ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ..คุณเน็กซ์...

ขอเป็นแฟนคลับด้วยคนครับ..รอ ๑๖๕๐ ด้วยคนครับ.. :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

California น่าเป็นห่วงอย่างยิ่งเลยครับ หากต้องจ่ายจริง รัฐคงต้อง QE กันไม่สิ้นสุด คิดแล้วก็ไม่อยากจะคิดเพราะเกรงจะเกิดเหตุการณ์

ประท้วงรุนแรงแบบใน Euro Zone ขอบคุณ คุณ Morlek ด้วยนะครับ สำหรับข้อมูลที่นำมาแบ่งปันเสมอๆเลยครับ :lol:

หากใครเ้ข้าเวบคุณลุงวันนี้ จะเห็นว่า คุณลุงยังยืนยัน คำเดิมนะครับ 1650$ ตามนี้ครับ

My Dear Friends,

All you are looking at is the mirror image event in the US dollar as a product of Mrs. Merkel’s

"Open Mouth" euro intervention as a part of the ongoing currency war and profit making short play.

Hong Kong equity traders got excited over Mrs. Merkel’s lip service and sold off, putting secondary pressure on gold.

It means very little as gold is going to $1650 and beyond.

Respectfully,

Jim

!thk หลัง ๆ มาไม่กล้าเล่น s แบบหนัก ๆ เพราะเสพข่าวจนกลัวค่ะ อิอิ ส่วนหมอเล็ก ก็สอยตลอดทางค่ะ สงสัยจะไม่มีที่เก็บแล้วมั้งคะ !53

5fc0f220.gif หลัง ๆ มาไม่กล้าเล่น s แบบหนัก ๆ เพราะเสพข่าวจนกลัวค่ะ อิอิ ส่วนหมอเล็ก ก็สอยตลอดทางค่ะ สงสัยจะไม่มีที่เก็บแล้วมั้งคะ 70bff581.gif

คุณ Insensitive บอกว่า บ่อเกรอะบ้านผมเต็มแล้วครับ 555 มีแต่ทองlaugh.gif

ที่กรีซจราจลอีกแล้วครับ อเมริกาที่ต่อไป อ้อเห็นว่าอังกฤษกำลังเหล่กฏอัยการศึกอยู่ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Kk7RowFg8vg

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ขอบคุณครับคุณเน็ก :ph34r: :lol: มาดูกระทู้วันละสามเวลา มีอัพเดทดีๆตลอดเลย

ตอนนี้ผมกอดทองแท่งแน่นๆเลยครับ หลังจากอ่านบทความคุณnextจบ

ขอลุ้น1650ก่อน14มค.54ด้วยคนนึงนะครับ

ดูแล้วจะอึ้ง ครับ ตัวเลขทุกชนิดของเมกาอยู่ในนี้

http://www.usdebtclock.org/

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

คนทั่วไป เขานั่งนับ New Year count down

แต่ผม ขอเข้าร่วมวง Gold New High count down ดีกว่า แม้จะมีทองเพียงหนวดกุ้ง แต่ก็ขอลุ้นด้วยครับ ที่ ๑๖๕๐

ขอบคุณครับ อาจารย์ NextToNothing ผู้เลิศด้วยศิลปะ ใน อรรถธิบายความ

สงสัยเพราะไม่มีคนเหล็กเป็นผู้ว่าการแล้วมั้งครับ อิอิ

นายเจอร์รี่ บราวน์ ผู้ว่าการรัฐคนใหม่ของมลรัฐแคลิฟอร์เนีย ผู้ที่เพิ่งชนะการเลือกตั้งอย่างสดๆ ร้อนๆ ไปเมื่อวันที่ 2 พฤศจิกายน ที่ผ่านมานี้เอง หลังจากเขาเคยเป็นผู้ว่าการรัฐแคลิฟอร์เนียนี้มาเมื่อ 28 ปี ที่แล้ว (พ.ศ.2526) ซึ่งมลรัฐแคลิฟอร์เนียนี้เป็นรัฐที่มีประชากรมากที่สุดในบรรดา 50 มลรัฐของสหรัฐอเมริกา บางทีคนไทยเราจะพูดกันเล่นๆ ว่าแคลิฟอร์เนียเป็นจังหวัดหนึ่งของประเทศไทย เนื่องจากมีคนไทยอาศัยอยู่ในรัฐนี้กว่าสองแสนคน ซึ่งมากกว่าประชากรของจังหวัดระนองทั้งจังหวัดด้วยซ้ำไป

สถานภาพของการจะเข้ารับตำแหน่งผู้ว่าการรัฐแคลิฟอร์เนีย ครั้งนี้ของปู่บราวน์แตกต่างกับครั้งที่แกยังเป็นผู้ว่าการรัฐเมื่อ 28 ปีอย่างหน้ามือ เป็นหลังมือเลยทีเดียว

เนื่องจากตอนที่ปู่บราวน์หมด วาระการเป็นผู้ว่าการรัฐครั้งที่ 2 เมื่อพ.ศ.2526 นั้นแกทิ้งเงินทุนสำรองให้กับรัฐแคลิฟอร์เนียถึง 5 พันล้านดอลลาร์ (มากที่สุดในประเทศขณะนั้น)

แต่ใน พ.ศ.2553 นี้แคลิฟอร์เนียเป็นรัฐที่มีหนี้สาธารณะสูงที่สุดในบรรดามลรัฐทั้งหมดของ สหรัฐอเมริกาคือ เป็นหนี้สาธารณะถึง 68.8 พันล้านดอลลาร์แค่จ่ายดอกเบี้ยแต่ละปีก็แทบดิ้นตายแล้วละ

ดังนั้น ผู้สมัครเข้าชิงตำแหน่งผู้ว่าการรัฐแคลิฟอร์เนียทุกคนต่างงัดเอาเรื่องหนี้ สาธารณะจำนวนมหึมาขึ้นเป็นนโยบายที่จะต้องแก้ไขให้เด็ดขาดเสร็จลงไปให้ได้

เรียนถาม คุณ NEXT ด้วยค่ะ

ถ้าเหตุการณ์ที่เมกาเกิดขึ้น ประชาชนชาวเมกาจะเป็นอย่างไรค่ะ

เหมือนกับเราตอนเกิดต้มยำกุ้งหรือเปล่า แบบว่ามีญาติพี่น้องอยู่เมกาหลายคน เป็นห่วงพวกเขานะค่ะ

ร่วมลุ้น 1650 ด้วยค่ะ ถึงมีทองเท่าหนวดกุ้งเหมือน คุณ Lexstar ก็ตาม

ขอบคุณค่ะ

ขอให้ คุณ NEXT มีความสุขตลอดปี ตลอดไป

เรียนถาม คุณ NEXT ด้วยค่ะ

ถ้าเหตุการณ์ที่เมกาเกิดขึ้น ประชาชนชาวเมกาจะเป็นอย่างไรค่ะ

เหมือนกับเราตอนเกิดต้มยำกุ้งหรือเปล่า แบบว่ามีญาติพี่น้องอยู่เมกาหลายคน เป็นห่วงพวกเขานะค่ะ

ร่วมลุ้น 1650 ด้วยค่ะ ถึงมีทองเท่าหนวดกุ้งเหมือน คุณ Lexstar ก็ตาม

ขอบคุณค่ะ

ขอให้ คุณ NEXT มีความสุขตลอดปี ตลอดไป

ลองไปอ่านดูที่นี่ครับ

http://jimmysiri.blogspot.com/2010/12/insider-by-lindsey-williams.html

ขอบคุณค่ะ คุณหมอเล็ก

ขอให้คุณหมอเล็กมีความสุขตลอดปี ตลอดไปด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ คุณหมอเล็ก

ขอให้คุณหมอเล็กมีความสุขตลอดปี ตลอดไปด้วยค่ะ

เช่นกันครับ รวยๆๆๆๆๆๆแล้วก็มีความสุขมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆทั้งครอบครัวครับbiggrin.gif

ขออนุญาต นำบทความไปเผยแพร่ต่อนะครับ

ผมไม่รอหรอกครับ 1650$ แต่ผมจะรอ 3000$ อิ อิ

ขอบคุณครับคุณ NEXT