ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คำถามอีกได้ไหม? จะทำอย่างไรให้ดู MACD & RSI จาก chart นี้คะ ?

อันดับแรก ตรงกราฟใต้คำว่า help จะมีรูปคล้ายๆ หมุดปักกระดาษ ให้คลิกตรงนั้น

กราฟจะแยกออกมาเป็นแผ่นไหม่ พร้อมมีฟังก์ชัน คำสั่ง เปลี่ยนพีเรียด วาดเทรนด์ไลน์ ฯลฯ

และ ตรงแท๊ป studies จะเลือกได้ครับว่าอยากได้เครื่องมืออะไร ค่าเท่าไหร่

ลองเล่นดูครับ ใช้ง่ายมากเลย

ปล. สงสัยที่ภาวนาไว้คงได้ผลครับ ราคาย่อลงมาแล้ว :) :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อันดับแรก ตรงกราฟใต้คำว่า help จะมีรูปคล้ายๆ หมุดปักกระดาษ ให้คลิกตรงนั้น

กราฟจะแยกออกมาเป็นแผ่นไหม่ พร้อมมีฟังก์ชัน คำสั่ง เปลี่ยนพีเรียด วาดเทรนด์ไลน์ ฯลฯ

และ ตรงแท๊ป studies จะเลือกได้ครับว่าอยากได้เครื่องมืออะไร ค่าเท่าไหร่

ลองเล่นดูครับ ใช้ง่ายมากเลย

ปล. สงสัยที่ภาวนาไว้คงได้ผลครับ ราคาย่อลงมาแล้ว :) :)

กำลังศึกษาอยู่คะ ช่วยเป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ ยังนอนไม่ได้คะ เครียดจัง :-((

เกิดอะไรขึ้นกับเงินครับ ท่านใดพอมีข่าวมั่ง โลหะมีค่าตัวอื่น ๆ ไปกันหมดแล้วมี ตัวนี้ยังไม่วิ่ง มีใครฉุดขาไว้อยู่ครับนี่

จาก คุณจิมมี่ ใน facebook

CME ปรับวงเงินค้ำประกันสัญญาขึ้นอีก 11.63% สำหรับกลุ่มนักลงทุนทั่วไป ซึ่งนับเป็นครั้งที่ 2 แล้วภายในระยะเวลาเพียง 1 สัปดาห์

เดือนหน้าเป็นตาของทองมั่งหล่ะครับที่จะโดนดึงขาเอาไว้

เป็นบริการฟรีหนะครับ เขามีระยะเวลาให้ใช้ไม่เกินครั้งละ 10 นาทีมั้งครับ

เวลาผมลาก trendline และใส่ค่าเทคนิคต่างๆ เสร็จ ก็จะ print screen เอาไปแปะที่อื่นครับ

ยังไงถ้าเพิ่งเริ่มเกี่ยวกับทอง หากแก้ไขสถานการณ์ตอนนี้ได้แล้ว แนะนำให้อ่านกระทู้นี้ที่คุณ next เขียนทุกอันเลยนะครับ

เชื่อว่าจะช่วยได้มากแน่ๆ ครับ

ขอบคุณอีกตรั้งคะ Khun John ถ้ารอดวันนี้นะคะ :wacko:

ขอบคุณอีกตรั้งคะ Khun John ถ้ารอดวันนี้นะคะ :wacko:

ตลาดเก็งกำไร ต้องมี stop loss โดยเฉพาะอย่างยิ่งที่มีอัตราทดสูงๆ เช่น spot gold หรือ gold futures

และก็เมื่อเล่นสวนทางกับแนวโน้มหลักก็ต้องยิ่งระวัง ห้าม let's loss run เด็ดขาด

การเติมเงินไม่ใช่คำตอบ

ธรรมชาติของขาขึ้น คือ พร้อมที่จะขึ้นทะลุแนวต้าน มี new high เรื่อยๆ

สำหรับมือใหม่ แนะนำซื้อเป็นของจริงเก็บไว้น่าจะดีกว่า

ผมเองอยู่กับหุ้นมาเกือบ 20 ปี เล่น SG GF ยังต้องระวังมากๆ ต้องมี stop ทุกครั้ง

ยิ่งถ้าเล่น spot silver วางเงิน 2% บางวันวิ่งรวดเดียว 6-7% แปลว่าผิดทางก็หมดตัวแค่ไม่ถึงครึ่งวัน

ตลาดนี้ไม่ง่ายหรอกครับ อย่าไปเชื่อใคร แม้ว่าคนนั้นจะมีความสำเร็จเป็นหลักฐานให้เห็นจริงๆ

แต่ต้องสามารถคิดวิเคราะห์ ย่อยข้อมูล ด้วยตัวเอง และที่แน่ๆ ต้องดูกราฟเก่งมากๆ

wavewagon

ทำไงดีคะ ไม่มีกราฟให้ดูประกอบการตัดสินใจ เหมือนคนตาบอด กราฟที่เขาให้มันหยุดตั้งแต่ก่อนเที่ยงคืนไม่ทันได้ดูดีๆ ตอนนี้ต้องขาให้เทวาฟ้าดินช่วยผ่อนการสูญเสีย :wacko:

ตอนที่คุณ เน็กซ์ บอกว่าใครยังไม่มีให้เก็บ ผมยังกลัวๆอยู่เลยครับ แต่มาตอนนี้แสดงให้เห็นแล้วว่าคุณ เน็กซ์ นี่แน่จริงๆ

นี่ถ้าเทียบราคา 15xx กับ 14xx มันมากเกินไป

แต่ถ้าเทียบราคา 15xx กับ 16xx มันน้อยเกินไป

!gd !gd !gd

นี่แค่ระยะประชิดนะครับ ถ้าถึงระยะประจันบาน เมื่อไหร่ คุณเน็กซ์ ส่งสัญญาณรบ ด้วยนะครับ

เสียวโว้ย เอ้ย สู้โว้ย !_cd

ที่ตั้งชื่อว่า ระยะประชิด ก็หมายความตามนั้นเลยครับ...

ในอดีต วันแบบนี้จะต้องมาแต่เราไม่มีทางรู้ได้ว่า "วันไหน"

โอกาสที่จะไม่พลาดคือต้องมีทองคำติดพอร์ทอยู่ตลอด

ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านด้วยนะครับกับราคาที่พุ่งทะยานฟ้าของทองคำ

ไม่ใช่เพราะผมคนเดียว กระทู้นี้เพื่อนๆสมาชิกช่วยกันเขียนและนำข้อมูลมาแบ่งปันกันอยู่ตลอดเวลา

ไม่ว่าจะเป็น คุณ Mor_lek (+Jimmy Siri), JohnCm, Kunghdy, leo_attack, ส้มโอมือ, AunTonio, mdaddy

zagio, VikingsX, G_man, thon, Meaw_Joe, ฯลฯ

ทุกท่าน ได้มีส่วนช่วยให้ใครหลายคนไม่พลาด โอกาส"ทอง"(จริงๆ)ที่กำลังเกิดขึ้น

ทองคำขยับเข้าสู่ Mania Phase จากนี้ไปการขึ้นลงทีละ 20-30$ คงเป็นเรื่องธรรมดา

เฝ้าติดตามกันต่อไปนะครับ เพราะสงครามได้เริ่มแล้ว

สงคราม "ระหว่างเงินกระดาษ VS. เงินที่แท้จริง" !!

หายหนาว ไม่กลัวดอยแล้ว สู้ สู้

มีรถ ขายรถ มีบ้าน ขายบ้าน เปลี่ยนเป็นทองให้หมด ทุ่มสุดตัว B)

อันนี้ก็เกินไป... :lol: :lol:

สงครามครั้งนี้ดูเหมือนจะเห็นผลล่วงหน้าอยู๋รำไรแล้วนะครับ ^_^

http://www.321gold.com/cot_silver.html

30/04/11 ขาใหญ่ปิดสัญญาช็อตไปร่วมเกือบ 15000 สัญญาหรืออีกนัยนึงคือ ปิดสัญญาช็อตไปร่วมเกือบ 10% ของสัญญาช็อตทั้งหมด

Silver กำลังเติมน้ำมันอยู่มั้งครับง

คุณเน็กนอดดึกนะเนี่ย

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

wavewagon

ทำไงดีคะ ไม่มีกราฟให้ดูประกอบการตัดสินใจ เหมือนคนตาบอด กราฟที่เขาให้มันหยุดตั้งแต่ก่อนเที่ยงคืนไม่ทันได้ดูดีๆ ตอนนี้ต้องขาให้เทวาฟ้าดินช่วยผ่อนการสูญเสีย :wacko:

คนในนี้เขาดู MetaTrader 4 กัน ไปหาในกระทู้ที่เกี่ยวกับเรื่องนี้ วิธีการลงโปรแกรม วิธีการใช้งานต่างๆ จนชำนาญค่อยไปเล่นยังไม่สาย

และก็ลองไปอ่านกระทู้ที่เป็นกราฟ อ่านเยอะๆ ที่หาอ่านยากแต่ต้องรู้ก็คือ วิธีบริหารความเสี่ยง ซึ่งสำคัญกว่ากราฟ

กระทู้คุณ Nexttonothing เราไม่เน้นเรื่องกราฟ เรามองปัจจัยพื้นฐานที่ยังผลักดันราคาทองไปได้อีกไกลมากๆ

แต่ก็ไม่เคยสนับสนุนให้ถือ long position ไปเป็นการถาวร เพราะการเหวี่ยงราคาระหว่างทาง อาจทำเงินเราหมดก่อนก็เป็นได้

ถ้าลองเทรดมั่วๆไปก่อน พอเป็นแล้วจะยังมีเงินเหลือเทรดหรือเปล่าไม่รู้ ตอนนี้ที่น่าจะทำคือ ปิดสถานะชอร์ต ที่มีอยู่ เลิกเล่นไปก่อน

ผมขอโทษคุณ Nexttonothing ด้วยครับ มา flooding กระทู้รกซะเปล่าๆ

คนในนี้เขาดู MetaTrader 4 กัน ไปหาในกระทู้ที่เกี่ยวกับเรื่องนี้ วิธีการลงโปรแกรม วิธีการใช้งานต่างๆ จนชำนาญค่อยไปเล่นยังไม่สาย

และก็ลองไปอ่านกระทู้ที่เป็นกราฟ อ่านเยอะๆ ที่หาอ่านยากแต่ต้องรู้ก็คือ วิธีบริหารความเสี่ยง ซึ่งสำคัญกว่ากราฟ

กระทู้คุณ Nexttonothing เราไม่เน้นเรื่องกราฟ เรามองปัจจัยพื้นฐานที่ยังผลักดันราคาทองไปได้อีกไกลมากๆ

แต่ก็ไม่เคยสนับสนุนให้ถือ long position ไปเป็นการถาวร เพราะการเหวี่ยงราคาระหว่างทาง อาจทำเงินเราหมดก่อนก็เป็นได้

ถ้าลองเทรดมั่วๆไปก่อน พอเป็นแล้วจะยังมีเงินเหลือเทรดหรือเปล่าไม่รู้ ตอนนี้ที่น่าจะทำคือ ปิดสถานะชอร์ต ที่มีอยู่ เลิกเล่นไปก่อน

ผมขอโทษคุณ Nexttonothing ด้วยครับ มา flooding กระทู้รกซะเปล่าๆ

เขียนได้ครับ..ไม่ต้องขอโทษอะไร...

ปัจจัยทางเทคนิค ผมเองก็ดูบ้างแต่ไม่เชี่ยวชาญเลยไม่ได้เอามานำเสนอในกระทู้

อาศัยคุยกับเพื่อน (Mr. Bullish)ดูจากเฮียกัมพลแล้วก็คุณ Seam_888

แค่นี้ก็ช่วยได้เยอะและแม่นยำมากๆครับ. :rolleyes:

สงครามครั้งนี้ดูเหมือนจะเห็นผลล่วงหน้าอยู๋รำไรแล้วนะครับ ^_^

http://www.321gold.com/cot_silver.html

30/04/11 ขาใหญ่ปิดสัญญาช็อตไปร่วมเกือบ 15000 สัญญาหรืออีกนัยนึงคือ ปิดสัญญาช็อตไปร่วมเกือบ 10% ของสัญญาช็อตทั้งหมด

Silver กำลังเติมน้ำมันอยู่มั้งครับง

คุณเน็กนอดดึกนะเนี่ย

ขอบคุณสำหรับข่าวร้อนๆ นะครับ

จริงๆผมนอนไวน่ะครับ สะดุ้งตื่นแว่บมาเห็นราคาทองแล้ว ยิ่งทำให้ไม่ง่วง :lol: :lol: