ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:excl: คำถาม :คุณleo_attack

อยากถามว่า ในใจของคุณ next อเมริกาจะเริ่มล่มสลายอย่างชัดเจนในอีกกี่ปีข้างหน้าครับ

แล้วชั้นต่อมาที่เป็นการล่มสลายแบบที่ทุกคนตื่นตระหนกอย่างยิ่งใหญ่ที่แม้ กระทั่งคนขัดรองเท้ายังรู้นี่จะตามมาในอีกกี่ปีหลังจากเหตุการณ์แรกครับ

:excl: คำตอบ: Nexttonothing

เหตุการณ์คงเกิดขึ้นอย่างรวดเร็ว ชนิดที่ทุกคนไม่ทันตั้งตัวเลยครับ

(เพราะหากว่าทุกคนตั้งตัวได้มันก็ไม่เรียกว่าวิกฤต/ มันต้องเกิดตอนทุกคนไม่คาดคิดถึงจะเรียกว่าวิกฤตได้ใช่มั๊ยครับ?)

ชนวนน่าจะเป็น : จีน "การประกาศหยุดซื้้อพันธบัตรสหรัฐ" นะครับ

ระยะเวลาผมเคยคาดว่าภายใน 5-10 ปีจากนี้

อย่าได้เร็วไปกว่านั้นเลย

แต่จากข่าวทุกอย่างมันดูงวดเข้ามาทุกทีๆ หากคุณคิดว่าบทความของผมสมเหตุสมผล

และเป็นประโยชน์ต่อคนอื่นก็ส่งต่อๆกันไปนะครับ จะได้เตรียมพร้อมกันให้มากที่สุด

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:excl: คำถาม :คุณraty

ถ้าเราแบ่งเก็บกับทำกำไร ควรเป็นสัดส่วนเท่าไรดีคะ

แล้วแต่เรารับความเสี่ยงได้แค่ไหนนะครับ หากชอบเสี่ยงก็เทรดในสัดส่วนที่เยอะ

ทำรอบไป..........

แต่สำหรับผมนั้น 80% เก็บไม่แตะไม่ต้องเลย

ส่วนอีก20% เทรดครับ :lol:

บางทีเราจึงไม่จำเป็นต้อง "ขายทอง"เมื่อเวลานั้นมาถึง

แต่เราอาจจะต้อง "ใช้มัน" แทนก็ได้ครับ

สะใจคำนี้จังครับคุณ next ไม่ต้องขายแต่ใช้มันเลย =_="

ตอบครบแล้วนะครับ ขอบคุณทุกท่านมากๆที่สนใจ ส่งคำถามเข้ามา

วันนี้สนุกและยินดีครับที่ได้พูดคุยกับทุกคน

จนกว่าจะเจอกันใหม่นะครับ :lol:

:excl: คำถาม :คุณraty

ถ้าเราแบ่งเก็บกับทำกำไร ควรเป็นสัดส่วนเท่าไรดีคะ

แล้วแต่เรารับความเสี่ยงได้แค่ไหนนะครับ หากชอบเสี่ยงก็เทรดในสัดส่วนที่เยอะ

ทำรอบไป..........

แต่สำหรับผมนั้น 80% เก็บไม่แตะไม่ต้องเลย

ส่วนอีก20% เทรดครับ :lol:

ขอบคุณค่ะ รับทราบปฎิบัติค้า

ขอบคุณ คุณnext มากนะคะ ได้รับความรู้เพิ่มขึ้นทุกครั้งที่อ่านเลยค่ะ

แต่ว่าเรื่อง ระบบ gold money ที่ใช้จ่ายโดยบัตรและราคาสินค้าเป็นหน่วยของทอง อ่านแล้วเหมือนอยู่ในโลกอนาคตเลย อยากขอยืมไทม์แมชชีนของโดเรม่อนนั่งไปดูเลยค่ะ ตื่นเต้นกับการเปลี่ยนแปลงที่จะมาถึง

ขอบคุณคุณNext มากๆสำหรับแนวคิดแบบนี้ ส่วนตัวไม่เคยคิดแบบนี้เลย โชคดีที่ได้อ่านทำให้คิดที่จะเตรียมพร้อมเอาไว้เพื่ออนาคต

เมื่อก่อนซื้อทองมา พอกำไรก็ขายไป แล้วก็ซื้อกลับ ยังคิดว่าตัวเองได้กำไรเยอะแยะ บังเอิญว่ามีบันทึกการซื้อขายไว้ตลอด

ก็เลยลองเอากลับมาดูว่า ถ้าเรายังถือทองชุดแรกที่ซื้อไว้จนถึงวันนี้ ไม่ขายไปเสียก่อน คำนวณแล้วได้กำไรมากกว่าที่ขายแล้วซื้อ ขายแล้วซื้อหลายเท่าตัวเลยค่ะ

ต่อไปจะซื้อทองไว้มากที่สุดที่จะซื้อได้สะสมเอาไว้ แล้วจะแบ่งเก็บ กับขายทำกำไรบางส่วนค่ะ !thk !thk

กองทุนK-Gold ผมสงสัยว่า ถ้าเกิดอเมริกาเบี้ยวหนี้ มีความเสี่ยงที่เงินจะสูญหรือเปล่าครับ

.

ถูกแก้ไข โดย goodwin

เสียดายจังมาไม่ทันชั่วโมงดีเจ Nexttonothing !034 !034 !034

เพราะดีเจ Nexttonothing หรือเปล่าคะที่ทำให้เวปล่ม !54

กลางวันเข้ามาแล้วแต่เข้าไม่ได้เลยไม่ได้เจอ คราวหน้าไม่พลาดแน่ !ee

แต่อ่านย้อนหลังก็ยังได้ความรู้ ขอบคุณจิงๆค่ะ !thk !thk !thk

:excl: คำถาม :คุณninja99.99

1500 เหรียญ ภายในปี2011 มีโอกาสได้เห็นมั้ยครับ อยากถือยาวครับ ขอบคุณมากครับ

1500$ ในปี 2011 ถือเป็นเป้าที่มักน้อยมากๆครับ

อัตราการขึ้นเฉลี่ยต่อปีของทองคำอยู่ที่ 17% ต่อปี (เป็นแบบนี้มา 10 ปีแล้ว)

จาก 1400$ หากขึ้นเท่ากับค่าเฉลี่ยจะอยู่ที่ระดับ 1638$ ในปีหน้า

นี่คือการขึ้นแบบเรื่อยๆ ของทองคำนะ หากเข้าสู่ Mania Phase จริงจะขึ้นมากกว่านี้ครับ

ขอบคุณมากครับ แบบนี้เปลี่ยนเป้าหมายเป็น 1800 เหรีญเลยดีกว่า 555555

กองทุนK-Gold ผมสงสัยว่า ถ้าเกิดอเมริกาเบี้ยวหนี้ มีความเสี่ยงที่เงินจะสูญหรือเปล่าครับ

สงสัยเหมือนกันเลยครับ

สวัสดีค่ะคุณ next

ติดตามอ่านทุกวันเลย...ก๊อปปี้ไว้อ่านกันลืมในปีต่อๆไปด้วย

ขอเข้ามาแซวหน่อยว่า เดี๋นวนี้กลายเป็น น้าเน็กซ์ ไปโดยปริยายเลยนะคะ ^__^

ขอบคุณคุณNext ทุกวันคร้าem0009.gif em0009.gif cd08785a.gif d5f02ecd.gif วันนี้ไม่อยู่บ้านทั้งวัน เพิ่งทราบว่ามีดีเจเปิดเพลงพร้อมตอบข้อสงสัยเกี่ยวกับทอง อิอิ เลยอดถามเลยคร้า มาลองคิดตัวเลข เมื่อ 3 ปีที่แล้วซื้อทองไว้100บาท ขายเมื่อทองขึ้นเอากำไร ต่อมาจำเป็นต้องใช้เงินเลยขายไปหมด พอได้เงินกลับมาภายหลังราคาทองก็ขึ้นไปสูงแล้ว ตอนนั้นมีเรื่องต้องทำเยอะเลยไม่ได้ติดตามเรื่องทองต่อ มาถึงตอนนี้ ถ้าเอาเงินจำนวนเท่าเดิมมาซื้อทองจะได้เพียง60% ของเมื่อ3ปีที่แล้วค่ะ เท่ากับค่าของเงินลดลงไป 40%ใน3 ปี คือลดลง13%ต่อปีเลยใช่มั้ยคะ วิธีคิดอาจไม่ถูกต้องเพราะจริงๆทองขึ้น17%ต่อปี รู้สึกหนาวเลยค่ะ เรารู้ตัวช้าเกินไปรึเปล่าเนี่ยะ

ขอบคุณคุณNext จริงๆค่ะ ที่ช่วยทำให้เรารู้ตัว ตาสว่าง ขอให้คุณNext มีความสุขทุกวัน สุขภาพดี พบแต่สิ่งดีดีในชีวิต รวยขึ้นทุกวันนะคร้า:wub: