ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ผมคิดว่าทองที่เพิ่มขึ้นมาน่าจะมาจากทองบริจาคของหลวงตามหาบัวนะครับ เพราะแบงค์ชาติเราจะนำเงินไปซื้อทองเห็นก่อนหน้านี้ว่าจะต้องแก้กฎหมายอีกหลายฉบับ(เพราะแบงค์ชาติเรายังรักเงินดอลย์อยู่ไม่คิดจะเปลี่ยนแปลงหรอกครับ)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตามข่าวที่ผมเข้าใจ ต้องรักษาวสัดส่วนทองคำในทุนสำรองเงินตราระหว่างประเทศ

เพราะเรามีดอลลาร์ในมือเพิ่ม สัดส่วน เลยเปลี่ยน

เลยต้องไปซื้อดอลลาร์เพื่อรักษาสัดส่วน 3% ตามนโยบายเดิมครับ

ไม่แน่ใจว่าจะเพิ่มสัดส่วนขึ้นไปได้หรือไม่ ต้องแก้ไขกฏหมายหรือไม่ แต่เท่าที่เคยอ่านข่าวเจอ เหมืนอเคยเห็นว่าต้องแก้กฏหมายก่อนเช่นกันครับ

วันนี้ไปขายเม็ดเงิน กะจะไปซื้อตอนถูกไม่คิดว่า พอขายไปแล้วมันก็ขึ้นเอาขึ้นเอา

วันนี้ไปขายเม็ดเงิน กะจะไปซื้อตอนถูกไม่คิดว่า พอขายไปแล้วมันก็ขึ้นเอาขึ้นเอา

ไปขายเป็นงัยมั่งคับ เค้าตรวจสอบยังงัยมั่ง หรือมีปัญหาไรหรือเปล่า พอดียังไม่เคยเอาไปขาย ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยได้มั้ยคับ

ผมคิดว่าทองที่เพิ่มขึ้นมาน่าจะมาจากทองบริจาคของหลวงตามหาบัวนะครับ เพราะแบงค์ชาติเราจะนำเงินไปซื้อทองเห็นก่อนหน้านี้ว่าจะต้องแก้กฎหมายอีกหลายฉบับ(เพราะแบงค์ชาติเรายังรักเงินดอลย์อยู่ไม่คิดจะเปลี่ยนแปลงหรอกครับ)

ตามข่าวที่ผมเข้าใจ ต้องรักษาวสัดส่วนทองคำในทุนสำรองเงินตราระหว่างประเทศ

เพราะเรามีดอลลาร์ในมือเพิ่ม สัดส่วน เลยเปลี่ยน

เลยต้องไปซื้อดอลลาร์เพื่อรักษาสัดส่วน 3% ตามนโยบายเดิมครับ

ไม่แน่ใจว่าจะเพิ่มสัดส่วนขึ้นไปได้หรือไม่ ต้องแก้ไขกฏหมายหรือไม่ แต่เท่าที่เคยอ่านข่าวเจอ เหมืนอเคยเห็นว่าต้องแก้กฏหมายก่อนเช่นกันครับ

อิอิ ทองมันจะมาด้วยเหตุผลอะไรก็ช่างมันเหอะครับ ขอให้บ้านเรามีเยอะขึ้นก็ใช้ได้ครับtongue.gif

ถ้าเยอะขึ้นเพราะต้องการรักษาสัดส่วนก็ดีครับ มีเยอะทั้งเงินทั้งทองbiggrin.gif

ปีที่แล้ว ธปท. ก็ซื้อเพิ่มครับ

ไปขายเป็นงัยมั่งคับ เค้าตรวจสอบยังงัยมั่ง หรือมีปัญหาไรหรือเปล่า พอดียังไม่เคยเอาไปขาย ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยได้มั้ยคับ

เค้าชั่งแล้ว ก็ดูว่าถุงสะอาดดีไหม(มั้ง) แล้วก็จ่างตังค์ ง่ายๆดีนะคับ

สวัสดีครับ

เห็นว่า วันนี้ฝั่งนู้น จะขึ้นมาร์จิ้น น้องจิ๋ว เป็นรอบที่ 5 ตกลง เวลา ปรับขึ้นรึยังครับ ถ้าปรับขึ้นแล้ว ทำไมมันไม่ลงครับ รึว่า "ด้าน" กันแล้ว ดีเลย คราวนี้ ถ้ากดไม่สำเร็จ จะหาวิธีอะไร มากดอีก

รบกวนผู้รู้ เล่าข่าวกันด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมยังมีดอยอีกไกลกว่าจะไปถึง อยากจะทราบความคืบหน้าครับ

สวัสดีครับ

เห็นว่า วันนี้ฝั่งนู้น จะขึ้นมาร์จิ้น น้องจิ๋ว เป็นรอบที่ 5 ตกลง เวลา ปรับขึ้นรึยังครับ ถ้าปรับขึ้นแล้ว ทำไมมันไม่ลงครับ รึว่า "ด้าน" กันแล้ว ดีเลย คราวนี้ ถ้ากดไม่สำเร็จ จะหาวิธีอะไร มากดอีก

รบกวนผู้รู้ เล่าข่าวกันด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมยังมีดอยอีกไกลกว่าจะไปถึง อยากจะทราบความคืบหน้าครับ

น่านจิครับ กะว่าคืนนี้น้องจิ๋วต้องโดนทุบแน่ๆ <_<

มาลุ้นกันว่า น้องจิ๋ว จะขาแข็งพอ ยืนอยู่ ได้มั้ย ถ้าอยู่ได้ พรุ่งนี้ ผมคงโล่งอีกนิดที่ดอยเตี้ยลง ครับ

post-2075-001699400 1304959409.jpg

แต่!!!! ซื้อร้านไหนขายร้านนั้นนะคับ

ของร้านอื่นสำหรับร้านแม่โจ้เขารับซื้อครับ แต่ต้องดูของถึงจะให้ราคาได้ครับ เขาขายเขาได้กำไรเราน้อยนะครับ ที่กำไรจริงๆคือตอนซื้อกลับ คนที่เชี่ยวชาญเรื่องเงินจริงเขาชอบซื้อครับ ราคากำไรกว่าขาย แต่ต้องชำนาญการดูและที่สำคัญของที่ซื้อกลับต้องหาที่ระบายไปยังช่างที่ใช้งาน(ขายช่างถูกอีกนิดบอกว่าของผ่านมือลูกค้ามาแล้ว

ช่างได้ราคาถูกหน่อยเขาก็พอใจ) ของผ่านมือลูกค้ามาแล้วถ้าเจอคนไม่ซื่ออาจปนอะไรลงไปนิดหน่อยหรือลูกค้าเก็บไม่ดีมือมันๆกว่ามาจับเม็ดเงิน ลูกค้าคนใหม่ซื้อไปไม่นานเก็บแล้วดำเสียชื่อหมด

ก็อปมาฝากครับ

Jimmy Siriดูเหมือนพวกขาใหญ่จะถูกรู้ทัน เพราะใครๆ ก็ BTFD กันทั้งนั้น คนเข้ามากกว่าคนออก กลายเป็นว่านักลงทุนแห่เข้าซื้อคอมโม ที่ถูกทุบราคาลงหนาแน่นกว่าเดิมอีก ดังนั้นต้องระวังการรบแตกหักครับ อาจจะมีการปล่อยอาวุธหนักออกมาอีก ยึดกรอบเวลาไว้ให้ดีครับ

In commodity rout, more traders getting in than out

http://www.reuters.com/article/2011/05/06/us-commodities-interest-idUSTRE7456MQ20110506