ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ภาค 2 ต่อนะ

30เรื่อง ที่ผู้หญิงอยากรู้แต่ไม่กล้าถาม

11. ผู้หญิงสวยกับผู้หญิงรวย เลือกอันไหน ?

ตอบ = ถ้าได้ทั้งสองอันจะมีน้ำหนักมาก แต่จะเลือกผู้หญิงรวย แม้ไม่สวยก็ทำศัลยกรรมกันได้

12. ทำไมถึงชอบเล่นเกม เล่นได้ไม่รู้จักเหนื่อย ?

ตอบ = เพราะหน้าจอคอมมี 16 ล้านสี อาจมีแรงดึงดูดชนิดพิเศษ ไม่เหมือนหน้าของคุณที่อาจดูจืดชืดไร้สีสัน แค่มอง ก็เหนื่อยแล้ว

13. ผู้ชายที่ภายนอกแข็งแรง ภายในแฝงความอ่อนโยนรึเปล่า

ตอบ = มีบ้าง บางทีดูหนังสะเทือนอารมณ์ ก็มีน้ำตาไหลบ้างเหมือนกัน (แต่ไม่ให้ใครเห็น อายเค้า)

14. ผู้ชายคิดยังไงกับผู้หญิงที่จีบผู้ชายก่อน

ตอบ = ชอบ เพราะแสดงว่าเราหล่อเร้าใจ

15. ผู้ชายคิดยังไง ถ้าขอเบอร์ แล้วผู้หญิงไม่ให้

ตอบ = ***...เล่นตัว

16. จริงหรือ ?? ที่ผู้ชายชอบผู้หญิงที่ไม่แต่งหน้า

ตอบ = จริง ถ้าต้องใช้เวลาแต่งหน้าเป็นครึ่งวัน แล้วไม่มีอะไรดีขึ้นกว่าเดิม

17. ผู้ชายชอบผู้หญิงที่หน้าตา หรือนิสัย

ตอบ = ทั้งสองอย่าง ถ้าสวยและนิสัยดีด้วย จะดีมาก

18. ผู้ชายส่วนใหญ่ขี้หึงกันรึเปล่า

ตอบ = หึง แต่วิธีแสดงออก ไม่เหมือนกัน แล้วแต่คน

19. คิดยังไง กับผู้หญิงที่พูดคำหยาบกับเพื่อนๆ

ตอบ = ห้าว กร้านชีวิต และ มั่นใจในตัวเอง สูง

20. ในสายตาผู้ชาย ผู้หญิงที่ดูน่ารักมีลักษณะอย่างไร

ตอบ = ว่านอนสอนง่าย ขี้งอน เอาแต่ใจ (บางคนนะ)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอาบทความของ Martin Armstrong ตั้งแต่วันที่ 27 ธ.ค. มาให้ดูอีกรอบ ราคาแถวๆ นี้คือราคาเป้าหมายที่ MA เคยคาดว่าจะมีการเด้งขึ้นมาถึงตรงนี้แล้วนะครับ

In the case of Gold, closing about $5 below the Major yet holding the Minor at 1599, set the stage for a retest first of at least the 1605 level or in this case more likely the high of the where the break began, which took place of the 14th at 1646.30. The reaction rally unfolded into the 21st reaching intraday 1646.0.

ส่วนตัวผมคงรอดูราคาปิดคืนนี้ครับ ว่าจะปิดเหนือ 1646.3 นี้ได้หรือไม่ (รู้สึก MA จะใช้ราคา New York ครับ)

แล้วค่อยพิจารณาอีกที (ถ้าเล่นตามระบบหากราคาปิดคืนนี้ยืนเหนือ 1646.3 ก็ต้อง follow buy หละครับงานนี้)

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

เกิดอะไรขึ้นหว่า ดอลล่า กับยูโร โดนข่าวชิ้นไหนสอยพร้อมกันเลย.......หรือว่านี่จะเป็นโอกาศของทองแบบที่คุณ JohnCM พูดไว้กัน :_ee...

ลุ้นมันต่อคืนนี้ :_cd

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ราคาปิดเมื่อวานปิดเหนือ 1646.3 แล้วนะครับ ทำให้มุมมองผมเปลี่ยนเป็นขึ้นแล้วนะครับ

แถมมุมมองปรมาจารย์ Alf Fields ก็บอกว่าการปรับฐานจบแล้วด้วยครับ

http://www.jsmineset...ection-is-over/

การจบการปรับฐาน น่าจะหมายความว่า เราหาจุดต่ำสุดของการปรบฐานเจอแล้วนะครับ และจะไม่มี New Low แล้ว

แต่ยังไม่ได้ยืนยันว่าจะขึ้นแล้ว อาจ side way ไปก่อนก็ได้

เมื่อผสมกับมุมมองของ Trader Roger กับ MA

ส่วนตัวก็จะตีความได้ประมาณว่าก่อนสิ้นเดือนนี้ถึงกลางเดือนหน้า อาจมีการปรับตัวเล็กๆ ได้อีกรอบ แต่จะไม่มีการทำ New Low แล้ว

ซึ่งหากมีการปรับตัวจริง จะเป็นโอกาสซื้อครั้งสำคัญที่สุดในปีนี้เลยครับ

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

ระวังอ๊วกนะครับ ใกล้ position limit แล้ว

ตำรวจเดินตรวจตรา บริเวณ RCA ตามนโยบายจัดระเบียบสังคม พบภาพพิศดารภาพหนึ่ง มีชายคนนึงยืนเอา นิ้ วแ ย ง ก้น ช าย อี ก ค น นึ งอ ยู่ ใ นค ว าม มื ด แถ ว ที่ จ อ ดร ถ

"คุณมาทำอนาจารอะไรแถวนี้" ตำรวจถาม

"เปล่าอนาจารนะครับคุณตำรวจ" ชายคนที่เอานิ้ ว แ ย ง ก้น เ พื่ อนแย้ง

"เพื่อนผมเมามาก ผมแค่จะช่วยให้ มันอ้วกจะได้สร่างเมาเร็ว ๆ

"พูดเป็นเล่นน่ะ" ตำรวจไม่เห็นด้วย

"คุณเอานิ้วล้ ว ง ก้ น ยังงี้มันจะหายเมาได้ยังไง"

"ใจเย็นสิคร้าบ" เขายิ้มเผล่

"รอผมเอานิ้วมา ยั ด ปากมันก่อน ดูซิว่ามันจะอ้วกมั้ย"

เรื่องทอง ถ้าจะขึ้นเกิน 1900 ไปได้ อาจจะต้องรอถึงกลางปี

เพราะช่วงนี้เป็นช่วง operation TWIST น่าจะทำให้ทอง ออกข้าง sideway แถว ๆ 1600-1700

ท่านใดที่แต่งงานแล้วเป็นเช่นนี้บ้าง ของผม 10ปี พอดีเลย

ก่อนแต่งงาน....!!

. . ..

'''ช.''' ผมจะรีบทำทุกอย่างให้เรียบร้อยโดยเร็วที่สุดเลย เพื่ออนาคตของเราทั้งสอง

'''ญ.''' คุณอยากจะไปจดทะเบียนฯ กับฉันที่อำเภอมั้ยคะ?

'''ช.''' แน่นอนที่สุด ผมภาวนาให้ได้ยินคำนี้จากปากคุณมานานแล้ว

'''ญ.''' แล้วคุณจะเลิกกับฉันมั้ยนี่?

'''ช.''' ไม่มีทางเด็ดขาดเลย ต่อให้ผมตายก็เถอะ

'''ญ.''' ถ้าฉันงอนคุณขึ้นมา คุณจะง้อฉันหรือเปล่า?

'''ช.''' สำหรับคุณแล้ว ผมจะพยายามทำทุกวิธี ที่คิดได้เลยเชียวแหละ

'''ญ.''' แล้วคุณคิดจะรังแกฉันบ้างมั้ยคะ?

'''ช.''' ผมคงต้องฆ่าตัวตายแน่ๆ ถ้าจะทำอย่างนั้นกับคุณ

'''ญ.''' จูบฉันสักครั้งซิคะ

. . .

หลังแต่งงานแล้ว 10 ปี...ให้อ่านย้อนขึ้น

ท่านใดที่แต่งงานแล้วเป็นเช่นนี้บ้าง ของผม 10ปี พอดีเลย

ก่อนแต่งงาน....!!

. . ..

'''ช.''' ผมจะรีบทำทุกอย่างให้เรียบร้อยโดยเร็วที่สุดเลย เพื่ออนาคตของเราทั้งสอง

'''ญ.''' คุณอยากจะไปจดทะเบียนฯ กับฉันที่อำเภอมั้ยคะ?

'''ช.''' แน่นอนที่สุด ผมภาวนาให้ได้ยินคำนี้จากปากคุณมานานแล้ว

'''ญ.''' แล้วคุณจะเลิกกับฉันมั้ยนี่?

'''ช.''' ไม่มีทางเด็ดขาดเลย ต่อให้ผมตายก็เถอะ

'''ญ.''' ถ้าฉันงอนคุณขึ้นมา คุณจะง้อฉันหรือเปล่า?

'''ช.''' สำหรับคุณแล้ว ผมจะพยายามทำทุกวิธี ที่คิดได้เลยเชียวแหละ

'''ญ.''' แล้วคุณคิดจะรังแกฉันบ้างมั้ยคะ?

'''ช.''' ผมคงต้องฆ่าตัวตายแน่ๆ ถ้าจะทำอย่างนั้นกับคุณ

'''ญ.''' จูบฉันสักครั้งซิคะ

. . .

หลังแต่งงานแล้ว 10 ปี...ให้อ่านย้อนขึ้น

คิดได้ไงนี่

ยาวหน่อย แต่น่าจะได้อะไรบ้างนะครับ

อาการปวดหัว แก้ได้ ???

คุณเคยปวดหัวไหม ?โจ? มีโรคประจำตัวคือ?ปวดหัวเป็นประจำ แต่ว่าไม่เคยไป

หาหมอเลย เนื่องจากเขาคิดว่า เป็นเพียงแค่การปวดหัวจากการเรียนหนังสืออย่างหนักเท่านั้น

ปล่อยไว้ เดี๋ยวก็หาย

10 ปีผ่านไป.. อาการปวดหัวก็ไม่เคยหายไป แม้ว่าบัดนี้เขาได้ก้าวเข้าสู่

วัยกลางคนแล้วก็ตาม เขาก็ไม่คิดจะไปหาหมอ เนื่องจาก ?โจ? คิดว่าเป็นเพียงเพราะ

เครียดจากการทำงาน

อีก 10 ปีต่อมา.. อาการปวดหัวก็ไม่เคยหาย มีแต่ทวีความรุนแรงมากขึ้น

เขาจึงตัดสินใจว่าจะต้องไปหาหมอเสียที และหลังจากที่หมอทำการตรวจเรียบร้อย

หมอจึงได้พูดขึ้นว่า?

? ผมมีข่าวดี และ ข่าวร้ายครับ ?

ข่าวดีก็คือ ผมสามารถรักษาอาการของคุณ ได้อย่างหายขาด

? และข่าวร้ายหล่ะครับหมอ? โจ?ถามขึ้นอย่างร้อนรน

? ข่าวร้ายก็คือว่า ผมต้องทำการตัดไข่คุณทิ้งครับ ? หมอตอบ

โจ?เหมือนตกอยู่ในภวังค์

? คืองี้ครับ?? หมอรีบอธิบายก่อน

? อาการของคุณ ถือว่าเป็นเคสที่หาได้ยากมากๆ เรียกว่า 1 ใน 100 ล้าน ก็ว่าได้

ไข่ทั้ง 2 ข้างของคุณนั้น ไปดันลำไส้ให้ไปกดทับเส้นปลายประสาทล่างสุดของ

กระดูกสันหลัง การกดทับนี้เองทำให้คุณต้องทรมารกับการปวดหัวอย่างรุนแรง

ตลอด 20 ปีที่ผ่านมา??

? ทางเดียวที่หมอจะรักษาได้ ก็คือ ?การตัดไข่ครับ? หมอสรุปสั้นๆ

แต่นั่น?ได้ทำร้ายจิตใจของโจยิ่งนัก หมอได้ให้โอกาศเขาตัดสินใจ อย่างไรก็ตาม

เขารู้สึกหดหู่ยิ่งนัก เขาสู้อุตส่าห์มานะเรียน เพื่อให้ได้ทำงานดีๆ ไม่เคยไปเที่ยวเหลวไหล

เธค - ผับ ?ไม่รู้จัก สาวๆ ไม่เคยสน และเมื่อได้งานแล้ว เขาก็ได้ทุ่มเทอย่างหนัก เพื่อให้้

้ก้าวหน้า และมีเงินเยอะๆ

จนมาวันนี้? เขาได้ทุกอย่างที่ต้องการ และเขาคิดว่าถ้าได้สิ่งเหล่านี้แล้ว ผู้หญิง

มากมายก็จะเข้ามาหาอย่างไม่ต้องสงสัย แต่ทุกสิ่งที่วาดฝัน?ก็พังทลายจากอาการปวดหัว

ของโจเอง เขาได้นอนคิดอยู่หลายคืน ถึงแม้จะเศร้าเพียงใด แต่เขาก็ไม่อยากทรมารเหมือนดั่ง

ตกนรกอีกต่อไป เขาไม่กล้าปรึกษาใคร เนื่องจากคิดว่าเป็นเรื่องน่าอาย ดังนั้น..วันรุ่งขึ้นเขาจึง

ไปโรงพยาบาลเพื่อผ่าตัดทันที

หลังจากออกจาก ร.พ ด้วยอาการสมองปลอดโปร่งครั้งแรกในรอบ 20 ปี แต่เขาก็

รู้สึกเหมือน?ขาดบางอย่างที่สำคัญไปในชีวิต เหมือนกลายเป็นอีกคนหนึ่ง แต่เขาก็

เข้มแข็งพอ และตัดสินใจที่จะเริ่มต้นชีวิตใหม่ เขาจึงเดินเข้าร้านตัดสูทที่แพงที่สุดในนิวยอร์ค

เพื่อเป็นการปลอบใจ และเริ่มต้นสิ่งใหม่ๆ โจ?ได้กล่าวกับชายแก่เจ้าของร้าน หลังจาก

ที่เดินเข้ามาต้อนรับ?

? เอ่อ ผมจะตัดสูทครับ !!? โจกล่าว..

? ได้ครับ อืมม ขนาด 44 ? เจ้าของร้านดูโดยไม่ต้องวัด

โจหัวเราะ ? ถูกแล้ว.. รู้ได้งัยเนี่ย ? ?

? เปิดร้านมา 60 ปี น่ะครับ? โจลองสูท ซึ่งใส่ได้ สวย และขนาดพอดี

? ไม่สนใจ?จะลองเสื้อเชิ๊ทมั้งเหรอครับ? เจ้าของร้านถาม

? ก็ดีครับ? โจตอบ

? อืมม แขน 34 คอ 16 นิ้วครึ่ง? เจ้าของร้านดูโดยไม่ต้องวัด

โจ เริ่มชักสงสัย ? ถูกแล้ว? รู้ได้งัยเนี่ย ?

? เปิดร้านมา 60 ปี น่ะครับ? เจ้าของร้านตอบ

โจลองเสื้อ ซึ่งใส่ได้สวยและขนาดพอดี

? รองเท้า?สักคู่ดีไหมครับ ?? เจ้าของร้านถาม

? ก็ดีครับ? โจตอบ

? อืมม 9 นิ้วครึ่ง? เจ้าของร้านดูโดยไม่ต้องวัด

เช่นนั้น โจรู้สึกแปลกใจมาก ? ถูกแล้ว.. รู้ได้งัยเนี่ย ? ?

? เปิดร้านมา60 ปี น่ะครับ? เจ้าของร้านตอบทันควัน

โจใส่รองเท้า ซึ่งใส่ได้สวย และขนาดพอดี ขณะที่เขาลองเดินไปทั่วร้าน

เจ้าของร้านจึงถามว่า?..

? ลองกางเกงในตัวใหม่?สักหน่อยมั้ยครับ? เจ้าของร้านถามต่อ

โจ ชะงัก และหยุดคิดสักครู่ ?ก็ดีครับ?

? อืมม ขนาด 36 พอดี? คราวนี้โจหัวเราะก้าก ?ฮ่า เสร็จผมหล่ะ คราวนี้

? คุณผิดครับ !! ผมใส่เบอร์ 34 ตั้งแต่อายุ 18 แล้ว..?

ชายแก่ส่ายหน้า พร้อมกับพูดขึ้นว่า?

? โอ้ย !! อย่างคุณ 34 ไม่ได้หรอก.. ทรมานตายห่า??

? เพราะมันจะไปรั้งไข่คุณ ไปกดลำไส้ และทำให้ไปกดทับเส้นประสาทล่างสุดของ

กระดูกสันหลังอีกที คุณไม่เคยปวดหัวมั่งเลยเหรอ ..??

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

1. บางปัญหาวิธีแก้ง่ายๆก็มี

2. อย่าเสือกตัดสินใจอะไร โดยไม่เคยหาข้อมูล มิฉะนั้นไซร้? ท่านอาจเสียไข่ได้

สวัสดีครับคุณMOR LEK คุณJohncm คุณKungdy คุณwcg คุณส้มโอมือ คุณpromin และเพื่อนๆทุกคนครับ

ขอบคุณทุกข้อมูลข่าวสารครับ...

ต่างชาติพากันขายพันธบัตรของเมกาติดๆกันมา 6 อาทิตย์ซ้อนแล้ว ..แล้วใครล่ะเป็นผู้ซื้อ?

Foreigners Sell Record $85 Billion In Treasurys In 6 Consecutive Weeks - Time To Get Concerned?

http://www.zerohedge.com/news/foreigners-sell-record-85-billion-treasurys-6-consecutive-weeks-time-get-concerned

ต่างชาติพากันขายพันธบัตรของเมกาติดๆกันมา 6 อาทิตย์ซ้อนแล้ว ..แล้วใครล่ะเป็นผู้ซื้อ?

Foreigners Sell Record $85 Billion In Treasurys In 6 Consecutive Weeks - Time To Get Concerned?

http://www.zerohedge...e-get-concerned

http://www.zerohedge...e-get-concerned

:_ee :_ee :_ee