ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณข่าวและบทความจากทุกท่านค่ะ

เรียนถามคุณ Next

นอกจากทองคำแท่งแล้ว ถ้าถือกองทุนทองที่ไปลงทุนกับกองทุน SPDR ซึ่งถือทองแท่งอยู่เช่นกัน

และมีการประกันค่าเงินบ้าง แต่ไม่เล่นทองกระดาษนะคะ คิดว่าพอจะเชื่อถือได้ไหมคะ

ยังเกรงว่าถ้า $ ถล่มจริงๆ จะได้เงินกลับคืนมาอย่างไร คงไม่ขนทองแท่งกลับมาจ่ายคืนเราแน่

ตอนนี้ยังลงทุนเพิ่มอยู่ แต่ก็ห่วงเรื่องการตามเรียกคืนเงินอยู่บ้างค่ะ ไม่เหมือนทองแท่งที่เราเก็บไว้เอง

กองทุนเหล่านี้ไม่อุ่นใจเหมือนถือของจริงครับ ไม่ใช่ว่าผมเฉย หรือโบราญนะครับ แต่สิ่งที่กำลังจะเกิดขึ้น

มันคือ วิกฤต ในระดับที่พวกเราไม่เคยเจอมาก่อน ผมไม่รู้ว่ามันจะวุ่นวายร้ายแรงระดับไหน ระบบจะรวนยังไง

เลยเลือกถือ "ของจริง" ไว้น่าจะดีที่สุดครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไม่ได้มาหลายวัน แวะมาทักทายคร้า :lol: :lol:

สวัสดีครับ :]

:)ขอบพระคุณค่ะ หากมีโอกาส มิสเคยินดีจะสนับสนุนโครงการหนังสือค่ะ

ราตรีสวัสดิ์ค่ะ :wub: :wub:

สวัสดีครับ ติดตามอ่านทุกกกวัน แต่ไม่ได้เข้ามาโพสต์ วันนี้ขอเข้ามาทักทายครับ ขอให้ทุกท่านโชคดี ร่ำรวย ๆ เรามานับถอยหลังด้วยกันครับ ไม่มีอะไรที่จะต้องเสียมากไปกว่านี้แล้ว

อย่าให้ความกลัวมาขัดขวางโอกาสอย่าให้ความกลัวมาขัดขวางโอกาสที่กำลังย่างกรายเข้ามาทุกขณะ

:wub: :wub: รู้สึกดีดีกับการที่คุณ NEXT.แวะเข้ามาบางครั้งเคยตั้งใจว่าจะไม่เข้ามาเสพสื่อเพราะกลัวตัวเองจะติด แต่ตอนนี้เรามีความรู้สึกเหมือนคุณ NEXT เป็นอาจารย์ และเพื่อน เพื่อน ที่ให้ความรู้ดีดี รวมทั้งคำแนะนำ เพียงเราเปิดใจให้กว้าง ละวางอคติ ทุก ๆ ที่คือโอกาสแห่งการเรียนรู้ :wub: :wub:และดีใจสำหรับทุกคำตอบที่ได้รับนะคะ

ขอบพระคุณคุณ Nexttonothingมากๆๆครับ ติดตามเสมอครับผม

!01 !01 !01 !01 !01

!gd !gd !gd !gd !gd

!10 !10 !10 !10 !10

รอหนังสือของคุณ next อยู่นะคะ(ถ้าออกมาเป็นของขวัญปีใหม่ คงจะดีมากๆเลยค่ะ)แต่ยังไงก็จะติดตาม โอกาส"ทอง"(จริงๆ)ต่อไปค่ะ

+1 ครับ ติดตามตลอดครับ ขอให้คุณ Next และทุกท่าน ร่ำรวยยิ่งๆขึ้นไป ครับ :lol:

การจะสื่อสาร เปลี่ยนความคิดของคนอื่นในสิ่งที่เค้าเชื่อถือมานาน มันยากเหมือนกันครับ

ผมก็มีปัญหาเรื่องพวกนี้อยู่เหมือนกัน เพราะจะต้องมีเวลามานั่งค่อยๆคุย ค่อยๆอธิบาย

ผมเลยมีโครงการจะทำหนังสือครับ

เพื่อจะได้ให้ข้อมูลเหล่านี้เข้าถึงผู้คนในวงกว้างมากขึ้น.

หนังสือนั้นน่าจะเป็นทางออกที่ดี เพราะคนที่ได้ไปเค้าค่อยๆอ่านค่อยๆคิดได้ ตอนนี้อยู่ในช่วงดำเนินการครับ :rolleyes:

ถ้าออกมามะไรผมซื้อแน่ครับ ละรบกวนคุณเน๊กซ์เซ็นให้หน่อยนะครับ อิอิ

อยากได้หนังสือเช่นกันค่ะ จะติดตาม กท.ไปเรื่อยๆ จะได้รู้ว่าหนังสือจะออกเมื่อไหร่ มีเดลิเวอรี่มาตจว.ด้วยไหมคะ หรือจะขายผ่านร้านซีเอ็ดก็ดีค่ะ ที่สารคามมีร้านซีเอ็ด กับดอกหญ้า แต่อยากได้ลายเซ็นต์คุณเน็กซ์ด้วยค่ะ อิอิ ^_^

:)ขอบพระคุณค่ะ หากมีโอกาส มิสเคยินดีจะสนับสนุนโครงการหนังสือค่ะ

ราตรีสวัสดิ์ค่ะ :wub: :wub:

รอหนังสือของคุณ next อยู่นะคะ(ถ้าออกมาเป็นของขวัญปีใหม่ คงจะดีมากๆเลยค่ะ)แต่ยังไงก็จะติดตาม โอกาส"ทอง"(จริงๆ)ต่อไปค่ะ

ถ้าออกมามะไรผมซื้อแน่ครับ ละรบกวนคุณเน๊กซ์เซ็นให้หน่อยนะครับ อิอิ

อยากได้หนังสือเช่นกันค่ะ จะติดตาม กท.ไปเรื่อยๆ จะได้รู้ว่าหนังสือจะออกเมื่อไหร่ มีเดลิเวอรี่มาตจว.ด้วยไหมคะ หรือจะขายผ่านร้านซีเอ็ดก็ดีค่ะ ที่สารคามมีร้านซีเอ็ด กับดอกหญ้า แต่อยากได้ลายเซ็นต์คุณเน็กซ์ด้วยค่ะ อิอิ ^_^

ขอบคุณมากครับ ฟังแล้วมีกำลังใจที่จะจัดพิมพ์

ส่งต่างจังหวัดได้เลยครับ ไม่มีปัญหา และหากอยากให้เซนต์ ก็ยินดีครับ :D