ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Deviruchi

รบกวนถามเกี่ยวกับการเทรดในDemo MT4

โพสต์แนะนำ

เรื่องมันมีว่า ผมลงMT4ไว้ใช้ที่ออฟฟิสครับเป็นDemo แต่มีคนไปเล่นคอมที่โต๊ะผมแล้วไปกด Trade (ผมเข้าใจว่าคงกดเล่นมั่วเพราะเส้น Trendline และIndicator เละไปหมดเลย)แล้วผมก็ได้รับ e-mail จาก

Admiral Markets Ltd. แจ้งเกี่ยวกับ Statement เลยอยากทราบว่าจะส่งผลอะไรไหมครับ กลัวว่าอยู่ๆจะต้องมีรายจ่ายแบบประหลาดใจ ใครทราบรบกวนไขข้อข้องใจทีนะครับ ผมยังมือใหม่อยู่ :(

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เป็น demo ไม่ได้เปิดบัญชีไว้ไม่น่ามีปัญหานะครับ เวลาสมัคร demo ไม่ควรใช้ e-mail จริงนะครับ กรอกไปมั่ว ๆ ก็พอ

:ph34r:

ขอบคุณครับ นึกว่าจาไม่มีใครตอบให้ซะแล้ว กังวลใจอยู่เลยครับ :mellow:

เทรด Demo เยอะๆน่ะ ครับก่อนลงสนามจริง ผมเทรดมาตั้งแต่ 20 ขวบ ตอนนี้ 24 ขวบแล้วววว 555+

ได้ลงทุนของจริงแล้วตื่นเต้นกว่ากันเยอะครับ :D :P

อยากทราบว่าเทรด Demo กับเงินจริงแตกต่างกันมากไหมครับ

อยากทราบว่าเทรด Demo กับเงินจริงแตกต่างกันมากไหมครับ

ต่างกันคะ เช่น เอาจุดสำคัญเลยนะคะ การเทรดเดโม ความรู้สึกเรา เทรดเข้าไป เงินปลอม ได้ไม่ได้ ไม่เป็นไร แต่เทรดเงินจริงเนี่ย ขอบอก แรกๆ จะมีความกลัว ไม่กล้าเข้ามาเอี่ยวด้วยคะ คือ ถ้าเทรดผิดทางกลัวขาดทุน เทรดไปกราฟวิ่งๆ เด๋วมานลงก็รีบปิดซะง้าน ต้องลองด้วยตัวเองคะ แล้วจะรู้ว่า ความหนาวเย็นเป็นเช่นไร อ้อ ทดลองเดโมให้คล่องๆก่อนนะคะ

ผมเองก็เป็นมือใหม่ครับ สำหรับผม ไม่เคยเทรดDemo อ่าน อ่าน อ่าน ศึกษาเอาในเว็บนี่แระครับ พอ มั่นใจ ว่าตัวเอง พร้อมลงสนามแล้ว ก็จัดเลยครับ

อย่างที่คุณ Soda ว่าแระครับ ของจริง มันเล่นจริง เจ็บจริง ไม่ใช้ สแตนอิน ยิ่งเจ็บ ยิ่งมีประสบการ์ณ ครับ ถ้ารู้จักนำมาปรับปรุง เพื่อเล่น ในครั้งต่อไป

แต่ที่สำคัญ เล่นทุนที่ต่ำ ที่สุด เท่าที่จะต่ำได้ อย่าลงเยอะครับ ถึงแม้ว่าคุณจะโชคดีมีกำไร ได้ ในช่วงแรก อย่าเพิ่งหลงระเริงไป แล้วไปเอาเงินมาลงเพิ่มล่ะ

ให้เล่นจนได้เท่าตัวของทุน เอาทุนออก แล้วที่เหลือ ก็เล่นด้วยกำไร จากนั้น ก็ใช้ประสบการณ์ ที่คุณมี สร้างความมั่งคั่ง ให้ตัวเอง โชคดีนะครับ :047