ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตื่นมาเจอ New all time high อีกแล้ว พระเจ้าจอร์จมันยอดมาก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตื่นมาเจอ New all time high อีกแล้ว พระเจ้าจอร์จมันยอดมาก

เข้ามาตื่นเต้นกับ New all time high ด้วยคนค่ะ พอดีตื่นมากลางดึก เปิดมาเจอเลยหายง่วงเลย555

เข้ามาตื่นเต้นกับ New all time high ด้วยคนค่ะ พอดีตื่นมากลางดึก เปิดมาเจอเลยหายง่วงเลย555

มีคนตื่นมาดู New all time high 555

คุณส้มโอมือซื้อเงินร้านไหนครับ รบกวนแนะนำให้ด้วยครับ หรือ PM บอกผมก้อได้นะถ้าคิดว่าในที่แจ้งไม่เหมาะสม ^^

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมซื้อที่ร้านแม่โจ้วงเวียนใหญ่(ซอยอินทรพิทักษ์1) ช่วงสงกรานต์ผมไปซื้อเงินเขามานิดหน่อยเจ้าของร้านอัธยาศัยดีมาก วันอังคารที่ผมโทรไปสั่งของ เมื่อสั่งเสร็จผมก็ต้องรีบไปโอนเงินให้เขาครับ สั่งล็อตใหญ่จำนวนเงินที่โอนสูงมากด้วยแต่ก็ไม่มีปัญหานะ ที่ผมกล้าโอนเพราะจากที่เห็นเป็นครอบครัวที่ตั้งใจทำมาหากินอย่างสุจริตครับ

สุดท้ายตัดสินใจกันเองและรับความเสี่ยงกันเองนะครับ ผมแค่เป็นลูกค้าที่ชอบอัธยาศัยเจ้าของร้านเท่านั้น

555 ตรงสีแดง ผมว่ามันคุ้นๆอยู่นาคุณส้มโอมือ tongue.gif

ผมกระจายเก็บหลายที่ครับ

congratulations for everyone gold has new all time high kha

ถูกแก้ไข โดย mu mu

สงสัยว่ากลางวันของเอเชียนี่คงจะทำ new high ใหม่อีก laugh.gif

ฟังโป๊งเหน่งพูด / ให้สัมภาษณ์แล้ว อดรู้สึกเหมือนกับเตี๊ยมๆกันมาไม่ได้

ให้ดีต้องให้ contributor จาก zerohedge หรือไม่ก็ Ron Paul มาถาม

ในประเทศแห่ง "เสรีภาพ" นี่ถามแรงมากไม่ได้ ไม่งั้นรอบหน้าจะถูกแบน

สำนักข่าวต่างๆถึงต้องเกรงใจ Chairman Bernanke

ว่าแต่ มีคำถามครับ ไม่แน่ใจว่ามีคนเคยถามแล้วหรือยัง

พวกทองแท่งสวิส 9999 เช่น PAMP หรือ UBS นี่ ถ้าเอามาขายคืนบ้านเรา

ขายได้ที่ไหนบ้าง แล้วมีการอิงราคากับสมาคมอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณคุณเน็กซ์และทุกท่านนะคะ. ยังเก็บทองไว้ถึงแม้ว่าบางท่านจะบอกเมื่อ 2 วันก่อนว่าside way down แต่พออ่านจากเหตุผลของคุณเน็กซ์และท่านอื่น ๆก็ยังเห็นว่าทองน่าจะไปตามภาวะเงินเฟ้อ ทีข้าวราดแกงจาก25 บาทเป็น40บามตอนนี้คะ

ว่าแต่ มีคำถามครับ ไม่แน่ใจว่ามีคนเคยถามแล้วหรือยัง

พวกทองแท่งสวิส 9999 เช่น PAMP หรือ UBS นี่ ถ้าเอามาขายคืนบ้านเรา

ขายได้ที่ไหนบ้าง แล้วมีการอิงราคากับสมาคมอย่างไรบ้างครับ

กทม. ลองดูที่นี่ครับ (ร้านที่ผมซื้อขายแถวบ้านรับทุกยี่ห้อครับ ราคาคิดง่ายๆคือ 1 กก.=68บาทของทอง96.5(คูณราคาสมาคมวันนั้น)

http://www.ausirisgroup.com/

http://www.bangkokgoldtrade.com/home/index.php

กทม. ลองดูที่นี่ครับ (ร้านที่ผมซื้อขายแถวบ้านรับทุกยี่ห้อครับ ราคาคิดง่ายๆคือ 1 กก.=68บาทของทอง96.5(คูณราคาสมาคมวันนั้น)

http://www.ausirisgroup.com/

http://www.bangkokgo.../home/index.php

ขอบคุณครับคุณหมอ

เมื่อคืนเพิ่งได้เห็น ทองแท่ง PAMP สวยดี

เดี๋ยวเก็บตังซื้อมาไว้ซักหน่อยดีกว่า :)

สงสัยว่ากลางวันของเอเชียนี่คงจะทำ new high ใหม่อีก laugh.gif

ฟังโป๊งเหน่งพูด / ให้สัมภาษณ์แล้ว อดรู้สึกเหมือนกับเตี๊ยมๆกันมาไม่ได้

ให้ดีต้องให้ contributor จาก zerohedge หรือไม่ก็ Ron Paul มาถาม

ในประเทศแห่ง "เสรีภาพ" นี่ถามแรงมากไม่ได้ ไม่งั้นรอบหน้าจะถูกแบน

สำนักข่าวต่างๆถึงต้องเกรงใจ Chairman Bernanke

ถ้านำมาขายให้ ylg จะได้ราคาดีกว่าทองในประเทศครับ ถ้ายังไงลองโทรไปถามเค้าอีกทีนะครับ

รบกวนแยกกระทู้ออกไปต่างหาก แยกเชียร์ดอลลาร์ออกไปตั้งเป็นกระทู้ใหม่ น่าจะดีกว่านะ

ถ้าใครสนใจ เค๊าก็ตามไปเป็นแฟนคลับคุณเอง

ใจเย็นๆ ค่ะ ความเห็นที่แตกต่างก็ดีนะคะ ทำให้เรามองในมุมที่คนอื่นๆ เค้ามองและเราอาจมองข้ามไป แต่การที่เราจะทำตามหรือไม่ เราเป็นผู้ใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจจากข้อมูลที่เราได้มา

เหมือนตัวเองมีเพื่อนที่เป็นร้านขายทองขนาดใหญ่มาก เค้าบอกให้เราขายทองออกไปก่อนตอนที่ทอง 1518 เพราะทองจะลงไปที่ 14** ต้นๆ แล้วค่อยซื้อคืน ตอนแรกตัวเองก็แกว่งไปเหมือนกัน เพราะเค้าเป็นคนที่อยู่ในวงการทองคำมาร่วม 50 ปี น่าจะรู้อะไรดีๆ แต่เรามั่นใจจากข้อมูลที่เราได้มา ข้อมูลที่เค้ามี ณ ปัจจุบันอาจไม่รอบด้านเหมือนที่เราได้รับ เมื่อเราเอามาบวก ลบ คูณ หารแล้ว เราเลยตัดสินใจที่จะไม่ขาย(ก็รู้สึกดีใจที่ตัดสินใจไม่ผิด) ทั้งที่หลายๆ คนใน board ได้ข้อมูลที่เหมือนกันทุกอย่าง ห้ามไม่ให้ขายก็แล้ว ก็แอบปล่อยน้องหมูวิ่งเพ่นพล่านไปหลายตัว (อิอิอิ พวกที่ปล่อยไป ก็สารภาพผิดออกมาแล้วด้วย :wub:) เพราะฉะนั้นข้อเสนอแนะที่ให้มาไม่ได้หมายความว่าจะชักจูงหรือโน้มนำการตัดสินใจของใครได้ เค้าทำเพราะตัดสินใจด้วยตัวเอง ไม่ต้องโทษใครเลย ของอยู่กับตัวมันเดินไปที่ร้านเองไม่ได้อยู่แล้ว คิคิ

ความเห็นที่แตกต่างอย่าทำให้เกิดความไม่พอใจหรือความแตกแยกกันในพวกเราเลยนะคะ ไปช่วยกันทะเลาะกับเขมรดีกว่า คิคิคิ !_087

คุณ TON หายต๋อมไปพร้อมกับ ดอลล่าร์ ไม่รู้เปลี่ยนความคิดรึยัง เจอจรวดโทมาฮอคทองคำ เข้าไป ไม่ออกมาแชร์แล้วมั้งครับ

น้องเงินขึ้นได้มันมากครับ วันก่อนลงมา 4% วันนี้ขึ้นคืน ขึ้นซะ 5% เลย อิิๆ เห็นแล้วชื่นใจ

งี้ต้องให้โป้งเหน่งออกมาพูดบ่อยๆ ซะแล้วสิ

ถ้านำมาขายให้ ylg จะได้ราคาดีกว่าทองในประเทศครับ ถ้ายังไงลองโทรไปถามเค้าอีกทีนะครับ

ขอบคุณครับ