน้าจีน ขณะที่ตลาดแทบไม่ได้แรงหนุน แม้สภาผู้แทนราษฎรสหรัฐอนุมัติมาตรการเยียวยาผลกระทบทางเศรษฐกิจวงเงิน 2.2 ล้านล้านดอลลาร์ ซึ่งเป็นวงเงินสูงเป็นประวัติการณ์ของสหรัฐแล้วก็ตาม --- RYT9

ทางเทคนิค 

6hCo

ยูโ เช้านี้มีการย่อลงมานะครับ แต่เทรนยังคงเป็นขาขึ้นอยู่ อาจจะมีการสะสมแรงแถวบริเวณ 1.10750 ครับ 1.10037 ครับผม แนะนำว่า ให้ย่อซื้อแถวไม่เกิน 1.10037 ครับผม 

6VUD

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 25 มีนาคม 63 BY ATFX

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดทะยานขึ้นกว่า 2,000 จุดเมื่อคืนนี้ (24 มี.ค.) ทำสถิติพุ่งขึ้นในวันเดียวที่แข็งแกร่งสุดนับตั้งแต่ปี 2476 โดยได้แรงหนุนจากการที่นักลงทุนคาดหวังว่า สภาคองเกรสสหรัฐจะสามารถบรรลุข้อตกลงในการใช้มาตรการเยียวยาชาวอเมริกันและภาคธุรกิจที่ได้รับผลกระทบจากไวรัสโควิด-19 --- RYT9

ทางเทคนิค 

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 31 มีนาคม 63 BY ATFX

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้นเกือบ 700 จุดเมื่อคืนนี้ (30 มี.ค.) เนื่องจากนักลงทุนเข้าซื้อกลุ่มธุรกิจสุขภาพอย่างคึกคัก นำโดยหุ้นจอห์นสัน แอนด์ จอห์นสัน (J&J) ที่พุ่งขึ้นถึง 8% หลังจากบริษัทประกาศว่าจะทำการทดลองวัคซีนต้านเชื้อโควิด-19 ในเดือนก.ย. นอกจากนี้ ตลาดยังได้แรงหนุนจากการที่รัฐบาลสหรัฐออกมาตรการสกัดการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 และประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ ลงนามบังคับใช้มาตรการเยียวยาผลกระทบจากไวรัสโควิด-19 ซึ่งมีวงเงินสูงถึง 2.2 ล้านล้านดอลลาร์ --- RYT9

ทางเทคนิค 

6iRs

ยูโร มีการย่อลงมาครับ หลังจากที่ ราคาไม่เบรกต้านที่ 1.1146 ครับ ลุ้นว่า ราคาจะหลุดรับที่ 1.09500 ได้หรือ ไม่นะครับ ถ้าหลุดลงมาได้ ราคามีโอกาส ลงต่อที่ 1.08285 ครับ ถ้าหลุดรับ 1.09500 นี้ จะเริ่มกลับตัวเป็นขาลงนะครับ ในระยะ สั้น สัญญาณการเข้าซื้อ ให้มาบริเวณนี้ ถ้าราคาไม่หลุด 

"ใกล้กันให้มากขึ้น กรุ๊ป Line หมีเดาทองคำ ครับ 899/เดือน
ถามตอบปัญหาในการเทรด และการวิเคราะห์กราฟแบบ Real time
สนใจกดลิ้งข้างล่างนี้ ครับ"

https://line.me/ti/p/ZUqGS3B6kn

6VUD

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 1 เมษายน 63 BY ATFX

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดร่วงลงกว่า 400 จุดเมื่อคืนนี้ (31 มี.ค.) และเมื่อพิจารณาตลอดไตรมาส 1/2563 ดัชนีดาวโจนส์ทำสถิติทรุดตัวลงหนักสุดเป็นประวัติการณ์ เนื่องจากนักลงทุนวิตกกังวลเกี่ยวกับผลกระทบทางเศรษฐกิจที่เกิดจากการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 --- RYT9

ทางเทคนิค 

6ioN

ยูโร มีการย่อลงมาตั้งแต่เมื่อวาน นะครับ ที่ 1.09259 ครับ แต่ก็ได้มีการเด้งขึ้นมาเล็กน้อยนะครับ แนะนำว่า ถ้าราคาสามารถยืนที่ต้าน 1.10602 ได้ ราคาจะมาที่ 1.11432 ครับ และถ้ายังยืนได้อีก ก็จะมาที่ 1.12775 ซึ่งเป็นราคาเป้าหมายต่อไป ครับ 

"ใกล้กันให้มากขึ้น กรุ๊ป Line หมีเดาทองคำ ครับ 899/เดือน
ถามตอบปัญหาในการเทรด และการวิเคราะห์กราฟแบบ Real time

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 2 เมษายน 63 BY ATFX

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดร่วงลงเมื่อคืนนี้ (1 เม.ย.) โดยดัชนีหลักทั้ง 3 ดัชนีดิ่งลงกว่า 4% หลังจากประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ออกโรงเตือนชาวสหรัฐให้เตรียมรับมือสถานการณ์การแพร่ระบาดอย่างรุนแรงของไวรัสโควิด-19 ในช่วง 2 สัปดาห์ข้างหน้า ซึ่งถ้อยแถลงดังกล่าวยิ่งเพิ่มความวิตกกังวลและกดดันให้นักลงทุนกระหน่ำขายหุ้นกลุ่มต่างๆเป็นวงกว้าง ไม่เว้นแม้แต่หุ้น defensive stocks ซึ่งเป็นหุ้นที่ตลาดมองว่ามีความปลอดภัยและสามารถต้านทานวัฏจักรทางเศรษฐกิจได้ดี เช่นหุ้นกลุ่มสาธารณูปโภคและกลุ่มอสังหาริมทรัพย์

RYT9

ทางเทคนิค 

6iAw

ยูโร มีการปรับตัวดีดขึ้นมาเมื่อคืนนี้ ก่อนที่ตลาดจะปิดไป นะครับ แต่เมื่อเปิดตลาดมาเช้านี้ ยูโร มีการปรับตัวย่อลงมาอีกครั้ง และมีท่าทีว่าจะร่วงลงต่อไป ครับ มีโอกาสลงมาที่ 1.09019 ครับ หลุดรับนี้ลงมาได้ ลงต่อมาที่ 1.08178 ครับเป็นราคาเป้าหมายแรก ลงต่อจะมาที่ 1.07909 ครับ หลุด 909 ลงต่อที่ 1.06563 ถ้ายูโร หลุดรับ 1.09019 จะกลายเป็นขาลงระยะสั้น โดยสมบูรณ์เลย นะครับ 

https://line.me/ti/p/ZUqGS3B6kn

6VUD

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 3 เมษายน 63 BY ATFX

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้นเมื่อคืนนี้ (2 เม.ย.) หลังจากประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ได้แสดงความเชื่อมั่นว่า ซาอุดีอาระเบียและรัสเซียจะบรรลุข้อตกลงเพื่อยุติสงครามราคาน้ำมัน และคาดว่าทั้งสองฝ่ายจะปรับลดกำลังการผลิตเพื่อรักษาเสถียรภาพในตลาดน้ำมัน โดยสัญญาณบวกดังกล่าวได้ช่วยหนุนหุ้นกลุ่มพลังงานฟื้นตัวขึ้น ซึ่งรวมถึงหุ้นเอ็กซอน โมบิล ที่พุ่งขึ้นกว่า 7% --- RYT9

ทางเทคนิค 

6jwZ

ยูโร ได้ร่วงลงมาที่ระดับ 1.08178 แล้วนะครับ และกราฟยังไม่หลุด ทำให้ราคามีการขยับขึ้นมาเล็กน้อย แถว ๆ 1.08649 ครับ แต่ทั้งนี้ กราฟได้ทำขาลง เพราะฉะนั้น การเน้นชอต เมื่อกราฟดีดมาชนต้าน จึงจะดีที่สุด แนะนำว่า ถ้านกราฟได้ดีดขึ้นมาที่ต้าน 1.08768 ถ้าไม่เบรก สามารถเข้า ชอตได้ครับ และ ต้องไม่เกิน บริเวณ Pivot ที่ 1.09000 ถ้ายืนได้ ตั้ง SL ทันที แต่ถ้าร่วงลงมา หลุด 1.08198 แล้ว ให้มองเป้าหมายถัดไปที่ 1.07400 ครับผม

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 6 เมษายน 63 BY ATFX

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดร่วงลงเมื่อวันศุกร์ (3 เม.ย.) โดยถูกกดดันหลังจากกระทรวงแรงงานสหรัฐรายงานว่า ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรทรุดตัวลงมากกว่าที่คาดไว้ ซึ่งได้ตอกย้ำถึงความวิตกเกี่ยวกับการชะลอตัวทางเศรษฐกิจอย่างรุนแรงที่เกิดจากการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19--- RYT9

ทางเทคนิค 

6jDP

ยูโร ก่อนปิดตลาดสัปดาห์ก่อน เริ่มมีการปรับตัวขึ้นมานะครับ เช้านี้ เปิดมาราคายังทรง ๆ อยู่ แต่มีทีท่าว่าจะปรับตัวรีบาวขึ้นมาก่อนนะครับ ที่กรอบบริเวณ 1.08690 ครับ แนะนำว่า เน้นย่อซื้อ ลุ้นต่อว่าเบรกกรอบ ที่ต้าน 1.08690 ได้หรือไม่ นะครับ ถ้าเบรกไปได้ มองต่อที่ 1.09000 ครับผม 

สนใจกดลิ้งข้างล่างนี้ ครับ"

6VUD

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 7 เมษายน 63 BY ATFX

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดทะยานขึ้นกว่า 1,600 จุดเมื่อคืนนี้ (6 เม.ย.) โดยได้ปัจจัยหนุนจากการที่นักลงทุนมีความหวังว่า การแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ใกล้จะถึงจุดสูงสุด หลังจากข้อมูลเผยให้เห็นว่า จำนวนผู้ติดเชื้อและผู้เสียชีวิตจากโควิด-19 ในสหรัฐและหลายประเทศในยุโรป ชะลอตัวลงในช่วงสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา --- RYT9

ทางเทคนิค 

6j8r

ยูโร มีการปรับตัวขึ้นมาเนื่องจากไม่หลุดรับ 1.07800 เป็นรอบที่ 2 ทำให้กราฟยังคงอยู่ในกรอบ ขาลงระยะสั้น อยู่ แต่ราคากำลังมีการรีบาวขึ้นมา แนะนำว่า ถ้าไม่เบรก ต้าน 1.08467 สามารถเข้า S ได้ครับ แต่ตั้ง SL ข้างบน เป้าที่ 1.07100 - 1.06575 ตามลำดับครับ แต่ถ้าราคาเบรกต้านที่ 1.08467 สามารถเข้า L ตามได้ เลย เป้า 1.09000-1.09635 ครับ 

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 8 เมษายน 63 BY ATFX

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดลบเมื่อคืนนี้ (7 เม.ย.) เนื่องจากราคาน้ำมันดิบ WTI ที่ร่วงลงกว่า 9% เป็นปัจจัยฉุดตลาดในช่วงท้ายของการซื้อขาย หลังจากดัชนีดาวโจนส์ทะยานขึ้นอย่างแข็งแกร่งในระหว่างวัน ขานรับสถานการณ์การแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ที่มีแนวโน้มดีขึ้น ขณะเดียวกันนักลงทุนจับตาแนวโน้มการออกมาตรการเยียวยาเศรษฐกิจรอบใหม่ของสหรัฐ ซึ่งคาดว่าจะครอบคลุมถึงการให้ความช่วยเหลือภาคธุรกิจที่ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของโควิด-19 --- RYT9

ทางเทคนิค 

ยูโร สังเกตุว่า มีการเบรกเส้นกดนี้ ขึ้นมาแล้วนะครับ และ ยังคงยืนบริเวณราคา 1.08279 นะครับ เป้นไปได้มากว่า ราคาจะย่อลงมาสร้าบฐานแถว ๆ นี้ หรือ ก็ไม่ควรเกิน 1.08200 นะครับ ซึ่งการทำลักษณะแบบนี้ คือ เตรียมจะขึ้นต่อ อย่างไรก็ดี จังหวะซื้อ ควรต้องเป็นที่รบ ไม่เกิน 1.08200 นะครับ  SL 1.07800 เป้า 1.09258-1.0970**-1.010237 ครับ 

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 9 เมษายน 63 BY ATFX

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้นเมื่อคืนนี้ (8 เม.ย.) โดยได้แรงหนุนหลังจากเจ้าหน้าที่สหรัฐคาดการณ์ว่า สถานการณ์การแพร่ระบาดของโควิด-19 จะพลิกผันดีขึ้นหลังผ่านพ้นสัปดาห์นี้ และจากการที่นักลงทุนคาดหวังว่าธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) จะออกมาตรการพยุงเศรษฐกิจเพิ่มเติม นอกจากนี้ ตลาดยังได้ปัจจัยบวกจากหุ้นกลุ่มธุรกิจสุขภาพที่พุ่งขึ้นอย่างแข็งแกร่ง หลังจากนายเบอร์นี่ แซนเดอร์ส วุฒิสมาชิกรัฐเวอร์มอนต์ ประกาศถอนตัวจากการแข่งขันเป็นตัวแทนพรรคเดโมแครตเข้าชิงตำแหน่งประธานาธิบดีสหรัฐ --- RYT9

ทางเทคนิค 

6F4B

ยูโร มีการทำแนวโน้มของ SW Down นะครับ ซึ่งจะทำให้ราคาทำการสะสมแรง และพร้อมทะยานขึ้นไป ครับ ตราบใดก็ตามที่ราคาไม่ลงมาทำ Low ต่ำสุด ที่ต่ำกว่า 1.08279 ครับ ก็มีโอกาสที่จะขึ้นมาที่ ต้าน 1.09250 ครับ ซึ่งตอนนี้กราฟกำลังทำรูปแบบสามเหลี่ยม ทางขึ้นนะครับ ซึ่งจ้าน 1.09250 นั้น หากยืนได้ จะไปต่อที่ 1.10391-1.11388 ครับ 

6VUD

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 10 เมษายน 63 BY ATFX

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (9 เม.ย.) เนื่องจากนักลงทุนขานรับธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ที่ประกาศมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจวงเงินกว่า 2 ล้านล้านดอลลาร์ เพื่อเยียวยาภาคธุรกิจที่ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 โดยข่าวดังกล่าวช่วยหนุนหุ้นกลุ่มการเงินดีดตัวขึ้นอย่างแข็งแกร่ง ขณะที่หุ้นกลุ่มสาธารณูปโภคปรับตัวขึ้นเช่นกัน  --- RYT9

ทางเทคนิค

6Fjb 

ยูโร มีการปรับตัวขึ้นมาแล้วนะครับ หลังจากเมื่อคืนนี้ ตัวเลขผู้ขอสวัสดิการว่างงานของสหรัฐมีจำนวนมากกว่า คาดการณ์ ทำให้ ดัชนี ดอลล่า อินเดร็กปรับตัวร่วงลง ส่วนทาง ยูโร ที่มีพุ่งขึ้น ตอนนี้ ยูโร กำลังที่จะทะยานไปทดสอบที่ 1.09689 นะครับ ถ้าเบรกไปได้ จะไปที่ 1.10237 ตามลำดับ 

"ใกล้กันให้มากขึ้น กรุ๊ป Line หมีเดาทองคำ ครับ 899บาท /เดือน

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 13 เมษายน 63 BY ATFX 

กลุ่มประเทศผู้ส่งออกน้ำมัน (โอเปก) และชาติพันธมิตร หรือโอเปกพลัส ได้บรรลุข้อตกลงขั้นสุดท้ายในการประชุมฉุกเฉินรอบที่ 2 ซึ่งจัดขึ้นเมื่อวานนี้ โดยที่ประชุมเห็นชอบให้ปรับลดกำลังการผลิต 9.7 ล้านบาร์เรล/วัน ซึ่งจะมีผลตั้งแต่วันที่ 1 พ.ค.ไปจนถึงสิ้นเดือนมิ.ย.                                                                                                                                               

นอกจากนี้ กลุ่มโอเปกพลัสยังมีมติปรับลดการผลิต 8 ล้านบาร์เรล/วันตั้งแต่เดือนก.ค.ไปจนถึงสิ้นปี 2563 และจะปรับลด 6 ล้านบาร์เรล/วันตั้งแต่เดือนม.ค. 2564 ไปจนถึงเดือนเม.ย. 2565 --- RYT9

ทางเทคนิค 

6GRW

ยูโร ยังคงเลี้ยงตัวอยู่ในกรอบนะครับ วันศุกร์ที่แล้ว ตลาดปิด เนื่องในวัน Good Friday แต่ราคายังคงยืนในสัยญาณที่ดี ของขาขึ้นอยู่นะครับ ราคามีโอกาสย่อลงมาที่รับ 1.09000 ซึ่งตรงนี้เป็นจังหวะในการรอซื้อนะครับ เป้าอยู่ที่ 1.10262 -1.11388 ครับ แต่ถ้าราคามีการย่อลงมาที่รับ 1.09000 และ หลุด จะลงมาที่ 1.08291 ครับ 

"ใกล้กันให้มากขึ้น กรุ๊ป Line หมีเดาทองคำ ครับ 899บาท /เดือน

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 14 เมษายน 63 BY ATFX

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดลบเมื่อคืนนี้ (13 เม.ย.) เนื่องจากนักลงทุนวิตกกังวลว่า การแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 จะส่งผลกระทบต่อรายได้ของบริษัทจดทะเบียน โดยในสัปดาห์นี้จะมีบริษัทยักษ์ใหญ่หลายแห่งที่เตรียมเปิดเผยผลประกอบการ ซึ่งรวมถึงเจพีมอร์แกน เชส และเวลส์ ฟาร์โก อย่างไรก็ดี ดัชนี Nasdaq ปิดในแดนบวก โดยได้แรงหนุนจากหุ้นอเมซอนที่พุ่งขึ้นกว่า 6% หลังจากบริษัทประกาศเพิ่มการจ้างงานอีกกว่า 7 หมื่นตำแหน่ง เพื่อรองรับความต้องการซื้อสินค้าออนไลน์ที่เพิ่มขึ้นในช่วงการแพร่ระบาดของโควิด-19 --- RYT9

ทางเทคนิค 

6Gg6

ยูโร มีการปรับตัวขึ้นมาที่ 1.09500 ครับ มองไปต่อที่ เป้าเดิม 1.10262 ครับ ตราบใดที่ราคาไม่ลงมาทำ Low ต่ำกว่า รับ 1.08900 ยังเปนสัญญาณซื้อได้ยอยู่นะครับ แต่ถ้าราคาเข้าใกล้เป้าหมายแล้ว ให้หยุดซื้อ นะครับ เพราะอาจมีการย่อได้ แต่แต่ตอนนี้ ซื้อได้ ครับ ยิ่งถ้ายืน 1.09650 ได้ สวยเลย 

ามตอบปัญหาในการเทรด และการวิเคราะห์กราฟแบบ Real time