ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้ราคา spotgold มากกว่าเมื่อวาน แต่ทำไมทองแท่งบ้านเราราคาน้อยกว่าเมื่อวานครับ

อยู่ที่ค่าเงินด้วยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แน่นอนค่ะ พี่เค้าว่า ร้านเค้าท่วมเมตรครึ่งค่ะ คุณ Next สู้ๆ นะค้า

ขอให้กำลังใจคุณnextด้วยคนค่ะ

น้ำมาเดี๋ยวเดียว...ก็แห้ง..ทนนิด อย่าให้หลุดฟอร์มละ.. :huh: ช่วยๆกันคิดแก้ไขนะครับ...คนไทยมีน้ำใจกันทุกคน.... :wub:

xBT> ENGLAND:รมว.คลังอังกฤษระบุอังกฤษจะไม่จ่ายเงินสมทบแก่ EFSF

ลอนดอน--27 ต.ค.--รอยเตอร์

นายจอร์จ ออสบอร์น รมว.คลังอังกฤษกล่าวในวันนี้ว่า อังกฤษจะไม่จ่ายเงิน

สมทบให้แก่กองทุนรักษาเสถียรภาพการเงินยุโรป (EFSF)

นายออสบอร์นกล่าวต่อสถานีวิทยุบีบีซีว่า "เราจะไม่จ่ายเงินสมทบให้กองทุน

ช่วยเหลือยูโรโซน แต่เราเป็นสมาชิกกองทุนการเงินระหว่างประเทศ (ไอเอ็มเอฟ) เรา

จะไม่หันหลังให้แก่ไอเอ็มเอฟ"

อย่างไรก็ดี ข้อตกลงของผู้นำยูโรโซนเมื่อวานนี้ไม่ได้ระบุว่า ไอเอ็มเอฟจะเ

พิ่มปริมาณเงินทุนที่ใช้ในการช่วยเหลือยูโรโซน

นายออสบอร์นกล่าวว่า "เราจะจ่ายสมทบให้แก่แหล่งเงินทุนที่เปิดกว้างสำหรับ

สมาชิกทุกรายของไอเอ็มเอฟที่มีอยู่ทั่วโลก เราจะไม่จ่ายสมทบให้แก่กองทุนที่มีความ

สัมพันธ์โดยตรงกับยูโรโซน"

"เราจะไม่จ่ายสมทบให้แก่นิติบุคคลเฉพาะกิจที่จัดตั้งขึ้นเพื่อดึงดูดเงิน

ลงทุนจากกองทุนความมั่งคั่งของรัฐบาลต่างประเทศหรือรัฐบาลจีน หรือจากประชาชน

ที่มียอดเกินดุลสูง ในขณะที่เรามียอดขาดดุลสูง" นายออสบอร์นกล่าว

นายออสบอร์นแสดงความพึงพอใจต่อข้อตกลงของผู้นำอียูในการแก้ไขวิกฤติหนี้

ยูโรโซน และกล่าวว่าขณะนี้ยุโรป "อยู่ในสถานะที่ดีขึ้นมาก" นอกจากนี้ เขายังกล่าว

เตือนว่าภาวะไร้เสถียรภาพในยูโรโซน "ส่งผลกระทบที่น่ากลัว" ต่อเศรษฐกิจอังกฤษ--จบ--

(รอยเตอร์ โดย จิตร โพธิ์แก้ว แปลและเรียบเรียง)

ขอเป็นกำลังใจให้คุณเน๊กส์ สู้ๆๆๆๆๆ นะคะ :wub: :)

แน่นอนค่ะ พี่เค้าว่า ร้านเค้าท่วมเมตรครึ่งค่ะ คุณ Next สู้ๆ นะค้า

เป็นกำลังใจให้คุณเน็กซ์และเพื่อนๆ ทุกท่านที่ประสพภัยน้ำท่วมรอบนี้ด้วยนะคะ

น้ำมาเดี๋ยวเดียว...ก็แห้ง..ทนนิด อย่าให้หลุดฟอร์มละ.. :huh: ช่วยๆกันคิดแก้ไขนะครับ...คนไทยมีน้ำใจกันทุกคน.... :wub:

ุคุณคนหลงอ่าง เป็นไงบ้าง บ้านน้ำท่วมหรือเปล่าคะ

รบกวนคุณหมอเล็กหน่อยครับ ผม งงว่าทำไมคนถึงคิดว่าเป็นหมี ทั้งๆที่ราคาขึ้นครับ

http://www.forexpros.com/commodities/silver

รบกวนคุณหมอเล็กหน่อยครับ ผม งงว่าทำไมคนถึงคิดว่าเป็นหมี ทั้งๆที่ราคาขึ้นครับ

http://www.forexpros...modities/silver

เปิดลิ้งค์มาแล้วหาไม่เจอครับว่าเขาว่ายังไง(ให้ลิ้งมาไม่ตรงครับ) แต่อย่างไรก็ตามมันอยู่ที่เราเชื่อว่ามันจะขึ้นหรือเปล่า

ส่วนตัวผมเชื่อว่ามันขึ้น ผมก็ลำเอียงหาแต่ข้อมูลที่สนับสนุนว่ามันจะขึ้นมาแปะครับ 555

Weldon - This is What Will Move Gold & Silver Higher

Robin Griffiths - Here is the Reason Gold Spiked $75 in 2 Days

Gerald Celente - Gold & Silver Bull Market Will Continue to Roar

http://www.forexpros.com/commodities/silver ถูกแก้ไข โดย promin

สวัสดีพี่morlek kunghdy wcg cocohill leo และเพื่อนๆทุกคนครับ:lol:

ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูลข่าวสารครับผม:lol:

ขอบคุณ..คุณตังเม...กลัวอย่างเดียว ปีหน้าเกิดแล้ง..ยุ่งตายเลย เพราะฤดูกาลมักจะเป็นแบบนี้.... :unsure:

เปิดเข้าไปแล้วก็ยังหาอ่านไม่เจอเลยครับ

Gold Morning! "ทองขึ้น" พร้อมกับ "น้ำขึ้น" พอ "น้ำลง" ขอน้องทองอย่า "ลง" ตามนะจ๊ะ :D