ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

THURSDAY, SEPTEMBER 29, 2011

We have serious problems facing us in a few years with Crude Oil

Jim Rogers : Known reserves of crude continue to decline. We have serious problems facing us in a few years with crude oil. The surprise would be how high the price stays and how high gold is, eventually.If the UK certainly goes bankrupt, there is some big shock to the system. Of course everything is going to go down for a while. That seems to be what is happening right now, but when they go down, you should prepare yourself to buy more because when markets snap back, the first things to snap back would be things like oil, gold and commodities.- in ET Now

http://jimrogers-blog.blogspot.com/2011/09/crude-oil.html?utm_source=feedburner&utm_medium=feed&utm_campaign=Feed%3A+blogspot%2FhKoje+%28JIM+ROGERS+BLOG%29

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กระทิงโดนวางยาสลบแล้วใช่ไหมครับ

ปีนี้กระทิงจะตื่นทันไหมน้าาาาา

กระทิงโดนวางยาสลบแล้วใช่ไหมครับ

ปีนี้กระทิงจะตื่นทันไหมน้าาาาา

สงสัยแอบหลับอยู่

รอลุงแซม กับ พวกนายแบงค์สะดุดขาตัวเองล้ม

เดี๋ยวคงตื่นมาไลขวิดลุงแซม กับพวกนายแบงค์อีกที

แต่ปัญหาคือจะล้มกันเมื่อไหร่นี่แหละ laugh.gif

หมีต้องเผลอเยอะๆครับ กระทิงถึงจะสวน :D

:lol: ทองปีนี้ราคาถูกใจคนซื้อเก็บแน่ ๆ ครับ โปรดติดตามชม

Gold Morning! อ่ะ...คราวนี้ไม่พลาดแน่ จะทะยอยเก็บตามสูตร รอลงมา 1,5xx อีกก็จะสอยมาอีกนิด รออยู่นะจ๊ะที่รัก ....

SPDR ปล่อยของอีก 10 ตัน คิดเป็น 0.8% ช่างน้อยนิด .... แปลกตรงที่ผมซื้อเข้า lot แรกต้นสิงหา ทองอยู่ที่ 1666

แต่ค่าเงินบาทแข็ง 28 บาท ทองก็ 23450 วันนี้ได้ค่าเงินบาทอ่อน 31 บาทช่วยไว้ ผมก็ยังไม่อยู่ดอย คงต้องดูกันไปว่าจะ sideway ที่ระดับ 1600+-30 กี่วัน

ส่วนมากน้ำตกชอบเกิดเย็นวันศุกร์นี่ซิ...ทำให้ต้องลุ้นเมื่อเปิดตลาดเช้าวันจันทร์ทุกที ... ถ้างั้นเย็นนี้เตรียมตัวไว้ให้ดีนะ ... :D

ว่าด้วยเรื่องของ program ที่ใช่ เพื่อนๆ ตอบให้หมดแล้วนะคะ ที่ใช้เป็น meta stock + advanced get ผสมๆ กัน ค่ะ

ได้ program ไปก็ไม่ใช่ว่าจะปลอดภัยหรือได้ตังค์เสมอเพราะ program ก็มี error ที่สำคัญคือจิตใจที่มั่นคง และบริหารเงินใน port ให้ดีค่ะ ไม่งั้นก็คงไม่มีคนที่เสียตังค์ ขนาดมีระบบที่ดีให้เข้าออก แต่คนส่วนมากมักไม่ทำตามระบบ ก็เลยเกิดความเสียหายมากมายอย่างที่เห็น !034 ทองแท่งสะสมได้เรื่อยๆ ตามกำลัง เพราะมันไม่ไปไหน GF ควรมีระบบเข้าออกค่ะ โชคดีนะคะ !bye

มัวแต่จดๆจ้องๆ ไม่เคยแสดงตัว สุดท้ายกลายเป็นเม่าติดดอยไปเรียบร้อบแล้ว แต่ไม่ยอมขายขาดทุนเด็ดขาย เสียดายคือไม่มีเงินซื้อเพิ่มแล้ว !_09 !_09

สวัสดีครับคุณกุ้ง ... นับถือจริง ๆ ครับ ...เป็นนอสตร้าดากุ้งในใจผมเลย...เห็นสองเส้นมาชนกันแล้ว...ขอบคุณครับ

และวันนี้เฮียกำฯ แทงลง 1567 ... เลขสวย...งานเข้าแว้ว ...ไปซื้อก่อนล่ะ...ไปละครับ :D

คุณ กุ้งว่า หุ้นมันจะ rebound ไปได้ประมาณไหนหรือค่ะจะได้รีบ cut ออกทัน เพราะตอนนี้ ขาดทุนอยู่พอประมาณเลยยังไม่อยาก cut

ขอบคุณค่ะ !thk !thk

+ 1 ให้คุณกุ้ง คุณ johncm คุณwcg ไปเลยนะค้า

love love :wub:

คุณ กุ้งว่า หุ้นมันจะ rebound ไปได้ประมาณไหนหรือค่ะจะได้รีบ cut ออกทัน เพราะตอนนี้ ขาดทุนอยู่พอประมาณเลยยังไม่อยาก cut

ขอบคุณค่ะ 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif

คือว่าพึ่งผ่านมาหยกๆ เลยขออนุญาตแหลมแสดงความคิดเห็นนะครับ

ตอนแรกกะว่าจะโต้คลื่นซูนามิเล่น แต่คิดไปคิดมาเสียดายตัง เลยตัดสินใจล้าง port ทิ้งดีกว่า

ไม่รอรีบง รีบาวแล้ว (เพราะผมเข้ามาลงทุนในตลาดหุ้นช่วงต้นปี หุ้นราคาแพงไปมากแล้่ว)

เมื่อวานพึ่งเคลียร์ได้หมด ถ้าหักลบปันผลแล้ว ก็ได้กำไรมานิดเดียว --- ประมาณว่าเฉียดขาดทุนwacko.gif

ตอนที่จะขายก็ทำใจไว้แล้ว ว่าขาดทุนหน่อยก็ต้องยอม

เอาไว้ตอนมัน summer sale ของจริงแล้วค่อยลุยกันอีกที

ล้างเสร็จแล้วโล่งใจเลยครับ

เสร็จแล้วก็มาเจอภาพนี้ที่ ZeroHedge เป็นเครื่องเตือนใจที่ดีมาก

ข้างใต้ภาพเขียนไว้ แปลเป็นไทยได้ว่า

"ถ้าตัดผมได้ ก็ให้รีบตัดผมซะ" (ก่อนที่จะหัวล้านเหมือนตาโป๊งเหน่ง)

ถึงแม้ว่าคำว่า cut loss กับคำว่า hair cut มีความหมายไม่เหมือนกัน

แต่ก็เป็นเครื่องเตือนใจว่า ถ้าทำอะไรได้ ก็ให้รีบทำซะ ก่อนมันจะแย่ไปกว่านี้

ถ้าคุณ GG4 จะรอ rebound ก็ขอช่วยลุ้นให้ rebound มารับเร็วๆนะครับ

src : http://www.zerohedge...bat-daily-92911

post-2564-046019100 1317356043.jpg

ถูกแก้ไข โดย wcg

คือว่าพึ่งผ่านมาหยกๆ เลยขออนุญาตแหลมแสดงความคิดเห็นนะครับ

ตอนแรกกะว่าจะโต้คลื่นซูนามิเล่น แต่คิดไปคิดมาเสียดายตัง เลยตัดสินใจล้าง port ทิ้งดีกว่า

ไม่รอรีบง รีบาวแล้ว (เพราะผมเข้ามาลงทุนในตลาดหุ้นช่วงต้นปี หุ้นราคาแพงไปมากแล้่ว)

เมื่อวานพึ่งเคลียร์ได้หมด ถ้าหักลบปันผลแล้ว ก็ได้กำไรมานิดเดียว --- ประมาณว่าเฉียดขาดทุนwacko.gif

ตอนที่จะขายก็ทำใจไว้แล้ว ว่าขาดทุนหน่อยก็ต้องยอม

เอาไว้ตอนมัน summer sale ของจริงแล้วค่อยลุยกันอีกที

ล้างเสร็จแล้วโล่งใจเลยครับ

เสร็จแล้วก็มาเจอภาพนี้ที่ ZeroHedge เป็นเครื่องเตือนใจที่ดีมาก

ข้างใต้ภาพเขียนไว้ แปลเป็นไทยได้ว่า

"ถ้าตัดผมได้ ก็ให้รีบตัดผมซะ" (ก่อนที่จะหัวล้านเหมือนตาโป๊งเหน่ง)

ถึงแม้ว่าคำว่า cut loss กับคำว่า hair cut มีความหมายไม่เหมือนกัน

แต่ก็เป็นเครื่องเตือนใจว่า ถ้าทำอะไรได้ ก็ให้รีบทำซะ ก่อนมันจะแย่ไปกว่านี้

ถ้าคุณ GG4 จะรอ rebound ก็ขอช่วยลุ้นให้ rebound มารับเร็วๆนะครับ

src : http://www.zerohedge...bat-daily-92911

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำ ส่วนตัวก็มี ตัวที่เก็บมานาน พื้นฐานดีอยู่บ้าง กำไรหัก ขาดทุนตอนนี้ ก็ 0 พอดี แต่ได้ปันผลมาประมา 10 % แล้ว

แต่ถ้ารวม ๆ กัน ตั้งแต่ลงทุนมา 2 ปี ก็ ยังกำไรอยู่ สัก 35 % (สำหรับ 2 ปี)

ก็เลยว่า จะรออีกหน่อยค่ะ

สิ่งที่เกิดขึ้นในการ์ตูน กำลังจะกลายเป็นเรื่องจริงในอนาคตอันใกล้

หากคุณติดตาม เศรษฐกิจโลกและกระทู้นี้มาอย่างต่อเนื่อง คุณย่อมรู้ว่า "มันสื่อถึงอะไร" .....

ปล. ดูตั้งแต่นาทีที่ 4 เป็นต้นไปนะครับ ...

http://www.youtube.com/watch?v=Cf4wlKsqUKc&feature=player_embedded

สิ่งที่เกิดขึ้นในการ์ตูน กำลังจะกลายเป็นเรื่องจริงในอนาคตอันใกล้

หากคุณติดตาม เศรษฐกิจโลกและกระทู้นี้มาอย่างต่อเนื่อง คุณย่อมรู้ว่า "มันสื่อถึงอะไร" .....

ใกล้เข้ามาแล้วสินะ ;)

ถูกแก้ไข โดย Harnsin