ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

moddang

MT 4 ค้าง..แฮงค์????ใครเป็นบ้าง

โพสต์แนะนำ

ตั้งแต่ 6 โมงเช้าเปิดกราฟทอง mt4 ไม่ได้เลยค่ะ

พอเปิดมามันไม่เดิน .. no connection มันค้างและหยุดที่เปิดไว้ล่าสุดเท่านั้น อีกเครื่องก็เป็นเหมือนกัน ลอง..โทรถามเพื่อน ไม่รับโทรศัพท์เลยไม่รู้ทำไง log in...boot ใหม่ก็ไม่ได้ ขึ้น waiting for update ส่วนอีกเครื่องยังค้างที่กราฟล่าสุดที่เปิดไว้ ไม่อัพมาที่ราคาปิด

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ลงใหม่ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย toktak

ลอง clickที่ File/Open Account อีกรอบจ้า

สองรอบแล้วจ้า

- จันทร์-ศุกร์ ตลาดปิดตอนเที่ยงคืนค่ะ เปิดอีกทีตอนเช้า

- วันเสาร์อาทิตย์ตลาดก้อปิดค่ะ ไม่มีการเคลื่อนไหว รอวันจันทร์เช้านะคะ

มันต้องเด้งมาที่ราคาปิดตลาด แต่นี่มันค้างที่เปิดไว้ล่าสุด

ลงใหม่ค่ะ

มันง่ายเกินไปมั๊งคะ.. พูดจริงๆนะคะ ไม่ได้ประชด แต่อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไร ทั้งๆที่ใช้ตลอด หรือ server fxpro-demo2 มีปัญหา

ลอง clickที่ File/Open Account อีกรอบจ้า

ถอดใจ..พูดเล่นนา ว่าจะออกไปธุระแป๊ปนึง ปิดกราฟไว้นานหลายนาที ( แล้วก่อนนั้นก็เข้าไปดูตรง log in ตรง password มันมีตัวประหลาดอ่านไม่ได้ ก็แก้ไข โดยไปดูอีกเครื่อง เลยใส่ตรง server ..เป็น fxpro.com-demo2 ...) ย้อนไปเปิดอีกที คราวนี้กราฟมาแล้ว แต่มันค้างอยู่ที่เดิมล่าสุดที่ราคาเราดูไว้ ที่ 1346

แต่ตอนนี้มาเปิดมันใหม่ราคาต้องมาที่ 1353 ถึงจะปกติค่ะแล้วแบบเนี่ยแบบนี้มันเป็นเพราะ server หรือที่เครื่องเราคะ ถ้าเป็นอีกจะแก้ไขอย่างไร เพราะเคยเป็นแบบนี้ค่ะ แต่จำไม่ได้ว่าแก้ไขอย่างไรหรือไม่ หรือมันกลับมาดีเอง !034 !38

ไม่ต้องตกใจครับ fxproวันนี้เสียครับ ของผมก็เข้าไม่ได้ครับ

ไม่ต้องตกใจครับ fxproวันนี้เสียครับ ของผมก็เข้าไม่ได้ครับ

ขอบคุณมากค่ะ !thk เมื่อวานหรือวันก่อน มดแดงก็จำได้คลับคล้ายคลับคลาว่าคุณ P59 เอ่ยถึงเรื่องนี้ค่ะ แล้วแบบนี้ server อื่่นเป็นเหมือนกันใหมคะ !38

^_^ จะเกิดอะไรขึ้นใหมคะ ถ้าเราจะลองโหลดลิงค์ใหม่ที่ไม่ใช่ fxpro ที่เรามีอยู่แล้ว (อยากโหลดเงินบาทน่ะ มีลิงค์ที่ป้านัทแนะนำ..liteforex.com แต่ยังไม่กล้าเอามา .หุหุ ) มันจะแยกโฟลเดอร์หรือเปล่าถ้าเราจะลงสองลิงค์ หรือมันจะทำให้เครื่องหนักเปล่าๆ แล้วแบบนี้มันน่าจะเสียหมดทุกลิงค์หรือคะ

กราฟเงินไม่เสียครับ

***มันต่าง server กันครับ

post-61-074182200 1290219711.jpg

ถูกแก้ไข โดย p59

ตั้งแต่ 6 โมงเช้าเปิดกราฟทอง mt4 ไม่ได้เลยค่ะ

พอเปิดมามันไม่เดิน .. no connection มันค้างและหยุดที่เปิดไว้ล่าสุดเท่านั้น อีกเครื่องก็เป็นเหมือนกัน ลอง..โทรถามเพื่อน ไม่รับโทรศัพท์เลยไม่รู้ทำไง log in...boot ใหม่ก็ไม่ได้ ขึ้น waiting for update ส่วนอีกเครื่องยังค้างที่กราฟล่าสุดที่เปิดไว้ ไม่อัพมาที่ราคาปิด

ของผมปกติดีครับเมื่ือค่ำวานนี้เปิดก็ปกติครับทั้ง MT4 และ FXPRO ครับ

:D ขอบคุณ คุณ P59 ค่ะ

:) ขอบคุณ คุณ kai 61 ค่ะ ไม่ทราบใช้ server อะไรอยู่คะ ^_^ แค่อยากรู้เท่านั้น ไม่ได้คิดที่จะเอาเป็นเอาตายกะกราฟนะคะ....แค่สงสัยน่ะค่ะ ว่าทำไมไม่เสียทั้งหมด ถ้า sourse มันเสีย

ไปธุระเพิ่งกลับเข้ามาค่ะ อยากรู้ว่ากราฟปกติหรือยัง...มีท่านใดเข้ามาแชร์วิธีแก้ไข หรือตอบคำถามที่สงสัยไว้ใหม...ไม่มี ม่ายเป็นไร เพราะมันใช้ได้แล้ว..... :rolleyes:

คือเปิดกราฟครั้งนี้ ตรง connection มุมล่างขวาของกราฟ มันขึ้นว่า invalid key ( ตอนนี้ขึ้น 33/0 kb )ก็เลยเข้าไปดูที่ log in ตรง password พบว่า font มันเป็นตัวประหลาด ก็ม่ายรู้เมือกี้ไม่ได้คิดหรือเห็นแบบนี้ เพราะเคย log in ซ้ำตอนมีปัญหา และพบว่ามี 2 account เลยกดไปอีก account ..password มันก็เด้งมาปกติเป็นจุด ๆๆๆๆๆๆ พอ enter มันก็มีเสียง..และกราฟที่ค้างมันก็มาค่ะ.. สรุปถามเอง ตอบเองอยู่เรื่อยเลย !32 !17 ปล่อยไก่ไปหลายตัว 297011vvrmbeqojk.gif

จริงๆไม่ต้องทำอะไร ถึงเวลาดีมันก็ดีเอง :rolleyes:

ของผมก็ปกติแล้ว

*** เวลาปกติ ถ้าคุณอยู่หน้าจอตลอด คุณจะเห็นว่ากราฟหยุดเป็นพักๆ ดังนั้น ถ้าเวลาสำคัญมากๆ(ถ้าคุณเล่นสั้นมากๆ ประมาว่าณกำลังจะเก็บบัวหิมะ) คุณควรจะดูกราฟพร้อมกันอย่างน้อง2กราฟ(หมายถึงมาจากต่าง server )

มีเพื่อนคนหนึ่งชอบฟ้องผมว่ากราฟค้าง ทำให้เขาเสียหายไปหลาย ผมก็บอกว่ามันเรื่องปกติ ก็เหมือนบางครั้งเราเขาเวฟไม่ได้ไง

กราฟต้องดึงข้อมูลจาก server หลายๆครั้ง server อาจมาปัญหา หรือเส้นเดินมีปัญหา(ข้อมูลเดินทางมาไม่ได้หรือเดินมาแล้วมันผิดไปมันเป็นเรื่องปกติครับ)

ดังนั้นDVDของเวฟ http://www.chaloke.com/ จึงมีการสอนแก้ไขข้อมูลด้วยเพราะข้อมูลที่โหลดมาบางครั้งมันผิดไปบางตัว และยังสอนการแปลง

ข้อมูลจากไฟล์...ให้เป็นไฟล์... เพื่อใช้ในยายที่เราไม่สามารถโหลดข้อมูลได้ เนื่องจากเเหล่ง โหลดข้อมูลเสีย

ถูกแก้ไข โดย p59

:D ขอบคุณ คุณ P59 ค่ะ

:) ขอบคุณ คุณ kai 61 ค่ะ ไม่ทราบใช้ server อะไรอยู่คะ ^_^ แค่อยากรู้เท่านั้น ไม่ได้คิดที่จะเอาเป็นเอาตายกะกราฟนะคะ....แค่สงสัยน่ะค่ะ ว่าทำไมไม่เสียทั้งหมด ถ้า sourse มันเสีย

FXPRO.com-DEMO1 : MT4 Admiral-Demo ครับ