ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณกุ้งครับ รบกวนถามเรื่อง หุ้นกลุ่มธนาคารหน่อยครับ

คือผม ขายหุ้น bbl ไปที่ 143 k-bank 118 scb 107

ไม่ทราบว่าหากจะซื้อคืน ควรเข้าที่ set เท่าไรดีครับ หรือมีสัญญาณเข้าซื้อรียังครับ

เพราะเห็นหลายวันนี้ set บ้านเราพยายามทำขึ้นทุกวันเลย ทั้งที่ต่างประเทศติดลบกัน ของไทยยังขึ้นได้อีก

ไม่ทราบ set บ้านเราลึกๆ มีอะไรดีกว่าต่างประเทศหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ทราบเหมือนกันควรซื้อคืนที่ set เท่าไรดี เอากราฟไปดูเทียบแต่ละตัวนะคะ

1. BBL ลงมาจ่อที่ trendline พอดี ถ้าหลุดราคาปิดวันนี้ 141.5 ก็ จะไปไกลเหมือน kbank Kbank ไปก่อนเพื่อน ดูที่เส้นที่ลาก พอหลุดแล้วก็กู่กันไม่กลับ คุณโชคดีที่ขาย kbank ได้ราคาดีมากเลยนะ จุด trend line พอดี ก่อนหลุด !gd พอหลุดก็ OK เลย bye bye 555+++

2. scb ถึงจะยังไกลจากเส้นที่ลาก แต่ดันทำ new trough มีราคาปิดที่ต่ำกว่า trough ก่อนหน้าที่ลูกศรชี้ ก็ไม่ดีแล้วค่ะ ไม่เอา ปล่อยมันไป

3. set บ้านเรามีอะไรดี ก็....ตอบไงดี มีนักการเมืองตัวดี พยายามประคอง set ให้ดูดีมั๊ง แหมถ้าคุณเป็นรัฐบาล เข้ามาบริหารประเทศไม่เท่าไรน้ำก็ท่วม ถ้า set มันร่วงอีก ลงไป 800 กว่าจุด จะเอาหน้าไปไว้ที่ไหนล่ะคะ :wub: เพราะงั้นต้องดันเอาไว้ รักษาหน้าตัวเองหน่อย จริงม๊ะ จริงม๊ะ !ee ช่วงนี้โชคดีน้ำมันบวกเลยดูไม่น่าเกลียด แต่กลุ่ม bank คงดันไม่ไหว ภาพมันฟ้องว่าเจ๊งแน่ เพราะท่าทางจะหนี้เสียเยอะ จากคนตกงาน คนผ่อนบ้าน ผ่อนรถ แล้วโดนน้ำท่วม หนี้เก่ายังไม่จ่าย จะกู้หนี้ใหม่มาซ่อมรถ ซ่อมบ้านอีก

set ตอนนี้เหมือนจะเป็นขาขึ้น แต่มันจะขึ้นได้ไง ในเมื่อมันไม่มีอะไรดีซักอย่างอย่างที่คุณรู้นั่นแหละ ถ้าถึงบทเพื่อนจะทิ้งก็คงแรงเลย ตอนนี้ wave ยังไม่ครบ ประคองหยอดขายไปเรื่อยๆ ได้ราคากว่าตั้งหน้าตั้งตาทุบตั้งเยอะ จริงมั๊ย วันนี้ก็ทำท่าให้ความหวังนักลงทุนอีก จะแตะ 1000 จุด ขาดอีก แค่ .7 ได้มั๊ง ก็โดนสอยร่วงซะแล้ว !ee เค้าอาจดันทะลุ 1000 นะ ให้บรรดาแมงเม่าฮึกเหิมและมั่นใจ รับราคาสูงๆ หน่อย เพราะรายย่อยมักชอบซื้อตอนลง ขายตอนขึ้น

ตัวเองอาจมองผิดก็ได้นะคะ สำหรับ set ก็คอยดูต่อไป ใน port ตัวเอง ไม่กล้าซื้ออะไรเลย เลิกชั่วคราว ขอดูนอกสนาม ค่ะ กลัวมากกว่ากล้าค่ะ มันจะดีได้ไง นั่นแหละเป็นคำถามที่ค้างในใจ เลยไม่เอาค่ะ !ee

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เพราะรายย่อยมักชอบซื้อตอนลง ขายตอนขึ้น

น่าจะเป็นซื้อตอนขึ้น ขายตอนลงป่าวครับ (ถ้าใช่ ก็ช่วยแก้น๊ะครับ ไม่ได้จับผิด)

ขอบคุณ คุณกุ้งด้วยน๊ะครับผม

:lol: :lol: :lol:

คุณกุ้งน่ารักจริงๆ ชอบลงทุนแนวนี้ค่ะ ซื้อจุดที่ถูกหน่อยแล้วถือยาวๆไป ค่อยขายเมื่อมีสัญญานทะแม่งๆ ไม่อยากนั่งดูราคาบ่อยๆ

ไม่ทราบว่าสัญญานจากระบบอื่นนอกจาก cdc คือระบบอะไรหลอค่ะ

ทองแท่งมีซื้อไปแล้วตะกี้ 1720 รออีกที 1680 และ 1650 เป้าหมายน่าสนใจไหมค่ะ หุหุ

แล้วโลหะเงินราคาแถว 31.xx น่าสนใจยังค่ะคุณกุ้ง

อยากเหนเวฟทั้งสองตัวนี้จังค่ะ ว่าคุณกุ้งมองว่าเปนเวฟไหนอยู่ :D

kunghdy, เมื่อ 17 พฤศจิกายน 2011 - 17:26, กล่าวว่า:

เพราะรายย่อยมักชอบซื้อตอนลง ขายตอนขึ้น

น่าจะเป็นซื้อตอนขึ้น ขายตอนลงป่าวครับ (ถ้าใช่ ก็ช่วยแก้น๊ะครับ ไม่ได้จับผิด)

ขอบคุณ คุณกุ้งด้วยน๊ะครับผม

:lol: :lol: :lol:

น่าจะถูกแล้วครับ รายย่อยชอบขายตอนขึ้น พอมันไม่ขึ้นแต่เปลี่ยนเป็นลงอย่างหนักก็เลยไม่ยอมขาย(ไม่ยอมstop loss) แถมซื้อเข้าเมื่อลงอีก สุดท้ายถ้าเป็นขาลงแรงก็ถือของถูกไว้เต็มมือและราคาถูกกว่าที่ซื้ออย่างมากมาย

---เวลาลง ให้เชื่อว่ามันจะลงไปเรื่อย จนกว่ามันจะเริ่มขึ้นแล้ว เวลาขึ้นให้คิดว่ามันจะขึ้นไปเรื่อยๆจนกว่ามันจะเริ่มลงแล้ว(คล้ายกฏการเคลื่อนที่ทางฟิสิกส์เลย) แต่ถ้ามันออกแนวside way คนถนัดปิงปอง(ลงซื้อ ขึ้นขาย)คงรับทรัพย์ช่วงside way

ตามมาอ่านและบวกให้คุณส้มโอมือและคุณกุ้งครับ ขอบคุณมากครับ

:ph34r:

เรียนถามคุณ กุ้งครับ ถ้าเราจะkey ข้อมูลใน Meta stock เองในกรณีที่ไม่สามารถ Load ข้อมูลได้ เราจะเอาข้อมูล ราคาเปิด ราคาปิด ราคาสูงสุด, ต่ำสุด มาจาก web ไหนครับ

ขอบคุณครับผม

คุณกุ้งค่ะ - ไม่ทราบตอนนี้ทอง Correction ตามที่คุณกุ้งเคยบอกไว้หรือยังค่ะ จะได้นั่งรอไปซื้อแถว 15xx - 16xx ที่คุณกุ้งบอกไว้ ถ้าเห็น 15xx - 16xx เข้าได้เลยมั๊ยค่ะ หรือ ให้รอสัญญาณจากคุณกุ้งก่อน รบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

คุณกุ้งน่ารักจริงๆ ชอบลงทุนแนวนี้ค่ะ ซื้อจุดที่ถูกหน่อยแล้วถือยาวๆไป ค่อยขายเมื่อมีสัญญานทะแม่งๆ ไม่อยากนั่งดูราคาบ่อยๆ

ไม่ทราบว่าสัญญานจากระบบอื่นนอกจาก cdc คือระบบอะไรหลอค่ะ

ทองแท่งมีซื้อไปแล้วตะกี้ 1720 รออีกที 1680 และ 1650 เป้าหมายน่าสนใจไหมค่ะ หุหุ

แล้วโลหะเงินราคาแถว 31.xx น่าสนใจยังค่ะคุณกุ้ง

อยากเหนเวฟทั้งสองตัวนี้จังค่ะ ว่าคุณกุ้งมองว่าเปนเวฟไหนอยู่ :D

มันพัก แบบ FLAT 3-3-5 อ่ะ ไม่ทราบจะลงปถึงไหน อาจมีหรือไม่มี new low ก็ได้ ยากค่ะ ทะยอยสะสมถ้าลงเยอะ :wub: รอ 16** หรือ 15** ก็น่าจะได้มั๊ง

คุณกุ้งค่ะ - ไม่ทราบตอนนี้ทอง Correction ตามที่คุณกุ้งเคยบอกไว้หรือยังค่ะ จะได้นั่งรอไปซื้อแถว 15xx - 16xx ที่คุณกุ้งบอกไว้ ถ้าเห็น 15xx - 16xx เข้าได้เลยมั๊ยค่ะ หรือ ให้รอสัญญาณจากคุณกุ้งก่อน รบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ถ้ารอมันวกก็จะไม่ได้ของถูกนะ มันวกได้ถึงมีสัญญาณซื้อ แต่ถ้าอยากได้ของถูกก็ทะยอยเก็บ มันพึ่งเริ่มลง รอนิดก็ได้ค่ะ

เรียนถามคุณ กุ้งครับ ถ้าเราจะkey ข้อมูลใน Meta stock เองในกรณีที่ไม่สามารถ Load ข้อมูลได้ เราจะเอาข้อมูล ราคาเปิด ราคาปิด ราคาสูงสุด, ต่ำสุด มาจาก web ไหนครับ

ขอบคุณครับผม

http://futures.tradingcharts.com/marketquotes/

http://www.forexpros.com/commodities/gold-advanced-chart

ได้ทั้ง 2 ที่ค่ะ เลือกๆ เอาไม่ต่างกันมาก มัสัญญาณขายแล้วนะ cdc กรุณา stop ออกก่อนนะ มันพักแล้ว อย่าฝืนนะ :wub: