ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!gd !gd !gd !gd จัดมาเต็มๆให้หายสงสัยไปเลย ขอบคุณมากค้า !01 !01 !01 !01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ !gd

ถูกแก้ไข โดย sss

คุณ next หายไปนานเลย พอได้อ่านบทความ คุณ next ทำให้รู้สึกกระชุ่มกระชวยเลยนะเนี้ยะ

คุณเน็กปรากฏตัวบอร์ดครึกครื้นทันตา

ขอบคุณสำหรับบทความครับ คุณ Next

ขอบคุณสำหรับบทความค่ะ :wub:

อยากให้คุณnext เข้ามาโพสบ่อยๆ :lol:

+1. ขอบคุณคุณเน็กซ์ ตามอ่านมาตั้งแต่เริ่มกระทู้ ตอนนี้ถอนเงินมาซื้อทองเกือบหมด

เก็บแช่แข็งไว้ส่วนหนึ่ง อีกส่วนหนึ่งเล่นรอบแต่เป็นทองแท่งไม่ใช่ GF GS นะคะ

กำไรมากมาย ที่ต้องทำอย่างนี้เพราะจะได้รู้สึกว่าได้กำไรมาจริงๆ แล้วเอากำไรไปทำบุญบ้าง หาความสุขบ้างค่ะ

ถือว่าแลกเปลี่ยนกันนะครับ

ที่ผมเชื่อ และ ลุ้นอยู่ว่าทองมีโอากาสลุ้นถึง 1700 (หรือเกินกว่านั้น) ก่อนสิ้นเดือน สิงหานี้

ขอผ่านเรื่องปัจจัยผลักดันตามข่าวต่างๆ ที่พวกเราคุยกันอยู่นะครับ แต่ผมขอยกความเห็นของกูรู 2 ท่านแล้วกันครับ

1. ลุงจิมซินแคลร์เขียนวันนี้สั้นๆ แต่ชัดเจนว่า The key number is neither $1600 or $1650. The number is $1764.

2. Mr. Martin Armstrong (MA) ออกบทความสั้นๆ เนื้อหาส่วนหนึ่งมาอธิบายเพิ่มเติมเกี่ยวกับมุมมองเรื่องทองครับ

http://www.martinarmstrong.org/files/Clarification%2007-15-2011.pdf

ตามกราฟแนบมานี้ แกมองกราฟ month ครับ กรอบสีเขียวที่ระบายสีเขียวอ่อน แกเรียก primary channel คือกรอบที่ราคาจะวิ่ง และแกเชื่อว่ามีโอกาสวิ่งไปทดสอบกรอบบน ได้ไม่ยากเย็นอะไร ซึ่งค่าแนวต้านตามกรอบ primary channel ของแกในเดือนสิงหา (เส้นแนวตั้งสีแดง) จะอยู่ที่ประมาณ 1750 ตัวเลขใกล้เคียงกับของลุงจิมครับ

อย่างไรก็ตาม ตามกราฟของ MA จะมีอีกเส้นหนึ่ง ซึ่งแกตั้งชื่อว่า breakout line ซึ่งจะเห็นว่าอยู่ห่างมาก และมีช่องว่างราคาให้วิ่งไปได้ไกล เป้าหมายเกิน 2000 เหรียญ

That gap will be filled - a thrust will take place big time and that will coincide with an Economic crisis event.

แกก็บอกว่าให้จับตาดูตรงแนวต้านของ primary channel (กรอบสีเขียว) ให้ดี หากทะลุผ่านขึ้นไปได้ก็จะขึ้นไปถึง BREAKOUT LINE เลย

(อาจเพราะวิกฤตเศรษฐกิจใดๆ ที่มีโอกาสเกิดขึ้นในช่วงนี้)

It is the top of these Primary and Uptrend Channels that we need to watch.

Moving above that could cause a spike panic to the upside to test the Breakout Line.

Then there would be a mini crash, rebuilt support, and then get ready for the moon shot.

ความคิดเห็น ความเชื่อส่วนตัวนะครับ

ช่วง 1-2 เดือนนี้ไม่แนะนำให้ใครขาย หรือ short GF เลยในทุกกรณี (หากไม่จำเป็นต้องใช้เงินจริงๆ)

เพราะโอกาสที่ทองจะทำราคาสูงขึ้นในระดับ 100-500 เหรียญในเวลา 1-2 เดือนเปิดกว้างอยู่ข้างหน้า

(หลังสิงหาค่อยมว่ากันใหม่)

ทองแท่งน่าจะหาจังหวะสะสมเพิ่ม

GF อย่า overtrade เด็ดขาด (เผื่อเหลือเผื่อขาดให้ตัวเอง มีวงเงินคงเหลือมากกว่าวงเงิน margin 3-4 เท่าเป็นอย่างน้อย)

เพราะไม่มีใครรู้อนาคตครับ ที่เขียนมาทั้งหมดก็แค่การคาดาการณ์ซึ่งมีโอกาสเกิดขึ้นหรือไม่เกิดก็ได้

ขอบคุณครับที่กรุณาแลกเปลี่ยนกับผม อย่างที่ผมบอกอะครับ ดูข่าวแล้วมั่วเอาไม่มีไรมารองรับอะครับ :D

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เจอลูกค้าเป็นคนอิตาลี เค้าทำเกี่ยวกับ cargo ในไทย เค้าบอกว่าตอนนี้ฝั่งยุโรปเศรษฐกิจแย่มากกกกกกกกกกกก

โชคดีที่จัดทั้ง Gold และ silver ไปก่อนหน้านี้แล้วเพราะสัญญาณ bullish มันมาแล้ว อิอิ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: ซื้อปุ๊บ ขึ้นทันที :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ตอนนี้ ขึ้นกันใหญ่ทั้งทอง เงิน และหุ้น สงสัยเอเชียมาแรง จริงๆ ยินดีที่คุณ Next มาครับ

ยิ่งตอนนี้ข้าวของแพงขึ้น รับเลือกตั้ง บ่งบอกว่าเงินเฟ้อ อีกแน่ๆ

สงสัยอยู่ว่า

การที่กูรูแนะเล่น s อยู่ทุกวัน

คนเล่นตามนี่เค้าได้กำไรจริงๆหรือเปล่าครับ

ในช่วงที่ปรับฐานพอเข้าใจได้อยู่ ว่าไม่ควรสวนเทรน

แต่ขณะนี้เป็นเทรนขาขึ้นทั้งปัจจัยพื้นฐาน และทางเทคนิค(หรือเปล่า)

การที่ขายเมื่อถึงเส้นบน และขายซ้ำเมื่อถึงเส้นล่าง ในช่วงนี้เรียกว่าสวนเทรน หรือเปล่าครับ

หรือเป็นลักษณะของ gold spot ที่สามารถซื้อๆขายๆ ได้หลายๆครั้งในวันเดียวกัน

ที่ถามเพราะกำลังศึกษาอยู่ครับ ไม่มีเจตนาลบหลู่ผู้ใดทั้งสิ้นครับ

ทุกวันนี้คิดว่าความรู้น้อย จึงถือแต่แท่ง และกองทุนเท่านั้นครับ

ก็อย่างที่บอกไป

เงินเป็นของคุณ

คุณต้องเลือกแต่สิ่งดีๆ สิ่งที่คุณคิดว่าถูกที่สุด

การแนะนำให้เข้าออกบ่อยๆ เจ้าของเขาได้เงินนะ ส่วนคุณได้หรือเสียเขาไม่เกี่ยว เช่น ขาย และขายซ้ำ ขายซ้ำ เงินทั้งนั้นทองขึ้นมาติดกันสิบกว่าวันแล้วยังให้ขาย ใครซื้อไว้ให้ออกก่อนแล้วขายซ้ำ