ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แหม โอกาสมาเคาะประตูบ้านแล้วนอกจากจะเปิดรับ ผมจะเชิญเข้ามากินน้ำกินท่าแล้วกอดเอาไว้ในบ้านแน่นๆเลยล่ะคร้าบบ

ขอแอบสงสัยนิดนึงนะครับว่าถ้าดาวโจนร่วงหนักๆเมื่อไรงี้ตลาดหุ้นทั่วโลกก็คงปั่นป่วนตามไปด้วยใช่มั้ยคับ เพราะผมก็ลงทุนในตลาดหุ้นบ้านเราไว้บ้างอะคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรียนสอบถามคุณ Next.

เห็นคุณ Next. รอบรู้เรื่องเศรษฐกิจอย่างมาก คุณ Next. มีการวิเคราะห์เกี่ยวกับตลาดหุ้นไทย หรือ set50 future

ที่เวปไซด์ไหนอีกบ้างหรือป่าวครับ จะได้ตามไปอ่านเพื่อเป็นแนวทางในการเทรดครับ เกรงใจที่ถามในกระทู้นี้ครับ.....ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ก่อนอื่นผมต้องขอขอบคุณคุณ next ที่นำเสนอบทความที่น่าสนใจทุกบทความอ่านเข้าใจง่ายมากเลยครับแม้แต่คนที่ไม่ค่อยได้เรียนหนังสืออย่างผม

แต่บทความสุดท้ายนี้ผมยังคาใจอยู่นิดหน่อยครับ จากที่อธิบายมากมันคล้ายๆกับเหตุการณ์ช่วงหนึ่งของกรุงเทพ ที่ว่าตามจุดที่มีผู้คนพลุพล่าน เช่น

ยานตลาดต่างๆ หรือจุดขึ้นรถใหญ่ๆ เช่น วงเวียนใหญ่ อนุสาวรีชัย จะมีกลุ่มบุคคลที่อ้างว่าสามารถคิดคำนวนตัวเลขล็อตเตอรี่ ราววัลที่1 รางวัลเลขท้าย 2-3 ตัวได้

โดยเอาใบตรวจสลากเำ่ก่ามาคิดให้ดู แล้วก็ได้เลขออกมา โดยยินยอมที่จะขายสูตรให้กับผู้หลงเชื่อและพร้อมจะเสี่ยง (รู้สึกจะออกข่าวแวปๆด้วยนะครับ)

แต่ก็อยู่ได้พักเดียวก็หายไปหมด

ต้องขอโทษไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ แต่ยังไงก็จะยังติดตามบทความของคุณ next ต่อไปนะครับ

ขอบคุณคุณVerynew ที่เปิดประเด็น ทำให้ผมมีโอกาสที่จะได้ชี้แจงนะครับ :)

เรื่องคนขายสูตร ล๊อตเตอร์รี่นั้น คนที่ไปมุงซื้อน่าจะฉุกคิดซักนิดนึงว่า หากสูตรนั้นแม่นจริง ดีจริง

เค้าไม่มีความจำเป็นต้อง “เสนอขาย”

เพราะเค้าสามารถสร้างผลตอบแทนได้อย่างมหาศาลจากสูตรของเค้าเอง

นั่นทำให้บทความนี้ ต่างจาก การขายสูตรคำนวณล๊อตเตอร์รี่ ตรงที่ตั้งแต่ผมเริ่มเขียนบทความมา

ผมไม่เคยที่จะ “เสนอขาย” อะไรให้กับเพื่อนๆสมาชิกเลยครับ

เพราะหาก ความรู้ความเข้าใจ ที่ผมมีนั้นมีประโยชน์จริงๆ มันควรจะเอื้อประโยชน์ให้กับผมก่อนคนอื่น

(ซึ่งมันก็เป็นเช่นนั้นครับ)

ผมจึงไม่มีความจำเป็น ต้องเสนอขายสูตรอะไรให้วุ่นวาย สูตรนี้ผมแจกฟรีครับ :lol:

ผมนำเสนอข้อมูลด้วยความบริสุทธิ์ใจ หากเพื่อนๆเห็นว่ามีเหตุผล และมีประโยชน์ผมดีใจ

แต่หากเห็นว่า ไม่สมเหตุสมผล ยินดีน้อมรับคำวิจารณ์ และพูดคุยกันได้ครับ

เป็นโอกาสที่ดีด้วยครับ ที่จะได้ขอความร่วมมือ ว่าหากในอนาคตคุณ

ได้รับผลตอบแทนจากการลงทุน เพราะยึดตามแนวทางจากบทความนี้

ไม่ต้องมาให้อะไรผมเลยนะครับ

ขอเพียงแค่แบ่งบางส่วนจากผลกำไร ไปทำบุญบ้างตามกำลังศรัทธา

หากคุณทำแบบนั้น ผมเองต้องเป็นฝ่ายขอบคุณแทนด้วยซ้ำ

ที่ทำให้เราได้ "ร่วมทำบุญกัน"

ไม่ถือโทษหรือติดใจใดๆเลย และขอบคุณนะครับที่ยังติดตามต่อ

ผมเดาว่าเจอกันที่3500ครับ(ส่วนตัวเดามานานแล้วว่าจะได้เห็นDJ3500) 7500ปรานีอเมริกาเกินไปครับ ทำอะไรไว้เยอะDJต้องลงหนักๆครับ

คุณส้มโอมือ ออกแนวแค้นนิดๆนะครับเนี่ย 555 :lol:

คุณ next ครับ ตัวเลขระหว่าง 1367 กับ 11000 มันช่างห่างเหลือเกินนะครับ มันจะมีโอกาศร่วงลงมาถึงระดับ 1:1 เลยหรอครับ

กำลังสงสัยอีกข้อว่า ในกรณีที่ดอลล่าหมดความน่าเชื่อถือไปมากๆมีความเป็นไปได้มั้ยที่ราคาทองจะเปลี่ยนไปเทียบกับสิ่งอื่นแทน

ปี2000 Dow อยู่ที่ระดับ 11,000 Gold อยู่ที่ระดับ 250$ Dow/Gold = 44

ผ่านมา 10 ปี Dow ผ่านการขึ้นการลงไปมาๆ สุดท้าย

ปี2010 Dow อยู่ที่ระดับ 11,000 เหมือนเดิมแต่ Gold อยู่ที่ระดับ 1380$ Dow/Gold = 8

จาก 44 ลดลงมาเหลือ 8 ผมว่าทิศทางชัดเจนมากๆครับ 1:1 อีกไม่นานเกินรอครับ

e90bc4075379a7ff3c98b5af26036493.jpgคุณ nextเที่ยวนี้ยากที่ผมจะพลาดครับ ขอตามคุณ next ไปด้วยคน

3e5fcd190e1205563276bcc077a8a9e2.gifกระทู้นี้กระทู้มหาชน คนไทยโกลด์ครับ3e5fcd190e1205563276bcc077a8a9e2.gif

ขอบคุณ คุณ Yai Carmungwed มากครับ :lol:

แหม โอกาสมาเคาะประตูบ้านแล้วนอกจากจะเปิดรับ ผมจะเชิญเข้ามากินน้ำกินท่าแล้วกอดเอาไว้ในบ้านแน่นๆเลยล่ะคร้าบบ

ขอแอบสงสัยนิดนึงนะครับว่าถ้าดาวโจนร่วงหนักๆเมื่อไรงี้ตลาดหุ้นทั่วโลกก็คงปั่นป่วนตามไปด้วยใช่มั้ยคับ เพราะผมก็ลงทุนในตลาดหุ้นบ้านเราไว้บ้างอะคับ

เรียนสอบถามคุณ Next.

เห็นคุณ Next. รอบรู้เรื่องเศรษฐกิจอย่างมาก คุณ Next. มีการวิเคราะห์เกี่ยวกับตลาดหุ้นไทย หรือ set50 future

ที่เวปไซด์ไหนอีกบ้างหรือป่าวครับ จะได้ตามไปอ่านเพื่อเป็นแนวทางในการเทรดครับ เกรงใจที่ถามในกระทู้นี้ครับ.....ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ในช่วงแรกๆ กระทบตลาดหุ้นบ้านเราแน่ๆครับ คงมี Panic Sell-off แน่ๆ

แต่ ยังไงบ้านเราก็ยังดีกว่าบ้านเค้าแน่นอนครับ

SET ยังลงทุนได้เพราะปัจจัยพื้นฐานยังรองรับ(เว้นเสียแต่ว่าเราทะเลาะกันเองในเรื่องของปัจจัยการเมือง อันนี้ไม่ดีแน่ครับ)

ปล. ตอบคุณ henry ผมประจำอยู่ที่นี่ที่เดียวครับ

เรื่องการเทรด set50 future ต้องใช้ปัจจัยเทคนิคช่วย

ผมเองเน้นด้าน Long Term Fundamental มากกว่า

ขอโทษด้วยนะครับ

ยังไงก็ขอให้กำไรเยอะๆนะครับ

อาจารย์ Next ค้า ทองวิ่งขึ้นมาแว้วววววว ต้องเห็น 1:1 แน่ๆๆเลย เชื่อมั่นอาจารย์ และจะติดตามต่อไป อยู่ด้วยกันนานๆน้า !thk !thk

ขอบคุณครับคุณเน๊ก สำหรับความเห็น คะแนน+1ทดไว้พุ่งนี้นะคับ กดให้คุณเน๊กจนหมดแว้ว

ขอบคุณคุณVerynew ที่เปิดประเด็น ทำให้ผมมีโอกาสที่จะได้ชี้แจงนะครับ :)

เรื่องคนขายสูตร ล๊อตเตอร์รี่นั้น คนที่ไปมุงซื้อน่าจะฉุกคิดซักนิดนึงว่า หากสูตรนั้นแม่นจริง ดีจริง

เค้าไม่มีความจำเป็นต้อง “เสนอขาย”

เพราะเค้าสามารถสร้างผลตอบแทนได้อย่างมหาศาลจากสูตรของเค้าเอง

นั่นทำให้บทความนี้ ต่างจาก การขายสูตรคำนวณล๊อตเตอร์รี่ ตรงที่ตั้งแต่ผมเริ่มเขียนบทความมา

ผมไม่เคยที่จะ “เสนอขาย” อะไรให้กับเพื่อนๆสมาชิกเลยครับ

เพราะหาก ความรู้ความเข้าใจ ที่ผมมีนั้นมีประโยชน์จริงๆ มันควรจะเอื้อประโยชน์ให้กับผมก่อนคนอื่น

(ซึ่งมันก็เป็นเช่นนั้นครับ)

ผมจึงไม่มีความจำเป็น ต้องเสนอขายสูตรอะไรให้วุ่นวาย สูตรนี้ผมแจกฟรีครับ :lol:

ผมนำเสนอข้อมูลด้วยความบริสุทธิ์ใจ หากเพื่อนๆเห็นว่ามีเหตุผล และมีประโยชน์ผมดีใจ

แต่หากเห็นว่า ไม่สมเหตุสมผล ยินดีน้อมรับคำวิจารณ์ และพูดคุยกันได้ครับ

เป็นโอกาสที่ดีด้วยครับ ที่จะได้ขอความร่วมมือ ว่าหากในอนาคตคุณ

ได้รับผลตอบแทนจากการลงทุน เพราะยึดตามแนวทางจากบทความนี้

ไม่ต้องมาให้อะไรผมเลยนะครับ

ขอเพียงแค่แบ่งบางส่วนจากผลกำไร ไปทำบุญบ้างตามกำลังศรัทธา

หากคุณทำแบบนั้น ผมเองต้องเป็นฝ่ายขอบคุณแทนด้วยซ้ำ

ที่ทำให้เราได้ "ร่วมทำบุญกัน"

ไม่ถือโทษหรือติดใจใดๆเลย และขอบคุณนะครับที่ยังติดตามต่อ

หวังว่าจะได้ร่วมทำบุญด้วยกันคะ ขอบคุณมากๆ

ขอบคุณครับ

ขอติดตามตอนต่อ ๆ ไปของโอกาส "ทอง" (จริง ๆ)ต่อไปครับ

ตอนแรกตั้งใจว่า จะเริ่มสะสมทองคำเมื่อราคาย่อลงแถว ๆ 1,300 เหรียญ

แต่เมื่ออ่านบทความของคุณ Next. แล้ว คงต้องเปลี่ยนมุมมองในการเข้าสะสมแล้วครับ

เป็นกำลังใจให้ คุณ Next นะคะ

คิดดี ทำดี สิ่งดีๆ ก็จะกลับมาหาเราเองค่ะ (ฟ้ามีตา)

!Hi !Hi !Hi !Hi !Hi !Hi !Hi !Hi

ติดตามมาโดยตลอด ได้ความรู้เยอะเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับ ติดตามอ่านอยู่เสมอ :D

คุณ next คิดว่าเรื่อง silver bomb มีผลกับตลาดเงินกับทองมากไหมครับ

คำถามคือ มีผลกับตลาดเงินกับทองมากไหมครับ ?

คำตอบคือ มากๆ มากๆ มากๆ

(ในแง่บวกนะครับ)

ผมเองนั้นเตรียม Bomb เอาไว้ชุดใหญ่ ตั้งแต่ปีที่แล้ว

ก็ลองสู้กันซักตั้งครับ ^_^

ปล. พยายามเร่งสปีดบทความอยู่ไว้จะเขียนถึงเรื่องนี้โดยละเอียดอีกทีครับ

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing