ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ช่วยคำนวณหน่อยครับว่าทองราคา8000$เงินบาท25บาท ราคาจะเท่าไร?

94604

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้าราคาไปที่8000$แปลว่าสงครามในการเข้าซื้อมันพึ่งเริ่มเองน่ะครับ ถ้าเป็นจริงไม่ต้องประกอปอาชีพอะไรแล้วพี่น้องตุนทองไว้อย่างเดียวหรือผมคิดไปเอง

laugh.gif ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

เคร่าๆนะครับ

94,876

พี่หมอค่ะ...ถ้าเป็นจริงระวังที่บ้านจะไม่มีที่เก็บเงินนะค่ะ :lol:

ปล.แอบอิจฉาคุณพี่หมออย่างแรง..... :D

ลองคำนวณดูค่ะ ได้ประมาณ94,611.825

ทำเป็นตัวเลขกลมๆก็น่าจะประมาณ 94,500 ค่ะ (ใกล้เคียงหรือเปล่านะ)

พี่หมอค่ะ...ถ้าเป็นจริงระวังที่บ้านจะไม่มีที่เก็บเงินนะค่ะ :lol:

ปล.แอบอิจฉาคุณพี่หมออย่างแรง..... :D

ไม่ต้องอิจฉาหร็อกครับ เริ่มซื้อสะสมไปเรื่อยๆเท่าที่มีเงินก็ยังไม่สายเท่าไรนัก อดออมในวันนี้ สุขีในวันหน้า

รางวัลของชีวิตก็คือมีอิสระทางการเงิน สามารถมีกินมีใช้ตอนเลิกทำงานแล้วไปตลอดชีวิต

(โห เป็นงานเป็นการไปป่าวเนี่ย) b048a2d2.gif

ปล. ผมรอราคาที่สูงกว่านั้นอีกครับ 07baa27a.gif

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ

นี่ขนาดผมเข้ามาบ่อย ยังตามอ่านเสียเหนื่อยเลย :lol: :lol:

วันนี้คัดเอาบทความของ Martin Armstrong บทความเดียวกับที่คัดมาเมื่อวันศุึกร์แหละครับ

แต่วันนี้คัดมาเกี่ยวกับตลาดหุ้นครับ

A closing tomorrow (วันศุกร์) on the Dow BELOW 10906 will warn that next week we may again drop sharply.

หาก Dow Jones ปิดต่ำกว่า 10906 (สรุปว่าปิดที่ 10817) จะส่งสัญญาณเตือนว่า อาทิตย์หน้า อาจเป็นอีกอาทิตย์หนึ่งที่ตลาดหุ้นสหรัฐจะตกแรงๆ อีก

There is support down to 10320. However, a monthly closing BELOW that level will then point to a retest of the

of the 2009 low with support picking up again at the 6952 level

แนวรับอยู่ที่ 10320 และหากสิ้นเดือนนี้ราคาปิดต่ำกว่าระดับนี้ เราก็จะไปทดสอบแนวรับถัดไปที่ 6952 เลย (พูดถึงดัชนี Dow Jones)

ข้อสังเกต หากตลาดหุ้นสหรัฐตกหนักจริง

1. ตลาดหุ้นบ้านเราก็คง เจอผลกระทบจากแรงขายของนักลงทุนต่างประเทศอีกแน่ครับ (วันศุึกร์ก็ถูกขายไป หกพันกว่าล้าน)

2. ทองยังจะวิ่งขึ้นอย่างแข็งแกร่ง เข้าใกล้ 2025 แหละครับ

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

แต่ถ้าถึงเวลานั้นประเทศไทยเจอวิกฤตเหมือนปี2540(ต้มยำกุ้ง)ตอนนั้นเงินบาทถ้าจำไม่ผิด48-52แล้วทองจะราคาเท่าไร?โอ้ย..ไม่อยากคิดตาลาย..สมองมึนงง!!!! ใครคิดออกบอกด้วย(ราคาทอง8000$)

ถูกแก้ไข โดย TNT2012

ไม่ต้องอิจฉาหร็อกครับ เริ่มซื้อสะสมไปเรื่อยๆเท่าที่มีเงินก็ยังไม่สายเท่าไรนัก อดออมในวันนี้ สุขีในวันหน้า

รางวัลของชีวิตก็คือมีอิสระทางการเงิน สามารถมีกินมีใช้ตอนเลิกทำงานแล้วไปตลอดชีวิต

(โห เป็นงานเป็นการไปป่าวเนี่ย) b048a2d2.gif

ปล. ผมรอราคาที่สูงกว่านั้นอีกครับ 07baa27a.gif

พี่หมอ..เปลี่ยนไป..555..ปกติอ่านในสภาพกาแฟของพี่น้องรี...พี่หมอไม่เป็นอย่างนี่น๊า.... :lol:

ตอบซะแบบทางการ....เลยนะเนี่ย.... :P

แต่ถ้าถึงเวลานั้นประเทศไทยเจอวิกฤตเหมือนปี2540(ต้มยำกุ้ง)ตอนนั้นเงินบาทถ้าจำไม่ผิด48-52แล้วทองจะราคาเท่าไร?โอ้ย..ไม่อยากคิดตาลาย..สมองมึนงง!!!! ใครคิดออกบอกด้วย(ราคาทอง8000$)

ถึงเวลานั้นผมว่าบาทน่าจะแข็งมากกว่าครับ(ทองขึ้นเพราะดอลล์มันอ่อนจนแทบไม่เหลือค่า)

พี่หมอ..เปลี่ยนไป..555..ปกติอ่านในสภาพกาแฟของพี่น้องรี...พี่หมอไม่เป็นอย่างนี่น๊า.... :lol:

ตอบซะแบบทางการ....เลยนะเนี่ย.... :P

555 มีภาคขาวกะภาคดำจ้าwink.gif

ขอถามหมอเล็กที่ว่ารอให้ราคาสูงกว่านี้หมอถึงจะขายทองใช่ไหมครับ

เป็นการเป็นงานมากค่ะ...

เห็นราคาแล้วกลัวกลับมาถึงบ้าน ม่าม๊าจาบอกว่าทนมะหวาย ... "ขายไปแระ" ... นู๋ต้องผูกคอตายแน่ . ไม่รู้ไปเอาข่าวจากไหนมาว่าฟองสบู่ทองจาแตก... !034

แฟนคลับคุณเน็กซ์เข้ามารายงานตัวว่ายังมีชีวิตอยู่คร้าาาา... รวยกันทั่วหน้าเร้ยยยย... :wub:

555 มีภาคขาวกะภาคดำจ้าwink.gif

55555 จริงๆ เค้าเรียก "เทวา" กะ "ซาตาน" คร้าาาา :wub:

ขอถามหมอเล็กที่ว่ารอให้ราคาสูงกว่านี้หมอถึงจะขายทองใช่ไหมครับ

ทุกอย่างต้องแล้วแต่สถานะการณ์ครับ ไม่มีเป้าที่แน่นอน ไม่มีการตั้งเป้า จะขายต่อเมื่อสมควรจะขายเท่านั้น

เช่นเมื่อดอกเบี้ยสูงชนะเงินเฟ้อหรือสูงกว่าอัตราการขึ้นของทอง,อัตราส่วนของดาวโจน/ทอง=1/1หรือ น้อยกว่า1/1ยิ่งดีเป็นต้นครับcool.gif