ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รีเควส ให้อาจารย์

แจงรายการยอดผู้สั่งจองหนังสือ(กลัวรายชื่อตกหล่น ><)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ได้รับหลังไมค์ ผมไหมคับ 1เล่มนะครับ ขอบคุณคับ

ขอจองหนังสือ 1 เล่มครับ

ขอบคุณมากครับ :)

สุดยอดมากครับ ขอบคุุณมากๆสำหรับบทความและเวลาที่สละ(หนังสีอจองแล้วนะครับconfirm)

แล้วที่เก็บ/สะสมเหรียญ/ธนบัตร ทั้งรุ่นเก่ามาำกบ้างน้อยบ้าง รุ่นใหม่แต่ละรุ่นบ้าง เห็นเยอะเลย คุณ Nexttonothing คิด-มองยังไงครับ

ขอรบกวนถามคุณเน็กซ์หน่อยค่ะ ตอนปี 2008 ทำไมทองถึงลงอย่างหนักเลยคะ ไม่ทราบว่าจะเกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกไหมคะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ :)

ผมขอจองด้วยคนครับ 1 เล่มครับ แล้วจะชำระเงินและจัดส่งยังไงครับคุณ next ไม่ทราบว่าจะได้เมื่อไหร่ครับ อยากได้เร็วๆจัง อยากเอาไปให้คุณพ่ออ่านจะได้ จะได้เปลี่ยนทัศนคติเกี่ยวกับเงินของคุณพ่อใหม่ เพราะท่านฝากแบงค์อย่างเดียวและิคุ้มและปลอดภัยที่สุด แล้วก็คิดว่าการซื้อทองเป็นการเก็งกำไรเหมือนเล่นหุ้นเอาบทความคุณnext ไปเล่าให้ฟังก็ยังไม่เข้าใจบอกแต่ว่ารู้แล้วๆ จนผมจะเอาบทความคุณเน็คไปซีล็อคให้อ่านอยู่แล้ว ดีใมากเลยครับที่จะทำเป็นรูปบเล่ม อยากให้เส็รจเร็วๆครับ คอยตามอ่านอยู่ตลอด

" Throughout the country (US), 90% of the cities, states are gonna go bankrupt within the next 5 yrs.

Probably many of them sooner !!! " Richard Riordan, Former Los Angeles Mayor

อาจารย์เน็กซ์ ปายหนายมาเข้มข้นก่อนนอนหน่อยค่ะ ตั้งตารอทั้งอาจารย์ แล้วก้อ 1650 ค่า

สวัสดีครับ ในฐานะมือใหม่ ได้ฟังกุรุแล้วทำให้รู้สึกเก่งขึ้น

แต่มีความเห็นต่างเล็กน้อยครับ เรื่องราคาทองขึ้นเพราะเงินเฟ้อ

1. การพิมพ์เงินมากขึ้น (QE) เท่ากับว่าเงินเฟ้อขึ้น แต่หนึ้ที่แท้จริงกับน้อยลงเพราะหนี้ไม่ได้บวกเผื่อเงินเฟ้อ ทำให้อเมริกาเอาตัวรอดได้อีกหลายสิบ หลายร้อยปี

2. เงิน QE โดยอเมริกา ส่วนทองก็ QE เหมือนกันโดยเหมืองทอง?? ประเทศไหนมีเหมืองทอง ก็ทำปั๊มทองขายได้

3. ในยามสงคราม สิ่งที่มีค่าคือเงินดอลลาห์ เพราะส่งออกอาวุธ แล้วก็ไม่มีประเทศไหนเอาชนะได้(การันตีว่าเป็นผู้ชนะ)

แต่เห็นด้วยว่าอเมริกาทำผิดต่อชาวโลก บริโภคแล้วติดหนี้ ไม่ดีจริงๆ

ขอจองหนังสือ อีก 1 เล่มนะครับ อ่านมาต้องนานแล้ว ขอบคุณสำหรับบทความดี ๆ ครับผม

อยากรบกวนคุณ Next มาสรุปยอดผู้สั่งจองหน่อยนะคะ กลัวรายชื่อตกหล่นคะ

ปล.หนูจอง 2 เล่มนะคะ