ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หรือว่าอาจเป็นทางกลับกัน จีนไม่อยู่ช่วงนี้ต้องรีบซื้อของถูกเก็บไว้ แบบนี้เป็นไปได้มั้ยครับเนี่ย :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Qatari wealth fund plans $10bn gold buying spree

The Qatari Royal family plans to spend up to $10bn (£6.4bn) buying stakes in gold producers through their sovereign wealth fund, The Daily Telegraph can disclose.

http://www.telegraph...ying-spree.html

Qatari wealth fund plans $10bn gold buying spree

The Qatari Royal family plans to spend up to $10bn (£6.4bn) buying stakes in gold producers through their sovereign wealth fund, The Daily Telegraph can disclose.

http://www.telegraph...ying-spree.html

ช่วยแปลให้คนไม่เก่งอย่างผมทราบหน่อยครับคุณหมอเล็ก ขอบคุณครับ+1

ช่วยแปลให้คนไม่เก่งอย่างผมทราบหน่อยครับคุณหมอเล็ก ขอบคุณครับ+1

กองทุนมั่งคั่งของกาต้าร์(ราชวงศ์เป็นหุ้นใหญ่) วางแผนที่จะซื้อทองอย่างเมามัน ประมาณ 1 หมื่นล้านดอลล์

กองทุนมั่งคั่งของกาต้าร์(ราชวงศ์เป็นหุ้นใหญ่) วางแผนที่จะซื้อทองอย่างเมามัน ประมาณ 1 หมื่นล้านดอลล์

ขอบคุณมากครับ !_087 แปะโป้ง+1 !gd ไว้ก่อน โควต้าหมดครับ อิ อิ

ขอบคุณครับ เห็นเช่นเดียวกันครับ หากเปิดตลาดมา ราคาเบรค 1640 ไปพักตัวได้ทั้งแท่งก็แจ่มคับ แต่หากราคาวกลงแล้ว ไม่สามารถผ่าน 1630 ได้ในระดับวัน หาก หัวทิ่มลงเกิน 1604 ขึ้นมา มีหนาวครับ ระยะถัดไป ราวๆ 1585 นั่นครับ ใครมีสถานะค้างลองพิจารณาตามคุณกุ้งแนะนำครับ !_cd

ปล.จะกด + แต่ดันหมดโควต้าแล้ว !_09

ใช่ค่ะ ถ้าจะให้ sure รอมันทำ new peak 1640 ได้จะดีกว่า ดูดีขึ้น (นิดหน่อย) สำหรับทองคำ คนที่ไม่มีสถานะ อยู่นิ่งๆ รอระบบดีกว่านะคะ หรือถ้าจะเข้าไปเล่นสั้นๆ อยากได้ "ความเสียว" ก็ หลุด trendline 10 นาทีต้องปิดนะคะ

ช่วงนี้ค่าเงิน US แข็งมาก ทำให้ commo ทุกตัวอาการสาหัส น้ำมันร่วงระนาว commo ยังไม่พ้นขีดอันตราย นะคะ เดี๋ยวเอากราฟค่าเงินมาให้ดู ขอเวลานิด

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

สวัสดีจ้า..มาช่วยลุ้นน้องทองต่อ อิๆ ดูดีขึ้นนิดนะวันนี้ :lol:

เริ่มต้น ไตรมาส 4

ตามสถิติแล้วเป็นไตรมาสที่ดีสำหรับทองคำทุกปี (ยกเว้นปี 2008) ครับ ..

มีวิดีโอ อธิบายความเป็นไปของระบบการเงินที่เราใช้อยู่ (Fiat Currency) มาฝาก

ระบบนี้ไม่ยั่งยืนหรอกครับ นับวันยิ่งใกล้จะล่มสลาย(Collapse) :(

มาดูกันว่า -ทำไม- ?

http://www.youtube.com/watch?v=hx16a72j__8

ขอบคุณคุณ Nextครับ คิดถึงสุดๆเลยครับ

สวัสดีคุณเน๊กซ์ รู้ได้ไงเนี่ยว่า "แอบคิดถึง" อิอิ

!01 ขอบคุณสำหรับทุกเรื่องครับ โดยเฉพาะเรื่องที่คาใจผมมาตลอดว่า "ทำไม ผมจึงเลือกลงทุนทองคำ"

พ่อผมแอบเอาหนังสือที่คุณเน็กซ์ให้ไปอ่านแล้วถามผมว่า "คนนี้เค้ามองอะไรขาดและมั่นใจดี อายุเค้าคงไม่ต่ำกว่า 50 แล้วแน่ ๆ "

ผมก็ได้แต่นั่งยิ้มแล้วก็พยักหน้า !gd

xBT> GREECE:สส.เยอรมนีชี้กรีซล้มละลายแล้ว เล็งขอลดหนี้ 50%

เบอร์ลิน--3 ต.ค.--รอยเตอร์

นายไมเคิล ฟุคส์ สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรซึ่งเป็นแกนนำของฝ่ายอนุรักษ์นิยม

ของเยอรมนี กล่าวในวันนี้ว่า กรีซอยู่ในภาวะล้มละลายแล้ว และมีแนวโน้มสูงมาก

ที่กรีซอาจจำเป็นต้องขอปรับลดหนี้ลงอย่างน้อย 50 %

นายฟุคส์ ซึ่งเป็นหนึ่งในผู้นำสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรของพรรคคริสเตียน

เดโมแครต (CDU) ของนายกรัฐมนตรีแองเจลา เมอร์เคล และเป็นประธานกลุ่ม

ธุรกิจขนาดย่อมของ CDU ในรัฐสภา กล่าวต่อหนังสือพิมพ์ Rheinische Post ว่า

กรีซอยู่ในภาวะล้มละลายถึงแม้ได้รับความช่วยเหลือทางการเงินจากสหภาพยุโรป

(อียู)

นายฟุคส์กล่าวว่า "กรีซอยู่ในภาวะล้มละลายแล้ว และบางทีเราอาจจะ

ไม่มีหนทางอื่นอีกนอกจากการยอมยกหนี้ให้กรีซอย่างน้อย 50 %"--จบ--

(รอยเตอร์ โดย จิตร โพธิ์แก้ว แปล; ก้องเกียรติ กอวีรกิติ เรียบเรียง)

xBT> GREECE:พรรคร่วมรบ.เยอรมันหนุนขับกรีซพ้นยูโรโซน หากไม่ฟื้นฟูฐานะการคลัง

เบอร์ลิน--3 ต.ค.--รอยเตอร์

นายอเล็กซานเดอร์ โดบรินท์ รองผู้นำพรรคคริสเตียน โซเชียล ยูเนียน

(CSU) ซึ่งเป็น 1 ใน 3 ของพรรคร่วมรัฐบาลของเยอรมนี กล่าวว่า กรีซควรที่จะ

ออกจากยูโรโซนถ้าหากไม่สามารถฟื้นฟูฐานะการคลังของประเทศ

นายโดบรินท์กล่าวต่อสถานีวิทยุดอยช์ลันด์ฟุงค์ว่า การที่กรีซออกจากยูโรโซน

จะถือเป็นมาตรการทางเลือกสุดท้าย และกรีซจะพบว่าการฟื้นฟูประเทศขณะที่อยู่นอก

ยูโรโซนเป็นเรื่องที่ง่ายกว่า

เขากล่าวว่า "ผมเชื่อว่าถ้าหากใครต้องการให้กรีซกลับมาอยู่ในสถานะ

ที่มีประสิทธิภาพทางการแข่งขันและเศรษฐกิจมีเสถียรภาพ ทางออกทางหนึ่งก็คือ

การให้กรีซอยู่นอกยูโรโซน"

นายโดบรินท์กล่าวว่า เขาเชื่อว่าชาวกรีซจำนวนมากก็อาจจะตระหนัก

ในเร็วๆนี้ว่า การฟื้นฟูสถานะการคลังของกรีซจะกระทำได้อย่างรวดเร็วยิ่งขึ้น

เมื่ออยู่นอกยูโรโซน

นายโดบรินท์กล่าวว่า "มีความเป็นไปได้ที่ชาวกรีซจะตระหนักว่า

การปรับโครงสร้างเศรษฐกิจกรีซนอกยูโรโซนในช่วงเวลาอันจำกัดช่วงหนึ่ง

จะเป็นสิ่งที่กระทำได้ง่ายกว่าการอยู่ในยูโรโซน และนั่นคือสาเหตุที่ทำให้เรา

กล่าวว่า การออกจากยูโรโซนเป็นสิ่งที่สามารถเกิดขึ้นได้"

นายโดบรินท์กล่าวเสริมว่า "การออกจากยูโรโซนชั่วคราวเพื่อฟื้นฟู

ฐานะการคลังและปรับโครงสร้างเศรษฐกิจเป็นสิ่งที่เป็นไปได้"

อย่างไรก็ดี นางแองเจลา เมอร์เคล นายกรัฐมนตรีเยอรมนี ซึ่งเป็น

ผู้นำพรรคคริสเตียน เดโมแครต (CDU) และนายโวลฟ์กัง ชอยเบล รมว.คลัง

เยอรมนี เคยกล่าวคัดค้านการให้กรีซออกนอกยูโรโซน โดยนางเมอร์เคลกล่าว

เตือนว่า การผิดนัดชำระหนี้ของกรีซอาจก่อให้เกิดผลกระทบแบบโดมิโนต่อเนื่อง

เป็นลูกโซ่

พรรคฟรี เดโมแครต (FDP) ซึ่งเป็นหนึ่งในแนวร่วมรัฐบาลฝ่ายกลาง

-ขวาของเยอรมนี เคยคัดค้านการให้กรีซออกนอกยูโรโซนเช่นกัน

ด้านนายฮอร์สท์ ซีโฮเฟอร์ ซึ่งเป็นผู้นำพรรค CSU ที่มีแนวคิดอนุรักษ์นิยม

กล่าวว่าเขาไม่สามารถตัดความเป็นไปได้ในการให้กรีซออกนอกยูโรโซน และชาว

เยอรมันจำนวนมากขึ้นเรื่อยๆก็เห็นด้วยกับจุดยืนนี้--จบ--

(รอยเตอร์ โดย จิตร โพธิ์แก้ว แปล; ก้องเกียรติ กอวีรกิติ เรียบเรียง)

อย่าหลุด 1620 นะ ไม่ดี ค่าเงิน US แข็งอีก :mad:

:ph34r: :ph34r: :ph34r: :ph34r: