ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ต่างชาติพากันขายพันธบัตรของเมกาติดๆกันมา 6 อาทิตย์ซ้อนแล้ว ..แล้วใครล่ะเป็นผู้ซื้อ?

Foreigners Sell Record $85 Billion In Treasurys In 6 Consecutive Weeks - Time To Get Concerned?

http://www.zerohedge...e-get-concerned

รบกวนถามหน่อยครับคุณหมอเล็ก แล้วมันจะมีผลไรกับตลาดเหรอครับ :excl:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ต่างชาติพากันขายพันธบัตรของเมกาติดๆกันมา 6 อาทิตย์ซ้อนแล้ว ..แล้วใครล่ะเป็นผู้ซื้อ?

Foreigners Sell Record $85 Billion In Treasurys In 6 Consecutive Weeks - Time To Get Concerned?

http://www.zerohedge...e-get-concerned

มีเงินจ้างผีโม่แป้งได้ครับ แต่ถ้าไม่มีเงินก็ให้ผีปั๊มเงินให้ก่อน ค่อยใช้ไปโม่แป้งต่อ :53

รบกวนถามหน่อยครับคุณหมอเล็ก แล้วมันจะมีผลไรกับตลาดเหรอครับ :excl:

มีเงินจ้างผีโม่แป้งได้ครับ แต่ถ้าไม่มีเงินก็ให้ผีปั๊มเงินให้ก่อน ค่อยใช้ไปโม่แป้งต่อ :53

น่าจะเป็นคำตอบที่สะใจครับ :uu

คือตามที่เข้าใจแบบคนหลังเขานะครับ ว่าเมกาน่าจะเป็นคนซื้อไว้เอง ซึ่งก็จะทำให้เกิดเงินเฟ้อ และค่าเงิน ดอลล่าตก แต่ยังนึกไม่ออกว่าจะยังไงต่อเพราะคิดว่า ซื้อคืนมาด้วยการปั้มกระดาษไปแลกกระดาษ หนี้ที่มีจะมากขึ้นมั้ย หรือไม่ได้มีผลอะไรเลย งงๆ วนๆอยู่แถวนี้หนะครับ :_09

ลึกซึ้งมากครับ

หยึยๆ จ้างผีปั้มกระดาษ

:_10 :_10

คือตามที่เข้าใจแบบคนหลังเขานะครับ ว่าเมกาน่าจะเป็นคนซื้อไว้เอง ซึ่งก็จะทำให้เกิดเงินเฟ้อ และค่าเงิน ดอลล่าตก แต่ยังนึกไม่ออกว่าจะยังไงต่อเพราะคิดว่า ซื้อคืนมาด้วยการปั้มกระดาษไปแลกกระดาษ หนี้ที่มีจะมากขึ้นมั้ย หรือไม่ได้มีผลอะไรเลย งงๆ วนๆอยู่แถวนี้หนะครับ :_09

ก็คือว่ามันก็ไม่รู้จะทำยังไงอ่ะครับ นอกจากถ่วงเวลาไปเรื่อยๆ แล้วก็ไปหาเรื่องทำสงครามกะอิหร่าน :023

เมกากำลังจะเลือกตั้ง ปธน. ดังนั้นเรื่องที่จะให้รัฐบาลรัดเข็มขัดนั้นเป็นไปไม่ได้แน่ๆ ยังไงก็ต้องพิมพ์เงินออกมาซื้อเสียง(ในรูปแบบประชานิยม)

นี่ก็กำลังขอเพิ่มเพดานหนี้กันอีกรอบแล้ว(เพิ่งเพิ่มมาไม่กี่เดือนก็ชนเพดานอีกแล้ว) :53

ก็คือว่ามันก็ไม่รู้จะทำยังไงอ่ะครับ นอกจากถ่วงเวลาไปเรื่อยๆ แล้วก็ไปหาเรื่องทำสงครามกะอิหร่าน :023

เมกากำลังจะเลือกตั้ง ปธน. ดังนั้นเรื่องที่จะให้รัฐบาลรัดเข็มขัดนั้นเป็นไปไม่ได้แน่ๆ ยังไงก็ต้องพิมพ์เงินออกมาซื้อเสียง(ในรูปแบบประชานิยม)

นี่ก็กำลังขอเพิ่มเพดานหนี้กันอีกรอบแล้ว(เพิ่งเพิ่มมาไม่กี่เดือนก็ชนเพดานอีกแล้ว) :53

เอามาให้ดูเล่นๆครับ สำหรับคนที่เชียร์ขึ้น :_ee

With gold more than $250 off its August 2011 peak, today's chart provides some long-term perspective in regards to the gold market. Today's chart provides an illustration of the bull market in gold that began back in 2001. As today's chart illustrates, the pace of the nearly 11-year bull market has increased over time. However, over the past four and a half months the price of an ounce of the shiny metal has declined more than at any point since 2008. This latest pullback has brought gold down to support (green line) of its three-year accelerated trend channel. So while the upward trend in gold is still intact, the accelerated trend is currently being tested.

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ขอบคุณครับ :_087

:19 ใครสอยจรวดฟระเนี่ย :19

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

วันก่อนไปอ่านบทความของ GURU ท่านหนึ่ง คุณ daniel amerman เท่าที่ผมสรุปใจความได้คือ

ตอนนี้รัฐบาลทั้งโลกอ่วม ถังแตก ไม่มีเงินใช้ ดังนั้นสิ่งที่เค้าจะทำต่อไปก็คือ

INFLATION TAX

http://danielamerman.com/aHome.htm

นี่เป็นเว็บของคุณ GURU ท่านนี้

สรุปก็คือรัฐบาลสามารถมาควักเนื้อจากทรัพย์สินของประชาชนโดยวิธีนี้ แบบนี้ไ่ม่ใช้รีดเลือดกับปู