ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อีกหนึ่งคำขอบคุณ post-1438-063170600 1292752490.gif

คุณเน็กซ์ , คุณหมอเล็ก , คุณส้มโอมือ และอีกหลายๆ ท่าน ที่ให้ข้อมูล.... ขอบคุณจิงๆๆๆค่ะ....

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ ... รอ 1600+ ด้วยคน

โอ้โห .... รู้สึกว่าจะมีคน ร่วมลุ้นเป็นกำลังใจ ให้ลุงจิมเยอะเลยนะครับ

สำหรับ 1650$ เรื่องที่จะไม่ถึงนั้นไม่มีทางครับ ขึ้นกับว่า "เมื่อไหร่" มากกว่า

จะให้ตามเป้าของคุณลุงเลย 14 มกราคมนี้ ก็ 50-50 น่าลุ้นครับ

แต่ถ้าไม่ถึง ภายในปีหน้า คิดว่าได้เห็นครับ

"ทองคำกำลังจะเข้าเกียร์ 5 สู่ Mania Phase"

ปัจจัยพื้นฐานหลายๆอย่าง ล้วนเป็นบวกกับทองและเป็นลบต่อดอลล่าห์

อย่างที่ไม่เคยมีมาก่อนเลยครับ กอดทองกันไว้แน่นๆนะครับ

ขอบคุณ คุณ Morlek คุณ Lekster คุณส้มโอมือ คุณ Boomb_b-bสำหรับข่าวและข้อมูลด้วยนะครับ

อ่านดูแล้ว อเมริกา รอดยากจริงๆ จัดข้อมูลหนักๆกันมาทั้งนั้นเลย

คุณเน็กซ์คะ... เมื่อคืนนอนหลับแล้วฝันร้าย !!!

ฝันว่าน้องทองขึ้น 1650 $ ... แต่เงินบาทแข็ง (แบบแข็งปั๋งงง...)

แล้วจะเป็นยังงัยต่อคะ... !_09 คือกลัวโอกาสมันจะไปได้ไม่ไกล... !034

เรื่องเงินบาท ปีที่ผ่านมาแข็งค่าขึ้นเร็วมากๆ 10% ทำเอาทองคำขึ้นไม่มากเท่าที่ควรในสกุลเงินบาท

แต่ ก็เหมือนที่ผมเคยบอกครับ ยังไงก็ไม่มีทางที่เงินสกุลไหนจะแข็งค่ากว่าเงินแท้จริงไปได้

หากฝันเห็น 1650$ ผมถือว่าเป็นฝันดีนะครับ :lol:

25 อาการที่ส่อว่าเศรษฐกิจเมกาจะล้มเร็วกว่าที่คิด

1 คนเมกาตกงานมากกว่า 9 % ตั้งแต่ เมย. 2009

2 จำนวนบ้านว่างรอขายและเช่ามีถึง 6.3 ล้านหลัง

3 ปี 2010 เมกาจะขาดดุลย์จีนถึง 270 billion dollars

4 ปี2000 ผู้ใช้แรงงานตกงาน 7.2% ปัจจุบัน 19.5

5 จีนสะสมเงินจากการได้ดุลย์การค้าทั่วโลก 2.65 trillion โดยไม่ได้ลงทุนกลับคืน ทำให้เกิดความไม่สมดุลย์ทางการเงินของโลก

6 งานสำหรับคนชั้นกลางเหลือ 65 ล้านตำแหน่ง จาก 72ล้านในปี2000

7 ปริมาณการจ้างงานมีเท่ากับปี 1940 (ประชากร132ล้านคน)ปัจจุบัน 300 ล้านคน

8 ราคาบ้านลดลงติดต่อกัน 3 เดือน

9 ไปอ่านต่อเอาเองนะครับ ขี้เกียจแปลแล้ว(อิอิ ผมแปลไม่ออก 555)

http://www.pakalertp...oser-then-ever/

ชัดเจนมากครับ !!

เรียนถามคุณnextด้วยความเคารพ ไม่ได้กวนจริงๆนะคะ แต่สงสัยว่าลุงจิมแกทำนายว่าทองจะไป900 แล้วทำไมแกยอมขายตั้งแต่850ล่ะค่ะ หรือแกกลัวขายไม่ทันลงก่อน แบบนี้เราต้องขายก่อน1650รึเปล่าคะ

ลุงมักจะพูดว่า 1650$ and Beyond

นั่นหมายความว่่าเป้า 1650$ นั้นเป็นเป้าขั้นต้นเท่านั้นเองนะครับ :rolleyes:

:wub: :wub: วันนี้แท่งที่ราคา 19690 สอยมาอีกแท่งแล้วนะคุณ NEXT. !La !La คิดถูกไหมคะ

ถือทองแท่งไว้ ได้เปรียบ กอดไว้แน่นๆเลยนะครับ :rolleyes:

25 อาการที่ส่อว่าเศรษฐกิจเมกาจะล้มเร็วกว่าที่คิด

1 คนเมกาตกงานมากกว่า 9 % ตั้งแต่ เมย. 2009

2 จำนวนบ้านว่างรอขายและเช่ามีถึง 6.3 ล้านหลัง

3 ปี 2010 เมกาจะขาดดุลย์จีนถึง 270 billion dollars

4 ปี2000 ผู้ใช้แรงงานตกงาน 7.2% ปัจจุบัน 19.5

5 จีนสะสมเงินจากการได้ดุลย์การค้าทั่วโลก 2.65 trillion โดยไม่ได้ลงทุนกลับคืน ทำให้เกิดความไม่สมดุลย์ทางการเงินของโลก

6 งานสำหรับคนชั้นกลางเหลือ 65 ล้านตำแหน่ง จาก 72ล้านในปี2000

7 ปริมาณการจ้างงานมีเท่ากับปี 1940 (ประชากร132ล้านคน)ปัจจุบัน 300 ล้านคน

8 ราคาบ้านลดลงติดต่อกัน 3 เดือน

9 ไปอ่านต่อเอาเองนะครับ ขี้เกียจแปลแล้ว(อิอิ ผมแปลไม่ออก 555)

http://www.pakalertp...oser-then-ever/

ขอบคุณครับ คุณหมอเล็ก ไปอ่านต่อแล้วรู้มั่งไม่รู้มั่งครับ แต่รวมๆแล้วไปทางเดียวครับ ทางร้าย :ph34r: :lol:

แต่ข้อสุดท้ายไม่เข้าใจว่าต้องจ่ายภาษีจากอะไรครับ

สวัสดีครับคุณNextฯ ผมคอยเป้าใหม่ของคุณลุงจิมเลยครับ :ph34r: :lol:

:) สวัสดีค่ะ คุณเน็กซ์ มาลงชื่อทักทายค่ะ :rolleyes: ส่วนตัวแล้วแอบคิดว่าถ้าสถานการณ์ที่อเมริกายังคงมี

ข่าวเชิงลบออกมาอย่างนี้เรื่อยๆ คงจะมีคนสนใจข่าวมากขึ้น :angry: และคงจะมีคนเตรียมพร้อมรับสถานการณ์มากขึ้น

10 กว่าปีมานี้ มิสเค กับน้องๆ และเพื่อนๆมักจะคุยกันเรื่องการวางแผนออมเงินเพื่อความมั่นคง และแน่นอนบทความ โอกาส"ทอง"

โดย nexttonothing เป็นเรื่องที่เราคุยกันด้วย :) แต่มักจะมีเสียงจากคนรู้จักบางคนบอกว่าเรากังวลเกินไปหรือเปล่า...

ยิ่งวันก่อนคุยกับ พนง.ธนาคารแห่งหนึ่งเรื่องเกี่ยวกับเงินเฟ้อ น่าตกใจกับคำตอบอยู่เหมือนกัน

แต่ที่แน่ๆเขายินดีที่จะเก็บ "เงินกระดาษ" มากกว่าเก็บเงินที่แท้จริงอย่าง "ทอง":huh: .....

^_^ ช่วงนี้อากาศเย็น :wub: รักษาสุขภาพด้วยนะคะ :wub:ด้วยความปรารถนาดีค่ะ :lol:

ว๊ากกกก...มาไม่ทันคุณเน็กซ์ (มัวแต่ไปสอยน้องทองอยู่...) post-1438-021812400 1292765791.gif

เลยไม่ได้เก็บสถิติให้คุณเน็กซ์เลย... (แย่จังงงง...เยยยย...)post-1438-039726700 1292765982.gif

ขอบคุณค่ะคุณNext. รอ1650ด้วยค่ะ ตั้งหน้าสะสมทองเลยค่ะตอนนี้

โอ้โห .... รู้สึกว่าจะมีคน ร่วมลุ้นเป็นกำลังใจ ให้ลุงจิมเยอะเลยนะครับ

สำหรับ 1650$ เรื่องที่จะไม่ถึงนั้นไม่มีทางครับ ขึ้นกับว่า "เมื่อไหร่" มากกว่า

จะให้ตามเป้าของคุณลุงเลย 14 มกราคมนี้ ก็ 50-50 น่าลุ้นครับ

แต่ถ้าไม่ถึง ภายในปีหน้า คิดว่าได้เห็นครับ

"ทองคำกำลังจะเข้าเกียร์ 5 สู่ Mania Phase"

ปัจจัยพื้นฐานหลายๆอย่าง ล้วนเป็นบวกกับทองและเป็นลบต่อดอลล่าห์

อย่างที่ไม่เคยมีมาก่อนเลยครับ กอดทองกันไว้แน่นๆนะครับ

ขอบคุณ คุณ Morlek คุณ Lekster คุณส้มโอมือ คุณ Boomb_b-bสำหรับข่าวและข้อมูลด้วยนะครับ

อ่านดูแล้ว อเมริกา รอดยากจริงๆ จัดข้อมูลหนักๆกันมาทั้งนั้นเลย

ขอบคุณข่าวและบทความจากทุกท่านค่ะ

เรียนถามคุณ Next

นอกจากทองคำแท่งแล้ว ถ้าถือกองทุนทองที่ไปลงทุนกับกองทุน SPDR ซึ่งถือทองแท่งอยู่เช่นกัน

และมีการประกันค่าเงินบ้าง แต่ไม่เล่นทองกระดาษนะคะ คิดว่าพอจะเชื่อถือได้ไหมคะ

ยังเกรงว่าถ้า $ ถล่มจริงๆ จะได้เงินกลับคืนมาอย่างไร คงไม่ขนทองแท่งกลับมาจ่ายคืนเราแน่

ตอนนี้ยังลงทุนเพิ่มอยู่ แต่ก็ห่วงเรื่องการตามเรียกคืนเงินอยู่บ้างค่ะ ไม่เหมือนทองแท่งที่เราเก็บไว้เอง

:) สวัสดีค่ะ คุณเน็กซ์ มาลงชื่อทักทายค่ะ :rolleyes: ส่วนตัวแล้วแอบคิดว่าถ้าสถานการณ์ที่อเมริกายังคงมี

ข่าวเชิงลบออกมาอย่างนี้เรื่อยๆ คงจะมีคนสนใจข่าวมากขึ้น :angry: และคงจะมีคนเตรียมพร้อมรับสถานการณ์มากขึ้น

10 กว่าปีมานี้ มิสเค กับน้องๆ และเพื่อนๆมักจะคุยกันเรื่องการวางแผนออมเงินเพื่อความมั่นคง และแน่นอนบทความ โอกาส"ทอง"

โดย nexttonothing เป็นเรื่องที่เราคุยกันด้วย :) แต่มักจะมีเสียงจากคนรู้จักบางคนบอกว่าเรากังวลเกินไปหรือเปล่า...

ยิ่งวันก่อนคุยกับ พนง.ธนาคารแห่งหนึ่งเรื่องเกี่ยวกับเงินเฟ้อ น่าตกใจกับคำตอบอยู่เหมือนกัน

แต่ที่แน่ๆเขายินดีที่จะเก็บ "เงินกระดาษ" มากกว่าเก็บเงินที่แท้จริงอย่าง "ทอง":huh: .....

^_^ ช่วงนี้อากาศเย็น :wub: รักษาสุขภาพด้วยนะคะ :wub:ด้วยความปรารถนาดีค่ะ :lol:

การจะสื่อสาร เปลี่ยนความคิดของคนอื่นในสิ่งที่เค้าเชื่อถือมานาน มันยากเหมือนกันครับ

ผมก็มีปัญหาเรื่องพวกนี้อยู่เหมือนกัน เพราะจะต้องมีเวลามานั่งค่อยๆคุย ค่อยๆอธิบาย

ผมเลยมีโครงการจะทำหนังสือครับ

เพื่อจะได้ให้ข้อมูลเหล่านี้เข้าถึงผู้คนในวงกว้างมากขึ้น.

หนังสือนั้นน่าจะเป็นทางออกที่ดี เพราะคนที่ได้ไปเค้าค่อยๆอ่านค่อยๆคิดได้ ตอนนี้อยู่ในช่วงดำเนินการครับ :rolleyes:

ไม่ได้มาหลายวัน แวะมาทักทายคร้า :lol: :lol: