ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พึ่งไปซื้อทองมาเมื่อวานบาทละ 21,500

เช้านี้ตื่นมา ลงไปทีเดียว 200

โอ้!!! มันเศร้าเกินทำใจ ....... :( :( :(

ยังไม่เจอแบบที่วันเดียวลง 600 บาทเลย... อย่าพึ่งเศร้าครับ

เดี๋ยววันพุธเรารู้กัน เมกาจะพูดอะไรบ้าง :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พึ่งไปซื้อทองมาเมื่อวานบาทละ 21,500

โอ้!!! มันเศร้าเกินทำใจ ....... :( :( :(

ขอให้กำลังใจแล้วกันนะครับ :rolleyes:

วันที่ 20 มกราคม 2553

ผมเคยซื้อทอง 17,700 หลังจากนั้นวันรุ่งขึ้นก็ลดลงไปเหลือ 17,300

400 บาทภายในคืนเดียว !!

แต่ก้อนนั้น 17,700 ตอนนี้ก็ยังอยู่กับผม

วันนี้ผมดีใจที่กำไรกว่าบาทละ 3 พัน

มากกว่าเสียใจที่ซื้อเร็วไปวันนึงในอดีต (ทำให้แพงไป 400)

ให้เวลามันหน่อยนะครับ....... เราเพิ่งซื้อต้องใจเย็นๆ

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

ยังไม่เจอแบบที่วันเดียวลง 600 บาทเลย... อย่าพึ่งเศร้าครับ

เดี๋ยววันพุธเรารู้กัน เมกาจะพูดอะไรบ้าง :lol:

ถ้าถือยาวอย่างที่คุณ next ว่า ผมว่าไม่ต้องเศร้าครับ

ยาว ยาาาาาว มีแต่ขึ้น กับขึ้น เพราะทองมันยังราคาถูกกว่ามูลค่าของมัน

ในที่สุดแล้ว ราคาของทุกสิ่งจะวิ่งกลับมาที่มูลค่าของมันเอง

เป็นกฏของธรรมชาติครับ

ฝากคำคมของ Otto von Bismark รัฐบุรุษของเยอรมันช่วงปลายศรรตวรรษที่ 19

ไว้เป็นคู่มือในการฟังตาโป๊งเหน่ง คืนวันพุธนี้นะครับ

"Never believe anything in politics until it has been officially denied"

"เมื่อไหร่ที่นักการเมืองออกมาปฏิเสธข่าวล่ะก็ เรื่องนั้นกำลังจะเป็นจริง"

ถูกแก้ไข โดย mdaddy

ผมก็นึกว่าจะเป็นชาวดอยอยู่คนเดียว เจอเพื่อนบนดอยสูงแล้ว.. 555

ผมก็นึกว่าจะเป็นชาวดอยอยู่คนเดียว เจอเพื่อนบนดอยสูงแล้ว.. 555

Think positive ค่ะ ยอดดอยอากาศดี ไม่มีคนแย่งอากาศเราหายใจ เดี๋ยวมันก็ขึ้น ค่ะ พักปรับฐาน ลดความร้อนแรงค่ะ silver โดนหนักกว่า ดีใจได้วันเดียว ร้ายจริงๆ ขึ้นเป็นเส้นตรง ก็ลงเป็นเส้นตรงล่ะค่ะ แต่น่าเก็บนะ รอหน่อย ช่วงนี้บรรดาขาทุบกำลังเร่งปิดสัญญาส่งมอบปลายเดือน อาจเจอแบบนี้อีก หลายวัน ทำใจนะคะ สู้ๆ ค่ะ :wub:

Think positive ค่ะ ยอดดอยอากาศดี ไม่มีคนแย่งอากาศเราหายใจ เดี๋ยวมันก็ขึ้น ค่ะ พักปรับฐาน ลดความร้อนแรงค่ะ silver โดนหนักกว่า ดีใจได้วันเดียว ร้ายจริงๆ ขึ้นเป็นเส้นตรง ก็ลงเป็นเส้นตรงล่ะค่ะ แต่น่าเก็บนะ รอหน่อย ช่วงนี้บรรดาขาทุบกำลังเร่งปิดสัญญาส่งมอบปลายเดือน อาจเจอแบบนี้อีก หลายวัน ทำใจนะคะ สู้ๆ ค่ะ :wub:

คุณ kunghdy

ขอบคุณนะครับ สำหรับกำลังใจ

เสนอข่าวในประเทศมั่งแล้วกัน

เมื่อวานได้คุยกับ พี่ชาย กำลังหาซื้อที่ทำสวนต่างจังหวัด

พบว่าตอนนี้ชาวตะวันออกกลาง กำลังเช่าที่นาของคนไทย และจ้างทำนา

เมื่อได้ผลผลิต (ข้าว) ออกมาแล้วก็ขนกลับประเทศตัวเอง

เกิดอะไรขึ้น? เค้ารู้อะไร? เค้ากำลังทำอะไร?

แถมด้วยราคามะขามเปียก ส่วนประกอบในแกงส้ม จากตลาดนัดเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา

จากอาทิตย์ก่อนโลละ 100 เพิ่มเป็น 120 บาทครับ

ข้าวที่ทำงานกำลังเริ่มปรับขึ้น บางร้านเริ่มต้นจานละ 45 บาท อื่นๆ ปริมาณลดลงเพื่อเลี่ยงการขึ้นราคาครับ

หวังว่าข้อมูลข้างต้นจะเป็นประโยชน์บ้าง หากเป็นการรบกวน ผ่านเลยครับ..

ถูกแก้ไข โดย G_man

ซื้อทองปีที่แล้วประมาณ พย 19950 บาท อยู่บนดอยพอดีเลย

หลังจากนั้นลงตลอด

ตอนนี้ได้กำไรแล้ว

คุณ kunghdy

ขอบคุณนะครับ สำหรับกำลังใจ

เสนอข่าวในประเทศมั่งแล้วกัน

เมื่อวานได้คุยกับ พี่ชาย กำลังหาซื้อที่ทำสวนต่างจังหวัด

พบว่าตอนนี้ชาวตะวันออกกลาง กำลังเช่าที่นาของคนไทย และจ้างทำนา

เมื่อได้ผลผลิต (ข้าว) ออกมาแล้วก็ขนกลับประเทศตัวเอง

เกิดอะไรขึ้น? เค้ารู้อะไร? เค้ากำลังทำอะไร?

แถมด้วยราคามะขามเปียก ส่วนประกอบในแกงส้ม จากตลาดนัดเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา

จากอาทิตย์ก่อนโลละ 100 เพิ่มเป็น 120 บาทครับ

ข้าวที่ทำงานกำลังเริ่มปรับขึ้น บางร้านเริ่มต้นจานละ 45 บาท อื่นๆ ปริมาณลดลงเพื่อเลี่ยงการขึ้นราคาครับ

หวังว่าข้อมูลข้างต้นจะเป็นประโยชน์บ้าง หากเป็นการรบกวน ผ่านเลยครับ..

ขอเสนอข้อมูลเพิ่มนะครับ

อันแรกไม่ต้องบอก พวกเราก็รู้ว่าปีที่ผ่านมานอกจากทอง แล้ว commodities ตัวอื่นๆ รวมทั้งอาหารราคาแพงขึ้นทั้งกระดาน

แต่อันนี้ผมว่าหลายคนยังไม่เห็น

เป็นประมาณปริมาณสำรอง(stock) อาหาร (ประเภท cereal ซึ่งเป็นอาหารหลัก) ของโลกครับ จะเห็นว่าปริมาณสำรองอาหารของโลกกำลัีงลดลง จากประมาณ 4 เดือน เหลือ 2 เดือนกว่าๆ

(ต่ำกว่าระยะเวลา 1 ฤดูกาลเก็บเกี่ยวของผลิตผลแทบทุกชนิด)

อันนี้ข่าว World Bank เตือนว่่าโลก (โดยเฉพาะคนยากจน) อาจเข้าสู่วิกฤตด้านอาหาร ครับ

http://www.bloomberg.com/news/2011-04-16/zoellick-says-world-economy-one-shock-away-from-food-crisis-1-.html

ถ้าลงทุนระยะยาว ยิ่งลงยิ่งดีใจครับ ยิ่งแรงยิ่งดีใจ ลงไปสัก 10 เหรียญยิ่งยิ้มไม่หุบ แสดงว่าในระยะสั้นเราสามารถรีบหาเงินมาเพิ่มทุนได้ เพื่อรอดอกผลที่งอกเงย(บานสะพรั่ง)ในอนาคตครับ

คาดว่าแฟนกระทู้นี้ "เราคิดเหมือนกัน" : )

อ่านบทความนี้แหละค่ะทำให้มั่นใจที่จะซื้อทอง ถูกสุด17,800 และคอยเก็บเล็กผสมน้อยแต่อยู่ต่างจังหวัดเลยเก็บเป็นรูปพรรณ

อาจจะราคาขายคืนไม่สูงเท่าแท่งแต่ก็ดีกว่าฝากธนาคารครั้งสุดท้ายที่ซื้อตอน20,050ใครก็ว่ากล้าซื้อได้ไง แต่ตัวเองก็มั่นใจ

และไม่ผิดหวังค่ะ กอดไว้อย่างเดียว ตอนนี้แอบเก็บเงินบ้าง ขอบคุณสำหรับบทความดีๆค่ะ :lol: :lol:

555 พูดยังกะตัวเองไม่มีแน่ะcool.gif

ผมสิไม่มีเงินเลยซักขีด อิอิ เงินสดด้วยหมดเกลี้ยงเลยbiggrin.gif

ผมตอนนี้ไม่มีทองสักขีด เงินสดหมดเกลี้ยง มีแต่เม็ดเงาๆสวยๆ

ผมตอนนี้ไม่มีทองสักขีด เงินสดหมดเกลี้ยง มีแต่เม็ดเงาๆสวยๆ

555 เอางั้นเลยเหรอคุณส้มโอมือ อยู่คอนโดเอาไปเก็บที่ใหนเนี่ยเป็นกระสอบๆwacko.gif

ขอบคุณค่ะคุณเน็ก ยังกอดน้องทองไว้แน่น 60% รอให้ลงอีกซื้ออีกค่ะ

คุณส้มโอมือ เงินเริ่มโดนทุบแล้วจะซื้อเพิ่ม เก็บเงินไว้ที่ไหนดีขอปรึกษาคนมีเงินหลายกระสอบ มันใหญ่กว่าทองมากเลย หรือต้องใส่ตุ่มฝั่งดินแล้วทำแผนที่ไว้เหมือนสมัยโบราณดี :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย nicole 101