ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

ยูโร มันชื่ออะไรหรือ เอาชือมา เดียวดูสิว่า กราฟที่ผมดูอยู่ มีกราฟยูโรไหม ถ้ามีก็ไม่ยาก แค่เอาเครื่องมือใส่เข้าไป มันก็ได้คำตอบแล้ว

EUR/USD คะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ใช่อันนี้ไหม 4ชั่วมงเขียว รายวันยังไม่เขียวครับ พลังชี่เป็นลบ

โอเช เลยคะ คุณพี ช่ายแล้วคะ ขอบคุณมั่กมากคะ ขอทุกวันที่ท่านว่างนะคะ อิอิ มากไปป่าวเรา5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

ขอบคุณมากครับอาจารย์ P

ถูกแก้ไข โดย Yai Carmungwed

วันนี้ server เสียครับ เลยไม่มีกราฟมาให้ แต่เดาได้ว่ารายวันยังแดงอยู่ครับ

ใจเย็นๆนะครับ รอให้ระบบรายวันแดงแล้วค่อนเล่นนะครับ

กราฟมาแล้วครับ

เมื่อวันศุกร์ ตอนเปิดตลาดทองลงมาให้ซื้อตามรูปถ้าเข้าตามนั้น แล้วออกตรงปิดตลาดก็ได้ไปพอสมควร

post-61-014967800 1290244699.jpg

รายวันยังแดงครับ ไม่ต้องคิดมากครับ นั่งรอไปก่อนครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า ทองน่าจะ Sideway นะครับ ใครจะเล่นสั้นๆก็ให้ระวังมากๆหน่อยนะครับ

post-61-047468000 1290245302.jpg

คุณ ohho ฝึกวิชาถึงไหนแล้ว เอากราฟมาลงให้ดูบ้างสิ :rolleyes:

ทองคำระยะสั้นให้ระวังตัวกันหน่อยนะครับ เพราะทองอยู่จุดวัดใจ คือขึ้นก็ได้ลงก็ได้ หรือ Sideway ก็ได้

post-61-044102900 1290344712.jpg

มีเรื่องจะถามหน่อยครับ

คือว่าวันนี้ผมไปออกงาน...ที่TOT(ปกติผมไม่ค่อยออกงาน) มีคนมาทักผมว่า....ใช่ไหม ผมก็บอกว่าใช่ แล้วผมก็ถามกลับไปว่าเอาอยู่ในห้องนั้นด้วยหรือ เขาตอนว่าเปล่า มีคนเล่าให้เขาฟัง คือว่าผมรู้จักเขาดี และเขาก็รู้จักผมดี แต่ในหน้าทีการงานอีกแบบหนึ่ง

แต่ที่แปลกใจและตกใจคือเขารู้ว่าผมคือP59 และเจอหน้าปุ๊บคำแรกทักมาเลย :unsure:

ดังนั้นผมจึงขอเรียนถามว่า ใครบ้างที่อยู่ในเวปนี้ ที่รู้จักผม ที่เคยเห็นผมตัวเป็นๆ ไม่ใช่รู้จักแค่ชื่อช่วยยกมือขึ้น เฮ้ยไม่ใช่ ช่วยแนะนำตัวหน่อยครับ

ตอบมาทางข้อความส่วนตัวก็ได้ครับ

*** ปกติคนที่รู้จักชื่อผม มีมาก แต่ผมไม่รู้จักเขาหรอก :rolleyes: เพราะเขารู้จักผมแค่ชื่อ เพราะเขาได้อ่านบทความของผม คนที่รู้จักผมและรู้ว่าผมเขียนบทความต่างๆจะมีแค่ไม่กี่คน ส่วนมากจะไม่รู้จัก เวลาออกงานบางงาน คนในงาน99%รู้จักแต่ชื่อผม เพราะเขาอ่านบทความผม แต่เขาไม่รู้จักหน้าตาผม :rolleyes: และผมก็ไม่เคยบอกด้วยว่า คนชื่อนั้นๆ ที่เขียนบทความนั้นๆคือผมเอง :rolleyes: (ผมเป็นคนขี้อาย) ก็อย่างที่บอกไป ถ้าผมบอกว่าผมคือ.....คนรู้จักทั้งงานละครับ (แค่รู้จักนะ ไม่ได้แปลว่าชอบนะ)

ถูกแก้ไข โดย p59

แถมอีกหนึ่งกราฟ กราฟแบบนี้ เป็นกราฟวันใจครับ ที่บอกว่าวัดใจเพราะทองขึ้นไปติดเส้นบนครับ คือถ้าปกติทองต้องลงครับ แต่ช่างนี้ดูเหมือนจะไม่ค่อยปกติ ดังนั้น จะลงก็ลงได้ไม่เต็มที่ จะขึ้นก็ขึ้นได้ไม่เต็มที่ ดังนั้นทองน่าจะเลือก Sideway

***ทั้งหมดนี้แค่เดานะครับ แค่เอามาฝากนะครับ ไม่ต้องเชื่อผมนะครับ ถ้าผมรู้จริง ถ้าผมรู้ว่าทองจะขึ้นหรือลงตอนไหนผมรวยเป็นล้านๆล้านๆไปแล้ว ดังนั้นที่ผมพูดไปคือความน่าจะเป็นเท่านั้น ไม่ใช่ต้องเป็น

ถ้าจะให้ดีคือนั่งเฉยๆไปก่อน :rolleyes:

เพราะระบบไม่มีทั้งสัญญาณขาย และสัญญาณซื้อ

post-61-053267300 1290347144.jpg

ถูกแก้ไข โดย p59

คุณพี คะ อยากรบกวนช่วยวิเคราะห์ยูโรให้ด้วยคะ ว่า แนวทางจะเป็นเช่นไรคะ ดูกราฟเอง เทรดเอง ก็มีบ้างที่ผิดทาง5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif