ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตลาดแบบนี้ ลงมารับคนที่ตกรถคะ ใครที่ยังไม่มีของในมือ หากมีโอกาสรีบๆช้อนไว้ เพราะไม่ได้มีบ่อยคะ

ราคาลงให้สะสมซื้อ ยิ่งซื้อ ยิ่งเพิ่มความมั่งคั่งในอนาคตคะ :wub: :lol: :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เก็บไม้แรกแล้วครับ 1485$ และ 37$

ไม้สองรอๆ :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย cocohill

สอบถามคุณ next และเพื่อนๆสมาชิกหน่อยสิครับ

ตอนนี้ผมติดดอยที่ 1565$ มันมีโอกาสที่จะราคาจะดิ่งลงอีกเยอะไหมอ่ะครับ

เพราะผมกำลังคิดว่า ขายตัดขาดทุน แล้วเข้าช้อนซื้อใหม่ตอนที่ราคามันดิ่งลงจะดีไหมอ่ะครับ

วันนี้ผมก็กะจะขายทิ้งที่ 21600 แต่ใจไม่กล้า ตอนนี้ลงมาเหลือ 21200แล้ว :wacko:

งั้นผมเข้าใจผิดครับ ผมเข้าใจว่าคนทั่วไปที่ฝากเงินธนาคารไม่ถือว่าเป็นการลงทุน

เพราะถ้าถือว่าเป็นการลงทุนแล้ว 90%ขึ้นลงทุนผิดแน่ๆครับ เพราะดอกน้อยกว่าเงินเฟ้อตั้งหลายเปอร์เซ็นต์smile.gif

ถ้าฝากออมทรัพย์คงไม่ถือเป็นการลงทุนเพราะดอกเบี้ยต่ำมาก และมักใช้เพื่อให้โอนเงินเดือนเข้า

แต่ฝากประจำน่าจะใช่นะครับ :lol:

ถ้าของจริงแล้วเงินเย็นผมว่าไม่ร้อนนะ !La

ถือทองม่ายเครียดครับ !La

ผมก็ไม่เครียดครับ ของจริงอย่างเดียว แต่ก็รู้สึกเสียดายนิดๆๆนะ :)

โอย .. มารายงานตัวครับ หยุดยาว-งานเลยต้องสะสาง :(

พอเข้ามาดูในบอร์ด ข้อมูลมาเพียบเลย !!

ตัวบทความยังไม่ได้เขียนนะครับ

แต่บทความจากเพื่อนสมาชิกเยอะมากๆ

ขอบคุณทุกท่านที่นำข้อมูลมาให้อ่านกันจากใจจริงครับ

!_087 !_087 !_087

เย้ เย้ !!!! :lol:

คุณ Next กลับมาแล้วเหรอค่ะ

กำลังคิดถึงสุดใจขาดดิ้นเชียวค่ะ

ก็ทองมันเล่นดิ่ง ลงมาเกือบ 100 เหรียญ แล้วจากจุดสูงสุด เฮ้อ !!!

แต่จะกลัวอะไรหละค่ะ ถือมาแล้วก็ถือกันต่อไป

ส่วนที่จะซื้อเพิ่มก็ยังสะสมแบงค์กระดาษได้ไม่พอนะค่ะ หุหุ :(

สอบถามคุณ next และเพื่อนๆสมาชิกหน่อยสิครับ

ตอนนี้ผมติดดอยที่ 1565$ มันมีโอกาสที่จะราคาจะดิ่งลงอีกเยอะไหมอ่ะครับ

เพราะผมกำลังคิดว่า ขายตัดขาดทุน แล้วเข้าช้อนซื้อใหม่ตอนที่ราคามันดิ่งลงจะดีไหมอ่ะครับ

วันนี้ผมก็กะจะขายทิ้งที่ 21600 แต่ใจไม่กล้า ตอนนี้ลงมาเหลือ 21200แล้ว :wacko:

ถ้าเงินเย็น ก็รอเถอะครับ เด่วก็ดีดมารับ

ปลายปีนี้ สูงกว่า 23000 แน่ครับ B)

ถ้าเงินเย็น ก็รอเถอะครับ เด่วก็ดีดมารับ

ปลายปีนี้ สูงกว่า 23000 แน่ครับ B)

เงินก็เย็นอยู่นะครับ แต่เกิดอาการเสียดาย ตัดสินใจไม่ค่อยถูก พึ่งจาเคยเล่นด้วยครับ :mellow:

ขอแชร์ด้วยคนคะ น้องชายก็ติดดอย 1565 ราคา 22050 บาทเช่นกัน หากเป็นเงินเย็น บอกน้องชายว่าไม่ต้องเครียด

คิดว่าฝากเงินประจำไม่เกิน 6 เดือนข้างหน้า อาจเป็นที่ราบลุ่มแม่น้ำก็ได้คะ ไม่ขายไม่ขาดทุน หากขายแล้วขาดทุน จะซื้อกลับ

ราคาอาจจะแพงกว่าที่ขายไป 2 เด้งเลยนะคะ :wub: :lol: :wub:

ขอแชร์ด้วยคนคะ น้องชายก็ติดดอย 1565 ราคา 22050 บาทเช่นกัน หากเป็นเงินเย็น บอกน้องชายว่าไม่ต้องเครียด

คิดว่าฝากเงินประจำไม่เกิน 6 เดือนข้างหน้า อาจเป็นที่ราบลุ่มแม่น้ำก็ได้คะ ไม่ขายไม่ขาดทุน หากขายแล้วขาดทุน จะซื้อกลับ

ราคาอาจจะแพงกว่าที่ขายไป 2 เด้งเลยนะคะ :wub: :lol: :wub:

อ่า ครับผม จะพยายามทำใจให้สงบครับ :wub:

เงินก็เย็นอยู่นะครับ แต่เกิดอาการเสียดาย ตัดสินใจไม่ค่อยถูก พึ่งจาเคยเล่นด้วยครับ :mellow:

ลงแค่ศอก ขึ้นเป็นวาครับ B)

ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ ภาวะเช่นนี้ควรกลับไปอ่านบทความของคุณแน๊กซ์ซ้ำหลาย ๆ รอบ (โอกาสทอง (จริง ๆ) โอกาสทองระยะประชิด โอกาสเงิน) อ่านอย่างเน้น ๆ จะเก็บความรู้ที่ตกหล่นไปได้เยอะเลยครับ ถือว่าพักผ่อนให้เค้าฟาดฟันกันให้เสร็จก่อนแล้วค่อยมาดูกันใหม่ ดีมั้ยคร๊าบบบบบ จะช่วยให้ "ทำใจ" ได้ม๊ากกกก ๆๆๆๆ

ผมก็เพิ่งเคยเล่นเหมือนกันครับ ลงหนักๆแบบนี้ทำให้รู้สึกไม่ดีเอามากๆ เสียดายแบบสุดๆ.........ที่ไม่มีเงินไปช้อนเก็บเพิ่ม :D

ถามหน่อยครับ ออมทอง กับ GF นี่มันต่างกันมั้ยครับ ความคิดผมว่ามันต่างกันน่ะ

....

ขอไม่แสดงความคิดเห็นนะครับ

เพราะผมเองได้เขียนไปเยอะแล้ว :rolleyes: ลองพิจารณากันดูครับ

ขำที่คุณพิธีกรพูดว่า "ลงทุนแบบไม่ดูตาม้าตาเรือ" happy.gif

นอกนั้นไม่มีความคิดเห็นครับ เพราะไม่มีความรู้เรื่องการลงทุน