ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

silver ภาพไม่สวยเลย มีโอกาสหลุด $30 การพักยังไม่จบ เพราะครบ 5 wave ใหญ่ ใช้เวลาพักหลายเดือน อาจพักได้เสร็จพร้อมๆ กับทอง เพื่อขึ้นรอบใหม่ โดนหนักหน่อยเพราะครบ wave (ดู set เป็นตัวอย่าง) เฮ้อ... !034

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาจจะไม่เกี่ยวกับทองโดยตรง แตเป็นประวัตความเป็นมาของFiat moneyซึ่งเขารวบรามได้ดีมากเป็นVDO 5 ตอนเข้าใจง่าย สนใจตามlinkนี้เลย

http://toobbox.com/playlist/zeitgeist---federal-reserve

คุณกุ้งครับ วันนี้จะลงต่ำกว่า 1700 ไหมครับ และ วันนี้ผมควรเข้าซื้อแท่งสักหน่อยจะดีไหมครับ หรือว่ารอ ให้ลงย่อกว่านี้อีกครับ คือ 16xx ลงไปอะครับ แนะนำผมด้วยครับ ขอบคุณคุณกุ้งมากๆครับ

silver ภาพไม่สวยเลย มีโอกาสหลุด $30 การพักยังไม่จบ เพราะครบ 5 wave ใหญ่ ใช้เวลาพักหลายเดือน อาจพักได้เสร็จพร้อมๆ กับทอง เพื่อขึ้นรอบใหม่ โดนหนักหน่อยเพราะครบ wave (ดู set เป็นตัวอย่าง) เฮ้อ... !034

ขอบคุณคุณ kunghdy และท่านผู้รู้ท่านอื่นๆมากๆค่ะ

แอบตามอ่านกระทู้นี้มาหลายเดือนแล้ว ทำให้เข้าใจปัจจัยพื้นฐานของทองดียิ่งขึ้น ขอบคุณจริงๆค่ะ :wub:

สวัสดีเพื่อนๆทุกท่านครับ:lol:

รบกวนถามหน่อยครับ ตลาดลอนดอนเปิดกี่โมง และอเมริกาเปิดกี่โมงกันแน่? ครับ..เวลาในไทย ขอบคุณครับ:lol:

สวัสดีเพื่อนๆทุกท่านครับ:lol:

รบกวนถามหน่อยครับ ตลาดลอนดอนเปิดกี่โมง และอเมริกาเปิดกี่โมงกันแน่? ครับ..เวลาในไทย ขอบคุณครับ:lol:

http://www.kitco.com/charts/popup/au24hr3day.html

รูปนี้นะครับ ดูเวลา GMT แล้วบวกไปอีก 7 ชั่วโมง

http://www.kitco.com...au24hr3day.html

รูปนี้นะครับ ดูเวลา GMT แล้วบวกไปอีก 7 ชั่วโมง

:lol:ขอบคุณครับเฮีย แต่ว่าลองดูแล้วครับเฮีย แต่มันไม่ใช่อ่ะครับ เวลานิวยอร์คแล้วบวกไปเจ็ดมันไม่ตรงกับเวลานี้เลยครับ :lol:

SET วันนี้ทำ wave 3 ขาลงได้อย่างเจ็บปวด คนที่ไม่ได้ขายเมื่อวาน พร้อมใจกันขายในวันนี้ ลงด้วยความแรงลบเกือบ 50 จุด !45 volume หนามาก อีกเหมือนกันคนที่เข้าช้อน tfex น่าจะโดน force close เพราะมันลงมาเกินกว่า MM ที่วาง มันเลยลงด้วยความเร่ง และไม่สามารถดีดได้เลย ถ้าใครเข้า GF ก็คงนึกภาพออกว่าเหตุการณ์เป็นอย่างไร อยู่ผิดฝั่งคือความหายนะมาเยือน !034

คนที่ติดหุ้นอยู่ รอขายอาทิตย์หน้า ขึ้นมาให้ขายล้าง port แล้วออกมานั่งดูซะ อาทิตย์หน้า น่าจะดีด wave 4 หวังว่าจะดีดได้สูงพอควร แต่ไม่น่าเกิน 1000 นะ wave 5 มีแนวโน้มจะลงได้ต่ำกว่า 900 นะคะ

อาทิตย์หน้าที่ ว่าพอจะประมาณได้มั้ยครับว่าวันไหน

SPDR ก็ยังติดดอยไป 20 ตันเมื่อ 2 วันก่อน .... กลัวไปทำไมกัลล์ .... มาให้กำลังใจคนติดดอยครับ

มีคนกล่าวไว้ว่า ... คนไม่เคยติดดอย คือ คนไม่เคยขึ้นดอย

มีคนกล่าวไว้ว่า ... ดอยนั้นหนาว แต่ก็มีจรวดมารับทุกทีไป

มีคนกล่าวไว้ว่า ... ไม่เคยมีใครรู้ว่า ดอยจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่

มีคนกล่าวไว้ว่า ... มีดอยก็ย่อมมี valley แต่ก็มีคนซื้อทันที่นี่น้อยคน

มีคนเตือนไว้ว่า ... อย่ากอดทองแท่งแน่นเกินไป เดี๋ยวหายใจไม่ออก (กอดคู่ชีวิตเราดีกว่ากอดกิ๊ก :blink: )

กลับไปเลี้ยงลูกก่อนนะครับ พบกันวันจันทร์ :D

http://www.kitco.com/charts/popup/au24hr3day.html

เเล้ว NYGlobex Nymex ต่างกันอย่างไรครับ เเล้วช่วงเวลาที่ฮ่องกงยังไม่ปิด กับ ลอนดอนพึ่งเปิด ราคาGold Spotเค้าใช้ที่ใดครับ

รบกวนนิดนึงครับ ไม่ทราบจริงๆ :lol:

:lol:ขอบคุณครับเฮีย แต่ว่าลองดูแล้วครับเฮีย แต่มันไม่ใช่อ่ะครับ เวลานิวยอร์คแล้วบวกไปเจ็ดมันไม่ตรงกับเวลานี้เลยครับ :lol:

หน้าร้อนเขาจะร่นเวลาให้เร็วขึ้น 1 ชม. ครับ ดังนั้นบ้านเราจะเร็วกว่า GMT 6 ชม.(GMTเหมาว่าเป็นเวลาของลอนดอน)

ส่วน NY ตามปกติช้ากว่าบ้านเรา 12 ชม. แต่หน้าร้อนเหลือ 11 ครับ

คุณกุ้งครับไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรนับคลื่นครับ แล้วจะหาจากที่ไหนได้บ้างครับ

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ทางเทคนิคครับ

พยายามเข้ามาอัพเดทเรื่อยๆนะครับ

คุณกุ้งครับไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรนับคลื่นครับ แล้วจะหาจากที่ไหนได้บ้างครับ

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ทางเทคนิคครับ

พยายามเข้ามาอัพเดทเรื่อยๆนะครับ

advanced get ค่ะ program นับให้ ดีเหมือนกัน ถ้าผิดโทษมันได้เลย มันมีเปลี่ยนใจเหมือนกันนะ บางทีขยับจุดเฉยเลย 555+++ :P