ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

ข้อมูลงานสัมมาเทคนิคการลงทุนทองคำสไตล์ ThaiGOLD ครั้งที่ 2

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณในความตั้งใจจริงของเฮียกัมพล พี่ซีซ่า คุณคิกคาปู้ รวมถึงคณะผู้จัดทุกท่านที่ตั้งใจ และทุ่มเทกับงานนี้มาก (อยากจะบอกว่าทั้งผลักทั้งดันความรู้ให้ ก็ทำไม่ลงเมื่อเห็นความตั้งใจ ก็เลยไม่อยากบอกเลย ต้องเป็นเพราะว่าต้องอาศัยทักษะในการใช้งาน) หวังว่าเฮียๆ พี่ๆทั้งจะยินดีให้คำปรึกษาปัญหาการใช้งานนะครับ (ไม่อยากบอกเลยว่าตอนนี้ก็มาแล้วหล่ะ แต่ขอลองผิดลองถูกก่อนละกัน

ป.ล.น่าเสียดายจริงพอดีเขาเตรียมอาหารมังสวิรัตไว้ให้ ไม่งั้นจะยกข้าวกล่องฟูจิให้เฮียกัมพล (เป็นสินบนไว้ขอคำปรึกษา)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กร๊ากกกกกก...ตาคิกไม่รู้เหรอว่าป้าแว่นเดินเฉียดใครจะเสร็จป้าแว่นทุกคน555555 :wub:

ส่วนตาคิกโดนเหร่ไซด์ ตั้งแต่สัมนาครั้งก่อนแล้วอะคะ หวังว่า ผบ.ทบ.คงไม่สงสัยนะว่ารู้ไซด์ได้ไหง55555

ส่วนเฮียกัม จะโทษเจ๊แว่นไม่ได้นะคะที่คราวนี้อาจพลาดเป้าไปอีกแล้ว

เพราะเล่นลดหุ่นจนผอมผิดไซด์ไปเลย มี้เคล็ดลับยังไงบอกมั่งดิเฮียกัมขาขขขขา :wub:

ขอเปลี่ยนเรื่องจากเป้ามา ขอบคุณป้านัทดีกว่า ขอบคุณนะคะป้านัทขาขขขขา :wub:

แอบชื่นชม และแอบรักป้านัทมานาน ชมให้ตาชัช ฟังบ่อยๆ ...อิอิ...

เอากระทู้มาให้เจ็แว่นอ่านครับ

มีความลับอยากบอกความลับพี่แว่นตากับทุกท่าน

ว่าผมได้เตรียมทิชชู่ เอาไว้อุดหูเวลาถูกโดนด่าแล้ว !033

ก็ตอนที่ทุกท่านต้องเดินออกจากห้องประชุมมาลงทะเบียนเข้างานน่ะครับ

ต้องมายืนเข้าแถวเหมือนซื้อ Donut ร้านดังเลย

ไม่ทราบว่าพี่แว่นตามาทันเห็นหรือเปล่า เด๊่ยวให้ดูภาพ

เกรงใจมากๆ ถ้ามีด่ากันเยอะ ผมคงต้องเอาอุดจมูกแหงๆ งานนี้ !_09

แต่ก็ขอขอบพระคุณผู้เข้าสัมมนาทุกท่านที่ยังเมตตาไม่มีใครบ่นว่า(ให้ได้ยินเลยนะครับ)

ก็เพราะสมาชิกทุกท่านมาก่อนเวลา1ชม.เป็นจำนวนมาก

สถานที่ก็คับแคบมาก เก้าอี้ก็จัดจนเดินเข้าออกลำบาก

งานหน้าคงหาสถานที่ใหม่ที่จัดได้มากกว่านี้ สะดวกสบายกว่านี้ครับ

และเรื่องการบริการ ของ จนท. GT ให้ดียิ่งขึ้นกว่านี้

คงต้องกราบขออภัยอีกครั้งหนึ่ง !_087

คราวก่อน 600 ไม่มีแจกเสื้อ และค่าเช่าโรงแรมแพง

บวกกับทานอาหารบุฟเฟต์นานาชาติ แต่ไม่มีเวลาทาน

ไม่มีเก้าอี้พอให้นั่งทาน และไม่มีเวลาทาน เพราะเวลาจำกัด

งานนี้เฮียกัมพลก็เลยอยากให้เก็บ 400 บาทเพราะแกเห็นว่า GT

ช่วยสนับสนุนการจัดงานมา 30,000 บาท แล้ว

ที่เหลือน่าจะพอเอาไปทำบุญตามวัตถุประสงค์ของเฮียกัมพล ตามสถานที่ต่างๆ

น่าจะเอาอยู่ พอมาเจอค่าเสื้อ ค่าอาหารกล่ิอง FUJI 120 บาท

(ต้องการทุกท่านได้ให้ทานอาหารที่ดี) ก็เลยกลายเป็นติดลบ

เพราะทำเสื้อเกินเป้า 200 ตัวเป็น 260 ตัว ครับเฮียแกเลยหมดงบ

แต่เฮียกัมพล อจ.ซีซ่า คุณคิกคาปู้ พวกเรามีความเห็นเหมือนกันว่า

วิชานี้ได้มาฟรีๆไม่สมควรเก็บเงินเขาแพง ทำนองนี้น่ะครับ

ขอบคุณสำหรับงานสัมมนาที่ดี และมีความตั้งใจจริงของผู้จัดทุกท่าน

อุปสรรคของสถานที่เป็นเพียงเรื่องเล็กน้อย เมื่อเทียบกับความปรารถนาดีของผู้จัด :wub: :wub: :wub:

ขอพรจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองให้ทุก ๆ ท่านที่สละเวลา ไม่ว่าจะเป็นผู้สนับสนุน วิทยากร เจ้าหน้าที่ GT ทุกท่านที่มาร่วมกันจัดให้มีงานสัมมนานี้ได้เกิดขึ้น

ขอให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง ร่ำรวยความสุข :wub: :wub:

ขอบคุณสำหรับงานสัมมนาที่ดี และมีความตั้งใจจริงของผู้จัดทุกท่าน

อุปสรรคของสถานที่เป็นเพียงเรื่องเล็กน้อย เมื่อเทียบกับความปรารถนาดีของผู้จัด :wub: :wub: :wub:

ขอพรจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองให้ทุก ๆ ท่านที่สละเวลา ไม่ว่าจะเป็นผู้สนับสนุน วิทยากร เจ้าหน้าที่ GT ทุกท่านที่มาร่วมกันจัดให้มีงานสัมมนานี้ได้เกิดขึ้น

ขอให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง ร่ำรวยความสุข :wub: :wub:

เสื้อหมดหรือยังคะ :lol: มาช่วยดันกระทู้ให้ค่ะ

!54

ยินดีค่ะคิ๊กคาปู้ ดีใจที่ความรู้ที่มีได้ถูกส่งต่อและเป็นประโยชน์ให้แก่เพื่อนๆนักลงทุนค่ะ

คิดถึงป้าแว่นเหมือนกันนะคะ ขอบคุณค่ะ

สวัสดีคะอาจารย์ซี

ขอบคุณสำหรับความรู้ที่อาจารย์มอบให้ในวันสัมนา

ขอบคุณที่อาจารย์เสียสละเวลา และต้องเดินทางมาไกลเพื่อมาให้ความรู้กับพวกเรา :wub: :wub: :wub:

(แต่แอบเสียดายที่อาจารย์บรรยายสั้นไปนิดนึง) คราวหน้าขอเต็ม ๆ เลยนะคะ :wub: :wub: :wub:

ขอบคุณครับ

ผมก็ว่างั้นหละครับ บรรยายน้อยไปหน่อยครับ

รูปที่ทำไว้แต่ละรูป ชุดแรก 7 รูป ได้จากการอ่านจากตำราการลงทุน 7 เรื่อง จากหนังสือการเล่นหุ้น

รูปชุดหลัง 3 รูป ได้จากการเอาข้อดี ของการเล่น 7 เรื่องที่อ่านมาเอามารวมเป็นเรื่องเดียว

ผมคิดเอาเองว่า เพื่อนๆก่อนที่จะเข้ามาลงทุน คงมีพื้นฐานกันมาบ้าง เลยชี้ว่าการลงทุนทุกอย่าง ไม่ว่าจะเล่นแบบไหน

จะมีจุดที่เหมือนกันคือจะได้ค่าเฉลี่ยของทุนที่ลงไป ดังนั้นควรจะเอาจุดนี้มาใช้ประโยชน์

จากนั้น ผมก็ลากการลงทุนทั้ง 7 อย่างมาอยู่เรื่องเดียวคือการทำกำไรเล่นขาขึ้น - ขาลง

โดยไม่ต้องสนใจกราฟ หรือ ถ้าอ่านกราฟเป็นก็จะช่วยให้กำไรมากขึ้น

พูดไปได้ซักพัก ผมเริ่มเข้าใจครับว่าที่มาสัมนา ส่วนมากจะบริสุทธิ์

ถ้าพูดต่อไปเกรงว่าจะทำให้เนื้อหาที่เฮียกัม คุณคิก และGT อาจจะพูดไม่จบ

ตัดสินใจเอาเองว่าลงจากเวทีดีกว่า และต้องกลับมาทำเพาเวอร์พอยร์ใหม่ไว้พูดครั้งหน้า ไม่งั้นเฮียกัมกับคุณคิก คงพูดไม่จบแน่

เพราะผมคงใช้เวลาพูดทั้งวันแน่ ผิดวัตถุประสงค์คนส่วนใหญ่ที่มาเพราะส่วนใหญ่ต้องการมาเรียนรู้เรื่องกราฟ

ถ้าไทยโกลด์ + GT จัดอีกครั้งครับ

ผมจะเอาแบบมีคำบรรยายแจกให้อ่านตามไปด้วย ไม่งั้นคงตามกันไม่ทันครับ

เพราะเทกนิคการเล่นจะเป็นจุดที่ทำให้เราเล่นแล้วมีกำไรครับ แนะนำกันแบบลวกๆคงไม่ได้ครับ

การเล่นผมจะยึดแบบนี้ครับ

ดูกราฟเพื่อเป็นแนวทางในการเดาทิศทางว่าราคามีโอกาสขึ้นหรือลง

เงินทุนที่มีต้องรู้จักบริหารจัดการ

วางแผนการซื้อการขายราคามาแบบไหนไม่สนใจทำกำไรได้อย่างเดียว

ขอติดเอาไว้แก้ตัวรอบหน้าครับ

ก่อนจะมีสัมนาครั้งหน้า ถ้าเป็นไปได้ อ่่านหน้า 1 - หน้า 3 ที่กระทู้ จบ ป.4 หัดเล่นทองครับ อ่านซัก 3 - 5 รอบ แล้วลองเขียนเล่นตามรูปแบบการเล่นในสมุดดูก่อนครับ

ถ้ายังไม่รู้เรื่อง โทร.มาคุยได้ครับ

สัมนารอบหน้าจะได้เข้าใจง่ายครับ

เพราะยังมีอีกหลายเรื่อง ไม่ว่าเรื่อง Fibo Trendline การวาดHarmonics การหาแนวรับ - แนวต้านเองโดยไม่ต้องใช้เครื่องมือ

การอ่านแท่งเทียนเพื่อดูทิศทางว่าราคาขึ้นหรือลง การหาแนวรับแนวต้านจากเส้นMA และอีกหลายๆเรื่องที่ยังไม่ได้บรรจุลงไปในการสัมนาครับ

ครั้งนี้ชิงหนีลงมาจากเวทีก่อน ผมต้องขอโทษด้วยครับ 70bff581.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

คุณซี บอกคุณกัมพลจัดสองวันเลยค่ะ :wub:

คุณซี บอกคุณกัมพลจัดสองวันเลยค่ะ :wub:

ไว้มีโอกาส จะลากป้านัทไปขึ้นเวทีมั่ง happy.gif

เรื่องเสื้อ สำหรับท่านที่ส่ง mail เข้ามา ผมรับทราบแล้ว แต่ขอยังไม่ตอบกลับนะครับ รอดูยอดเทียบกับจำนวนเสื้อ แล้วค่อยตอบทีเดียว เท่าที่ดู size L มีเหลือเยอะสุดนะครับ ยังน่าจะมีเหลือพอ ถ้าใครยังสนใจ ก็ส่ง PM มานะครับ

อ่านแล้วรู้สึกเสียดายจังที่ตัวเองติดธุระไม่สามารถไปร่วมงานที่อ.กัมพลและทาง GT จัดขึ้นค่ะ

ไว้มีโอกาส จะลากป้านัทไปขึ้นเวทีมั่ง happy.gif

เรื่องเสื้อ สำหรับท่านที่ส่ง mail เข้ามา ผมรับทราบแล้ว แต่ขอยังไม่ตอบกลับนะครับ รอดูยอดเทียบกับจำนวนเสื้อ แล้วค่อยตอบทีเดียว เท่าที่ดู size L มีเหลือเยอะสุดนะครับ ยังน่าจะมีเหลือพอ ถ้าใครยังสนใจ ก็ส่ง PM มานะครับ

เสื้อที่เหลือ บ่งบอกความหมายแบบนี้หรือเปล่าครับonion33.gif

XL = มีทองราคาต่ำกำลังจะขายที่ราคาสูง เริ่มอ้วน ใส่เสื้อ L ไม่ได้เพราะมันคับ 6f428754.gif

L = ไม่มีทองรอที่จะเข้า ตกรถ รูปร่างไม่เปลี่ยน e111de78.gif

M = ผอมลง เคยติดดอยมาก่อน กินแต่มาม่า ตอนนี้ขายทองหมดแล้ว ไม่กล้าไล่ตามราคากำลังเจ๊บใจตัวเอง3c68bb64.gif

ไปหละเดี่ยวโดน 3ca8b998.gif เขียนให้อ่านสนุกๆเท่านั้นนะเฮีย4d6161fd.gif ห้ามโกรธเด็ดขาดonion15.gif

สวัสดีครับ คุณป้านัท หายเจ็บตาแล้วหรือครับ คิดถึงจังเลยยยยยย

คุณป้านัท มาช่วยด้วยนะัครับ

เฮียกัม ล๊อกคอไว้เลยครับwub.gif

เห็นด้วยค่ะ จัดสองวัน จะได้ไปช้าๆ น้องใหม่จะได้ตามทัน อ.ซี จะได้อธิบายเยอะๆ วิทยากรใจดีจังค่ะ

สวัสดีครับ คุณป้านัท หายเจ็บตาแล้วหรือครับ คิดถึงจังเลยยยยยย

คุณป้านัท มาช่วยด้วยนะัครับ

เฮียกัม ล๊อกคอไว้เลยครับwub.gif

นะคะคุณป้านัท !10 !gd !32 มดแดงอยากเข้าไปขอบคุณกับป้านัทตัวเป็นๆ ค่ะ ที่ทำให้มดแดงมีวันนี้ วันที่พออ่านกราฟได้บ้าง เพราะได้กราฟของป้านัทที่ทำมาและอธิบายได้อย่างชัดเจนมากค่ะ !thk

ขอบคุณครับ

ผมก็ว่างั้นหละครับ บรรยายน้อยไปหน่อยครับ

รูปที่ทำไว้แต่ละรูป ชุดแรก 7 รูป ได้จากการอ่านจากตำราการลงทุน 7 เรื่อง จากหนังสือการเล่นหุ้น

รูปชุดหลัง 3 รูป ได้จากการเอาข้อดี ของการเล่น 7 เรื่องที่อ่านมาเอามารวมเป็นเรื่องเดียว

ผมคิดเอาเองว่า เพื่อนๆก่อนที่จะเข้ามาลงทุน คงมีพื้นฐานกันมาบ้าง เลยชี้ว่าการลงทุนทุกอย่าง ไม่ว่าจะเล่นแบบไหน

จะมีจุดที่เหมือนกันคือจะได้ค่าเฉลี่ยของทุนที่ลงไป ดังนั้นควรจะเอาจุดนี้มาใช้ประโยชน์

จากนั้น ผมก็ลากการลงทุนทั้ง 7 อย่างมาอยู่เรื่องเดียวคือการทำกำไรเล่นขาขึ้น - ขาลง

โดยไม่ต้องสนใจกราฟ หรือ ถ้าอ่านกราฟเป็นก็จะช่วยให้กำไรมากขึ้น

พูดไปได้ซักพัก ผมเริ่มเข้าใจครับว่าที่มาสัมนา ส่วนมากจะบริสุทธิ์

ถ้าพูดต่อไปเกรงว่าจะทำให้เนื้อหาที่เฮียกัม คุณคิก และGT อาจจะพูดไม่จบ

ตัดสินใจเอาเองว่าลงจากเวทีดีกว่า และต้องกลับมาทำเพาเวอร์พอยร์ใหม่ไว้พูดครั้งหน้า ไม่งั้นเฮียกัมกับคุณคิก คงพูดไม่จบแน่

เพราะผมคงใช้เวลาพูดทั้งวันแน่ ผิดวัตถุประสงค์คนส่วนใหญ่ที่มาเพราะส่วนใหญ่ต้องการมาเรียนรู้เรื่องกราฟ

ถ้าไทยโกลด์ + GT จัดอีกครั้งครับ

ผมจะเอาแบบมีคำบรรยายแจกให้อ่านตามไปด้วย ไม่งั้นคงตามกันไม่ทันครับ

เพราะเทกนิคการเล่นจะเป็นจุดที่ทำให้เราเล่นแล้วมีกำไรครับ แนะนำกันแบบลวกๆคงไม่ได้ครับ

การเล่นผมจะยึดแบบนี้ครับ

ดูกราฟเพื่อเป็นแนวทางในการเดาทิศทางว่าราคามีโอกาสขึ้นหรือลง

เงินทุนที่มีต้องรู้จักบริหารจัดการ

วางแผนการซื้อการขายราคามาแบบไหนไม่สนใจทำกำไรได้อย่างเดียว

ขอติดเอาไว้แก้ตัวรอบหน้าครับ

ก่อนจะมีสัมนาครั้งหน้า ถ้าเป็นไปได้ อ่่านหน้า 1 - หน้า 3 ที่กระทู้ จบ ป.4 หัดเล่นทองครับ อ่านซัก 3 - 5 รอบ แล้วลองเขียนเล่นตามรูปแบบการเล่นในสมุดดูก่อนครับ

ถ้ายังไม่รู้เรื่อง โทร.มาคุยได้ครับ

สัมนารอบหน้าจะได้เข้าใจง่ายครับ

เพราะยังมีอีกหลายเรื่อง ไม่ว่าเรื่อง Fibo Trendline การวาดHarmonics การหาแนวรับ - แนวต้านเองโดยไม่ต้องใช้เครื่องมือ

การอ่านแท่งเทียนเพื่อดูทิศทางว่าราคาขึ้นหรือลง การหาแนวรับแนวต้านจากเส้นMA และอีกหลายๆเรื่องที่ยังไม่ได้บรรจุลงไปในการสัมนาครับ

ครั้งนี้ชิงหนีลงมาจากเวทีก่อน ผมต้องขอโทษด้วยครับ 70bff581.gif

ดีคะ แจกโพยก่อนจะได้ตามทัน จะรอสัมนาคราวหน้านะคะ !gd !01