ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พี่ๆท่านอื่นส่งตัวเลขหนักๆๆๆ กัน... post-1438-056515900 1292429222.gif

หนูขอส่งสถิติให้คุณเน็กซ์ชื่นใจแล้วกันนะคะ.... (ทำไปด้ายยยย...)

ภายใน 15 นาที ที่คุณเน็กซ์เข้ากระทู้ (Real time...)

มีสมาชิกที่ระบุตัวตน 11 ท่าน และมีผู้ที่หลบซ่อนอีก 59 ท่าน

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล :D เป็นกำลังใจที่ดีมากๆ คร้าบบบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัดดีเช่นกันครับ คุณ sri tanya ยิีนดีที่ได้รู้จักครับ

ขอบารมีของพระ ช่วยให้ อ มีพลังใจ และพลังสมาธิ ที่แข็งแกร่ง และยังคงมุ่งมั่นในประเด็นของกระทู้ ไม่หวั่นไหวไปกับคำถามมากมาย และยังคงกลั่นกรอง สิ่งดี ๆ ให้พวกเราในกระทู้นี้ ไปนาน ๆ นะครับ

ความรู้ที่ อ มี ถือว่าเก่งมากแล้ว แต่ก็ยังแค่ครึ่งเดียว อีกครึ่งที่ผมยกย่อง คือ ศิลป ที่ใช้ในการสื่อ มันมีเสน่ห์ ในทุก ๆ บทความที่ อ เขียน คล้ายกับว่า ต้องแปลไทย (ทางการ) ให้เป็น ไทย (พื้นบ้าน) นี่แหละสิ่งที่ผมยกย่อง เพราะคงจะเหนื่อยตรงนี้แหละ หลายคนที่เก่ง แต่ สื่อสารไม่เก่ง สอนไม่เป็น แนะนำไม่ถูกก็เก็บความเก่งความเข้าใจไว้ได้คนเดียว ไม่สามารถถ่ายทอดออกมาได้ แต่สำหรับ อ แล้ว เมื่อนำสองอย่างนี้มารวมกัน ผมให้ คำว่า "สุดยอด" ครับ (อ next คิดและกลั่นกรองแต่ละบทความนาน แต่คนอ่าน ๆ แป๊ปเดียว ...ขอบคุณครับ )

ส่วนคำถาม ที่ผม หรือ เพื่อนร่วมกระทู้ถาม ล้วนมีประโยชน์ แต่ใจผมอยากให้ มีบทความ ที่เป็นประเด็นหลักของกระทู้มีมาผสมเพื่อติดตามอย่างต่อเนื่อง ครับ(ไม่งั้น เหมือนจะขาดไรไป) ทั้งบทความ และ คำถาม ผมชอบพอ ๆ กันเลยครับ

บทความวันนี้ ผมอ่านแล้ว รู้สึกได้เลยว่า เวลาในการเก็บในราคาถูก กำลังจะหมดลงแล้ว ความจริง ไม่ควรช้า ซักวันเลยด้วย ผมคิดในใจว่า จะ ซื้อเพิ่มหลังปีใหม่ ตอนนี้คงทำใจไม่ได้แล้วครับ บทความวันนี้ของ อ เกี่ยว ลุง จะเป็นตัวเร่ง ของผม และของใครหลาย ๆ คนเลยทีเดียว ผมเชื่ออย่างงั้น

ขอพรพระ โปรดคุ้มครอง อ Next อย่าเจ็บ อย่าจน นะครับ ...

แนบรูป ไม่ขึ้้้น ขออีกทีครับ

ขอบคุณมากนะครับคุณ auu22 เอารูปพระมาทั้งวัดเลย สาธุ จริงๆครับ :D

ราคาทองคำจะแตะระดับ 1,650/oz ก่อนวันที่ 14 มกราคม 2011

ตื่นเต้นมากเลยค่ะ คุณNext คุณ Bullish เคยบอกไว้ครั้งนึงค่ะ ว่าปลายเดือน มค.ปีหน้า แล้วคุณNext บอกเหมือนกันเลย ต่างวันนิดเดียว แถมยังโพสYoutube สัมภาษณ์ Jim Sinclair ด้วย ถือเป็นของขวัญปีใหม่ที่มีค่าม้าก.....ที่คุณNext มอบให้พวกเราเลยค่ะ ทุกๆท่านที่ได้มีโอกาสอ่านบทความคุณNext คงจะเตรียมรับโชคดีในเดือนมค.ปีหน้ากันเต็มที่ ขอบคุณคุณNext จริงๆค่ะ em0009.gif em0009.gif cd08785a.gif b048a2d2.gif d5f02ecd.gif

ของขวัญปีใหม่นี้สำหรับคุณNext นะคร้า post-510-056575500 1292437285.gif ขอให้คุณNext ได้ในทุกสิ่งที่ปรารถนาคร้า

คาดว่า Mr. Bullish ก็ร่วมลุ้นกับ ลุงจิม ด้วยอีกคนแหละครับ ขอบคุณคุณ Arpat สำหรับ คำอวยพรด้วยครับ :rolleyes:

ขอบคุณค่ะคุณเน็กซ์ และเข้ามานับถอยหลังด้วยอีกคนค่ะ

ดีใจที่อุตส่าห์มาแบ่งปันให้แก่สมาชิก ป้าแก่แล้ว ไม่มีวิธีที่จะทำให้เงินเพิ่มขึ้นง่าย ๆ

แต่ถ้าเอาไปฝากธนาคารป้าก็ไม่พอกินแน่ ๆ ครั้นจะหัดดูกร๊าฟก็แก่เกินที่จะเรียน ความจำก็ถอยหน้าถอยหลัง

ก็คิดว่าฝากไว้กับทองนี่แหละค่ะ ขอบคุณจริง ๆ ค่ะ

ขอกุศลจิตที่เมตตา จงอำนวยผลให้คุณเน็กซ์และครอบครัว จงสุขกายสุขใจตลอดไปนะคะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ ขอบคุณจริง ๆ

ขอให้คุณพระ ดลบรรดาลให้คุณป้า Papook สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง เช่นกันครับ

เป็นเกรียติมากครับ ที่ป้าปุ๊กเข้ามาอ่าน

California owes $8.8 billion in short-term loans that have to be paid off by June

ตรงกะเดือน 6 ที่ จิม ซินแคลร์ กะไว้พอดีครับคุณเน็ก 555

California owes $8.8 billion in short-term loans that have to be paid off by June

ตรงกะเดือน 6 ที่ จิม ซินแคลร์ กะไว้พอดีครับคุณเน็ก 555

California น่าเป็นห่วงอย่างยิ่งเลยครับ หากต้องจ่ายจริง รัฐคงต้อง QE กันไม่สิ้นสุด คิดแล้วก็ไม่อยากจะคิดเพราะเกรงจะเกิดเหตุการณ์

ประท้วงรุนแรงแบบใน Euro Zone ขอบคุณ คุณ Morlek ด้วยนะครับ สำหรับข้อมูลที่นำมาแบ่งปันเสมอๆเลยครับ :lol:

หากใครเ้ข้าเวบคุณลุงวันนี้ จะเห็นว่า คุณลุงยังยืนยัน คำเดิมนะครับ 1650$ ตามนี้ครับ

My Dear Friends,

All you are looking at is the mirror image event in the US dollar as a product of Mrs. Merkel’s

"Open Mouth" euro intervention as a part of the ongoing currency war and profit making short play.

Hong Kong equity traders got excited over Mrs. Merkel’s lip service and sold off, putting secondary pressure on gold.

It means very little as gold is going to $1650 and beyond.

Respectfully,

Jim

มาดูกันคุณเน็กซ์จะทำ New high ใหม่ได้หรือเปล่า...

ขณะนี้สมาชิกโดยประมาณ 11 ท่าน ผู้ไม่ระบุตัวตน 38 ท่าน

เปิดหน้าไมค์ไหมคะ...

มาดูกันคุณเน็กซ์จะทำ New high ใหม่ได้หรือเปล่า...

ขณะนี้สมาชิกโดยประมาณ 11 ท่าน ผู้ไม่ระบุตัวตน 38 ท่าน

เปิดหน้าไมค์ไหมคะ...

ใจเย็นครับ แต่ถ้ามากันถึง 100 คน ผมเิปิืดเลย (ฮา) :lol:

เปิดเยอะ เดี๋ยวตอบมือหงิกนะครับ อจ อิอิ ...แซว เล่นนะครับ

คุณเน็กซ์ มีโปรแกรมไปเที่ยวปีใหม่ที่ไหนคะ :lol:

!gvme !gvme !gvme มานั่งรอให้ถึง 100 คน อาจารย์จะทำนิวไฮ ช่วยกันลุ้นนนนนนนน ยังไงก้อขอบพระคุณค่ะ อ.NEXT ที่ไม่ทิ้งลูกศิษย์ให้เหงาใจไปจนถึงปีใหม่ !La !La !La

ขอบคุณครับคุณ NEXT ผมติดตามอ่านมาเรื่อย ๆ ขณะผมเก็บรวมรวมได้ 1 เล่ม แล้ว 81 หน้า A4 ขอนุญาตเผแพร่ต่อให้เพื่อน ๆ ญาติ ๆ ได้อ่านกัน

ขณะนี้ถ้าจะเข้าเก็บราคา ณ 19750 คุณ NEXT เห็นว่าอย่างไรบ้าง ไม่อยากรอช่วงสิ้นปีแล้วครับ กลัวตกจรวด :) :D :lol: :rolleyes:

ไม่อยู่ซะหลายวันตามอ่านจนจบแล้วค่ะ ตื่นเต้นมาก ๆ กับ ราคาทองคำจะแตะระดับ 1,650/oz ก่อนวันที่ 14 มกราคม 2011 ของคุณลุงจิม ซินแคลร์ ค่ะ ขอบคุณคุณ next มาก ๆ ค่ะ นับถอยหลังด้วยคนค่ะ

e90bc4075379a7ff3c98b5af26036493.jpgคุณเน็กซ์ ผมขอนับถอยหลังรอจรวด1650$ด้วยคนครับ