ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แล้วคนเก็บแท่งนี่นิ่งๆ ก่อนใช่มั๊ยครับ ซื้อมาวันจันทร์ ตอนนี้เมียด่าชิบ 555

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้นิ่งอยู่ เหมือนกันค่ะ

ถูกแก้ไข โดย bunnyjah

ถ้าเป็นกราฟเปรียบเทียบอดีต ผมเชื่อว่าจะเหมือนตัวนี้มากกว่าครับ

http://profitimes.com/free-articles/gold-headed-to-5000-per-ounce

เพื่อนสมาชิกฯ มีความเห็นอย่างไรครับ? เชิญแบ่งปันครับ...ขอบคุณล่วงหน้า

อ๋ออย่างงี้นี่เอง โป๊งเหน่ง ณ.เยาวราช มาตอนบ่ายวานนี้ บอกว่าทองลงไม่นาน "เหลียวก้อขึ้ง" ไงล่ะพี่น้องตกดึกพี่ทองไหลเละเป็นโจ๊กเลย เวรกรรม อินดิเคเตอร์เน็กซ์ของพวกเราแพ้ลุ่ยเลย !034

ถ้าเป็นกราฟเปรียบเทียบอดีต ผมเชื่อว่าจะเหมือนตัวนี้มากกว่าครับ

http://profitimes.com/free-articles/gold-headed-to-5000-per-ounce

เพื่อนสมาชิกฯ มีความเห็นอย่างไรครับ? เชิญแบ่งปันครับ...ขอบคุณล่วงหน้า

กราฟนี้สวยมากเลยค่ะ...พุ่งเป็นจรวดท่องอวกาศซ๊า!!!! :lol:

สวัสดีคับผมเป็นหน้าใหม่ แต่คิดว่ามุกนี้มันเคยเกิดมาแล้วนะครับ คือข่าวออกล่วงหน้าหลายวันเรื่อง qe2 คนก็คาดการณ์ว่ามันจะร่วง ราคาก็ร่วงไป แต่พอqe2ออกปุ๊บ

ราคากลับพุ่งกระจายเลย เพราะฉะนั้น ผมว่าใจเย็นๆรอดูวันจันนี้กันนะครับ สู้ๆคับ

post-442-041045700 1314225635.gif ผมขอกอดน้องทองต่อไป ไม่หนีไม่ขายไม่กลัว ผมไม่ใช่เเมลงเม่าครับ

ขอถือยาวเพราะต้นทุนต่ำ ถือแบบสบายๆ ขอรอการกลับมาของน้องทองครับเพื่อนๆ

สรุปย่อๆว่า ทองคำร่วงลงจากข่าวลือว่าจะมีการขายทองคำจากกลุ่มประเทศPIIGS

คือSpain, Italy, Greece, Portugal และ Ireland เพือแก้ปัญหาหนี้สินครับ

ผมสงสัยข่าวลือนี้เหมือนกันครับว่า ทำไมกลุ่ม PIIGS ถึงจะยอมขายทอง ในเมื่ออเมริกาพิมพ์เงินมาใช้หนี้ได้ตามใจชอบ

อิอิ มึงพิมพ์ได้กูก็พิมพ์ได้โว๊ย ....อันนี้เป็นความคิดของผมนะครับcool.gif

แล้วคนเก็บแท่งนี่นิ่งๆ ก่อนใช่มั๊ยครับ ซื้อมาวันจันทร์ ตอนนี้เมียด่าชิบ 555

ใจเย็นครับ ยังไงทองก็คือเงินที่เเท้จริง ผมก็เคยโดนครับเเต่ไม่ใช้เมียนะ แม่เฉยๆ55+

WEDNESDAY, AUGUST 24, 2011

Shanghai Gold Exchange Raises Gold Margins causing gold prices to drop $150

The Shanghai Gold Exchange said on Tuesday that it will raise trading margins on three gold spot-deferred contracts to 12 percent starting on Friday to limit trading risks following the rapid rally in gold prices.The CME has raised margin requirements for gold twice this year, once in January and once in early August, by 11% and 22% respectively. The moves did little to stem gold's rally. A week after the margin hikes in January gold was down just 2% and a week after the August hike gold was up 1.5%.Gold pulled back to as low as $1745 this morning before re-bouncing 35 dollars Many experts think, that any dips will be met with strong buying and help curb a deeper correction.Don not panic just do what Bob Chapman always recommends use the dips as God's given opportunities to buy as much physical gold as you can , this rally is not even started , the gold prices are very likely to touch the $3000 mark before 2012

หัวเรื่องบอกว่าทองลงเพราะจีนขึ้นมาร์จิ้นนี่ผมว่าไม่ค่อยเกี่ยวกันเท่าไรครับ

แต่ที่น่าสนใจก็คือการที่เขาบอกว่าอย่าตกใจ ให้ทำอย่างที่ Bob Chapman บอกคือ รถฟักดิบมาเทกระจาดต่อหน้าต่อตาแล้ว เก็บให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ จรวดยังไม่ได้เริ่มสตาร์ทเลย ราคาควรจะไป 3000 ก่อน 2012

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

Don not panic just do what Bob Chapman always recommends use the dips as God's given opportunities to buy as much physical gold as you can , this rally is not even started , the gold prices are very likely to touch the $3000 mark before 2012

แปลให้จ้าาา อย่าวิตกกังวลไป และให้ทำตามที่ บ๊อบ แชร์แมน (ใครวะ) แนะนำเสมอว่าใช้การตกลงของทองให้เป็นประโยชน์ในการซื้อทองให้มากที่สุดเท่าที่ทำได้ ตอนนี้การขึ้นที่แท้จริงยังไม่เริ่มด้วยซ้ำ ทองน่าจะไปหา 3000 เหรียญก่อน 2012

หากต้องการ buy the dip ลองดูแถวๆ 1674 ครับ หรือจังหวะที่มีสัญญาณการกลับตัว ใช้เทคนิคช่วยท่านบ้างน่าจะได้ถูกลง

ถ้าใช้การลงให้เป็นประโยชน์ รัฐบาลจีนซื้อสัก 100 ตัน อินเดีย 50 ตัน ญี่ปุ่นเกาหลี 50 ตัน ไทย 20 ตัน รัสเซีย 30 ตัน ได้ไหมอ่า !065

แปลให้จ้าาา อย่าวิตกกังวลไป และให้ทำตามที่ บ๊อบ แชร์แมน (ใครวะ) แนะนำเสมอว่าใช้การตกลงของทองให้เป็นประโยชน์ในการซื้อทองให้มากที่สุดเท่าที่ทำได้ ตอนนี้การขึ้นที่แท้จริงยังไม่เริ่มด้วยซ้ำ ทองน่าจะไปหา 3000 เหรียญก่อน 2012

หากต้องการ buy the dip ลองดูแถวๆ 1674 ครับ หรือจังหวะที่มีสัญญาณการกลับตัว ใช้เทคนิคช่วยท่านบ้างน่าจะได้ถูกลง

อิอิ อันนั้นผมแปลแล้วครับ งั้นช่วยแปลอันนี้ต่อแล้วกัน

Bob Chapman explains the Gold Correction

Bob Chapman - National Intel Report - August 24, 2011

Bob Chapman : on Thursday the Gold Silver options expire and the banks that write these options especially on the long side and most of them are on the long side like 7 or 8 to one they were all on the money because the price of Gold had gone considerably higher , so those banks try knock the price down and I think the government also was involved in this big time , I think on Thursday I will be a large buyer of Gold and Silver coins bars shares and the reason why is this bull market is enormously powerful and it is being led by players that have a lot of money , they do not care about margins , if they raise margins from 7500 dollars where they are now to let's 21600 dollars like they did with silver it would not make any difference

http://bobchapman.blogspot.com/

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

อ๋ออย่างงี้นี่เอง โป๊งเหน่ง ณ.เยาวราช มาตอนบ่ายวานนี้ บอกว่าทองลงไม่นาน "เหลียวก้อขึ้ง" ไงล่ะพี่น้องตกดึกพี่ทองไหลเละเป็นโจ๊กเลย เวรกรรม อินดิเคเตอร์เน็กซ์ของพวกเราแพ้ลุ่ยเลย !034

เค้าพูดมาใกล้เคียงแล้วครับ ทองลงไม่นาน แปลว่า มันใช้เวลาลงน่ะ ไม่นานแค่สองวันลงกว่า150 แต่ตอนขึ้น ม้นใช้เวลานานกว่าเป็นเดือน เศร้าเลย.....