ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ่านแล้วขนลุกซุ่เลยครับ

นี่ผมกะลังเป็นคีนูรีฟอยู่หรอครับเนี่ยยยยยย อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ่านแล้วขนลุกซุ่เลยครับ

นี่ผมกะลังเป็นคีนูรีฟอยู่หรอครับเนี่ยยยยยย อิอิ

555

You are the one ครับ! :lol:

ได้ความรู้ดีครับ :lol:

มีเหตุผลมากเลยค่ะ อ่านแล้วรักน้องทองจัง

สุดยอดครับ !gd !gd !gd ความรู้ดีดีหายากครับ

รอด้วยใจ ที่จดจ่อ

!01 !01 !01 !gd !gd !gd

คุ้มกับที่รออ่านจริง ๆ ค่ะ..ได้ความรู้มากมายแถมยังสนุกด้วยค่ะ นับถือ นับถือค่ะ

เยี่ยมมากครับ ความรู้นอกตำรา

อ่านสนุกมากเลยค่ะ มาต่อตอนต่อไปเร็วๆนะคะ รอ รอ รอ !10 !10 !10

ยอดเยี่ยมครับ :D

ขอบคุณครับ หากอ่านแล้วชอบบทความก็ ส่งต่อบอกต่อนะครับ เพื่อให้คนเข้าใจพื้นฐานทางด้านการเงินและทองคำ ลดจำนวนคนขาดทุนโดยไม่จำเป็นลงครับ :rolleyes:

ขอบคุณครับ หากอ่านแล้วชอบบทความก็ ส่งต่อบอกต่อนะครับ เพื่อให้คนเข้าใจพื้นฐานทางด้านการเงินและทองคำ ลดจำนวนคนขาดทุนโดยไม่จำเป็นลงครับ :rolleyes:

ตั้งแต่แอบอ่านเวปนี้มาไม่เคยกดแชร์กระทู้ไหนลงในเฟซบุ๊คตัวเองเลยครับ กระทู้นี้ไม่กดแชร์ไม่ได้แว้วว

คิวอี (QE) หรือ คิวอั๊ว

ชิวๆนะครับวันนี้ ตัดแทรกมาเรื่อง QE2 อีกซักครั้ง รับกระแส QE2 ที่กำลังจะรู้ผลอีกไม่กี่ชั่วโมงจากนี้ไป น่าเศร้าครับนี่คือ

"ตัวอย่าง"ของการแทรกแซงกลไก ตลาดอย่างชัดเจน

ราคาสินทรัพย์เสี่ยง ทองคำ หุ้น พันธบัตร สินค้าโภคภัณฑ์ ... ไม่ได้ถูกกฎของ อุปสงค์ อุปทาน หรือ กลไลตลาด(Free Market)

กำหนดทิศทางเหมือนอย่างที่เราเรียนๆมาอีกต่อไปแล้ว แต่ถูกกำหนดด้วย "คำพูด" ของ Ben Bernanke ประธานธนาคารกลางสหรัฐ

ทุกครั้งที่เค้าพูด ราคา ขยับไปทั่วโลก.... สมแล้วครับที่ TIME MAGAZINE ยกให้เค้าเป้นบุคคลแห่งปี..

แต่ผมเชื่อครับอีกไม่กี่ปีจากนี้ ประวัติศาสตร์จะต้องจารึกชื่อเค้าในฐานะ "ต้นเหตุแห่งการล่มสลายของศก.สหรัฐและดอลล่าห์"

จากวันแรกที่ข่าว QE2 ออกมา จากบทสัมภาษณ์ของตัวเค้าเอง และ พรรคพวก ไม่ได้มีอะไรบ่งชี้เลยว่า เค้าจะไม่ทำ QE2

:excl: เรารับไม่ได้ กับ "เงินฝืด"

:excl: เงินเฟ้ออยู่ในระดับต่ำเกินไป คาดไว้ระดับ 2%

:excl: เรายินดีทำทุกวิถีทาง เพื่อต่อสู้กับภาวะ ศก.ถดถอย

ล่าสุดก็ไปพูดที่ Boston ไปพูดกี่ที่.... ไม่เคยเปลี่ยน

พื้นฐานของทองคำก็ไม่เคยเปลี่ยนครับ ยังแข็งแกร่ง อารมณ์ตลาดต่างหากที่แกว่งขึ้นแกว่งลง

หาก ตลาดผิดหวังจากมาตราการ QE2 พรุ่งนี้ อาศัยจังหวะแบบนี้ ซื้อสะสมทองคำเพิ่ม

ครับหากมันลง (ลงไม่นานหรอกครับ)

แต่ถ้าไม่มีการ เลี้ยวหักศอก กลับทาง

ใครที่ Long เอาไว้ QE2 งวดนี้ ก็ถึงทีที่จะเป็น คิวอั๊ว ล่ะคร้าบบ

http://www.youtube.com/watch?v=StbxgDD9Fts&feature=player_embedded

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

ตั้งแต่แอบอ่านเวปนี้มาไม่เคยกดแชร์กระทู้ไหนลงในเฟซบุ๊คตัวเองเลยครับ กระทู้นี้ไม่กดแชร์ไม่ได้แว้วว

โอ้...เป็นเกียรติ อย่างยิ่งครับ คุณ Auntonio :)

:lol: :lol: ขอบคุณค่ะคุณNexttonothing

เป็นนักเขียนชั้นดีที่หนึ่งค่ะอ่านแล้วสนุกชวนติดดามค่ะยิ่งกว่าหนังaction(เจมส์บอนด์)555

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับบทความดีๆและมีประโยชน์ ขอเป็น fanclub ด้วยคนค่ะ

คิวอี (QE) หรือ คิวอั๊ว อธิบายเห็นภาพเลยครับ

ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย spoltiw

เปิดLไว้ ในฐานะคนไทยเชื้อสายจีนคนหนึ่ง ขอร่วมขบวนการคิวอั๊วด้วยคนครัก อิ อิ :D :) :P :)

สุดยอดครับ อธิบายได้ดีมากครับ เข้าใจสุดดดดดดดดดดดดดดดด

ขอบคุณครับ +2 ครับ :ph34r: :lol:

ถึงว่าเคยได้ข่าวมาว่านักลงทุนทองในจีนบางคน ตอนนี้เปลี่ยนทรัพย์สินตัวเองเป็นทองคำหมดแล้ว ตอนแรกนึกว่าเป็นแค่แนวทางการปรับตัวนักลงทุนแบบ ฮาๆ ซะอีก

ขอบคุณมากๆเลยคะสำหรับบทความที่มีทั้งสาระและความสนุกอ่านแล้วเข้าใจง่าย รออ่านตอนต่อไปคะ :lol: