ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แม่ทอง..ค่ะ 26,010บาท ค่ะ เมื่อกี้มาอีกรอบ 25,984บาท ที่ 1838 ค่ะ

คุณ nuchaba เข้าไวออกไวแล้วไม่เบื่อเวลาไปเคลียปอดที่แม่ทอง...มั่งเหรอคะ โดยเฉพาะเดือนนี้ โหไปรอที 2ถึง3 ชั่วโมง เซ็งจริงๆ !034

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณเน็กซ์ครับ

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมเก็บการบ้านนักศึกษา ที่ผมให้เขียน Essay เกี่ยวกับมุมมองของการลงทุนในทองคำหลังจากฟังการบรรยายจบ มีนักศึกษาจำนวนมากที่เขียนมาแล้วผมอ่านก็ปลื้มใจมาก อยากให้คุณเน็กซ์ได้อ่านเหมือนกัน ประมาณ 30 ฉบับได้ มันเป็นการบรรยายที่นักศึกษาส่วนใหญ่พูดว่าคุ้มค่าที่ได้ลงเรียนวิชานี้ และบอกว่ามุมมองในโลกการเงินของเค้าได้เปลี่ยนไปครับ เดี๋ยวว่างๆผมจะค่อยโพส ให้คนในนี้ได้อ่านกันครับ

เจ๋ง

โห .. 30 ฉบับ !_Rd

ไม่รู้ว่าอาจารย์ให้เขียน Essay หากเป็นไฟล์-ส่งเมลก็ได้ครับ ถือเป็น Feedback ให้ผมด้วย :D

คุณ nuchaba เข้าไวออกไวแล้วไม่เบื่อเวลาไปเคลียปอดที่แม่ทอง...มั่งเหรอคะ โดยเฉพาะเดือนนี้ โหไปรอที 2ถึง3 ชั่วโมง เซ็งจริงๆ !034

ไม่ค่อยได้ไปค่ะ ฝากเอาไว้ นานๆจะไปที

ถ้าเป็นช่วงที่ทองนิ่งๆก็จะไปเอามาเก็บไว้ส่วนนึงค่ะ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

อยากจะแนะนำให้เข้าโปรแกรมออมทอง เพราะเก็บเงินซื้อไม่สามารถไล่ราคาทองได้ทันแน่ ๆ (สำหรับผู้ที่ไม่พร้อมจะซื้อทันทีเป็นแท่งใหญ่ ๆ )

ที่ไหนหรอครับ ช่วยบอกที่

วันนี้เงียบเหงา เลยเอาข่าวเกี่ยวกับวงการกีฬา ที่กระทบชิ่งจากภาวะศก.มาฝากครับ

http://www.goal.com/en/news/12/spain/2011/08/19/2627131/afe-confirm-la-liga-strike-in-spain-this-weekend

สุดสัปดาห์นี้ไม่มีเตะฟุตบอล ลาลีกา สเปน เนื่องจาก นักเตะบางทีม บางคนไม่ได้รับค่าเหนื่อยจากสโมสร มาเป็นระยะเวลานึง เลยประท้วงด้วยการไม่ลงแข่งขัน

:excl: เพิ่งค้นหาเจอ...สงสัย คุณตังเม...ต้องไปแก้บนหัวหมู...กับคุณเน็กซ์... :lol:...(ขอแซว..คุณนายตังเมหน่อย...)

คงยิ้มแก้มปริ ^______^

silver เริ่มฉายความ "แวววาว" ออกมาแล้วนะคะ ลุ้นจรวดจิ๋วที่กำลังพุ่งตามพี่เบิ้มนะคะ สู้ๆ ผ่าน neckline 42 มาได้อย่างทุลักทุเล แต่ตอนนี้เริ่มพุ่งทะยานแล้วค่ะ พวกชาวดอย $48-50 กำลังจะถูกปรับพื้นที่ให้กลายเป็นที่ราบลุ่มแล้วนะคะ ดีใจด้วยค่ะ !Announce ไว้ถ้ามีกราฟ update เมื่อไรจะเอามาให้ดูค่ะ !La

ทอง wave 5 แล้วนะ มันลงมาครั้งนี้ อย่ารีบร้อนเข้าไปช้อนนะคะ silver ก็ wave 5 เหมือนกัน คนที่มีของถือลุ้นต่อได้ คนที่ไม่มี อย่ากระโดดเข้าไปนะคะ ถ้าจะเข้า GF SV ต้องมีจุด stop loss ให้ได้ก่อน ไม่งั้น....ยาวนะคะ :wacko: สำหรับทองแท่งรอนิดก็ดีค่ะ ไม่ต้องรีบร้อน มีขึ้น มีลง เหมือนคลื่นในทะเลค่ะ ขึ้นได้เร็ว เวลาลงก็จะลงได้เร็วด้วยอัตราเร่งเท่าๆ กัน

พอดี data ยังไม่มาเลยไม่ได้เอากราฟมาให้ดูค่ะ

ทอง wave 5 แล้ว หมายถึงวันนี้เข้าซื้อไม่ได้หรือคะ รบกวนด้วยนะคะ

ทอง wave 5 แล้ว หมายถึงวันนี้เข้าซื้อไม่ได้หรือคะ รบกวนด้วยนะคะ

รอมันพักลงมาอีกจะดีกว่า ไม่ต้องรีบค่ะ ช่วงนี้อาจมีดีดกลับขึ้นไปอีก ให้คนที่กลัวตกจรวดอยากได้ แต่มันน่าจะถึงเวลาปรับฐานแล้วค่ะ รอนิดดีกว่า ใจเย็นๆๆ ค่ะ ทุกอย่างมีขึ้น มีลงค่ะ

ถ้าเป็น port ของตัวเอง จะรอเค้าลดราคาให้ค่ะ

ถ้ามีเงินเย็นเจี๊ยบแบบถือได้ยาว 1 ปีขึ้นไป แล้วยังไม่มีทองติดมือเลยก็ซื้อไปเถอะครับ ยังไม่ต้องทุ่มซื้อหมดก็ได้ ค่อยๆทยอยซื้อ รอซื้อเพิ่มตอนมันลง

ยังไงผมก็มั่นใจว่านับจากนี้ไปอีก 1 ปียังไงคุณก็ได้กำไรแน่นอนจะมากจะน้อยก็อีกเรื่อง !v@

มัวแต่รอระวังตกจรวดนะครับ :lol:

รอมันพักลงมาอีกจะดีกว่า ไม่ต้องรีบค่ะ ช่วงนี้อาจมีดีดกลับขึ้นไปอีก ให้คนที่กลัวตกจรวดอยากได้ แต่มันน่าจะถึงเวลาปรับฐานแล้วค่ะ รอนิดดีกว่า ใจเย็นๆๆ ค่ะ ทุกอย่างมีขึ้น มีลงค่ะ

ถ้าเป็น port ของตัวเอง จะรอเค้าลดราคาให้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

คุณKunghdyค่ะขอถามค่ะตอนนี้ทองอยู่ที่1853มันจะย่ออีกสักประมาณเท่าไหร่ค่ะ พอมันย่อสุด มันจะขึ้นทำWave5คือสูงสุดใช่ไหมค่ะ แล้วจะเริ่มลงปรับฐานเข้าใจถูกไหมค่ะ ช่วยชี้แนะหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ (เมื่อคืนพึ่งเสี่ยงกระโดดเข้าซื้อ )