ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โพสต์ วันนี้, 07:18 AM

แบงค์ชาติซื้อทองคำเพิ่มเข้าในทุนสำรองอีก 9.3 ตัน ข้อมูลโดย IMF

แหม แบงค์ชาติคราวนี้เยี่ยมเลยนะครับ

อยากมีตังค์ซื้อเพิ่มอีกบ้างจัง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แหม แบงค์ชาติคราวนี้เยี่ยมเลยนะครับ

อยากมีตังค์ซื้อเพิ่มอีกบ้างจัง

แบ็งค์ชาติมาซื้อตอนที่ทองแพงๆแล้วก็ซื้อนิดเดียว ซื้อปั้บมันลงเดี๋ยวก็ว่าซื้อทองแล้วเสี่ยง ฮ่วยangry.gif

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

แบงค์ชาติซื้อทองคำเพิ่มเข้าในทุนสำรองอีก 9.3 ตัน ข้อมูลโดย IMF

http://www.bloomberg...-data-show.html

แบงค์ชาติซื้อ หรือ มาจากหลวงตามหาบัวกัน เพราะปริมาณ 10 ต้นไล่เลี่ย กันครับ :wacko:

เพราะที่ผ่านมาแบงค์ชาติไม่เคยใส่ใจที่จะซื้อทองเก็บเข้าคลังหรอกครับ

มีแต่คนระดับประชาชนทั่วๆไปที่ศรัทราหลวงตามหาบัวต่างหากครับที่รวมเงินบริจาคไปซื้อทองเข้าคลังกัน

1. อดีตผู้บริหารแบงค์ชาติเสนอกินเนสส์บุ๊คบันทึกหลวงตามหาบัวบริจาคทองคำแก่รัฐมากที่สุดในโลก - คมชัดลึก - วันศุกร์ที่ 25 กุมภาพันธ์ 2554
  2. เผยยอดบริจาคทอง"หลวงตามหาบัว" 15 ครั้งรวมหนักกว่า 1.2 หมื่นกิโลกรัม - มติชนออนไลน์ - วันที่ 31 มกราคม พ.ศ. 2554

เผยยอดบริจาคทอง"หลวงตามหาบัว" 15 ครั้งรวมหนักกว่า 1.2 หมื่นกิโลกรัม

ม.ร.ว.ปรีดิยาธร เทวกุล อดีตผู้ว่าการธนาคารแห่งประเทศไทย (ธปท.) กล่าวเมื่อวันที่ 30 มกราคม ว่า สมัยดำรงตำแหน่งผู้ว่าการ ธปท.ได้รับบริจาคทองคำจากหลวงตา ช่วงไทยเจอวิกฤตเศรษฐกิจปี 2540 นำเข้าเป็นเงินทุนสำรองระหว่างประเทศ และหลังจากนั้นก็ได้รับมอบทองคำมาอย่างต่อเนื่อง ทำให้ทุนสำรองระหว่างประเทศเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง ถือเป็นเรื่องดี เป็นสิริมงคลเหมือนเอาน้ำมนต์มาใส่ในตุ่ม ทำให้ทุนสำรองระหว่างประเทศเข้มแข็งยิ่งขึ้น

รายงานข่าวจาก ธปท. แจ้งว่า ยอดการบริจาคทองคำแท่งตามโครงการของหลวงตาที่ได้บริจาคให้ ธปท.นั้นมีจำนวน 15 ครั้ง เป็นทองคำแท่ง 967 แท่ง น้ำหนักรวม 12,079.8 กิโลกรัม ล่าสุด สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี เสด็จทรงเป็นประธานในพิธีรับมอบทองคำแท่งจำนวน 36 แท่ง น้ำหนักรวม 450 กิโลกรัม จากหลวงตา และพระราชทานแก่นางธาริษา วัฒนเกส อดีตผู้ว่าการ ธปท. เมื่อเดือนมกราคม 2553 เพื่อนำเข้าเป็นทุนสำรองเงินตรา เป็นการมอบให้เพิ่มเติมหลังจากปิดโครงการช่วยชาติของหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน เมื่อวันที่ 12 เมษายน 2547

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe

แบงค์ชาติซื้อ หรือ มาจากหลวงตามหาบัวกัน เพราะปริมาณ 10 ต้นไล่เลี่ย กันครับ :wacko:

น่าจะซื้อครับ เพราะการสั่งซื้อมันน่าจะคนละส่วนกันครับ

อิอิ น่าสงสัยเหมือนกัน เพราะ IMF ไม่รู้หร็อกว่าทองที่เพิ่มขึ้นมันมาจากใหนbiggrin.gif

1 ใน 7 ของคนอเมริกัน ต้องฝากชีวิตไว้กับคูปองอาหารของรัฐ จนถึงวันนี้ตัวเลขเข้าไป 44.xx ล้านคนแล้ว

http://blogs.wsj.com/economics/2011/05/03/about-1-in-7-americans-receive-food-stamps/

การประกาศตัวเลขการจ้างงาน (ADP) ที่ต่ำกว่าเป้าหมาย

http://www.cnbc.com/id/42895523

ช่วงนี้ ทองพัก ระวังนิดนะคะ อาจโดน "กระทำ" แบบ silver ให้ช้างสารเค้าชนกันให้เสร็จ กองทัพมดอย่างพวกเราค่อยเข้าไปแจมตอนสงครามใกล้สงบนะ อย่าพึ่งผลีผลามค่ะ พวกขาทุบก็ทุบกันแบบตั้งหน้าตั้งตาทุบ ไม่สนใจ US index เอาซะเล้ย ร้ายกาจจริงๆ !061

CME ประกาศขึ้นมาร์จิ้นเป็นรอบที่ 4

เชื่อหรือไม่ ความร้ายกาจของพวกตัวแสบ ที่พยายามทำทุกทางเพื่อกดราคา silver ยิ่งเป็นแบบนี้ พวกเราช่วยกันซื้อเลยนะ รออีกนิด ให้พวกนี้หมดแรงทุบกันก่อน ประกาศขึ้น margin ไปได้ 4 ครั้งใน 1-2 สัปดาห์ (มันบ้าไปแล้ว) !_00

ณ เวลาวันนี้

ทองสูงสุด 1575 ต่ำสุด 1507 ลดลงประมาณ 4%

เงินสูงสุด 49.50 ต่ำสุด 38.85 ลดลงประมาณ 21.5%

ถ้าจำไม่ผิด ทองวิ่งขึ้นลง 5-10% ไม่ใช่เรื่องแปลก

เพราะฉะนั้น น้องเล็กจะวิ่งแรงกว่า (จากที่อ่านผ่านๆมาในกระทู้) เลยคิดว่า 25-30% ไม่น่าแปลกเช่นกัน (ความคิดผมคนเดียวน๊ะ ให้ผู้รู้มาเพิ่มเติมแล้วกัน)

ก็น่าจะได้ว่าต่ำสุดที่จะไปถึงกันคงประมาณ

ทอง 1417.5 ที่ 10%

เงิน 34.65 ที่ 30%

คิดว่าเป็นไปได้มั้ยครับ ก็ยังเป็นสัดส่วนที่ 1:40 อยู่เหมือนเดิมก่อนที่จะปรับมาเป็น 1:16 ถ้าเข้าสู่ mania phase จริงๆน่ะครับ

รบกวนผู้รู้มา คอมเม้นหน่อยน๊ะครับผม :blush: :blush: :blush:

วันนี้ซื้อทองร้านไหนได้ราคาถูกกว่าสมาคมบ้าง. มีใครทราบมั้ยคะ รบกวนบอกด้วยนะคะ. ขอบคุณคะ สมาคมกั๊กสุด. ๆเบื่ิงจัง

CME ประกาศขึ้นมาร์จิ้นเป็นรอบที่ 4

เชื่อหรือไม่ ความร้ายกาจของพวกตัวแสบ ที่พยายามทำทุกทางเพื่อกดราคา silver ยิ่งเป็นแบบนี้ พวกเราช่วยกันซื้อเลยนะ รออีกนิด ให้พวกนี้หมดแรงทุบกันก่อน ประกาศขึ้น margin ไปได้ 4 ครั้งใน 1-2 สัปดาห์ (มันบ้าไปแล้ว) !_00

เจ็บใจ ลงได้ลงดี รอจังหวะจะไปจัดเพิ่มอีกซักล๊อตอยู่ครับ ดอยผมมันจะได้ต่ำลงมาหน่อย :lol:

วันนี้ซื้อทองร้านไหนได้ราคาถูกกว่าสมาคมบ้าง. มีใครทราบมั้ยคะ รบกวนบอกด้วยนะคะ. ขอบคุณคะ สมาคมกั๊กสุด. ๆเบื่ิงจัง

ราคาสมาคมกั๊กจริงๆครับ ผมลองเคาะเล่นๆ มันควรอยู่ที่ 20700-20800 น่ะ :angry:

:rolleyes: วันนี้มีแต่ตก ๆ ร่วง ๆ แดง ๆ ขอเขียนกราฟมั่ว ๆ ให้กำลังใจหน่อยนะครับ คงไม่ว่ากัน :ph34r:

ทองคำ เป้าหมาย super extension wave 5 = 2025 เป้าหมายลุงจิมไปเลยครับ

ขอมอบบทเพลงนี้เป็นกำลังใจแด่เพื่อน ๆ ทุกคนนะครับ

รางวัลแด่คนช่างฝัน :lol:

อย่ากลับคืนคำ เมื่อเธอย้ำสัญญา

อย่าเปลื่ยนวาจา เมื่อเวลาแปรเปลื่ยนไป

ให้เธอหมายมั่นคง แล้วอย่าหลงไปเชื่อใคร

เดินทางไป อย่าหวั่นใครขวางกั้น

* มีดวงตะวัน ส่องเป็นแสงสีทอง ;)

กระจ่างครรลอง ให้ใฝ่ปองและสร้างสรรค์

เมื่อดอกไม้แย้มบาน ให้คนหาญสู้ไม่หวั่น

คือรางวัล แด่ความฝันอันยิ่งใหญ่ ให้เธอ

** บนทางเดินที่มีขวากหนาม :wacko:

ถ้าเธอคร้ามถอย ไปฉันคงเก้อ

ฉันยังพร้อมช่วยเธอเสมอ

เพียงตัวเธอ ไม่หนีไปเสียก่อน

*** จะปลอบดวงใจ ให้เธอหายร้าวราน B)

จะเป็นสะพาน ให้เธอเดินไปแน่นอน

จะเป็นสายน้ำเย็น ดับกระหายยามโหยอ่อน

คอยอวยพร ให้เธอสมดังหวังได้ นิรันดร์

(**,***,*)

post-2628-032455000 1304586271.png

เอาแล้วไง มาตามนัด ใครที่ยังไม่มีของ ไม่ต้องรีบนะคะ รอ 14** กว่าๆ ไปเลย เดือนนี้บ้านเราหยุดหลายวัน ใครที่เล่น future เหมือนโดนจับขัง ไม่ว่าพวก S หรือ L มีสิทธิ์โดน 2 เด้ง โดนเอาคืนซะแล้ว ที่ได้กันมาวันละ $30 อาทิตย์ที่แล้ว วันนี้พี่แกเอาคืน 2 วัน $30 ++ เหมือนกัน หลุด 1500 มั๊ยเนี่ย !21