ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

Inside Job อินไซด์ จ๊อบ

http://www.vdopart.com/9092

เป็น ภาพยนตร์กึ่งสารคดีอีกเรื่องที่สร้างขึ้นเพื่อ “เปิดโปง” ขบวนการฉ้อฉล ในแวดวงการเมือง การเงิน การธนาคาร ตลาดหุ้นวอลสตรีท และตลาดตราสารต่างๆ ของสหรัฐ ที่แยกกันไม่ออกครับ เพราะทั้งหมดก็คือคนกลุ่มเดียวกันหรืออยู่ในเครือข่ายเดียวกัน ภายใต้หน้ากากของ รัฐบาลอเมริกัน, FED, CFR, Bilderberg Group และอีกสารพัดกลุ่มทั้งบนดินและใต้ดิน เพื่อผลักดันวาระของพวกเค้าก็คือ “New World Order หรือการจัดระเบียบโลกใหม่”

อย่าง ที่บอกครับว่า คงถึงเวลาของพวกเค้าแล้วที่จะเปิดเผยเรื่องราวเหล่านี้ที่ผู้คนส่วนใหญ่คิด ว่าเป็นเพียง Conspiracy Theory หรือทฤษฏีสมรู้ร่วมคิด หรือเป็นเพียงการจับแพะชนแกะ ส่วนอะไรที่จะตามมาก็คงต้องไปลุ้นกัน

อินไซด์ จ๊อบ…ภาพยนตร์ที่ไม่อาจประเมินทุนสร้างได้ ชาร์ลส เฟอร์กูสัน ผู้กำกับภาพยนตร์ที่ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลอคาเดมี่ (NO END IN SIGHT) สู่ผลงานภาพยนตร์ที่ตีแผ่เบื้องลึกเบื้องหลังความจริงช็อคโลก ใน “อินไซต์ จ๊อบ”

วิกฤตการณ์ทางเศรษฐกิจในปี 2008 หรือ แฮมเบอร์เกอร์ ไครซิส สร้างความเสียหายแก่เศรษฐกิจทั่วโลกกว่า 20 ล้านล้านเหรียญสหรัฐฯ คุณคิดว่าสิ่งที่เกิดขึ้นนี้เป็นอุบัติเหตุอย่างนั้นหรือ? ร่วมตีแผ่ความจริงที่คนทั้งโลกต้องช็อค จนคุณต้องตะโกนออกมาว่า “พอซะทีเถอะ…คนโกง!!!”

น่าดูมากเลยคับ แต่น่าจะมีซับไทยให้หน่อย ผมฟังแล้วแปลไม่ทัน :wacko:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น่าดูมากเลยคับ แต่น่าจะมีซับไทยให้หน่อย ผมฟังแล้วแปลไม่ทัน :wacko:

มันพากย์ไทยอยู่แล้วไม่ใช่เหรอคะ :)

:Pขอบคุณคุณหมอเล็กคร้า +1ด้วยคน :P ลุ้นทั้งทองกะเงินค่ะ จะทำกำไรได้ก่อนถูกทุบมั้ยน๊า จะได้ของถูกมั่ง :P คุณหมอมีข่าวเงินU S มั้ยคะว่า ควรแลกวันไหนในระยะนี้ จะมีการแข็งตัวขึ้นอีกมั้ยคะ จาเอาไปซื้อเงิน em183.gif ตอนที่ถูกทุบอีกที 07baa27a.gif

ถึงคิวน้ำมันแล้ว ต่อไปจะเป็นอะไรละ ทองมั้ง???????

xBT> ตลาดทองเอเชีย:ทอง,โลหะเงินร่วงหลัง CME ประกาศขึ้นค่ามาร์จิ้นสัญญาน้ำมัน

สิงคโปร์--10 พ.ค.--รอยเตอร์

ราคาทองปรับตัวลงในวันนี้ ขณะที่ความเชื่อมั่นได้รับผลกระทบจากการที่

บริษัทซีเอ็มอี กรุ๊ป ซึ่งเป็นผู้ประกอบการและบริหารตลาด NYMEX ได้ประกาศปรับ

ค่าเทรดดิง มาร์จิน (ปริมาณเงินที่นักลงทุนจำเป็นต้องฝากไว้กับทางตลาดเพื่อใช้

ในการซื้อสัญญา) สำหรับสัญญาล่วงหน้าน้ำมันดิบให้สูงขึ้น 25% หลังจากราคาน้ำมัน

พุ่งขึ้นอย่างมากเมื่อวานนี้

แต่ความวิตกที่เพิ่มขึ้นเกี่ยวกับวิกฤติหนี้ของกรีซช่วยจำกัด

ช่วงขาลง

"การเพิ่มค่ามาร์จินได้บั่นทอนบรรยากาศที่สดใสในตลาดสินค้าโภคภัณฑ์"

นายออง ยี หลิง นักวิเคราะห์ของฟิลลิป ฟิวเจอร์สกล่าว โดยระบุเสริมว่า ราคา

ทองอาจปรับตัวลงใกล้ระดับ 1,500 ดอลลาร์

การที่ซีเอ็มอี กรุ๊ปปรับเพิ่มค่ามาร์จิ้นหลายครั้งติดต่อกันในตลาด COMEX

ในช่วง 2 สัปดาห์ที่ผ่านมาได้ฉุดราคาโลหะเงินดิ่งลงมากกว่า 25% ในสัปดาห์ที่แล้ว

ซึ่งกระตุ้นแรงขายในตลาดสินค้าโภคภัณฑ์ และทำให้ดัชนี Reuters-Jefferies

CRB ซึ่งประกอบด้วยสินค้าโภคภัณฑ์ 19 รายการ ร่วงลง 9% รุนแรงที่สุดเมื่อเทียบ

รายสัปดาห์นับตั้งแต่เดือนต.ค.2008

ราคาโลหะเงินสปอตร่วงลง 0.7% สู่ 37.63 ดอลลาร์/ออนซ์ ณ เวลา

10.04 น.ตามเวลาไทย หลังทะยานขึ้น 6% เมื่อวานนี้ ซึ่งเป็นการปรับตัวขึ้นภายใน

วันเดียวมากที่สุดในรอบ 6 เดือน ขณะที่ราคาทองสปอตปรับตัวลง 0.2% สู่ 1,509.99

ดอลลาร์/ออนซ์ หลังพุ่งขึ้น 2 วันติดต่อกัน

นักวิเคราะห์กล่าวว่า ความวิตกที่เพิ่มขึ้นเกี่ยวกับวิกฤติหนี้ของกรีซหลัง

สแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ (S&P) ปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของกรีซลงสู่อันดับ

"ขยะ"นั้น อาจกระตุ้นให้นักลงทุนบางส่วนเข้าซื้อโลหะมีค่าในฐานะแหล่งลงทุน

ที่ปลอดภัย

"ภาวะตลาดค่อนข้างไม่แน่นอน และเรามีแนวโน้มที่จะเห็นราคาทอง

และโลหะเงินปรับตัวในช่วงแคบๆในช่วง 2-3 วันข้างหน้า" เทรดเดอร์ใน

สิงคโปร์กล่าว โดยคาดว่าราคาทองจะปรับตัวในช่วง 1,470-1,520 และราคา

โลหะเงินปรับตัวในช่วง 33-39 ดอลลาร์

นักลงทุนกำลังจับตาข้อมูลเงินเฟ้อของจีนซึ่งจะประกาศในวันพรุ่งนี้

และอาจบ่งชี้ว่าจีนจะคุมเข้มนโยบายการเงินอีกหรือไม่

"ตลาดสินค้าโภคภัณฑ์ยังคงมีความวิตก ขณะที่นักลงทุนไม่แน่ใจว่า

การเทขายในสัปดาห์ที่ผ่านมาอาจเกิดขึ้นอีกและจะมีการเข้าซื้อเก็งกำไรใน

ช่วงที่เหลือของสัปดาห์นี้หรือไม่" นายอองกล่าว

"ข้อมูลเงินเฟ้อของจีนมีแนวโน้มจะบ่งชี้ว่าการคุมเข้มนโยบายในจีน

จะดำเนินต่อไปหรือไม่ ซึ่งจะกระทบบรรยากาศในตลาดสินค้าโภคภัณฑ์"

นักลงทุนที่วิตกเกี่ยวกับเงินเฟ้อที่เพิ่มขึ้นโดยเฉพาะอย่างยิ่งในประเทศ

กำลังพัฒนารายใหญ่ ได้พากันเข้าซื้อโลหะมีค่า--จบ--

(รอยเตอร์ โดย กัลยาณี ชีวะพานิช แปล; ก้องเกียรติ กอวีรกิติ เรียบเรียง)

ไหนว่าเมื่อคืนว่าตาเบนเค้าจะประกาศเรื่อง QE3 นิไมไม่มีเลยอ้ะ หรือยังไม่ประกาศครับ

:Pขอบคุณคุณหมอเล็กคร้า +1ด้วยคน :P ลุ้นทั้งทองกะเงินค่ะ จะทำกำไรได้ก่อนถูกทุบมั้ยน๊า จะได้ของถูกมั่ง :P คุณหมอมีข่าวเงินU S มั้ยคะว่า ควรแลกวันไหนในระยะนี้ จะมีการแข็งตัวขึ้นอีกมั้ยคะ จาเอาไปซื้อเงิน em183.gif ตอนที่ถูกทุบอีกที 07baa27a.gif

อิอิ แลกๆไปเหอะคุณยาย เก็บไว้นานเดี๋ยวเป้นกระดาษเช็ดก้น 555tongue.gif

ไหนว่าเมื่อคืนว่าตาเบนเค้าจะประกาศเรื่อง QE3 นิไมไม่มีเลยอ้ะ หรือยังไม่ประกาศครับ

เอาข่าวมาจากใหนครับที่ว่าเขาจะประกาศคืนนี้ ผมจะตามไปอ่านหน่อย

ที่เอามาให้ เป็นภาคไทยแล้วครับ

อิอิ แลกๆไปเหอะคุณยาย เก็บไว้นานเดี๋ยวเป้นกระดาษเช็ดก้น 555tongue.gif

:Pกร๊าก......กร๊าก....ถามมะได้เรื่องเล้ย อาคุงหมอเล็กเนี่ยะ ว่าแต่ตอนนี้ก็ได้ Rate ดีแล้วนะไม่ต่ำกว่า30บาท หรือใครที่ทราบเกี่ยวกับเรื่องเงินตราต่างประเทศ ช่วยบอกหน่อยนะคร้า :P

เงิน U.S. ค่ะ :P

Inside Job อินไซด์ จ๊อบ

http://www.vdopart.com/9092

เป็น ภาพยนตร์กึ่งสารคดีอีกเรื่องที่สร้างขึ้นเพื่อ “เปิดโปง” ขบวนการฉ้อฉล ในแวดวงการเมือง การเงิน การธนาคาร ตลาดหุ้นวอลสตรีท และตลาดตราสารต่างๆ ของสหรัฐ ที่แยกกันไม่ออกครับ เพราะทั้งหมดก็คือคนกลุ่มเดียวกันหรืออยู่ในเครือข่ายเดียวกัน ภายใต้หน้ากากของ รัฐบาลอเมริกัน, FED, CFR, Bilderberg Group และอีกสารพัดกลุ่มทั้งบนดินและใต้ดิน เพื่อผลักดันวาระของพวกเค้าก็คือ “New World Order หรือการจัดระเบียบโลกใหม่”

อย่าง ที่บอกครับว่า คงถึงเวลาของพวกเค้าแล้วที่จะเปิดเผยเรื่องราวเหล่านี้ที่ผู้คนส่วนใหญ่คิด ว่าเป็นเพียง Conspiracy Theory หรือทฤษฏีสมรู้ร่วมคิด หรือเป็นเพียงการจับแพะชนแกะ ส่วนอะไรที่จะตามมาก็คงต้องไปลุ้นกัน

อินไซด์ จ๊อบ…ภาพยนตร์ที่ไม่อาจประเมินทุนสร้างได้ ชาร์ลส เฟอร์กูสัน ผู้กำกับภาพยนตร์ที่ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลอคาเดมี่ (NO END IN SIGHT) สู่ผลงานภาพยนตร์ที่ตีแผ่เบื้องลึกเบื้องหลังความจริงช็อคโลก ใน “อินไซต์ จ๊อบ”

วิกฤตการณ์ทางเศรษฐกิจในปี 2008 หรือ แฮมเบอร์เกอร์ ไครซิส สร้างความเสียหายแก่เศรษฐกิจทั่วโลกกว่า 20 ล้านล้านเหรียญสหรัฐฯ คุณคิดว่าสิ่งที่เกิดขึ้นนี้เป็นอุบัติเหตุอย่างนั้นหรือ? ร่วมตีแผ่ความจริงที่คนทั้งโลกต้องช็อค จนคุณต้องตะโกนออกมาว่า “พอซะทีเถอะ…คนโกง!!!”

ขอบคุณครับ อ่านดูละหนังน่าดูจัง

ที่เอามาให้ เป็นภาคไทยแล้วครับ

เออจิงด้วย พอดีคอมลำโพงเจ๊ง ไม่ได้ยินเสียง นึกว่าเป็นพากษ์ eng ยิ่งห่วยเรื่องภาษาอยู่ ตอนนี้หาลำโพงมาเปิดฟังได้ละคับ ขอบคุณมากคับ แหะๆ :P

:Pกร๊าก......กร๊าก....ถามมะได้เรื่องเล้ย อาคุงหมอเล็กเนี่ยะ ว่าแต่ตอนนี้ก็ได้ Rate ดีแล้วนะไม่ต่ำกว่า30บาท หรือใครที่ทราบเกี่ยวกับเรื่องเงินตราต่างประเทศ ช่วยบอกหน่อยนะคร้า :P

เงิน U.S. ค่ะ :P

นี่ตอบให้อย่างดีแล้วนาคุณยายแพท บอกให้รีบแลกก่อนที่มันจะมีค่าเป็นกระดาษเช็ดก้นเท่านั้น

ลองคิดดูสิครับ ถ้าหมด QE II แล้วไม่ต่อ มันจะเอาเงินจากใหนมาใช้

(อ้อ อาจไม่มี QEIII ครับ เพราะมันไม่เรียกว่า QE อีกต่อไป มันอาจจะบอกว่ากูจะพิมพ์เท่านั้น 555)

ฝรั่งเขาก็บอกว่าดอลล์จะเด้งแถวๆ 72 (เด้งแล้วเนี่ย)เพื่อลงต่อ อิอิ คิดเอาเองนะคุณยาย เงินของคุณยายเอง ไม่ใช่ของผมcool.gif