ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Mheedow356

วิเคราะห์คู่ EUR/USD BY ATFX

โพสต์แนะนำ

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 15 เมษายน 63 BY ATFX

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้นเมื่อคืนนี้ (14 เม.ย.) ขานรับมุมมองบวกที่ว่าสถานการณ์การแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 มีแนวโน้มที่ดีขึ้น โดยเฉพาะอย่างยิ่งในรัฐนิวยอร์กซึ่งมีรายงานว่าจำนวนผู้ป่วยที่เข้ารับการรักษาในโรงพยาบาลลดลงเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่เกิดการแพร่ระบาด นอกจากนี้ ตลาดยังได้รับแรงหนุนจากความหวังที่ว่า คณะทำงานของประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ จะผ่อนคลายมาตรการล็อกดาวน์และกลับมาเปิดเศรษฐกิจอีกครั้ง --- RYT9 

ทางเทคนิค

6Gqr

ยูโร มีการขึ้นมาแต่ติดเส้นเทรนไลน์ สีแดง แต่ยังคงเลี้ยงตัวอยู่ มีการย่อลงมาเล็กน้อย แนะนำว่า ราคา มีโอกาสที่จะย่อมาที่ 1.09600 ครับ ถึงบริเวณ 1.09215 ตามลำดับ ครับ เน้นการสะสมแรงขึ้นมา แต่ถ้าราคาเกิดเบรกขึ้นมา 1.09970 ยืนได้ สามารถเข้าซ้อได้ครับ แต่ตอนนี้ กราฟกำลังย่อ รอก่อน ตามแนวรับที่แจ้งไป 

"ใกล้กันให้มากขึ้น กรุ๊ป Line หมีเดาทองคำ ครับ 899บาท /เดือน
ถามตอบปัญหาในการเทรด และการวิเคราะห์กราฟแบบ Real time
สนใจกดลิ้งข้างล่างนี้ ครับ"

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 16 เมษายน 63 BY ATFX

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดร่วงลงเมื่อคืนนี้ (15 เม.ย.) หลังจากธนาคารยักษ์ใหญ่หลายแห่ง ซึ่งรวมถึงโกลด์แมน แซคส์ และแบงก์ ออฟ อเมริกา รายงานผลกำไรที่ทรุดตัวลงในไตรมาสแรกปีนี้ นอกจากนี้ ทางการสหรัฐยังได้เปิดเผยข้อมูลเศรษฐกิจที่ย่ำแย่หลายรายการ ซึ่งรวมถึงยอดค้าปลีกและการผลิตภาคอุตสาหกรรมที่ดิ่งลงอย่างหนักในเดือนมี.ค. อันเนื่องมาจากผลกระทบของไวรัสโควิด-19 ที่แพร่ระบาดในสหรัฐ --- RYT9

ทางเทคนิค 

6Gch

ยูโร มีร่วงลงมาที่ 1.08550 ครับ ราคานี้ ถือว่าเน้นทางชอตนะคัรบ ดีดขึ้นมาให้ ชอต ยิ่งถ้ากราฟไม่ยืนที่ราคา 1.09100 ให้รอชอตตรงนี้ครับ แต่ถ้าราคา ยืนได้ นั่นเป็นการสร้างฐานใหม่เพื่อกลับเข้ามาเป็นขาขึ้นครับ ซื้อได้ ถ้ายืน 1.09100 ถ้ายืนไม่ได้ สะสมแรงเพื่อลงต่อ ครับ 

"ใกล้กันให้มากขึ้น กรุ๊ป Line หมีเดาทองคำ ครับ 899บาท /เดือน
ถามตอบปัญหาในการเทรด และการวิเคราะห์กราฟแบบ Real time

6VUD

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 17 เมษายน 63 BY ATFX

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (16 เม.ย.) โดยได้แรงหนุนจากการพุ่งขึ้นของหุ้นกลุ่มเทคโนโลยี ซึ่งนำโดยหุ้นอเมซอนดอทคอม และหุ้นเน็ตฟลิกซ์ นอกจากนี้ ตลาดยังได้ปัจจัยบวกจากการที่นักลงทุนมีความหวังว่า รัฐบาลสหรัฐจะประกาศเปิดเศรษฐกิจในไม่ช้านี้ อย่างไรก็ดี ภาวะการซื้อขายเป็นไปอย่างผันผวน เนื่องจากนักลงทุนยังคงวิตกกังวลเกี่ยวกับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 --- RYT9

ทางเทคนิค 

6H4u

ยูโร มีการดีดกลับขึ้นมาแต่ยังไม่ยืนที่ราคา 1.08900 นะครับ ซึ่งกราฟกำลังทำแนวโน้มขาลงมาครับ แต่ถ้ายืน 1.08900 ได้ การลงมารอบก่อนจะเป็นการตั้งฐานขึ้นต่อไป ครับ แต่ถ้าไม่เบรก 1.08900 จะเป็นสัญญาณให้ชอตได้ครับ เป้า 1.08150 - 1.07401 ตามลำดับครับ 

https://line.me/ti/p/ZUqGS3B6kn

6VUD

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 20 เมษายน 63 BY ATFX

-- ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้นเมื่อวันศุกร์ (17 เม.ย.) และปรับตัวขึ้นเป็นสัปดาห์ที่ 2 ติดต่อกัน เนื่องจากนักลงทุนขานรับข่าวการพัฒนายารักษาโรคโควิด-19 และการที่ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ ประกาศแนวทางสำหรับการเปิดเศรษฐกิจสหรัฐอีกครั้ง หลังจากยอดผู้ติดเชื้อโควิด-19 ในรัฐต่างๆ ของสหรัฐเริ่มชะลอตัวลง --- RYT9

ทางเทคนิค 

6oa8

ยูโร ปรับตัวขึ้นมาจากระดับต่ำสุดที่ 1.08100 ไม่หลุดไปได้ ทำให้ราคาเกิดพุ่งยขึ้นมาที่ 1.08918 ครับ ตอนนี้มีการย่อพักฐานลงมาอีกรอบ หากย่อไม่เกิน 1.08450 เป็นจังหวะเข้า L ได้ครับ หรือ จะรอให้ราคายืน 1.08800 ให้ได้ก่อน ค่อยซื้ก็ยังได้ เพราะราคาข้ามเส้น Pivot วันนี้ ไป และถ้ายิ่งเบรกราคา 1.09000 ไปได้อีกรอบ ก็จะทำให้ราคาไปต่อในเป้าหมายที่ 1.09421-1.09732 ตามลำดับ ครับ 

https://line.me/ti/p/ZUqGS3B6kn

6VUD

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 21 เมษายน 63 BY ATFX 

-- ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดร่วงลงเมื่อคืนนี้ (20 เม.ย.) โดยตลาดถูกกดดันจากราคาน้ำมันดิบ WTI ที่ทรุดตัวลงแตะระดับติดลบเป็นครั้งแรก ซึ่งได้ฉุดราคาหุ้นกลุ่มพลังงานร่วงลงด้วย โดยปัจจัยดังกล่าวได้บดบังรายงานเชิงบวกที่ว่า รัฐบาลในหลายประเทศเตรียมผ่อนคลายมาตรการล็อกดาวน์ รวมทั้งข่าวทำเนียบขาวและสภาคองเกรสใกล้บรรลุข้อตกลงในการปล่อยสินเชื่อรอบที่ 2 ให้กับธุรกิจรายย่อยที่ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 --- RYT9

ทางเทคนิค 

6o18

ยูโร กำลังย่อลงมาถ้ายังไม่หลุดรับ 1.08100 เป็นสัญญาณที่กราฟจะดีดตัวกลับขึ้นไป ครับ แต่ ควรจะยืนที่ราคา 1.08800 ให้ได้ ก่อน เพราะถ้าไม่ได้ ก็มีโอกาส จะย่อลงมาอีก ครั้ง นึง ครับ ถ้าย่อมาอีกคราวนี้ มีโอกาสหลุด 1.08100 สูง แต่ถ้ายืน 1.08800 ได้ ก็จะไป ต่อที่ 1.09200-1.09898 ตามลำดับ ครับ 

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 22 เมษายน 63 BY ATFX

-- ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดร่วงลงแตะระดับต่ำสุดในรอบ 2 สัปดาห์เมื่อคืนนี้ (21 เม.ย.) เนื่องจากนักลงทุนยังคงวิตกกังวลเกี่ยวกับการทรุดตัวของราคาน้ำมัน นอกจากนี้ ตลาดยังได้รับแรงกดดันจากการร่วงลงของหุ้นกลุ่มเทคโนโลยี หลังจากนักวิเคราะห์ในวอลล์สตรีทได้ปรับลดเป้าหมายราคาหุ้นของบริษัทเทคโนโลยียักษ์ใหญ่อย่างเฟซบุ๊ก และอัลฟาเบท โดยปัจจัยลบดังกล่าวได้บดบังรายงานเชิงบวกที่ว่า วุฒิสภาสหรัฐได้ผ่านร่างมาตรการเยียวยาธุรกิจขนาดเล็กในวงเงิน 4.84 แสนล้านดอลลาร์ --- RYT9

ทางเทคนิค 

6oDb

ยูโร เลี้ยงตัว ออกข้างเป็น SW ในระยะกลางนะครับ รอเลือกข้าง ซึ่งมีโอกาสที่กราฟจะหลุดรับ 1.08112 ลงมาครับ แต่ถ้ายืน 1.08800 ได้เมื่อไหร่ กราฟมีโอกาส ขึ้นไปต่อ ที่ 1.09898 ครับผม  

แต่ถ้าหลุดรับ 1.08112 ลงมาแล้ว จะลงมาต่อ ที่ 1.07008 ตามลำดับ ครับ ไม่มีไรมาก รอเลือกข้างอย่างเดียว 

6VUD

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 23 เมษายน 63 BY ATFX 

-- ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้นเมื่อคืนนี้ (22 เม.ย.) โดยได้แรงหนุนจากการฟื้นตัวของราคาน้ำมัน รวมทั้งความหวังที่ว่า สภาผู้แทนราษฎรสหรัฐจะอนุมัติมาตรการวงเงินเกือบ 5 แสนล้านดอลลาร์เพื่อเยียวยาธุรกิจขนาดเล็กที่ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ภายในสัปดาห์นี้ หลังจากวุฒิสภาสหรัฐได้ลงมติผ่านร่างมาตรการดังกล่าวไปแล้วเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา --- RYT9

ทางเทคนิค 

6ode

ยูโร มีร่วงลงมาที่รับ 1.08112 กำลังหลุดรับ นี้ ครับ ทำให้ราคามีโอกาสลงต่อ แต่ย้ำฐานที่ 1.08000 ส่วนตัวเป้ามองที่รับ 1.07600 และ 1.07008 ตามลำดับ ครับ แต่ถ้าเกิดยืน 1.08112 ได้อีกรอบ จะมาที่ 1.08300 หากยืนได้ สามารถ L ได้ ครับ หรือ ถ้าตั้งฐานที่รับ 1.08112 ได้อีกครั้ง เข้า L SL ใต้เส้นนี้ ครับ 

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 24 เมษายน 63 BY ATFX

-- ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (23 เม.ย.) โดยได้แรงหนุนจากราคาน้ำมันที่พุ่งขึ้นอย่างต่อเนื่อง รวมทั้งความหวังที่ว่าสภาผู้แทนราษฎรสหรัฐจะผ่านมาตรการเยียวยาธุรกิจขนาดเล็กที่ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของโควิด-19 อย่างไรก็ดี ดัชนีดาวโจนส์ขยับขึ้นเล็กน้อยเท่านั้น ขณะที่ดัชนี S&P500 ปิดในแดนลบ เนื่องจากตลาดถูกกดดันจากรายงานข่าวที่ว่า ยา remdesivir ของบริษัท Gilead Sciences ไม่มีประสิทธิภาพในการรักษาโรคโควิด-19 --- RYT9

ทางเทคนิค 

6pvg

ยูโร ทำ SW Down เมื่อวานแม้ว่าจะพยายามขึ้นมา แต่ช่วงกลางดึกก็ได้ มีการถูกเทขายลงมาอีก ทำให้กราฟไม่ทำจุดสูงใหม่ ที่สูงกว่าตัวเก่า กราฟมีโอกาสย่อลงมาต่ำกว่า 1.07500 ถ้ายังเป็นแบบนี้อยู่ ถ้าหลุดรับนี้ จะมองที่ 1.06990 ครับ รับนี้เป้าราคาเป้าหมายแรก เลย เพราะระยะยาวมอง 1.06589 ครับ เป้าหมายและรับสำคัญ แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่กราฟยืน 1.07950 จะเริ่มกลับมาเป็นสัญญาณที่ดีครับ

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 28 เมษายน 63 BY ATFX

-- ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้นเมื่อคืนนี้ (27 เม.ย.) ขานรับรายงานที่ว่า หลายรัฐในสหรัฐเริ่มคลายมาตรการล็อกดาวน์ โดยเฉพาะอย่างยิ่งรัฐนิวยอร์กที่จะเริ่มเปิดเศรษฐกิจอีกครั้ง หลังจากที่การแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ผ่านจุดสูงสุดไปแล้ว ขณะเดียวกันนักลงทุนจับตารายงานผลประกอบการของบริษัทจดทะเบียนรายใหญ่ในสัปดาห์นี้ ซึ่งรวมถึงเฟซบุ๊กและแอปเปิล รวมทั้งรอดูผลการประชุมนโยบายการเงินของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ในสัปดาห์นี้ด้วย --- RYT9

ทางเทคนิค 

62bm

ยูโร ตอนนี้ราคาได้ย่อลงมาที่ 1.08233 จากการที่ไม่เบรก 1.08600 ครับ ทำให้ราคาตอนนี้อยู่ในกรอบ 1.08400-1.08150 ครับ อย่างไรก็ดี ราคาเป็นแบบนี้ ยังถือว่า ตั้งฐานได้อยู่ในขาขึ้น แต่เทรนตอนนี้อ่อนแอลงมานะครับ ถ้าหลุดรับ 1.08150 เมื่อไหร่ ราคามีโอกาสกลับเข้ามาอยู่ในกรอบ ขาลง และมีโอกาสลงมาต่อที่ 1.07836 นะครับ หลุดต่อ ลงมาอีกที่ 1.07373 ตามลำดับครับ แต่ถ้าเกิดราคาดีดขึ้นมา 1.08600 ถ้ายืนได้ ไปต่อที่ 1.09061 ครับ

6VUD

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 29 เมษายน 63 BY ATFX

-- ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดลบเมื่อคืนนี้ (28 เม.ย.) เนื่องจากนักลงทุนเทขายหุ้นกลุ่มเทคโนโลยี ก่อนที่บริษัทเทคโนโลยีรายใหญ่จะเปิดเผยผลประกอบการในสัปดาห์นี้ ซึ่งรวมถึงอัลฟาเบท เฟซบุ๊ก และไมโครซอฟท์ ขณะเดียวกันนักลงทุนจับตาความคืบหน้าในการผ่อนคลายมาตรการล็อกดาวน์ของสหรัฐ และผลการประชุมนโยบายการเงินของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ซึ่งจะมีการแถลงในวันพุธที่ 29 เม.ย.ตามเวลาสหรัฐ หรือในช่วงเช้าของวันพฤหัสบดีที่ 30 เม.ย.ตามเวลาไทย --- RYT9

ทางเทคนิค 

62Fr

ตอนนี้ ยูโร ถูกทุบลงมาที่ 1.08150 ครับ แต่ราคาได้มีการรีบาวขึ้นมาบ้าง ในราคาปัจจุบันที่ 1.08441 แต่ดูเหมือนว่าราคาจะยังอยุ่ในกรอบ ของเทรนขาลงมาแล้วนะครับ ทำให้ราคาตอนนี้มึโอกาสที่จะย่อลงมาต่อที่ รับ 1.08150 อีกครั้ง ครับ ถ้าราคาหลุดรับนี้ลงมาได้แล้ว จะลงต่อมาที่ 1.07850-1.07373 ตามลำดับครับ แต่ถ้าเกิด ยูโร พยายามยืน 1.08700 ได้แล้วละก็ ราคาก็สามารถขึ้นมาที่ 1.08900 แล้วขึ้นต่อไป 1.09368 ตามลำดับ ครับ 

6VUD

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 30 เมษายน 63 BY ATFX 

-- ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้นเมื่อคืนนี้ (29 เม.ย.) หลังจากนายเจอโรม พาวเวล ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ให้คำมั่นว่าเฟดจะใช้เครื่องมือทุกอย่างเพื่อฟื้นฟูเศรษฐกิจและลดผลกระทบจากการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 นอกจากนี้ ตลาดยังขานรับข่าวดีจากบริษัท Gilead Sciences ซึ่งทำให้นักลงทุนมีความหวังเกี่ยวกับความคืบหน้าในการผลิตยารักษาโรคโควิด-19 --- RYT9

ทางเทคนิค 

627C

ยูโร ตอนนี้ พยายามขึ้นมาและตั้งฐานได้ บ้างไม่ได้บ้าง แต่สิ่งที่ดีคือ กราฟไม่ทำจุดต่ำสุดใหม่ นั่นก็ยังเป็นการประครองตัว เพื่อให้ตัวราคาขึ้นไปต่อ ครับ แต่อย่างไรก็ดี ไม่ควรเข้า L ตอนนี้ เพราะราคาต้องยืนที่ต้าน 1.08850 ให้ได้ก่อน เป้นอย่างน้อย แล้วถ้าราคาหลุดรับ 1.08400 ลงมาอีก คราวนี้ จะมา 1.08150-1.07850 และ 1.07373 ตามลำดับ ครับ แต่ถ้ายืน 1.08850 ได้ ไปต่อที่ 1.09200 -1.09368 ครับ

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 1 พฤษภาคม 63 BY ATFX

-- ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดร่วงลงเมื่อคืนนี้ (30 เม.ย.) เนื่องจากนักลงทุนเทขายหุ้นออกมาเพื่อทำกำไรหลังจากที่มีการเปิดเผยข้อมูลเศรษฐกิจสหรัฐที่ซบเซา และการรายงานผลประกอบการที่ไร้ทิศทาง อย่างไรก็ตาม ดัชนีดาวโจนส์ และดัชนี S&P500 ปิดตลาดเดือนเม.ย.ปรับตัวขึ้นมากที่สุดในรอบ 33 ปี โดยได้แรงหนุนจากการคาดว่า เศรษฐกิจสหรัฐจะเริ่มฟื้นตัวขึ้นในเร็วๆ นี้ หลังได้รับผลกระทบจากมาตรการล็อกดาวน์เพื่อสกัดกั้นการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 --- RYT9

ทางเทคนิค 

639x

ยูโร มีการดีดพุ่งขึ้นมา ครับ ที่ระดับ 1.09700 แต่ยังไม่เบรก ทำให้เช้านี้ เปิดตาดมามีการย่อมาเล็กน้อย แต่ถือว่าเป็นทางที่ดี ของ ยูโร ที่ราคขึ้นมาได้ขนาดนี้ เพราะตรงข้าม กับ ดอลล่า อินเด็รก ที่กลับตัวร่วงลงมา ครับ แต่ถึงอย่างนั้น ก็ขอให้มองดูรับ 1.09200-1.08900 ไว้ให้ดี เพราะ 2 รับนี้ ค่อนข้างสำคัญ คือ 1. รับ 1.09200 นัน เป็นรับที่ราคาเดียวกับจุดต่ำสุดใหม่ ของกราฟตอนนี้ 2.รับ 1.08900 เป็นต้านเดิม ที่ยูโร ได้เบรกขึ้นมา เพราะฉะนั้น หากหลุดรับ 1.09200 ลงมาได้ จะลงมาต่อ ที่ 1.08900 และ ถ้าหลุด จะมาที่ 1.08319 เป็นลำดับต่อไป ครับ 

6VUD

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 4 พฤษภาคม 63 BY ATFX

-- ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดบวกเมื่อวันศุกร์ (1 พ.ค.) เนื่องจากนักลงทุนวิตกเกี่ยวกับความตึงเครียดด้านการค้าครั้งใหม่ระหว่างสหรัฐและจีน หลังจากประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ ขู่ที่จะเก็บภาษีนำเข้าสินค้าจีนรอบใหม่เพื่อตอบโต้จีนที่เป็นต้นตอของไวรัสโควิด-19 ซึ่งแพร่ระบาด และส่งผลกระทบต่อเศรษฐกิจทั่วโลก--- RYT9

ทางเทคนิค 

637h

ยูโร มีการร่วงลงมาต่อเนื่องนะครับ ลุ้นว่าต้องไม่หลุดรับ 1.09000 ครับ เพราะว่าถ้ารคาหลุด โอกาสจะกลับลงมา Low เดิม ค่อนข้างมีสูง ครับ รับนี้คือ สำคัญ ถ้าลงต่อมาอีก คนที่ไม่มีสถานะ สามารถ S ตามได้ทันที เป้า 1.08169 เป็นอย่างต่ำ หลุดได้มาที่ 1.06929 ครับ หรือ 1.07371 แต่ถ้าตั้งฐานที่ 1.09000 สามารถ L ตามขึ้นมาได้เลย ครับ เป้า 1.10150 และ 1.11415 ครับ

6VUD

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 5 พฤษภาคม 63 BY ATFX 

-- ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (4 พ.ค.) โดยได้แรงหนุนจากคำสั่งซื้อหุ้นกลุ่มเทคโนโลยีและกลุ่มพลังงานที่นักลงทุนส่งเข้ามาในช่วงท้ายของการซื้อขาย ซึ่งได้ช่วยสกัดปัจจัยลบจากความตึงเครียดด้านการค้าครั้งใหม่ระหว่างสหรัฐและจีน --- RYT9

ทางเทคนิค 

6VUD

วิเคราะห์กราฟ EUR/USD รายวัน ประจำวันที่ 6 พฤษภาคม 63 BY ATFX

-- ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (5 พ.ค.) โดยได้ปัจจัยบวกจากราคาน้ำมันดิบที่ปรับตัวขึ้นติดต่อกันเป็นวันที่ 5 นอกจากนี้ ตลาดยังขานรับรายงานที่ว่า รัฐต่างๆในสหรัฐได้เริ่มคลายมาตรการล็อกดาวน์และเปิดเศรษฐกิจบางส่วน รวมทั้งข่าวความคืบหน้าในการผลิตยาและวัคซีนต้านไวรัสโควิด-19 --- RYT9

ทางเทคนิค

6u1G 

ยูโร มีการย่อลงมาและหลุดรับ 1.08900 มาแล้วนะครับ ทำให้ราคา ลงมาต่อ แต่อย่างไรก็ดี ถ้าราคาหลุด 1.08250 เป็นจังหวะที่สามารถเข้า S ได้ ครับ นั่นหมายความว่า ยูโร เริ่มกลับตัวเป็นขาลงมาแล้ว นะครับ ในกราฟ H1 ทำให้ เป้าหมายต่อไป คือ 1.07628 ครับ - 1.07371 แต่ถ้าเมื่อไหร่ ที่ ยืน 1.08650-1.08900 อีกครั้ง เปิดซื้อตามได้ครับ แต่ถ้าเกิดว่าขึ้นไป ทดสอบแต่ไม่เบรก S ข้างบนเพิ่มได้อีก ครับ ระยะยาวกราฟยังคงเป็น SW แต่ถ้ากราฟสามารถยืน 1.09917 ได้เมื่อไหร่ นั่นจะทำให้กราฟพุ่งขึ้นไปไกลและ มีโอกาสไปถึง 1.11291 ครับ